Trên tay màn hình ViewSonic VP2768: 27" 2K, chân đế xoay rất đã, màu chính xác, giá 12,9 triệu

TDNC
20/9/2017 4:25Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longbnb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko biết em Dell U1717D so với em này thì như thế nào nhỉ?
@longbnb Dell u2717D nhìn thiết kế đẹp hơn bác ơi 😁 đc cái thương hiệu nữa.
Viết bài càng ngày càng ko tôn trọng bạn đọc.
Không có USB-C với PD
Độ phân gỉai chỉ có 2K cho 27"
Thiết kế lên xuống xoay y chang con dell p2217H cảu mình, không biết ông nào chép của ông nào
kết luận màu chính xác nhưng ko dùng máy đo vãi tinh tế
màu chuẩn hơn ko chỉ dãi màu lớn còn có chỉ số delta
Nếu delta thấp bạn thấy màu ko như máy đo lý do
nhìn màu gốc đã quen, mắt tự điều chỉnh theo màu của màn hình.
Nếu xem 1 màn hình hơi ám xanh 1 thời gian nhìn lại màu trắng sẽ thấy nói ám vàng
Lúc đầu iphone bị rất nhiều người cho là màu rực rỡ màu màn laptop bị cho là ko thực sau đó OLED cũng bị cho tương tự nhưng thực ra Iphone màu chuẩn hơn màu laptop, và oled màu chuẩn hơn màu của iphone. Màu sắc được cho sặc sỡ thực ra là số màu mà màn dỏm hơn ko thể hiện đc
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
7 năm
@hieupy89 Tạm hiểu bác nói, nhưng ko hiểu liệu màu Mac 2014 đó hơn con Precision 7510 4K của mình ? 3 đứa đều nhìn thấy nó trôg có vẻ ok hơn, còn chuyện nhìn trong LR nét hơn thì chắc 80% là thật chứ ko phải cảm giác.
dukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod tào lao thật. Chuẩn ra phải là màn hình QHD hoặc 1440p, khái niệm 2k là sai nhé. Giá này thì quá đắt cho con màn chỉ 60hz. Trong khi màu chỉ là so sánh bằng mắt.
@dukas Cái gì mà màu chỉ là so sánh bằng mắt?
Em không chơi game hay editor thì tần số quét 60Hz cũng được, tần số quét đâu phải là chén thánh.
Thiết kế này đẹp hơn Dell rồi, sexy hơn.
ninhmos
TÍCH CỰC
7 năm
Màn hình máy tính thì Dell vẫn là nhất với các em dòng U, mình dùng đủ loại thấy màn Dell vẫn đẹp nhất, mấy em màn Quantum dot của SS cũng ko đẹp bằng Dell
tùy nhu cầu, chuyên dụng như làm ảnh cần màu chuẩn kiếm DELL U, game thì kiếm màn xHz cao
còn nhu cầu ko chuyên dụng
27in có thể mua màn lg 4k 27in có 8chai. so với màn trên 12 củ thì lg ngon hơn nhiều
màn TV 4k lớn kén người dùng, người dùng đc người dùng ko đc. ví dụ nhà TV 4k gắn vào thì xem xài có phù hợp ko rồi mua
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
@hieupy89 Lg 27" 4k .8củ..model đó tên gì
mình gặp trường hợp gần giống bác này nên xác nhận nhé -_-
tumitoe11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Một anh chàng review màn hình không "tinh tế" chút nào 😆 Khi nói màu "chuẩn" hay "không chuẩn" phải dựa trên những thang đo hoặc các chỉ số chính xác chứ không phải dựa trên cái thứ cảm nhận rất vớ vẩn: so với màn mac 😃) Stupid!
thật hài khi so màn Desktop vs di động. màn Desktop với di động có cả 1000 model khác nhau.
so là ví dụ màn Dell U2414H vs iphone 7 chẳng hạn ->iphone 7 có dãi màu rộng hơn
hay so màn U2717D vs iphone 6-> dãi màu U2717D rộng hơn
nociah
ĐẠI BÀNG
7 năm
Clone =)), ngu thì người ta nói thôi bạn ạ. T cũng không tốn thời gian với thể loại "ít chữ" nhưng học đòi cấp tiến như bạn nữa đâu, khóa mõm - ignore 😁 @Hồ Đăng Khoa
@nociah =)) ko nêu được kiến thức chuyên môn, ko phân tích được tại sao dùng macbook lại sao chỉ biết cắn =)), seeder càng ngày càng kém chất lượng =))
trước đây thấy chỗ khác bán 9chai, search lại tên thấy chỗ này bán 8 chai (ko biết còn hàng ko 😁 ). thành nhân bán hàng khá đc có mấy lần mua hàng rồi (toàn mua chuột bàn phím tai nghe =)) )
nói chung màn hình nhu cầu đa dung cứ LG là ngon
http://www.tnc.com.vn/product/detail/man-hinh-lcd-lg-27ud58-32382.html
một chỗ nữa cũng 8 chai
https://www.hanoicomputer.vn/man-hinh-lg-2727ud58-b-ah-ips-4k/p36495.html
longhons
TÍCH CỰC
7 năm
Ai clone của ai, nick chính chủ đàng hoàng nhé = )))
Màn con Macbook Pro có gì đáng để đem ra làm chuẩn khi cũng chỉ là cái màn 8bit 100%sRGB như mọi con màn IPS 3 4tr bán nhan nhản ngoài thị trường = )))
longhons
TÍCH CỰC
7 năm
@Hồ Đăng Khoa Ủa đâu phải chỉ suốt ngày ăn rồi ngồi đây gõ phím mà nhanh, mình cũng cần phải làm việc chứ = )))
Mình lấy hình cân từ màn của mình chứ chả rảnh đâu mà google. Màn đẹp dựa vào tương phảu và nhiều cái nữa ? V làm ơn trưng ra độ tương phản và nhiều cái nữa đó là những cái gì = )))
Nhắc lại lần nữa mình ko phải clone của thým trên kia. Mình chỉ đồng ý với quan điểm đánh giá màn hình mà đem mắt thường nhìn so ngang với màn con Macbook thôi, vẫn giữ quan điểm như cũ, màn con Macbook vẫn là một con màn rất bình thường, ko có gì đáng để đem ra làm tiêu chuẩn như mấy thým TT vẫn hay làm = )))
@longhons Ở trên bảo màn hình dell P24 ở dưới tấm hình 34 =)))).
longhons
TÍCH CỰC
7 năm
@Hồ Đăng Khoa P24 là đi cân dùm má ơi, còn con 34 là nhà xài, cần luôn ảnh ko = )))
@longhons Và mình cũng éo hiểu cãi từ sáng tới giờ màn macbook pro éo so sánh được cái màn view là thế nào. Thường với bạn nhưng cũng thuộc phân khúc cao cấp và nhiều chuyên gia đánh giá tốt. O tinhte co cai macbook đó thì lấy macbook xài chẳng lẽ đi mua cái dreamcolour về đnahs giá cho bạn ??
nên nhớ đây là trên tay (hand-on) chứ ko phải review, thế nên đừng mong chất lượng của nó như review voz đc, là cưỡi ngựa xem hoa thôi
Đáng sợ thật. K biết bạn ấy có hiểu ý nghĩa cả cái từ "seeder" mà bạn ấy nói là gì k nữa. 😃.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019