Trên tay máy ảnh Canon EOS 7D Mark II

tuanlionsg
8/11/2014 3:41Phản hồi: 207
Trên tay máy ảnh Canon EOS 7D Mark II
Canon EOS 7D Mark II là mẫu kế nhiệm của EOS 7D. EOS 7D Mark II được trang bị bộ xử lý ảnh kép DIGIC 6, cảm biến CMOS 20.2 megapixel, trang bị hệ thống chụp liên tiếp với tốc độ lên đến 10 khung hình một giây, và đặc biệt là hệ thống lấy nét tự động mới với 65 điểm nét cross-type. Công nghệ mới này tăng tốc độ lấy nét rất nhanh và độ chính xác cực cao khi chụp những đối tượng di chuyển nhanh. Dải ISO chạy từ 100 tới 16.000 mở rộng 25.600 với bộ xử lý ảnh dual DIGIC 6 tối ưu chất lượng hình ảnh trong nhiều hoàn cảnh ánh sáng. Hệ thống lấy nét Dual Pixel CMOS AF giúp tăng cường khả năng lấy nét khi quay phim. 7D Mark II hướng tới đối tượng người dùng là phóng viên thể thao và ưa thích du lịch với giá cho riêng body là 42.800.000 đồng.

Thông số kỹ thuật của EOS 7D Mark II
  • Kích thước: Xấp xỉ 148.6 x 112.4 x 78.2mm
  • Trọng lượng: Xấp xỉ 820g (chỉ gồm thân máy)
  • Cảm biến hình ảnh: Cảm biến APS-C CMOS 20.2 megapixel
  • Bộ xử lý hình ảnh: Dual DIGIC 6
  • Tốc độ ISO: 100-16.000 (mở rộng 51.200)
  • Tốc độ chụp liên tiếp: 10 khung hình mỗi giây
  • Chất lượng hình ảnh tối đa quay video: Full HD 60p
  • AF: 65 điểm toàn cross-type
  • LCD: 3” LCD/1.040.000 điểm ảnh
  • Tuổi thọ màn trập: 200.000
Canon EOS 7D Mark II tăng tốc độ chụp lên đến 10 khung hình mỗi giây tức là tốc độ nhanh hơn Canon 5D Mark III là 4 hình mỗi giây và 3 hình mỗi giây so với máy Canon EOS 70D. Tuổi thọ màn trập của EOS 7D Mark II cũng được tăng lên thành 200.000 so với các dòng máy trước đây ớ mức 150.000. EOS 7D Mark II được trang bị chức năng giảm mirror bounce, người dùng nay có thể lựa chọn chế độ Silent để chụp với tốc độ 4 hình mỗi giây, thuận tiện chụp trong nhiều hoàn cảnh cần giảm tiếng ồn của màn trập.

Canon EOS 7D Mark II còn được tích hợp tính năng tự động lấy nét iTR (công nghệ theo dõi thông minh và tự động nhận dạng lấy nét), kết hợp cùng với chức năng EOS iSA (phân tích đối tượng) giúp nhận diện gương mặt và màu sắc của đối tượng chụp. Bằng cách cải thiện các thuật toán, ngoài việc nhận diện cơ thể, hệ thống máy còn có thể dễ dàng nhận diện khuôn mặt. Đồng thời, việc nâng cấp chất lượng màu sắc giúp ổn định hóa việc chụp các đối tượng đang di chuyển. Nếu có sự thay đổi tốc độ hay phương hướng, hệ thống EOS iTR sẽ tự động chuyển sang chế độ lấy nét tự động khác.

Hệ thống tự động lấy nét EOS iTR được hỗ trợ với tính năng Al Servo AF III và khả năng tùy chỉnh độ nét để giúp tăng độ chính xác và ổn định. Al Servo AF III có thể dự đoán chính xác các chuyển động của đối tượng chụp, ngay cả khi hệ thống lấy nét tự động tạm thời bị mất dấu của đối tượng chụp. Canon cho phép người dùng lựa chọn 6 tùy chỉnh lấy nét khác nhau, tùy vào từng điều kiện ánh sáng khác nhau. Tính năng này từng được Canon giới thiệu ở Việt Nam trong lần ra mắt chiếc Canon EOS 1D X.

