Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay loa Tekin S5: loa bluetooth có đàm thoại, kiêm đèn ngủ đổi màu, báo thức

zyzy1908
8/11/2017 19:17Phản hồi: 40
Trên tay loa Tekin S5: loa bluetooth có đàm thoại, kiêm đèn ngủ đổi màu, báo thức
Tekin Magic Lighting S5 có giá 880 ngàn là một sản phẩm rất thú vị. Chất lượng âm thanh thì kiểu “nghe được” chứ không phê, nhưng bù lại Tekin S5 rất đa năng. Nó vừa là loa, vừa có micro đàm thoại, vừa có đèn đổi màu có thể dùng làm đèn ngủ và còn có cả tính năng của 1 chiếc đồng hồ để xem ngày giờ hoặc báo thức.

Video trên tay Tekin S5

Tekin S5 có thiết kế dạng hình trụ màu trắng từ chất liệu nhựa, đơn giản nhưng dễ để đặt vào bất cứ đâu mà không ảnh hưởng đến không gian tổng thể. Mỗi tội màu trắng dễ bám bẩn, lâu ngày sẽ có phần hơi "cháo lòng" nếu không giữ gìn. Loa sẽ chia thành 2 phần chính: phần trên gồm hệ thống đèn và loa, phần dưới gồm màn hình LED, các cổng kết nối và hệ thống phím điều khiển.

Ở mặt trên, bạn sẽ thấy giữa tâm của màng loa có một vòng tròn với chấm hình mặt trời quen thuộc, đó là vị trí của phím cảm ứng để tắt/mở hoặc đổi màu đèn. Bạn có thể ấn giữ lâu để tắt mở hoặc chạm nhẹ để đổi màu hoặc tăng độ sáng của đèn vàng. Khi tuỳ chỉnh bằng phím điều khiển, loa chỉ tăng độ sáng của đèn vàng hoặc chuyển qua màu tím hoặc đỏ nhưng nếu bạn để đèn tự động chuyển đổi màu thì sẽ có thêm rất nhiều màu khác như xanh lá, hồng, lam.

Tekin S5 trang bị chuẩn Bluetooth 4.0, pin 2000mAh mà theo nhà sản xuất công bố là chúng ta có thể dùng trong khoảng thời gian 4-5 giờ đồng hồ liên tục. Còn lúc mình dùng thử trong thời gian ngắn, loa sạc pin “hơi” lâu nhưng được cái tụt hơi nhanh.😆 Tuy nhiên cũng không cần quá lo, bạn có thể vừa cắm sạc qua cổng microUSB vừa sử dụng. Và ngược lại, khi điện thoại của bạn hết pin thì bạn có thể phát nhạc thông qua cổng 3.5mm hoặc khe cắm thẻ nhớ ngay cạnh cổng microUSB.

S5 có 1 màn hình LED nhỏ để hiển thị thông tin về giờ, báo thức, tình trạng pin hoặc hiển thị PC khi loa kết nối với máy tính. Quan trọng hơn là ở góc của màn hình LED còn có 1 cái lỗ nhỏ nhỏ, đó chính là Micro đàm thoại. Như vậy, khi kết nối Bluetooth, bạn hoàn toàn có thể nghe và trả lời cuộc gọi thông qua loa.

Hệ thống phím điều khiển được đặt dưới đáy loa với rất nhiều phím bấm, có lẽ vì vậy mà nó được đặt bên dưới để tránh gây rối mắt và giữ cho thiết kế loa vẫn liền lạc. Tuy nhiên, điều này thật sự rất bất tiện khi mỗi lần tuỳ chỉnh cứ phải nhấc loa lên. Trong loạt phím bấm này, phím nguồn để tắt mở và reset khi loa treo là đơn giản dễ hiểu nhất. (Reset thì phải dùng tăm nhọn để chọc vào giống trên mấy cục router). Tiếp đến, 3 phím trên cùng với biểu tượng mũi tên và Play thì quá quen thuộc. Nó sẽ tương ứng với back/play/next khi phát nhạc, hoặc ấn giữ để tăng/giảm âm lượng. Ngoài ra, phím Play còn dùng để nhận cuộc gọi (bấm 1 lần khi đổ chuông) hoặc từ chối (bấm thêm lần nữa).

