Trên tay MacBook Pro with Touch Bar: cảm ứng mượt hơn cả iPhone

sonlazio
14/11/2016 11:37Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hix đừng đùa chứ, mình xài thử thấy cái touch bar này ngoài chuyện hoàn thiện tốt và nhìn đẹp lạ ra thì chức năng cải lùi thì có, tất cả các thao tác mình dám khẳng định là dùng chuột + bàn phím sẽ nhanh hơn là dùng touchbar + bàn rê. Pick color hay emotion thì dùng chuột và nhìn trên cái màn hình to rộng sướng gấp mấy lần cảnh cắm cúi soi mấy cái icon trên touch bar. Nhận xét qua 2 tiếng sử dụng thì điểm nhấn cải tiến lớn nhất là touch id, màn hình đẹp, còn bàn rê thấy to quá mất thẩm mĩ cho dù có công nghệ nhận diện lòng bàn tay nhg cảm giác khi đặt tay lên lúc bắt đầu làm việc nó vẫn gượng gạo lắm, to như bản năm ngoái thôi là đủ rồi. Touch bar chỉ là 1 tính năng màu mè, hay tại ôm đồm quá nhiều việc nên phản tác dụng. Cá nhân thấy bỏ thêm 300$ như mod nói là k đáng nếu chỉ thêm touch bar và touch id. Tiền đó bỏ ra mua adapter xịn cho đồng đều với máy thì hơn. Máy vỏ nhôm nhìn cao cấp mà đi kèm 1 đống adapter rẻ tiền xấu xí thì fail lắm. Toàn bộ phần trình diễn với touch bar của mod là k có gì hấp dẫn. Nó chỉ nói lên 1 điều là chất lượng build của touch bar rất tốt, độ phản hồi rất tốt, hết. Chứ mình k thấy nó giúp làm việc hiệu quả hơn. Với 1 vài thao tác đơn giản lặp đi lặp lại thì có thể touch bar giúp ích, nhg nó chả khác gì việc nhớ và xài tổ hợp phím tắt như máy thường hết cả. Ví dụ để edit hay tạo mới 1 tờ infografic với nhiều font chữ, hình ảnh khác nhau xem? Mình dùng cách truyền thống với phím chuột tự tin nhanh hơn nhiều so với xài touchbar.
@AZwarrior Sao bác so gì kì nhỉ ?
Bàn rê so với chuột thì còn được, mà có điều em biết nhiều người phế con chuột khi dùng macbook rồi, thậm chỉ là phế luôn cả con chuột của Apple support khá tốt với mac OS, nên cái gì gọi là tất cả thao tác kia nghe nó sai sai.
Bàn phím thì lại không so được với touchbar, vì touchbar chỉ là mở rộng hơn của bàn phím thôi, sao lại lôi vào so.
Còn việc nhanh chậm, thì phải chờ thói quen quyết định đã, giờ bác thử lấy 1 ngôn ngữ bác hay type ra type với 1 ngôn ngữ bác ít type xem, tốc độ khác nhau hẳn, dù dùng chung 1 bàn phím, 1 trình gõ văn bản, 1 hệ điều hành.
@bibinguyen touch bar nó thay thế cho 1 hàng phím cứng, bản thân nó cũng đc tạo ra với mục đích hiển thị các phím bấm thì ko so với bàn phím vậy so với gì đây bạn? vấn đề ko phải là thói quen, giống như bàn phím cảm ứng ko thể nào đem lại cảm giác tự tin cũng như nhanh bằng bàn phím vật lý vậy, cho bạn cầm cái bàn phím cảm ứng 10 năm cũng chả gõ nhanh đc bằng cái bàn phím vật lý đâu, tương tự với cái touch bar, trong video mod chỉ dùng đi dùng lại 1 chức năng và kéo qua kéo lại thì thể hiện đc cái gì? thể hiện đc độ phản hỏi tốt vậy thôi, và cái đó mình thừa nhận, còn khi mình dùng thử, lúc viết mail hay soạn văn bản, việc dùng các tổ hợp phím tắt luôn luôn nhanh hơn là phải chọt lên cái touch bar, bạn đừng nói là quen tay có thể ko cần nhìn, ko có đâu, quen tay đến mấy đi chăng nữa nhưng khi tay bạn đang quen đà với phản hồi vật lý thì khi chuyển sang touch bạn ko thể bấm chính xác ngay đc, hay ít nhất là bạn ko thể đảm bảo mình bấm chính xác ngay đc, vậy là mất thêm 1 nhịp để bạn phải ngước xuống nhìn touch bar rồi? Mình hay design áo thun nên chuyện edit hình ảnh + text là thường xuyên phải làm, và dù dùng máy gì đi chăng nữa, từ hp đến surface hay macbook mình đều dùng qua rồi, ko có gì nhanh bằng dùng bàn phím + phím tắt và chuột hết cả, mắt bạn chỉ cần nhìn vào màn hình và theo dõi thành quả trực tiếp, các thao tác như nhấn tổ hợp phím, di chuột hay click này nọ bạn đều có thể làm mà ko cần nhìn đến bàn phím hay chuột, rrêng touch bar thì ko thể. Nếu công việc của bạn gói gọn trong 1 2 thao tác lặp đi lặp lại thì touch bar có thể phục vụ tốt, nhưng nếu bạn chỉ cần dùng từ 4 đến 5 nút bấm trên touchbar thôi là mọi chuyện sẽ chậm đi thấy rõ luôn.
