Trên tay Lumia 1320: Đẹp Mượt Nặng To

cuhiep
28/12/2013 8:17Phản hồi: 467
Trên tay Lumia 1320: Đẹp Mượt Nặng To
tinhte_trentay_lumia_1320_nokia (1 of 1).jpg

Rồi, các bạn Trung Quốc có vẻ như đã mua được Lumia 1320. Mình cũng có 1320 để trên tay cho anh em Tinh tế coi chơi đây. Lumia 1320 là một chiếc điện thoại to, thiết kế bầu bầu, hoàn thiện tốt. Màn hình 6" của Lumia 1320 có độ phân giải HD 720x1280 nhưng được trang bị công nghệ ClearBlack và siêu cảm ứng của Nokia. Về Camera thì Lumia 1320 được trang bị camera 5Mp khá khiêm tốn so với hai đàn anh là 1520 với 20Mp và 1020 với 41Mp. Lumia 1320 chạy vi xử lý Snapdragon S4 2 nhân 1,7Ghz với RAM 1GB, cấu hình này của 1320 vẫn thể hiện khá tốt khả năng thực thi của mình cho hệ điều hành Windows Phone 8 với bản phân phối phần mềm Lumia Black. Máy có bộ nhớ trong 8GB, có khe mở rộng thẻ nhớ MicroSD hỗ trợ thẻ đến 64Gb và dịch vụ Skydrive miễn phí 7Gb.

Thiết kế và hoàn thiện:
Như những chiếc điện thoại khác của Nokia thì thiết kế của Lumia 1320 đẹp và được hoàn thiện tốt. Nếu nói đây là một chiếc Phablet giá rẻ thì khó có chiếc nào của các hãng khác có thể so sánh về thiết kế hay độ hoàn thiện với 1320.

Khi nhìn vào 1320 các bạn thấy có hai mảng màu chủ đạo đó là màu đen của mặt trước và một màu khác của phần còn lại của thân máy, chiếc mình trên tay có màu cam. Lumia 1320 được thiết kế ở dạng có thể thay vỏ dễ dàng. Thực chất đó là cái vỏ ngoài còn toàn bộ thân máy không thể tháo ra được dính vào màn hình. Chúng ta có thể dễ dàng đổi màu của điện thoại bằng cách thay cái nắp của nó, một kiểu rất là Nokia trước đây. Nokia thiết kế khá khéo nếu chúng ta nhìn điện thoại hay cầm điện thoại trên tay nó vẫn rất liền lạc.

Máy to:
Với kích thước 6" thì Lumia 1320 được xếp vào hàng những chiếc Phablet cỡ lớn. Nhiều người sẽ cảm thấy sốc vì kích thước này. Nhưng nếu các bạn giống mình, xem điện thoại là một thiết bị internet di động chứ không xem là thiết bị để gọi điện thoại hay nhắn tin nữa thì kích thước này rất tuyệt.

Cách thiết kế của 1320 với các đường cong làm chủ đạo giúp chúng ta cầm nó trên tay thoải mái hơn và dễ dàng hơn kể cả so với 1520. Máy với trọng lượng 220g là khá nặng khi cầm trên tay.

Màn hình:
Nokia trang bị cho Lumia 1320 công nghệ ClearBlack Display và công nghệ siêu cảm ứng. Đây là hai công nghệ mà chỉ có những chiếc smartphone cao cấp của Nokia mới có. Nhờ hai công nghệ này mà bạn sẽ thấy cảm giác chạm, hình ảnh hiển thị trên chiếc điện thoạn giá rẻ này của Nokia rất tốt. Nokia không nói họ có trang bị công nghệ Assertive Display trên 1320 nhưng mình thấy màu đen của 1320 vẫn rất tốt. Dĩ nhiên là không thể so với 1520. Nếu bạn ở giao diện chính hay các giao diện của hệ điều hành Windows Phone 8 bạn sẽ không thấy màn hình rỗ tuy độ phân giải 720x1280 trên diện tích 6" là không cao.

Mình sẽ chia sẻ với anh em nhiều hơn về Lumia 1320 sau khi sử dụng nhiều hơn.

