Trên tay Macbook Air 2018: màu vàng hồng đẹp sang, mỏng nhẹ hơn, màn hình đẹp, trackpad rộng hơn,...

ND Minh Đức
7/11/2018 14:4Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy vẫn ko đẹp và sexy bằng macbook 12”
iptran68
TÍCH CỰC
5 năm
E vẫn thích MBP hơn. Menly hơn
luongnd43
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này liệu có dùng để code được ko các bác?
boyhk_206
TÍCH CỰC
5 năm
@luongnd43 Được nhé bác. Nhưng một khi đã mua thì bác nên xác định tư tưởng mua cùng Apple Care nhé. Vì Apple đã ngăn chặn bên thứ 3 sửa chữa. Hư chỉ có nước mang vào Trung tâm bảo hành của Apple.

https://tinhte.vn/threads/apple-care-dac-quyen-cua-nguoi-dung-mac-phai-biet-de-khong-mat-quyen-loi-applecare-protection-plan.2899136/
Màu sắc lạ mắt quá, lại tiên phong gam màu chủ đạo của mùa này rồi 😁
sdawhai1
TÍCH CỰC
5 năm
Bấm vào Broshop thấy giá mới 128GB mà đã 35tr5, tầm đó đủ sắm con MBP 13" 2016 luôn rồi ấy chứ.
Giá vẫn là điểm trừ duy nhất của em này!
thongisme
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tinh tế nay chụp hình sản phẩm chất quá
riolo05
ĐẠI BÀNG
5 năm
đẹp quá, ngoài trừ giá 😔
thaihavnn07
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ơn giới là cổng 3.5mm vẫn tồn tại và mình không thể cắm tai nghe iPhone vào cái máy macbook nào cả. Chả có nhẽ phải mua thêm 1 cái tai nghe?! Vô lý thế nhỉ :mad::mad::mad:
@thaihavnn07 thế mua máy win thì cắm tai nghe nào vào?
Trên cái hộp ipjhone nó có đề "Bạn có thể sử dụng tai nghe này cho Macbook" hay trên hộp Macbook nó ghi "Tai nghe cho máy này được bán kèm với iphone"?
thaihavnn07
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kEn ViP Máy win nó ko phải là của Apple mà bạn. Apple làm không đồng bộ ở chỗ này.
@thaihavnn07 Trên cái hộp ipjhone nó có đề "Bạn có thể sử dụng tai nghe này cho Macbook" hay trên hộp Macbook nó ghi "Tai nghe cho máy này được bán kèm với iphone"?
Đồng bộ về phần mềm chứ đồng bộ kiểu gì mà lấy part điện thoại cắm qua xài được cho lap-pc mới gọi là đồng bộ?
Tính ra hồi xưa xài tai nghe 3.5 được với máy Dell thì là Apple đồng bộ với Dell?
thaihavnn07
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kEn ViP
ducps2
ĐẠI BÀNG
5 năm
fan Táo mà ko thể mê nổi với cái giá cắt cổ
Có vẻ Apple dính vụ Mỹ Khựa chiến nhau nên tăng giá trước cho chắc rồi
Cái gì mới ra mắt cũng tăng giá, Mac mini, Mac Air, iPad, pencil, ...
cuongcaav
ĐẠI BÀNG
5 năm
Việc Apple nâng giá toàn bộ sản phẩm của hãng là có thật!
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
viền màn hình dày và quá dày ở phần trên , mất đi sự cân đối. cá nhân thấy mờ máy ra ko đẹp, nhìn bên ngoài thì cũng thường thường cở XPS và HP Envy hay Spectre thôi. Cơ mà cái giá ko xứng so với cấu hình.
@knonlylove spectre 2018 ma khong dep nua, vay theo ban lap con nao la dep bay gio
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
@Trab phuc Thinh mình nói con Mac Air này cùng lắm bang con spectre ý là chê mac air đó
Con này có chiến được PUBG không các bác ?
@ngohuyhung1991 Chắc không quá =)) PUBG nặng ghê lắm
Giá cả càng ngày càng cao 😁 Lương thì không tăng đều kiểu vkl như thế :p Cơ hội mua Macbook đời cũ với giá rẻ đã đến :eek:
Máy đẹp quá
Kì lạ nhở... Sao vẫn giữ cổng 3,5? 😔
herbimai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mới tậu MBA 2018, có 1 vấn đề của Track pad là dùng 3 ngon tay để bôi đen nội dung cần copy hay các ô excel thì mình không thể dùng được như MBA cũ, dùng hơi bị ức chế, có bác nào thông não e phát. Em cảm ơn
minh1308
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá vẫn chát so với cấu hình 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019