đấy là nói riêng về hiển thị button đấy, chưa nói đến cái cách touch bar liệt kê 1 dải emotion dài dằng dặc ra, nó đúng thật là 1 thảm hoạ, hay bạn nghĩ bạn có thể tìm ra 1 emotion ưng ý trên touch bar nhanh hơn là việc bạn nhìn màn hình và dùng chuột hay trackpad?
finely
TÍCH CỰC
7 năm
@AZwarrior Apple cải lùi hay não bạn phát triển chậm.

Hihi. Chắc vế 2 quá.
@AZwarrior Mình thấy so sánh touchbar với tổ hợp phím cũng đúng. Vì mình chả bao giờ xài tổ hợp phím cả (thói quen lười nhớ, nhấn nhiều nút =))), nên touch bar nhìn nó trực quan hơn. Thêm nữa đây là version đầu tiên của touchbar nên có thể nó chưa hoàn thiện về mặt sử dụng + phần mềm hỗ trợ (như iphone thời điểm mới ra mắt vậy), nên để đánh giá thì phải chờ xem 1,2 năm sau nó thay đổi thói quen người dùng như thế nào. Bạn nói cải lùi thì do phán đoán chủ quan của bạn thôi, mới xài 2 tiếng chả đánh giá được gì, thâm chí bạn còn chưa hình dung được nó sẽ thay đổi application như thế nào. Ví dụ đơn giản nhất là gõ keyboard với các suggestion như trên iPhone, mình thấy có touchbar nó sẽ nhanh hơn rất nhiều so với xài chuột or phím space. Mình gõ tiếng Anh và tiếng Nhật thường nên cảm thấy suggestion thao tác nhanh hơn rất nhiều, và suggestion sau này còn được hỗ trợ AI như swift keyboard nữa, thì theo bạn cái nào nhanh hơn? Là 1 ví dụ nhỏ để bạn hình dung được các thay đổi sau này trong application mới quyết định touchbar thành công hay không, mà sức sáng tạo của dev là vô hạn, như apple đã từng thành công với App Store vậy. Mình nghĩ touchbar sẽ cần time để phù hợp hơn với sự tiến hoá của app, eco-system vốn là thế mạnh của apple.

P/s: đừng vội chê bai những gì người khác làm, đội ngũ thiết kế và phân tích của Apple chả lẽ kém hơn bạn? Mình luôn có cái nhìn khách quan cho các sản phẩm công nghệ, thằng nào xài hợp với mình thì mình mua, mình mua xài mà nó dở thì mình góp ý với nhá phát triển để họ cải tiến. Còn không mua không xài thì ko liên quan tới mình 😁
Trông ông Sơn biểu cảm ghê quá
jonathan_ive
ĐẠI BÀNG
7 năm
vấn đề nan giải nhất mỗi khi Apple ra sản phẩm mới vẫn là vấn đề "đầu tiên"
Câu ngắn gọn cho Macbook pro touch bar này là:Ngon-Đẹp-Đắt 😁
Cái 3D touch trên iphone cũng chê ỏng chê eo này nọ, nhưng chưa xài đâu biết nó tiện thế nào, giờ tới lượt cái touch bar tiếp. Thôi thì ai chê mặc kệ, mình hy vọng mình có xài là mừng rồi.
hl80
TÍCH CỰC
7 năm
Người VN! Chê là đặc tính hay nhất của người Việt. Trong khi bản thân ko làm ra trò gì, ko đủ kinh tế để sử dụng, thì cứ chê cho sướng.
