Trên tay MacBook Pro with Touch Bar: cảm ứng mượt hơn cả iPhone

sonlazio
14/11/2016 11:37Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buihai
CAO CẤP
7 năm
Chờ phiên bản sau Touch bar to hơn, thêm cổng kết nối mua là vừa 😁
hadang87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@buihai Bỏ hẵn cổng kết nối thì được! :v :p
s.club2
TÍCH CỰC
7 năm
Đợi trên tay ms studio xem nào 😃

Mình hóng trải nghiệm con đó hơn
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
Dev sẽ mua 2015
trandungtai1
ĐẠI BÀNG
7 năm
đẹp vl
Nhìn thích thật 😔
Microsoft đâu, copy nhanh nhanh cho anh em Windows xài với!
So với iPhone ở đây là so độ mượt mà, trơn tru trong trải nghiệm (để đối lập với việc ở buổi ra mắt cái Touchbar vẫn còn cà giật), chẳng ai nói gì đến cấu hình hết.
Có GATO thì cũng không phải cứ thấy ai khen Apple là chụp mũ nâng bi đâu nhé.
@hsdhnh Cái android tả bí lù của thím toàn tập hợp mỗi thằng một tính năng mà đòi đem ra nói là android, nếu nói là android thì đem cái android gốc trên nexus hay pixel ra mà nó chuyện. Và phải nói android chạy theo vì cái 7.0 có cả tá tính năng google mới thêm vào đã có trên iOS sao kg nói.
@hsdhnh 1. Mic là thằng bán phần mềm là chính, chỉ có mấy con Surface không đáng kể.
2. Có cả lô lốc hãng làm máy Windows ở mọi mức giá, trong khi chỉ mình Apple làm Mac ở phân khúc cao cấp.
3. So sánh lợi nhuận để biết thằng nào đang ăn nên làm ra nhé.
4. Lần sau đã dính tới số má thì làm ơn cho tôi cái dẫn chứng đàng hoàng cái.
ocaidet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hsdhnh Và hàng trăm hãng bán máy chạy win nhưng chỉ mỗi apple bán mac
levu01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hsdhnh 😁 bán nhiều mà là hữu dụng, ở đâu cái lý thuyết ấy ông ơi. Tôi hỏi ông, con mac nó bán 40tr, con win nó bán 10tr thì xét về cơ bản con nào doanh số tốt hơn? Hữu dụng là ông làm được những gì trên con máy của ông chứ ko phải ông bán được lắm thì hữu dụng. So thế thì chết, so thế đúng quá thiển cận, con s7 nó bán doanh số sao bằng con nokia cỏ được, nhưng về hữu dụng thì chắc s7 hơn chứ nhỉ :D. Xin lỗi tiếp là ios chạy theo android sao? :D, bạn đùa tôi à, ios nó chả theo ai cả, mình nó 1 đường, mọi thứ nó làm ra đều tốt nhất. Cảm biến vân tay nó ra sau 1 số máy, nhưng khi nó ra thì là tuyệt luôn, ông samsung học ngay cảm biến trên s5, vuốt lòi phở ko mở đc máy. Iphone nó làm ra cái ip7+ 2 cam, m8. m9 cũng 2 cam, nhưng m8 chụp thì ko ngửi nổi, còn ip7+ nó hoàn toàn tuyệt vời.
Nói chung ông trải nghiệm ít, ko sử dụng nhiều và chưa có kiến thức, đừng chém nữa.
Mod so sánh 1 cách thật sự hài hước, cái cấu hình của Macbook nó hơn iPhone bao nhiêu lần. mà mod nói siêu mượt hơn cả iPhone. nâng bi cũng nâng vừa thôi.
@thienvk Tb k dùng chung tài nguyên phần cứng vs laptop như cpu và ram, nó có 1 vi xử lý chạy riêng nên nếu mượt dc hơn ip thì cũng khá ấn tượng chứ ko phải chuyện đơn giản đâu bác
@Carvalho1986 Theo e nhớ là cpu T1, có j sai bác check lại giúp e
@nguyenfenice Uk đúng T1,mình nhớ nhầm tên
DAVIDHUY08
TÍCH CỰC
7 năm
@thienvk Người ta nói cảm ứng mượt thôi mà. Dựng bi bác sao mà nhảy lên thế.
ĐẸp quá. Touch bar nhìn mê ly, gom lâu mới đủ con không có touch bar thôi . Apple vẫn luôn ngon như thế, từ phần cứng tới phần mềm
chỉ tiếc em nó bỏ công sạc magsafe vs táo phát sáng.
smart phone
ĐẠI BÀNG
7 năm
không còn gì để chê, ngoài cái giá. 25 chai thì ngon
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
cái viền cảm ứng làm dưới bàn phím sẽ tiện thao tác hơn😃
tiền nào của nấy 😁
con này còn thua con 2012. Theo quan điểm cá nhân, xin đừng gạch đá
15 inch mau mau về nước đi. đã sốt ruột rồi xem xong Clip trên tay càng sốt ruột hơn 😔
VuQuangbds
ĐẠI BÀNG
7 năm
Với tôi thì đây là nâng bi. Thôi cho các đồng chí có đkien, anh ot, nhạc nhẽo j đó thì còn có tác dụng. Còn trải nghiệm cổng usb nữa thì làm nốt đi. Màu mè vl
mình tin là nhiều người sẽ chọn bản 2015. Bọn Mẽo chê con này nhiều, và các bạn đừng nói rằng chúng nó ngu. Bài của mod có một câu rất phiến diện là touchbar đủ để chọn con này, chưa cần quan tâm đến mấy cái cổng kết nối. Đối với mình touchbar tiện được 1 thì mất đi mấy cổng kết nối phổ biến kia bất tiện 10
Bisuper
ĐẠI BÀNG
7 năm
@toan tran 1992 Bất tiện 10 thì bỏ 9usd ra mua cái adapter USB-C qua USB cũng đâu có gì quá khó khi đã mua cái máy 1800usd... tối ngày nghe cái vụ usb-C bất tiện mà phát nản 😆
@Bisuper xách tầm mấy cái adapter gồm đầu chuyển thẻ SD, USB, HDMI, thunderbolt ... bác thấy có vướng víu hơn không
macovp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bisuper Năm ngoái mua cái cáp này là 100 đô nha. Xài đâu 3 tháng hư cmnl.
Bisuper
ĐẠI BÀNG
7 năm
@macovp Mình order USB-C to USB ngày 28/10... nhận ngày 1/11 giá 19usd.
Sau đó 5/11 gửi mail bảo giảm xuống còn 9usd nên sẽ trả lại cho mình 10usd.
Thấy làm ăn quá được nên mua thêm cái nữa 😃

