[Trên tay] Lumia 640 hai SIM chính hãng: smartphone cho sinh viên, giá tốt 3,69 triệu

TDNC
23/4/2015 9:0Phản hồi: 172
[Trên tay] Lumia 640 hai SIM chính hãng: smartphone cho sinh viên, giá tốt 3,69 triệu
Lumia 640 chính hãng có giá khá tốt, 3.690.000 đồng và có nhiều ưu đãi tặng theo bao gồm: 1 năm sử dụng Office 365 miễn phí, 1TB lưu trữ miễn phí trên OneDrive (1 năm) và 1 năm gọi điện thoại quốc tế miễn phí trên Skype (60 phút/tháng). Thiết nghĩ nếu bạn còn đang đi học hoặc thậm chí đi làm thì sẽ thấy các ưu đãi này rất có giá trị, ví dụ như Office 365 có đủ Home, Excel và PowerPoint để làm việc, OneDrive để lưu và chia sẻ dữ liệu với bạn bè còn Skype dùng để liên lạc nhóm với nhau, thậm chí gọi ra số bạn bè quốc tế cũng miễn phí luôn.

Phụ kiện theo máy thì hơi èo uột, chỉ có sạc và sách HDSD, không có tai nghe, cáp sạc thì dính liền với cục sạc nên không có cáp rời. Máy có tổng cộng 4 màu: Trắng, Đen, Xanh dương và Cam. Trong đó chỉ có màu đen là đen nhám, còn lại là nhựa bóng. Cấu hình máy cũng khá tốt trong tầm giá như màn hình IPS 5" 720p, RAM 1 GB và dùng chip Snapdragon 400. Các bạn có thể xem lại bài trên tay trước đây tại đây.

Cám ơn cửa hàng MaiNguyen.vn (144 Võ Thị Sáu, Q3) đã hỗ trợ sản phẩm cho bài viết này.