Đến bao giờ VN mới theo kịp các nước khác, người ta khen cái gì đó nhưng sau đó lại nghiên cứu làm ra cái tốt hơn, còn mình chê cái gì đó nhưng lại đi mượn tiền mua về khoe mẽ mà ko nghiên cứu.
levu01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SilverTsubasa 1. Lại chém 😁, có cả macbook pro 14 inch à :D . Hàng mới sản xuất hả
2. touch bar liên quan mẹ gì phím cơ?
3. Tất nhiên là chưa dùng thì đừng xàm mà, mac nó sinh ra ko phải để chơi game thanh niên ạ.
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SilverTsubasa Đệt! Từ bao giờ Mac làm ra là để chơi game vậy?? Muốn game thì mua PC mà dùng, mua không đúng mục đích rồi vào đây lấp liếm cho cái dốt của mình, quá thiển cận khi so sánh 2 máy với 2 mục đích khác! Chẳng hiểu mấy bọn anti trẻ trâu kiểu
này đã dùng qua cái máy chưa, hay chỉ nhìn vài cái hình rồi vào đây để thể hiện
@DoanTri Tam bác chấp làm gì. cũng đừng để ý đến tụi nó. vùi đầu vào game não chúng nó teo hết rồi.
@SilverTsubasa Chơi game thì sắm hẳn dàn PC cấu hình khủng, keyboard xịn, mouse xịn, màn hình rời 27" oánh cho sướng. Chơi méo gì max setting trên cái màn 13-15" vậy game thủ nửa mùa? =)))

À cho a hỏi Macbook Pro có thiết kế để bán cho dân game thủ ko? Nhớ dùng đầu trước khi bình loạn nhá, haha... Còn a có bảo nó rẻ đâu mà kể lể giá cả chi phí vào đây
slbadguy
TÍCH CỰC
7 năm
Chờ mấy con lap khác có touch bar, chứ mấy app mình xài chắc chả có app nào hỗ trợ quá
Vì bác không thể phế bàn phím mà chỉ sử dụng touchbar, có thể phế touchbar chỉ sử dụng bàn phím bình thường.
Em gõ bàn phím ảo vẫn rầm rầm dù size nó nhỏ xíu trên màn hình điện thoại thôi, chả khác gì trên pc cả. 10 năm trước không ít người bấm T9 với tốc độ kinh khủng khiếp, và thời đó gõ bàn phím ảo trên iP là cực kì chán, tuy nhiên giờ kiếm người gõ bàn phím ảo mà nhanh thì không hiếm đâu, riêng cá nhân thì chưa dùng điện thoại T9 1 cách thường xuyên nên gõ trên đó nên gõ cực kì chậm dù là bàn phím vật lý phản hồi tốt.
Vấn đề nữa thực sự luôn là khi dùng laptop 100% em đều thấy tay của em và dãy fn, và hàng phím số dù đang nhìn trên màn hình, chỉ có khi dùng pc hoặc nối từ laptop ra màn hình ngoài thì bàn phím và màn hình chệnh nhau vừa cao vừa xa, và có khi giấu cả trong hộc.
Và như bác đang rất đề cao cáo gọi là tổ hợp phím, nếu thực sự bác nhớ về thời gian đầu thì dùng khối đó cũng mất time để làm quen, hoặc thực sự mà đổi sang 1 soft mới thì cũng vậy, không nhanh như hiện tại do thói quen đã rèn luyện đâu, cá nhân em code trên mấy IDE khác chức năng giống nhau nhưng tổ hợp phím lại khác nhau, mỗi lần đổi là có chút gượng gạo nhưng tầm tý là hết.
Vấn đề emoji cũng như quicktype em cũng đề cập nhiếu, khá là phế trên touchbar, tuy nhiên, touchbar không chỉ có bọn nó, rất nhiều bác khi đề cập tới touchbar rất thích lôi emoji và quicktype ra nói.
Đáp ứng được phần ngon lành không ?