Đối với 4 phím bấm bên dưới, chủ yếu dùng để tuỳ chỉnh thời gian và cài đặt báo thức. Từ trái sang phải, phím hình cái chuông đầu tiên dùng để bật/tắt báo thức, có hình đồng hồ hiển thị tương ứng trên màn hình LED. Phím thứ 2 dùng để tuỳ chỉnh lại thời gian báo thức, bấm chọn rồi dùng phím mũi tên back/next để cài giờ. Phím thứ 3 đùng để tuỳ chỉnh năm (bấm 1 lần), tháng (bấm 2 lần), ngày (bấm 3 lần), giờ (bấm 4 lần), phút (bấm 5 lần) cho đồng hồ của loa. Phím thứ 4 dùng để tuỳ chỉnh thời gian loa tự tắt, tối thiểu 10 phút và tối đa 120 phút.

Về bản chất, Tekin S5 là 1 chiếc loa nhưng bạn đừng nên mong chờ quá nhiều vào chất âm của nó. Bởi ưu điểm của chiếc loa này về mặt âm thanh chỉ có 1 - đó là rất lớn như mọi chiếc loa của các nhà sản xuất Trung Quốc mà chúng ta vẫn biết. Bù lại, S5 có thể phát nhạc qua cả bluetooth, thẻ nhớ và cổng 3.5mm. Hơn nữa, loa còn có chế độ ngủ - để hẹn giờ tắt đối với bạn nào có thói quen vừa nghe nhạc vừa ngủ.

Quảng cáo

Và với con heo ngủ như mình, chế độ báo thức của S5 cũng là 1 điểm cộng cực lớn. Khi báo thức, loa sẽ tự động sáng đèn (không đổi màu) và tiếng nhạc sẽ to dần lên đến mức cao nhất. Nó sẽ cứ reo như vậy mãi cho đến khi bạn chạm vào nút điều khiển đèn ở bên trên. Với ưu thế “âm không hay nhưng được cái rất to” thì khả năng phá tan giấc ngủ của chiếc loa này là cực kỳ cao. Tóm lại, chiếc loa này không phải là 1 chiếc loa hay nhưng nó là 1 chiếc loa đa năng rất thú vị. Mặc dù chiếc loa này không được phân phối chính hãng hay bán rộng rãi nhưng mình nghĩ vẫn sẽ có một số cửa hàng bán nó nếu bạn chịu tìm. Bạn nào nếu thấy thì có thể thả link lại cho mọi người hoặc chia sẻ về 1 chiếc loa giá rẻ khác hay ho tương tự nhé.

tinhte_loa_tekin_S5_1.jpg tinhte_loa_tekin_S5_2.jpg tinhte_loa_tekin_S5_12.jpg
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhiều chức năng trên 1 cái loa. Ko biết lên dùng với mục đích chính là j. Giá cả chấp nhận được. Để bàn học hay tủ đầu giường ngủ trang trí ok
ntanh2341
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đèn ngủ xáo mì nhiều màu hơn nhưng ko đàm thoại.
Loa thì cứ phải nghe hay đã. Mấy chức năng kia thì điện thoại làm được, đèn ngủ thì cắm cái xiaomi 50k là xong 😆
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@songoku_1206 À té ra cái này. Thanks bác =)))
@Hiendatfan Cái này mua ở đâu các bác?
Hiendatfan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jackshu Cái này bác tìm mấy của hàng bán đồ xiaomi tìm "đèn led xiaomi" là dc.
@Hiendatfan Cảm ơn bác ạ!
75109
TÍCH CỰC
6 năm
880 ngàn, hơi đắt so với mặt bằng chung. dành cho ai thích làm màu. Loa là để nghe chứ ko phải là đấm vào lỗ tai. :p
@75109 Mua về, mỗi lần ra đường bỏ điện thoại trong túi quần, có cuộc gọi tới thì cầm loa lên trả lời, đảm bảo sẽ rất nổi bật và không sợ bị giật iphone X
@75109 Loa SamSung đổi mầu tặng kèm A5, A7 bán lẻ mới 1,9 triệu mà giao bán trên mấy trang mua bán có 650-750k âm thanh còn chẳng hay, nói gì đến loa 880k chị na, 200k-350k loa bluetooth YM388 7 dải mầu.😁