Quảng cáo

Quảng cáo

172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không cho cáp sạc, Bill keo thiệt...
@BB Viet Nam để cho ra giá thành rẻ nhất . ai có đồ của máy khác có thể tận dụng.
- con lumia này nên làm thiết kế kiểu Nokia N9 sẽ đẹp hơn
@BB Viet Nam Hình như tùy thị trường nữa bạn ơi. Cái Lumia 532 của mình cũng chỉ có từng đó phụ kiện, trong khi mình xem clip đập hộp trên youtube thì thấy nhiều nước có đầy đủ phụ kiện luôn.
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BB Viet Nam hehe.bị cắt hết khẩu phần,cáp và tai nghe😁
vỏ nhựa nhưng cảm giác không rẻ tiền
alllove_vn
TÍCH CỰC
9 năm
Máy nhìn cũnh bắt mắt đấy.ước gì nokia vẫn còn thương hiệu trên smp và nó chạy androi nhỉ.lúc đó e sẽ mần một con.còn window phone nhìn màu nó buồn quá,giao diện ko tươi
@alllove_vn Bác yêu Nokia và thích Androi ?
Nokia X và XL đang chờ bác ở các siêu thị điện máy (có lẽ đã chờ bác lâu lắm rồi đấy vì em thấy bụi phủ khá dày) !
@vuilachinh^^ Thích cách vào đề kiểu bác này, giống quảng cáo trên tv 😁
quansy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alllove_vn Tại sao mỗi lần nói về Nokia lại bảo giá như có Ả nhỉ???
@alllove_vn có kìa bạn. Cứ nokia X mà tới thôi.
b0yzizic
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alllove_vn Nokia có smp chạy android mà, ra cũng lâu rồi, bạn mua chưa?
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
thấy rất ok, nhung thấy 640xl tốt hon
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@thoivuitinh Minh cung thay vay
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
mua con 730 nhìn đã hơn con này chứ 😃 . Mấy con này mua sớm vài tháng nó còn 3tr giờ 😁
Nhựa bóng quá nhìn kỳ kỳ o_O có ai giống mình không 😁
Chit Lee
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy con máy từ ngày mang thương hiệu Mi cảm thấy chất lượng hoàn thiện chán hơn mấy con No cũ, chỉ đc cái cấu hình hấp dẫn hơn
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@Chit Lee mua con Lu 730 hàng lướt còn bảo hành tầm 3tr ngon hơn con này nhiều 😁
Chit Lee
TÍCH CỰC
9 năm
@JNG Chuẩn r bác, 730 thiết kế cứng cáp + sexy, cam ngon màn hình đẹp ...
@JNG Đúng rồi body đẹp hơn, camera ngon hơn mà 3củ9 à
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@JNG ở đâu vậy b?
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@mrsouth.hp rao nhattao.com quá trời luôn mà bác.
andox_206
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko hiểu sao lại làm cái sạc liền như thế nhỷ? làm sạc vs cable rời ra như bao máy khác thì có làm sao ko?
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@anhtuanngoc em này cọng dây cáp dính liền cục sạc nghe bác,mua ngoài gì ở đây!
vũ hiếu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@andox_206 Có chứ! Chi phí cao hơn thời gian gia công, đóng gói lâu hơn.
chopinguitar
ĐẠI BÀNG
9 năm
@andox_206 sạc liền dây sẽ dài hơn cáp sạc rất nhiều ấy. Ở mấy thị trường bình dân, nông thôn, không có nhu cầu cáp kết nối máy tính thì sạc liền nhỏ gọn tiện hơn, ý nác Bill là vậy.
@lom-com cáp kết nối với máy tính chứ cáp nào
Mình nghĩ thêm 1tr mua 640 xl tốt hơn 😃
huynh0201
ĐẠI BÀNG
9 năm
- Lỡ mua 640XL rồi, mua rồi mới thấy nó bự 😃
- Với tầm giá thì quá ok cho 1 smartphone, chỉ ko vừa ý 3 cái phím cứng, và độ hoàn thiện của cục sạc, ghim nó cứng và bót hơn @_@, ko nhẹ nhàng như cục sạc mấy dòng trước.
@huynh0201 giao lưu 730 ko bạn 😁
huynh0201
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nokia c5 00.2 - Ngoài cái bự ra thì còn lại ok hết :D, cục sạc thì dùng của 630 ^^.
- 3 cái phím cứng cũng ít khi xài tới vì có chế độ gõ vào mh mở khóa, pin trâu nên ko sợ hao 😆
- Vì thế chắc ko có ý định giao lưu :D
làm cáp sạc bất tiện quá
thiết kế ổn so với tầm giá
không thảm họa như e 640 xl
thuanhihi
TÍCH CỰC
9 năm
@ngoc544 640xl nó to cỡ nào vậy bạn, cỡ máy tính casio học sinh cấp 3 dùng k, mình chưa có dịp ra cửa hàng xem nên k biết nó to như nào?
@thuanhihi uh nó to cỡ cái casio ấy đấy, màn gương sáng đẹp và rất trong, nhìn sướng đã mắt. Mình đang dùng em nó replay lại cho bạn đây. Phải nói là winphone cực kì nuột nà, đang từ em android cũ lag tung chảo chuyển sang em 640xl này cứ như chuyển từ xe máy sang xe hơi. Bạn cứ ra hàng mà cảm nhận cho chính xác. Lúc mua máy hết màu đen nên mình lấy màu trắng, giờ lại thấy màu trắng quá đẹp luôn mới lạ!
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngoc544 Bác này sướng nhể. Hồi mình là lúc nó mới ra nên chỉ nhập về 3 màu, ko có màu trắng. Mún đợi nhưng vì nhu cầu công việc nên phải quất lun. Mua về đc 3-4 ngày nó lại ra màu trắng. Đậu phộng. 😔(((
Dù sao thì cũng hài lòng nhẹ với màu xanh đang xài. Hehe
Tantitanium
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sinh viên mây giờ thích những gì có chữ vĩnh viễn vd như bãn quyền vĩnh viễn
hungtran81
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tantitanium Haizz may bạn ko viết thành vĩnh hằng
Police01267
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua đi ae
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ mong là Microsoft hãy cố gắng thu hút nhiều ứng dụng tốt lên Windows store. Chỉ có như vậy mới yên tâm được.
moi toanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Điện thoại càng ngày càng rẻ, nhớ giờ này năm ngoái lumia 520 3,9tr so với cấu hình bây giờ thì chả đc xếp hạng gì
@moi toanh 520 mới bán ra giá có 3,8tr thôi mà là 2 năm trước, giờ này năm ngoái giá khoảng 2,3tr
Màu bóng này nhìn tuy kỳ nhưng khi đưa lên tai nghe thì khá nổi bật và bắt mắt
kiều gì tháng nữa chả còn 3tr 😁
Sinh viên đào đâu ra 3,69 tr
l0ngku
TÍCH CỰC
9 năm
@Tuấn_IT_Duqu bán hàng đa cấp nhanh giàu lắm bạn.@@
M3ga
CAO CẤP
9 năm
M$ khuyến mãi ác phết nhể.
Riêng gói Skype Unlimited 1 năm đã hơn 3 triệu rồi
long_pn
TÍCH CỰC
9 năm
@M3ga Có 60 phút/tháng mà bạn, mà nếu ko gọi qt thì gọi di động/cố định VN được ko nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019