@bibinguyen Mình ko nói là ko thể type nhanh trên bàn phím cảm ứng, cái mình nói là dù type nhanh đến mấy thì sẽ vẫn thua tốc độ của người đó type trên bàn phím vật lý thôi. Cái này mà bạn ko thừa nhận thì thôi mình cũng ko còn gì để nói. Và ý mình ở đây ko phải ăn thua nhau ở tốc độ nhanh hay chậm mà muốn nhấn mạnh đến việc tự tin khi type, bạn đặt tay trên bàn phím vật lý, khi đã quen thuộc rồi thì các thao tác của bạn sẽ rất tự tin, nhưng bàn phím ảo thì khác, dù có quen đến mấy đi chăng nữa, bạn ko thể ko thỉnh thoảng nhìn lại cái bàn phím ảo để xem mình có type đúng cái mình cần hay ko, các button có bị lỡ bị lệch đi hay ko...
về chuyện bạn nói bạn gõ trên phone rầm rầm chả khác gì trên PC, thì xin thưa có 2 trường hợp, 1 là bạn bốc phét, nói quá, 2 là do bạn type trên PC quá chậm thưa bạn. Ngoài đó ra ko có 1 trường hợp nào khác hết, giống như bạn nói bạn có thể type 2 ngón nhanh bằng 10 ngón vậy, nhưng đó là bản thân bạn type PC hay type 10 ngón chậm, còn bạn thử đem luận điểm đó ra cho mọi người nhận xét xem là đúng hay sai? Nực cười cho cái câu chả khác trên trên PC
@bibinguyen tại sao ko? còn tiết kiệm đc khối tiền là đằng khác, nhưng mình nghĩ người mua máy win rồi cài mac ít lắm, chỉ có ng xài macbook cài win thì nhiều vô số kể thôi.
@bibinguyen Ông này thuộc thể loại không hiểu cái gì cũng chém:
1. Ông thuộc vị trí phím bấm trên điện thoại, ông có thuộc cái emoji, hay các ký tự trên điện thoại không, khi bấm có dám chắc là đếch cần nhìn xuống phím không? Và cái touch bar này là như thế đấy, buộc phải nhìn xuống bàn phím để xác định đúng vị trí cái m cần bấm, mỗi ứng dụng cho cách bố trí, sắp xếp khác nhau đấy ngồi mà nhớ.
2. Việc vừa nhìn màn hình, vừa nhìn touch bar thì rõ ràng là 1 khách hàng, 1 người dùng thì ắt hẳn là phải cảm thấy khó chịu thôi, chỉ có fan cuồng Apple mới nói ngc lại thôi.
3. Touch bar như 1 dãy phím chức năng bổ sung cho thằng phím cứng mà thôi và nó chẳng thể tạo nên sự khác biệt quá lớn so với dùng bàn phím bình thường cả.
@AZwarrior Thực tế chả khác gì trên pc vẫn tự tin như thường thôi, type thì đúng không nhanh bằng, em chả kêu nhanh như pc đâu, nhưng không phải thằng tốc 10 thằng tốc 1, và thực tế trên bàn phím pc to đùng, cũng tuỳ layout mà em gõ nhanh hay chậm nữa kìa, và bác dùng nhiều laptop như đã kể thì bác có thể xem qua layout con dell và con asus, 2 con này em type 1 con đổi sang con kia là gõ sai rất nhiều, phải mất tầm 5' để quen lại.
Và không hề nói quá về vấn đề quen rồi thì tốc độ lẫn sự tự tin nó cải thiện ra sao đâu, bác không tự tin được không có nghĩa người khác làm không được, có người gõ vni nhanh nhưng telex lại chậm, ngược lại cũng thế, nhưng cũng có người gõ cả 2 đều nhanh, chứ không phải cứ telex là nhanh vni là chậm, thậm chí như em gõ trên pc là vni trên điện thoại là telex, đổi ngược lại tốc độ lẫn sự tự tin giảm rõ rệt, vấn đề vẫn nằm ở thói quen thôi.
Và như đã nói, bác cứ việc type 1 ngôn ngữ hay dùng, với 1 ngôn ngữ ít dùng xem, 1 bàn phím 1 hệ điều hành, 1 trình soạn thảo, xem coi độ tự tin và vận tốc của bác nó thay đổi ra sao, chứ đừng có ngồi bảo là do vật lý hay cảm ứng. Và lại là vật lý nếu bác không dùng quen bàn phím T9 như em đố bác type nó nhanh được như trên bàn phím ảo đấy.
