Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Máy ảnh Fujifilm X-A2 chính hãng

tuanlionsg
4/4/2015 7:35Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích dáng hoài cổ như thế này. Giá cũng ổn. Đã từng dùng Fuji, khá là tốt và bền bỉ (Con P9600 thì phải, lâu quá rồi kg nhớ nữa). Có nên đẩy chú 40D đi kg ta?
e đang phân vân với A5100, cũng tầm 11tr, babcs nào tư vấn e với ạ
thanhups
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhatientri Chưa dùng fuji bao giờ nên khuyên dùng A5100 cho có đồng bọn...
Không có tiền mua Leica thì mua em này giống giống cũng đc, kiểu dáng hoài cổ!
máy này có EVF rời không ạ, nếu có thì giá bao nhiêu
taducanh
TÍCH CỰC
9 năm
Fuji mà ko xài cảm biến Xtrans thì ko tận hưởng được cái giá trị cốt lõi của Fuji rồi. Nên mua XM1 chứ đừng dùng dòng XA
Dark_road
ĐẠI BÀNG
9 năm
@taducanh Thanks bác. E định mua con thật gọn để mang cho nhẹ vì đi nhiều. Em đang lăn tăn XM1 và A6000, budget tầm 15tr.
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
@Dark_road Không có EVF có thể sẽ là vấn đề to về sau, nhưng trước mắt với người mới cầm máy thì chắc cũng không quan trọng lắm ;)
Nhưng mà A6000 thì dc hầu hết mấy trang review đánh giá là con ngon nhất năm 2014. Bị cái dàn lens Fuji ngon hơn của Sony nhiều. Còn lens sony rẻ hơn.
kimsoodee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dark_road Bác tìm hiểu em X20 hoặc X30 thử xem. có Xtrans, nhỏ gọn đi du lịch thì rất hợp, tuy máy compact nhưng chất màu thì tuyệt vời bác à. G
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@nforce Thế nếu mình muốn mua con để đi chơi ko cần lens thì mua con a6000 hay con này.
Thích kiểu cổ cổ
@Dark_road Hôm bữa em thấy XM1 đang có khuyến mãi combo body và lens 27mm 2.8 có 9.5 củ thôi. Không biết bác có biết không?
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Đã được cầm máy trên tay của ông anh, nói chung kiểu dáng thì ok, nhưng cảm giác cầm ko thích. Có lẽ cầm DSLR quen rồi hay sao ý 😃
nhìn thấy hơi hoài cổ.
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
giá tốt đấy chứ, có khi còn tốt hơn cả nex nữa
đầu tuần sau dự định đi mua x-a1, chắc đợi có km mua luôn x-a2 đc ko mấy bác ^^ , x-a2 chụp nhanh hơn và tự sướng tốt 😃 mà cho mình hỏi khoảng nhiu tháng fuji km sp của mình vậy ^^
@minibavuong giá mới các đại lý đang đưa ra là 11.500.000 ( kèm KM nhiều thứ đó bác ^^ )
anhcaoboi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@viethung.gdd Nguyễn kim bán có 9.790k thôi kìa bác
http://www.nguyenkim.com/may-anh-fujifilm-x-a2-xc16-50mm-bw-nau.html
boyapt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này lấy nét hình như nhanh hơn A1 thì phải, đang dùng A1 thấy quá ngon trong tầm giá 8tr :p
hiepsidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho hỏi là phần bạc của X-M1 là nhựa hay kim loại vậy
Thích em rồi đó, quất thôi... Về làm bạn a 6000 là OK ..!
MrYenThanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau 1 đời A1 Fuji vẫn ko cải tiến cái vụ lòi dây điện màn hình ra ngoài. 😔