Thông số kỹ thuật:
  • Vỏ màu: đỏ, vàng, trắng, đen
  • Màn hình: LCD IPS 6" ClearBlack, 1280 x 720 pixel, Gorilla Glass 3
  • Máy chụp ảnh: 5 MP, cảm biến 1/4",
  • Quay phim Full HD 1920 x 1080 pixel @ 30 fps
  • Camera phụ: 640 x 480 pixel, ống kính f/2.8
  • Nền tảng: Qualcomm SnapDragon S4
  • CPU lõi kép 2x 1.7 GHz, RAM 1GB
  • Kết nối: Wi-Fi chuẩn n, GPS, Bluetooth 4.0, NFC
  • Pin: 3.400 mAh (đàm thoại 21 giờ / nhạc 98 giờ / phim 9 giờ)
  • Sử dụng Micro SIM
  • Kích thước: 16,42 x 8,59 x 9,8 cm
  • Trọng lượng: 220 g
467 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieucocc
TÍCH CỰC
10 năm
chưa thấy video nhỉ 😃
ch_at04
TÍCH CỰC
10 năm
Camera 5Mp liệu cái thông số nghe có hơi ít khi mà Lumia đã nổi tiếng với Camera :v
@ch_at04 Mp ko làm lên ảnh đẹp .Máy mình 24Mp nhưng chỉ để 3,5MP để chụp
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
@bupsennon11602 vậy hhểu đơn giản hơn là cái mà bạn đang cho là lợi thế của cái cam HTC ONE ấy là một thất bại :3
@ch_at04 Thế thì mua 1020 hoặc 1520 đi ku. Cái gì nó cũng có giá của nó.
@tiepbodit tích tiền mà mua con khác. Càng về sau hàng càng xịn mà
Dep - re - ngon.
@kay1407 cái ava của bạn nhìn quen quen, hình như thấy bên wp việt thì phải 😁
@ducluong_brisingr Đúng rồi đó bạn. Dạo này lười onl bên đó quá 😔
Naron-K
ĐẠI BÀNG
10 năm
7tr5 cho con này, thơm quá đi.
Hạn chế là camera thôi nhỉ 😁
@Naron-K 5mp cua nokia nét hơn 8. của hãng khác nha
rick13120
ĐẠI BÀNG
10 năm
camera 5 mp mà quay full hd làm gì nhể?
s.club2
TÍCH CỰC
10 năm
@okono khi mọi thứ xung quanh quá đẹp bạn chê một thứ kém hơn, bạn nên nhớ trước đây hay gần nhất chiếc Nokia x6 cũng chỉ được trang bị camera 5mp nhưng bạn giám bảo chất lượng nó là kém. Nó chỉ không bằng những con khủng long khác tôi.
cũng như không chỉ có hoa hậu mới được nói họ đẹp
@rick13120
thế chả lẽ 5mp là ko dc phép quay full HD
@beautiful Nhầm tí!😃
Dorayaki
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rick13120
Vốn dĩ full HD thì khung ảnh ở với bề ngang 1080, như vậy thì máy với 2.0mpx nếu có bộ xử lý tốt vẫn có thể quay được full HD nhé 😃. Quay phim full HD phụ thuộc vào tốc độ xử lý nhiều hơn là 'chấm' bạn ạ 😃
Quá to quá nguy hiểm
kunkute28
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chuẩn điện thoại bây gìơ coi là thiết bị kết nối internet di động hơn là nghe gọi
Re0
CAO CẤP
10 năm
Hơn hai lạng :14:
Trời ạ
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Re0 em nó pin 3400 lận mà, ít quá thì chê pin yếu
Hieple2801
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Re0 to và nặng. 5" là ok
SangBlue
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao các bạn cứ nặng nề với độ phân giải của Camera vậy, 5Mp là quá đủ cho nhu cầu chia sẻ và in ảnh rồi
@Kháu Khỉnh Bạn ah!
Đừng có đề cao nó thoái hoá như thế. Cam của Nokia tốt là mấy dòng cao cấp kìa. 520 mình cũng đang có dùng đây, chụp hình chỉ để chia sẽ chơi thì được chứ nói rửa ảnh thì xấu lắm. Mấy cái máy ảnh compact của Nikon, Canon, Pana, Sony.....giá từ 2t5 trờ xuống chụp rửa ảnh 10x15 còn chẳng ra gì thì nói gì đến cái ống kính bé tẹo của điện thoại.
@chaukyo thì do điện thoại nó chụp xấu... còn vụ in ảnh... chỉ cần 3MP là đủ in ra khổ 10x15 rồi.... hồi đó máy ảnh cũng toàn cỡ này không mà vẫn in tốt đấy thôi.
@chaukyo Bạn ạ.
Chẳng qua là khi có những cái tốt hơn thì những cái kém tốt xíu sẽ chẳng có chổ đứng nữa mà thôi.
Cũng như độ phân giải màn hình vậy. Lúc chưa có Full HD thì HD là số 1, trước HD thì có qHD, rồi VGA, WVGA,... Thử hỏi trước đây khi qHD là nhất thì có thấy ai chê bai này nọ gì đâu. Thế mà giờ mở miệng ra thì chê bai này nọ.