"Thank you for your recent Apple Online Store purchase.

Apple recently lowered the price of the USB-C to USB Adapter you ordered. We are pleased to inform you that we will provide you with a credit for the difference between the price you paid and the new, lower price.

Apple"
cbr150r
TÍCH CỰC
7 năm
nói đến cái này mới thấy "hoàn thiện" là "ăn tiền" 🆒:rolleyes:😃
Lenovo X1 Gen 2 có nhưng phải bỏ ở Gen 3 vì chuối quá :mad::mad::mad:
Điện thoại màn hình cảm ứng có từ 7 đời trước khi có iPhone :oops::oops::oops:
Nghe đồn dãy TB là IOS đấy.... nếu TB là IOS thì Cảm nhận nhạy hơn IP thì ko rõ nhạy hơn về cái gì... Có máy đo độ nhạy là rõ ngay , còn cảm tính thì xem như 'vui vẻ " đi^^

Thiết kế con này đẹp ko bàn nhưng tính hữu dụng dãy TB này thì xem lại ^^
@hsdhnh "Không những vậy, cụm phần cứng này được cài một hệ điều hành riêng biệt mà theo Steven tìm ra, đó là hệ điều hành tuỳ biến từ watchOS của Apple Watch. Mà watchOS vốn dĩ được xây dựng từ iOS. Hay nói cách khác Touch Bar chính là một thiết bị chạy iOS"
Vậy nói mịa cái touch bar đó chạy dựa trên unix luôn cho rồi. Cái gần nhất là watchOS kg nói, thích lấy cái ở giữa ra nói, thì thôi là nó chạy dựa trên unix luôn đi.
@Cupertino Đó bên Techrum dịch lại... Còn theo nguồn tin khác dựa từ IOS ra như wiki có nêu còn tận gốc thì ko bàn vì ko ý kiến.

https://en.m.wikipedia.org/wiki/WatchOS
@hsdhnh Tôi nói rồi unix => ios => watch Os => tuỳ biến chạy trên touch bar. Vậy cái gần nhất là watch OS cũng đúng, mà ios cũng đúng, mà unix cũng đúng. Tại sao cứ đi khăng khăng là chỉ ios thôi?
@Cupertino So sánh gần chứ ai so sánh tuốt luốt xa thế... Mà thôi quay lại TB của Mac mới đi.... Xa chủ đề quá bị ăn đạn =))
mod phê
hoon shin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Money ơi. Em ở đâu về đây với anh. Nhìn ham dã man, mặc dù không có nhu cầu sử dụng lap nhiều
MrTiNguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em chỉ thắc mắc nếu dùng phần mềm photoshop, có các phím tắt thí dụ như bấm nhanh feather thì làm sao bấm nút f6 nhỉ? Chứ nếu custom lại bộ phím tắt, chắc chết e mất
@MrTiNguyen Nhấn giữ phím Fn thì hàng phím cảm ứng F1,2,3.... sẽ hiện ra
@MrTiNguyen Đừng lo bạn ơi 😆
Microbird
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng em Mac Pro 15 inch, 500GB, RAM 16 GB, core i7 2.7. bác nào cần em bán lại để mua em này về dùng mới được. Xem cái video mà "muốn" vãi ...
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
@Microbird Mình đang dùng con 2012 và con imac 2015 mà nó quá trâu, chắc phải 3 -4 năm nữa nó mới đáng để thay, giờ vẩn trâu và rất mượt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019