Bác có thể cho rằng người khác type chậm, nhưng bác không dám cho rằng mình thích ứng chậm mà là mọi người đều thích ứng điều kiện giống như bác.
vitkon
CAO CẤP
7 năm
Cái track pad nó thích thế chứ
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Lại ghét Apple toàn tập ! Toàn ra những thứ đáng tận hưởng mà không có tiền để tận hưởng ! Ghét ! Ghét và Ghét !
Một sản phẩm đáng tiền của Thanh niên chuyên móc lốp 😁
thực ra nó nhược điểm của touchbar giống màn hình cảm ứng khác thôi, ví dụ
dùng chuột bôi đen sau đó bấm ctr+c đương nhiên nhanh và tiện hơn là màn hình cảm ứng. Cũng bôi đen sau đó chọn đường nhiên rất chậm. touchbar hiện tuỳ chọn copy,cut, paste,...Tương tự với PS, cad phím tắt nhanh hơn nhiều so với tuỳ chọn, tất nhiên bạn phải thường xuyên dùng mới nhớ phim tắt
hieutongak93
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lúc giớ thiệu máy mình cứ nghĩ ko có j mới cả. Nhưng thấy add trên tay. Quá đã quá nhạy cho dân edit film như mình.
Ps: đang sài 294 full op bh 6/2017. Ko bít bán dc nhiu. Có ai mua lại ko để e lên máy mới. Kakaka
Mỗi 1 phần mềm thì Touchbar nó lại hiển thị khác nhau thì làm sao mà xài nhanh như trên màn hình full cảm ứng hoặc chuột + bàn phím được. Kiểu gì cũng phải nhìn chằm chằm vào cái Touchbar để xem các tác vụ nó hiển thị ở chỗ nào 😁

Nói chung vẫn thích Macbook Pro Retina 13 2015 hơn. Đầy đủ cổng kết nối, bàn phím full, giá cả hợp lý. Bản 2016 giá quá đắt mà thiếu cổng tùm lum, dù mỏng đẹp hơn đó nhưng phiền phức cho công việc.
@QXPro http://arstechnica.co.uk/apple/2016/11/macbook-pro-touch-bar-13-15-inch-touch-bar-review/
Bổ sung:
Video về TB nhảy múa. Chúc các bạn xài TB ngon ^^ Ý kiến thì bị blabla =))) Sợ thật!
@hsdhnh thế bản thân bạn xem cái video về TB nhảy múa đó chưa vậy? rốt cuộc là cái anh đó làm đc cái gì với cái TB đó vậy? mình xem chỉ thấy kéo đi kéo lại cái thanh chọn màu với cái thanh chỉnh góc xoay là hết, đến cái phần hiện emotion thì thôi thảm hoạ rồi ko buồn nói, ngoài đó ra thì chưa thấy cái gì đặc biệt, cả cái video cũng chả làm đc thành quả gì với cái TB hết. Thấy TB chỉ giúp đc vài việc cho ai ko có chuột rời, chứ bảo TB + trackpad thay thế và hiệu qủa hơn chuột rời thì xin lỗi cười vào mặt.
@AZwarrior Bổ sung ý bạn còm... Cho mấy bợn kia xem TB nó nhảy múa loạn xạ mà đòi thao tác nhanh đc thì đợi thêm video cho mấy bợn đó sáng mắt ra ^^
Ai lưng gù thì nên xài bản thường chứ làm việc lâu mà cắm đầu vào cái đó là cũng gia tăng cong cột sống... '''kkk
mua chỉ vì cái touchbar, fan táo dễ dãi vậy sao 😁
Đang xài em này mà vẫn thòn thèm là sao ta =))
P/s: nhiều "đối tượng" cứ "chắc", rồi "sẽ", rồi "tưởng tượng"... Vãi nhỉ? Mua xài rồi hẵng bàn tiếp mấy anti à =)) Không xài mà phán như là hiểu rõ lắm ý =))
Gates
TÍCH CỰC
7 năm
Apple lỡ dại miệng chê màn hình cảm ứng nên giờ không dám chuyển sang màn hình cảm ứng đành làm một cái dãi màn hình cảm ứng nhỏ (gọi là touch bar) để rồi bọn chúng khen lấy khen để trong khi cái surface pro và nhiều cái laptop khác với nguyên cái màn hình cảm ứng cho chạm, cho vuốt thoải mái thì với họ có vẻ "tầm thường" quá, phải chạm trên một dãi hẹp, phải một tay trên trackpad, một tay sờ cái touch bar đó mới "đẳng cấp". Nghe phần PR có cảm giác như cái touch này là phát minh vĩ đại và khác hoàn toàn cái màn hình cảm ứng vậy. Lạy cụ, đừng đánh tráo bản chất nữa.