Một số ảnh chụp thực tế: https://www.tinhte.vn/gallery/albums/anh-goc-canon-7d-mark-ii.1530/

Cám ơn Khánh Long đã giúp Camera Tinh tế thực hiện bài này
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2k obama
Èo ! Mình vẫn còn đang loay hoay với 30D 😁
@Nokfev 30D thì sao hả bác ? mình cũng vẫn còn iu em nó đây 😃

Sent from my iPad using Tinhte.vn
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Rất thích nhưng nhu cầu và khả năng tài chính không cho phép, cố gắng lên 60D thôi 😃.
7D đã ngon lắm rồi, 7D Mark II chắc đã lắm
Giá cứ như mún bằng 5D Mark III
kute0skull
ĐẠI BÀNG
9 năm
hồi đó mình cũng thích 7D lắm, nên giờ chơi D7000 rồi 😆
@kute0skull Giống mình. Dung d7000 đang muốn lên d600
ưu điểm chủ quan
nó là một máy ảnh đẹp
mạnh mẽ
chấm
hết

em thích thiết kế DSLR của Canon hơn Nikon, hệ thống lấy nét cho chụp chuyển động, tái tạo màu sắc da thuyết phục hơn
nhưng hiện tại Canon đang là nhà sản xuất máy ảnh bảo thủ nhất quả đất

