Trên tay MacBook Pro Retina 13" 2013

vuhai6
24/10/2013 11:22Phản hồi: 256
Trên tay MacBook Pro Retina 13" 2013

Rất nhanh, mới được Apple giới thiệu rạng sáng hôm qua nhưng hôm nay những chiếc MacBook Pro Retina mới đã về đến Việt Nam. Và mình đã có cơ hội cầm trên tay phiên bản Retina 13" 2013 với nhiều cải tiến so với đời trước. Theo như Apple cho biết thì nó mỏng hơn, nhẹ hơn, và đặc biệt là những thay đổi về phần cứng với việc nâng cấp lên CPU Haswell cùng với GPU Intel Iris mới, SSD sử dụng chuẩn PCIe, cổng kết nối Thunderbolt 2 và Wi-Fi ac. Mình đã rất mong chờ được rờ thử xem máy mỏng hơn như thế nào, nhưng thực tế thì độ mỏng của 2013 mới lại không khác nhiều lắm so với 2012 cũ, ngay cả khi để chung với nhau thì khó mà phân biệt được. Dù sao thì việc giảm 200$ so với đời trước cùng với những nâng cấp đáng giá về cấu hình thì MacBook Pro Retina 13" 2013 cũng rất đáng để lựa chọn.

Như đã nói ở trên, hình dạng bên ngoài của Retina 13" 2013 giống hoàn toàn với phiên bản trước. Nếu chi li thì cũng có khác biệt đôi chút: phiên bản 2013 dày 1.8cm - trong khi đó bản 2012 thì dày 1.9cm. Về cân nặng thì 2013 là 1.57kg so với 1.61kg của đời cũ. "Mỏng hơn, nhẹ hơn" và cũng rẻ hơn, cấu hình cao hơn nhưng bạn lại tiết kiệm được 200$ so với năm ngoái.

Cấu hình cao hơn vì tất cả các dòng Retina 2013 (ngoài 13" thì còn có 15") đều đã được nâng cấp lên CPU Intel Core i thế hệ thứ 4 Haswell, cùng với đó là GPU Intel Iris. Hệ thống mới cùng với OS X 10.9 Mavericks giúp cho Retina 13" 2013 sẽ có thời lượng pin tốt hơn. Ngoài ra bạn cũng sẽ có Thunderbolt 2 và Wi-Fi 802.11ac thế hệ mới. Bộ nhớ SSD đã chuyển qua sử dụng chuẩn PCIe cho tốc độ nhanh hơn.

Cảm ơn Halo Shop đã cho mượn máy để trên tay, hiện tại máy đang được bán với giá 29.980.000 vnđ.

256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mơ đc sở hữu em nó 😃
@ViệtNamChampions ăn tiền cái chổ wifi có thể hút lên tối đa 300Mbps. lướt net cực đã chỉ còn phụ thuộc vào nguồn phát chứ máy không có hút wifi yếu làm chậm
ổ SSD
chip haswell
@ViệtNamChampions Mơ đúng và kết chuẩn, kiểu gì chả có
Hehe
@tú tầu Lúc nào mơ,MMB cho a nha làm 1 con 3 càng ok :p
Cupid412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ kiếp 300Mbps luôn , nhưng kiếp nhất là cái kiến thức siêu nano của bạn ^^".
3kshop
CAO CẤP
10 năm
quá đỉnh ,công nhận vn mình về hàng lẹ thật 😃
hẹn em dịp NOEL này anh sẻ cưới :rolleyes:
Đẹp,nói chung a táo thiết kế sp nào cũng tinhte
Xấu hơn em asus của mình, cũng yếu hơn và đắt hơn, (mình dzọt lẹ)
LeeJuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@king_of_mar1311 Zọt lẹ ko Fan Táo oánh đóa nhoa hê hê
@king_of_mar1311 đã troll mà còn sợ thì còn gì là troll nữa thánh..:eek:
@king_of_mar1311 Con asus của bác mã j mà đẹp hơn e này thế? Đang kiếm 1 e đẹp mã giá tốt.
@king_of_mar1311 Có đủ gạch xây nhà chưa bạn? 😆)
@king_of_mar1311 Xin hỏi Asus của bạn là gì,cấu hình ra sao mà bạn dám lên Tiếng "Phản Đối Chính Quyền" Nhà Táo?!!?? 😁
P/s:Có phải máy Bác là Zenbook??? :D techphone.vn-Asus-Zenbook-Infinity-man-hinh-cam-ung_1.jpg
Rất thích nhưng vẫn chỉ là mơ ước
Đẹp...30t chắc là 128G quá!!!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Nill Pham
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp nhỉ, phải cày thôy ^^
tốn kém wa'.....kkkk
Chip khoẻ hơn chạy đơc giật hơn, thời gian sử dụng dài hơn, giá thấp hơn là ngon rồi
mkool9x
TÍCH CỰC
10 năm
ngon quá !mình thích bản 15'' hơn ! lại phải " ăn dè hà tiện " để rước em nó về thui
:p ....thèm quá ....nhưng lỡ yêu rồi ...
ráng cắc củm để dành là vừa ....hic hic...dự là từ tháng sau Mì Tôm sẽ bán được ....he he he

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
@tinhlabui-phuilabay trích 5k mua cái tô mới đi bác , meka mà cũ quá rồi ra chất độc chết đấy , lo mang truoc đi.
abu_1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác hải đó sao 😃
@abu_1204 6 ngóng đấy bác àh :p
arcwin
CAO CẤP
10 năm
Đẹp, nhưng cv mình dùng mac OS không ổn....tiếc.
Ai cho ta tiền xu để ta mua Mac Book Pro
Đẹp mê ly.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019