ai chê gì thì nó vẫn là mong ước của nhiều người
TB như gáo nước vào số bạn chê màn hình cảm ứng trên Win ấy. Thao tác chuột + bàn phím+ Trackpad khá Ok.. vài thao thác xài cảm ứng....
Giờ TB cũng chả quẹo j ! Cũng thao tác gọn lại so với bt. Cả 2 đều cần nhìn chọt! Quen cỡ nào cũng nhìn + chọt!
Giờ màn cảm ứng trên Win quẩy phân vùng chuyển xuống vệt dài dưới màn hình cho thao tác như TB chắc sẽ vui vẻ nữa :v
@hsdhnh Bác biết vì sao màn hình cảm ứng trên win bị chê mà, vì lượng soft UI thích hợp cho cảm ứng quá bé, như bác thấy chỉ có mấy cái của M$ là tốt, còn lại thì đã được thiết kế sử dụng với chuột, M$ biết điều đó nên mới dẹp winfrom mà đẩy sang universal app còn gì, thậm chỉ trong lúc giới thiệu các sản phẩm M$ tận dụng màn hình cảm ứng và đẩy mạnh giới thiệu về nó trong lúc tháo ra như 1 tablet, hoặc đưa surface studio về như cái bản vẽ.
Lại vụ trên win đem phần nhỏ xuống màn hình mà như touchbar, em không em đã nói vụ này 1 lần rồi, mà không biết là bác hay ai, mà sao tư tưởng kì cục vậy mà cũng trùng là sao trời.
Để nói cho nghe hen, nếu touchbar xuất hiện trên màn hình đó là 1 ý tưởng ngu ngốc.
Vì touchbar nó chỉ là đem 1 số tính năng hay dùng xuống đó mà hiển thị, chứ bản thân touchbar không hề chứa 1 function nào mới mà giao diện hiện tại không có, nếu touchbar xuất hiện trên màn hình thì 1 chức năng có tận 2 vị trí để bấm, tay thì đã đưa lên để thọc, thọc trên thọc dưới thọc trái thọc phải có khác gì nhau không mà lại mất đi 1 khúc cho "touchbar trên màn hình" vậy.
@bibinguyen Chả chê TB này đâu tại vì nhiều bợn chê màn cảm ứng trên win nhưng lại khen nức nở cái TB nên lạ thôi. Ý xoáy lại xem mấy bợn phản biện cho TB ntn !

Ai bỏ ra 45-100 chai mua con này về đều có giá trị sử dụng cả... Toàn kiếm ra tiền. Chỉ ko thích bợn chê chê mấy cái khác của hãng khác thôi.

Mình tin nhiều người mua con này về thao thác trên TB cũng nhìn + chọt chọt. Lượng người dùng này khá lớn.
@hsdhnh Bác chỉ nhìn trên phương diện touch thì hỏi sao lại xoáy tào lao vậy.
Cái đáp ứng được nhu cầu hay không.
Mà muốn đáp ứng được thì UI/UX phải đáp ứng tốt thì người dùng mới hưởng ứng.
Như bác thấy tuy tablet có to hơn phone, hay watch nhỏ hơn rất nhiều so với phone, hoặc là tv thì cực kì to, nhưng mỗi cái điều có UI/UX thích hợp nên xài vẫn tốt, chả ma nào ý kiến.
Còn bác muốn biết UI/UX nó ảnh hưởng ra sao, bác kiếm lại cái bài cách đấy mấy hôm mod có đăng con smartwatch 199k mà xài android cho điện thoại ấy.
@bibinguyen con smartwatch đó chạy java mà, mod nhìn mỗi cái giao diện rồi phán là android

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019