Bạn nên hiểu thế nào là chấp nhận được ở mỗi mức giá. Con này với thông số kỹ thuật như thế với mức giá 7t5 là chấp nhận được nếu không nói là quá ổn. Nếu nó bán với mức giá trên 10tr thì những nhận xét của bạn không hề sai.
Mình không đề cao cái gì quá, mình chỉ gét những thằng đ3ó có tiền để mua cái thiết bị ngon thì nên chấp nhận và hài lòng với cái thiết bị đáng với đồng tiền mình bỏ ra mà thôi. Đó là tôn trọng chính mình. Những thằng xài tiền chùa (không phải do nó làm ra) thì sẽ không bao giờ hiểu được điều đó.

Đừng để những người chưa trải nghiệm khi đọc được nhận xét của bạn sẽ có đánh giá sai về số tiền họ bỏ ra.

Thân 😁
@Kháu Khỉnh Bạn có bị gì không vậy? bạn có thấy chữ nào mình chê con điện thoại này đắc hay dỡ không mà cứ vào quote rồi nói nhiều điều tào lao thế này vậy nhỉ?
Mình chỉ nói với bạn là camera trên điện thoại chụp thì chủ yếu là chia sẽ hoặc lưu trên điện thoại để xem làm kỷ niệm thôi chứ rửa anh thì hơi xấu chứ không đẹp (trừ một số dòng cao cấp chuyên camera).
Làm ơn đừng nói nhảm nữa nha.
Cảm ơn.
loại lỗi chính tả
hihihi133
TÍCH CỰC
10 năm
A cu hiệp ơi, em cũng xem lumia 1320 như 1 thiêt bị Internet di động, nhưng đt mà bỏ túi không vừa thì cũng ..............
@hihihi133 Nếu cảm thấy to quá thì ko nên mua bạn à. Chứ bạn nói vs bác @cuhiep thì cũng giải quyết đc vấn đề gì ^^
@hihihi133 Chắc có mỗi bạn là bỏ túi không vừa thôi 😁 Bên nước ngoài người ta đô con lắm cầm cái này mới xứng,giờ vn mình cũng không ít người tay to túi rộng đâu.;)
ktphong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hihihi133 Ai bảo bỏ túi ko vừa? trừ khi mặc quần Jean hoặc đồ body thì mới ko bỏ túi đc
@hihihi133 Thì bỏ vào balo, vào bóp... Kiếm được cái bao da xỏ vào thắt lưng thì còn hay nữa 🆒
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
làm 1 em lên đường bắc nam với here drive không sợ lầm đường lạc lối của anh No cái coai.
chờ lâu óa roài.....😁
Sh0ckchjen
ĐẠI BÀNG
10 năm
K biết 5MP 1320 chụp đẹp k ta @@
@Sh0ckchjen chụp sáng đẹp tuyệt vời ông mặt trời, nhưng đừng zoom to nha thím, còn tối thì xấu, cơ mà em mua đc gần tuần mà em mới chụp đc 1 tấm vs 1 clip 1:40' 😁
Sh0ckchjen
ĐẠI BÀNG
10 năm
K biết 5MP 1320 chụp đẹp k ta @@
Sao mà e nó xấu thế...
npl27596
TÍCH CỰC
10 năm
625 phiên bản phóng to
[Guest]
TÍCH CỰC
10 năm