Trên tay máy ảnh DSLR Canon EOS 5D Mark 4: nhiều nâng cấp đáng giá

tuanlionsg
25/8/2016 15:38Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

YÊU QUÁ
@dihuta iu bạn hay iu cái máy ạ? 😃
@tuanlionsg
Tất nhiên không phải là anh rồi. BD
Nhìn bác Tuấn chụp liên tục phạch phạch mà lòng em cứ lo sợ cái gương nó văng ra như ông nội 5D 😆))))))))
@bạn nhật Hehe... mới bấm có chút mà cái ông cho mượn thập thò ở cửa gòi 😃 Đùa chút.
baothangnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
24 105 mk II có kiểu thiết kế mới theo xu hướng của Canon bây giờ như 24 70 ii, 16 35 f/4 is,... Mong là cũng giống đặc điểm nét max ngay tại f/4
baothangnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh @tuanlionsg ơi, cuối bài có nói Canon sẽ ra 1 ống kính mới với tiêu cự 24 70, vậy thì là f/2.8 mk 3 hay f/4 is mk 2 ạ ?
Buồn quá, người trên tay bài này họ chẳng hiểu biết gì về Canon cả, kiến thức về Canon rất sơ sài...

Trong clip thì là 1dx ii là máy có màn cảm ứng đầu tiên.
Còn 24-70 f4 is nó ra đời cách đây vài năm thì trong clip lại thành...lens mới.

Con 5d3 huyền thoại một thời, hầu như hiện tại mọi nhiếp ảnh chuyên nghiệp, làm fashion ở Việt Nam đều có một con để làm máy chính hoặc back up (vì họ xài medium, hoặc 1dx) thì qua bài này trở thành...một cái máy không ra gì 😃

Nó ngon hơn và gần như lột xác với 5d/5d2 😃
manhduc86
ĐẠI BÀNG
8 năm
nâng cấp đáng giá trên mark iv là mở rộng phần kết nối với các thiết bị xung quanh + 4k video. Nếu chỉ quan tâm đến ảnh và không quá chú trọng đến 2 cái trên, mình thấy 5D3 vẫn đáp ứng tốt
Cầm trên tay 5d mark IV đánh giá là hơn đứt 5d mark III, ảnh trong và đẹp hơn, mấy cầm đỡ nặng tay hơn, quay phim bắt sáng trong đêm tuyệt vời, đáng với giá tiền bỏ ra khi đổi từ 5d mark III lên 5d mark IV, giá bán tại hà nội là 78 triệu
5D Mark IV rất tuyệt, ngoài quay phim 4K không biết chất lượng ảnh so với 5D Mark III hơn nhau nhiều không. Nếu chất lượng ảnh hơn 5D III thì mình lấy 5D IV, còn không thì 5D III kèm 24-70 LII 2.8. Các bạn cho xin ý kiến đóng góp, nếu có ảnh test thì tốt hơn.
Xin cảm ơn diễn đàn.
@Hongvufahasa
Mình chụp thì thấy 5d IV chụp ảnh nên độ trong và độ sâu trường ảnh đẹp hơn 5d iii, mình cũng đang dùng 5d iii ống 24-70mm f/2.8L II USM và Ống EF 70-200mm f/2.8L IS II USM sau khi chụp thử 5d IV và quay đêm phố đi bộ về mình đổi lên 5d IV luôn
@pass_no11 Bạn cho xem vài ảnh chụp bằng 5d mark IV để mình quyết định có nên mua không.
Xin cảm ơn.
@Hongvufahasa Bạn cho mình Mail bạn mình gửi cho nhé
maninonna
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pass_no11 Em nữa bác ơi, em có ib cho bác email rồi ạ, thank bác !
Minhsur
TÍCH CỰC
8 năm
Bác nào đã chụp hoặc quay bằng 5D4 cho xin tý hình ảnh đi. Để em còn chuẩn bị xèng nếu nó hơn hẳn 5D3.
vnspecialone
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hơn Mk III thì rõ rồi nhưng liệu có hơn nhiều không?
E mới học chụp choẹt và hiện tại đang dùng 700d ... e cũng định nâng cấp lên ff mà ko biết nên lên 5d3 hay lên thẳng 5d4 mấy cao nhân chỉ giáo em với
@archi-T E định cuối tuần rước e 5d3 về để chụp chụp ảnh cưới .sự kiện .kỷ yếu .studio . mà vẫn phân vân vụ lens ..e có 45 củ khoai cho lens .bác xem tư vấn giúp e chút ..e tính mua lens cũ chứ cũng ko nhất thiết phải mới
@vũ duke 45 củ thì 70-200 và 16-35 + 50 stm là đẹp.
@archi-T 70-200 f4 hay f2.8 vậy bác ?nên lấy is hay non is hả bác
@vũ duke 70-200 f2.8 2nd 19 củ, 16-35 f2.8 mark 2 2nd 20 củ, 50 stm 2nd 2củ, còn 4 củ làm cái flash, pin.... Nếu có lúa thêm mới lấy nổi is2 tầm 30 củ 2nd, 45 chai chỉ đủ 2.8 non is thôi
nhìn máy ảnh EOS 5D Mark IV đẹp quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019