Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay MacBook Pro with Touch Bar: cảm ứng mượt hơn cả iPhone

sonlazio
14/11/2016 11:37Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỏi mod. Có vẻ màu này trắng hơn màu mac cũ hả mod
@Timkelvin Do các cụ đó hắt sáng vô để chụp đó.
upkey1010
ĐẠI BÀNG
7 năm
nút ESC luôn luôn hiện ở góc trái pải ko ta.
Nếu ko thì mình có thể set cho nó luôn luôn hiện dc ko ta
chưa đầy 1s từ lúc chạm vào phím nguồn. cái này là từ chế độ slep hay là khởi động vậy mod. nếu là khởi động thấy hơi chém chăng
@kythanh2002 hehe. Cái này ngon mà mãi đến win 10 mới có vẻ ổn định, từ hồi dùng con laptop win 10 cũng chẳng bao giờ shutdown, toàn úp xuống rồi mở lên dùng. Mac thì đi trước bao năm.

Bây giờ thì chỉ nên sleep với hibernate thôi, mấy cụ ngồi lọ mọ shutdown hẳn ko hiểu hơn được cái gì :p
@Carvalho1986 Có đọc k mà quote vậy?
@kythanh2002 Bạn đọc lại coi bạn nói có liên quan gì đến mình nói ko mà quote mình
@Carvalho1986 Ok. Sorry. Không liên quan.
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Người nào xài 1 ứng dụng nhiều thì sẽ 1 tay chuột/touchpad 1 tay sẽ dùng phím tắt tiện hơn nhiều. Giờ dùng touchbar thì không biết có nhanh đc như phím tắt không.
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
@Sonltt Sao lại ko liên quan? Dùng phím tắt cũng là 1 hình thức nhập liệu và ra lệnh cho máy làm việc. Cũng như touchbar thôi.
@PTTiT vấn đề bàn phím nó vẫn thế, phím tắt nó vẫn vậy, liên quan???
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
@Sonltt Câu hỏi đặt ra là liệ TouchBar có đủ tiện ích để người ta từ bỏ phím tắt hay không?
Nếu không, chẳng việc gì người ta phải bỏ thêm 300$ để rước TouchBar về.
Theo bạn thì có liên quan hay không?
@PTTiT tại sao phải bỏ, nó có làm thay việc cho phím tắt đâu
kiddi5
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tóm lại là mua cái laptop chỉ để xài cái Touchbar? Tỉnh ngủ đi mấy bố ơi! :eek::eek::eek:
mrHz
CAO CẤP
7 năm
Quá nhiều trở ngại để nâng cấp lên 2016, lên 2015 vậy
thèm...ko biết bao giờ gom đủ tiền mua
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng 2 đời Dell XPS chuyển sang dùng Macbook không bao giờ hối hận. Tích lúa lên đời em Macbook mới dần thôi.
Dong999pro
TÍCH CỰC
7 năm
@vietprowap Dùng XPS sướng rồi mà lên Macbook sướng hơn là hiểu rồi. Cũng đang dùng XPS và muốn lên Macbook, nhưng mà tích lúa thì cũng chỉ đủ trả góp là ráng lắm rồi.
ước j tầm 30 củ thì ngon biết mấy :v
Fungg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết di sản này có phải Mr Job để lại ko nhấỷ
Mà nếu ko phải thì có xin âm dương với lão ko mà vẫn thấy nhiều seed ghê ta
Đệch tối kiến kinh khủng
dafug
ĐẠI BÀNG
7 năm
surfacebook vẫn xài dãy funtion băng phím cứng mà
rồi gõ chữ cổ tay có chắc là sẽ k vô tình chạm vào không ? dải cảm ứng đó cũng có phim fn f1 => f12 thế thì sắp xếp mây phim đó dứoi cùng bàn phím thì có phải là ngươc ngạo không ? vs đua con mắt từ man hình xuống dãy fn vs so vs viêc ngó xuống dứoi cung bàn phím , rồi chưa kể thao tac ban tay che cái dãy cảm ứng đây rồi
Đơn giản là lấy ý tưởng từ bàn phím ảo của IOS sang chắc sắp tới IOS cũng có touchbar kiểu này chọn cho nhanh
center
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn đã thật, nhu cầu cơ bản của mình thì thấy vậy là tốt rồi, đang xài đời cũ mà nhìn thèm ghê, tiếc là giá cao so với mình, tích lúa dần là vừa
_Smile_
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vấn đề khi cài win lên thì touch bar này nó sẽ hiển thị cái gì. F1->F12 chăng.
ông này đến chết hazz ... mấy thằng toyota bán gấp nhiều lần... cái thằng bentley bán dc có vài chiếc. Công nhận antin có hiểu biết cao thật
http://www.theverge.com/2016/11/14/13616404/apple-macbook-pro-touch-bar-review-2016-13-inch-15-inch-laptop
Nếu biết tiếng anh thì sẽ thấy trong bài viết rất chi tiết, có những góc nhìn khác nhau, tốt ko tốt, thuận lợi và bất lợi chứ ko chỉ có khen, nâng bi :rolleyes:
dacviet
TÍCH CỰC
7 năm
"Một fan applle cho hay"
có mà dùng méo đâu thì chẳng ko tốt
ndlong
TÍCH CỰC
7 năm
bỏ cả đống tiền mua cái máy có 1 dãy cảm ứng, sao ko bỏ tiền mua cái máy có nguyên màn hình cảm ứng nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019