Canon 550D, 600D, 650D, 700D sử dụng cảm biến có cùng kết cấu photodiode
4 đời máy, 4 năm
em thấy không hãng nào như vậy cả
@nguyenthanhhieuthanson vì cả 4 máy đều nằm trong phân khúc tầm trung ,giá thành hợp lí và đều dành cho người mới bắt đâù nên Canon chỉ trang bị cảm biến như vậy . Nếu nâng cấp lên thì giá thành sẽ cao hơn ko thể cạnh tranh cùng phân khúc với nikon , mình thấy cảm biến của máy ảnh dslr ko thấy nâng cấp lên nhiều so với các dòng máy . Ý kiến cá nhân thôi vì mình chưa sd nikon bao giờ
@tudi08 Canon chú trọng vào yếu tố đủ dùng,đa số sản phẩm đẩu tư vào công nghệ xử lý, ko chú trọng vào tăng số pixel nên hầu như sản phẩm mới của canon chỉ giới thiệu máy sử dụng digic bao nhiêu và có bao nhiêu điểm lấy nét chứ ko thay đổi nhiều về việc nâng mật độ pixel lên như Sony hay nikon... mà bản thân Sony và Nikon tuy luôn làm người dùng choáng với việc chạy đua pixel cũng ko nâng cấp Mpx lên cao ở những sản phẩm Flag Ship như Nikon DF,D4, D4S hay Sony A99. Mới đây Flag Ship của Sony mirroless FF cũng là A7s với 12Mpx nhưng độ nhạy sáng cao và nhắm đến thế mạnh của Sony là quay phim
haui2281
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng đang có nhu cầu kiếm 1 e DSLR về tập tành cho biết. Mới chơi thì kiếm e nào trong tầm giá 5-6 tr cho cả body và len các bác nhỉ?
Tiến Kishi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haui2281 nikon d70 or canon 40d, 30d 😃
dbt123
CAO CẤP
9 năm
@haui2281 Nikon có d80+kit, hoạc d70s+kit... Nikon co 550d,500d,30d,40d +kit...
@haui2281 30d voi lens kit 18-55 nhá
Em ghét cái trình xem hình của Tinh tế 😁
zozozo123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lucas_mufc bác giống em, load mãi k dc😕😕
DanielTran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lucas_mufc Trình xem hình này là một thứ cải lùi! Ghét kinh khủng! Nhiều lúc thấy cái hình nhỏ nhỏ muốn xem, bấm vào cái sực nhớ ra xong tắt luôn!
kuchu0j00
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lucas_mufc phải đăng nhập để like cho bác
abgnac
TÍCH CỰC
9 năm
1dx ntn nhỉ o_0
thereaperr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sinh viên như em không có tiền nên chỉ ngồi nhìn và lau nước thôi 😔((
Tiến Kishi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thereaperr em đang xin phụ huynh con super zoom hay compact mà chưa co bác ạ !!! :(
@thereaperr Em cũg sih viên bác ạ. Cũg tự dàh dụm mua đc 2 3 con đt, nuôi sống bản thân và đc 1 con Canon x7 chụp choẹt rồi. Bác ngồi đó đợi tốt nghiệp rồi côg ăn việc làm thì cũg còn mòn dài. Muốn mua hay ko là do mìh tk thôi bác ạ
@Tiến Kishi mình đang cần để lại canon a2200 nek, hàng chính chủ còn giấy tờ mua đó.......
@thereaperr bạn hotgirl trường báo chí mà cũng thiếu tiền sao?
vậy thì nghèo như mình sao mơ tới =))
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
em rất tốt nhưng anh rất tiết.... mình còn nghèo quá đi à
2 ngàn 😁
Thấy nhiều người chơi DSLR cũng thèm mà có vẻ ngoài tầm với quá
Bán hết cũng chả đủ lúa để đánh đu với các bác !
Thôi em yên phận chịu khó chụp ảnh vui vẻ bằng điện thoại vậy 😁
Con 30D của em ở trên chỉ hơn cái đt có 1 tẹo thôi :D
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev bán con 5s xúc con 60d là ngon lành cành đào r ;)
@mrsouth.hp 60D thì thôi dùng 30D tiếp khi nào cần thì mượn 5D2 dùng tạm 😁;)
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev 😕 bác nói thế làm e buồn cơ mà nếu mượn 5d2 thì e thích 6D hơn ;)
tibols
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev em 30D dùng ổn ko bác... e cũng đang định mua 1 con DSLR giá rẻ rẻ chút để tập, ko biết nên mua 30D hay cố lên bọn 550D nhỉ, nhu cầu chụp ảnh bt thôi ko cần nghệ thuật lắm
tranhai4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy này không phù hợp với nhu cầu của mình nên chắc là không mua
bin_hp83
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon - bổ nhưng không rẻ ..
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
Sao mình ko có thiện cảm vs kiểu bố trí nút điều khiền như này nhỉ? Bố trí như 60D là ngon thuận tiện 😔
wildhorse_bt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrsouth.hp Xoay để setting thôi bác, chứ 50D, 5D, 7D hay 1Dx đều có phím đa chiều để chọn mà. Nó không nằm giữa cái vòng xoay như 60D mà nằm ở phía 2h so với màn hình. Cá nhân mình thấy vị trí này tiện hơn vì dùng ngón cái đưa qua gạt nhanh hơn, như gạt số vậy :D

@wildhorse_bt Cái touch AF ấy xuất hiện trên mấy Mirroless sài màn hình cảm ứng rồi bác ạ.... mà cái này gọi là chọn điểm nét nhanh hihi
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@wildhorse_bt -_- e lại ko biết xài cái này roài 😕
@mrsouth.hp 50d cũng là 9 cross
con này chắc tầm 1.5 - 2 năm nữa mới xuống tầm giá như 7D giờ quá....đợi chừng đó rồi mua...hehe
trước tinhte có video trên tay e này rồi mà nhỉ... cũng k khác mấy so vs 7D mark I, những ai đang dùng 7D chắc chả cần nâng đâu 😃
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
9 năm
@thinhanquoc Sao lại không cần nâng nhỉ, ngon hơn 7D nhiều chứ làm sao mà không khác đc :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019