@tuyen_kientruc2013 Samsung là chúa bịp giá
Cái loa đổi màu tặng kèm nó kêu 99$, mình mua 800k của ông mua máy bán lại, nói không ngoa không bằng cái loa 600k ở nhà.
Rồi cái tai nghe AKG, hắn cũng phang 99$. Không dại mua luôn mà đi nghe thử, móa chứ nó còn kém hơn cái Soundmagic E10 550k đang xài ở nhà.
Đúng là Sung!
Giờ cạch hết.
@songoku_1206 Đúng đó bạn, mua loa di động Sony, JBL, Harman mà mua bass chắc.
Vo_Nga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@songoku_1206 đúng đấy bác, mảng âm thanh mà tin tưởng thằng Samsung thì có nước là fan hoặc là người chưa bao giờ nghe âm thanh các hãng khác. Cái vụ tai nghe AKG của S8 mà đi đâu cũng thấy khen, mình chỉ biết nhìn và cười thôi, chả hiểu có mấy thánh viết bài đánh giá như đúng rồi. Mảng âm thanh thì Samsung còn phải học hỏi LG nhiều nhiều, đấy là nói ở tầm đối thủ về các mảng công nghệ thôi chứ chưa nói đến các hãng chuyên làm về âm thanh.
keq9vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon đấy chứ, rẻ hơn con đèn ngủ xiaomi, mà con mình mua không biết có phải giả không cái nút power lởm,.
koutouyo
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này của China =)) hồi trước cty bạn mình nhập về bán con này là Model cao hơn =)) quên và giá của nó là 500k nhé ;) cho mẫu cũ
@koutouyo ko cho địa chỉ, thông tin liên lạc bán hả em mèo.
Cho mỗi giá thế để làm gì =.=
koutouyo
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard Hàng mẫu cũ thì bán hết lâu rồi 😁 lần cuối mình đi mua là chiếc cuối cùng ;) mẫu mới thì không biết cty bạn mình có nhập về bán không :p
minhnkt
TÍCH CỰC
6 năm
@koutouyo Thì cụ cứ cho cái địa chỉ đây anh em tự hỏi xem lào 😁
Klq bác nào có JBL Horizon ko xài bán lại em nhé!?!
loa chủ yếu là để nghe nhạc mà chất âm không cần nói thì đây khỏi phải mua. mua về để hành tai à😁
Loa này là loa tặng kèm khi đặt cọc oppo F5 hồi bữa chứ đâu. Được cái nghe lớn. Nhưng âm thanh như shit. Cái cảm ứng chạm đổi màu dùng vài bữa là đi.
Y chang máy xông tinh dầu trong phòng.
@TACOMPUTER Phải chi thêm tính năng phun sương nữa là ngon roài
Chức năng phụ nhiều hơn chức năng chính thì chất lượng ra sao cũng không khó đoán. :p
đẹp đấy, nhưng mà nếu kết hợp như thế thì vân nghi ngờ chất lượng của loa lắm
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
6 năm
có một điều ad "chưa nhắc đến" - âm thanh cực tệ, nghe một phát ko muốn nghe lại lần thứ 2
P/S: mình đã test rồi, ko phải nói chơi 😆
yellowcard
TÍCH CỰC
6 năm
mấy cái đồ lặt vặt và đồ dùng tiện ích nhà cửa thì Trung Quốc làm hết, nó có nhiều ý tưởng rất hay tuy sản phẩm hoàn thiện chưa tốt,
tặng cho pre other oppo F5
14025025
TÍCH CỰC
6 năm
Sao ko cho chỉnh màu sắc đèn đóm các kiểu bằng pm trên đt nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019