Giá tốt quá. Màu nâu. Nữ dùng siêu đẹp. Đổi kit 18-55 thì phê hơn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
đại lý hàng chính hãng ở đâu bán ad?
@haoxiang1102 bạn có thể qua các đại lý đây 😆
Giang Duy Đạt
Photoking
Digiword
PhuQuang
KhanhLong
AnhDucDigital
..........................
@viethung.gdd địa chỉ cụ thể 1 cái ở hà nội bạn ơi
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
Con x a2 này đâu có xtran đâu bạn??
E đang sử dụng X-M1 vs 27m 2.8.
Nói chung là rất hài lòng ạ... Tuy ko có EVF, nhưng bù lại màn hình LCD lật, xoay khá linh hoạt... Tuy nhiên, ban ngày có hơi chói sáng 1 ít. 🆒
Về phần Cảm biến X-Trans của Fuji, E hài lòng và ấn tượng nhất là Cảm Biến này... Khả năng khử noise khi tăng ISO cao nhất của Fuji là 1 điều E thích nhất. ;)
Là 1 người vui đùa, chơi ảnh thanh cảnh, nhẹ nhàng... E chọn Fuji, và Fuji ko làm cho E thất vọng...
Ngày xưa, E chơi combo D90 + 35 1.8G... Khi chụp đêm, nếu tăng ISO lên 1600 là ảnh đã bắt đầu Noise, bệt màu khá rõ...
Nhưng khi cầm Fuji tăng thử 3200, 6400... Nó làm E giật cả mình... 😁
Nói chung, E ko làm Ảnh Dịch Vụ. Nên sau 5 năm chơi Nikon DSLR, E tạm chia tay cuộc tình dài lâu nhất... Để đến với E Fuji nhỏ gọn, xinh xắn, nhưng mang trong mình 1 cảm biến X-Trans APS-C 16mb mạnh mẽ...
Cảm Biến X-Trans này vs Nikon D90 cũ của E là 12mb APS-C. => Nước ảnh Fuij Ăn Đứt cho D90 của E ngất ngây lun...
Đặc biệt cái màu Fuji nó ko lẫn vào đâu dc hết ạ...
ISO 3200 :D
Bánh
[​IMG]DSCF0291 by trungnt.photo, on Flickr
😃
"Sức Sống"
[​IMG]DSCF0215 by trungnt.photo, on Flickr
:rolleyes:
Mùa Lá Khô
[​IMG]. by trungnt.photo, on Flickr
@Cuong Nb Ko phải cái Giá Cao thì phải mua DSLR đâu bạn nhé... Quan niệm này, xưa lắm roài...
Người dùng mirrorless ko phải là Họ ko có tiền mua DSLR đâu. Mà chỉ là Họ chán chơi DSLR thôi bạn ơi...
Cảm biến của mấy E mirrorless bây giờ vượt trội những DSLR tầm bậc trung, bậc vừa hết roài...
DSLR giờ chỉ phù hợp cho những tay làm Ảnh Dịch Vụ thôi...
Còn mirrorless là dành cho phân khúc khác... Dành cho những ai yêu chụp ảnh, thích sự gọn nhẹ, chơi ảnh thanh cảnh... mà chất ảnh vẫn tương xứng với cái Cảm biến APC-S mà ngày xưa chỉ có DSLR mới có bản biến này thôi...
Còn giờ Mirrorless, nó ra tới cả FF lun roài... Sợ ko có tiền mà mua thôi :rolleyes:

"CM này đã được viết trên những cm trên... Nhưng Tôi phải copy lại, và dẫn chứng cho bạn 1 lần nữa... Hy vọng bạn hĩu.
Còn nếu Bạn thích body DSLR, điều đó cũng tốt... Nhưng Bạn đang sai lầm "Có tiền là phải DSLR" thì xin mời bạn về Box DSLR mà chơi ạ
Thanks"
hero130
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Calvin_trung Đồng quan điểm với bạn.
@Cuong Nb Uk thì bạn cứ mua DSLR đi, mỗi người chọn 1 cách chơi mà. Chỉ là hiện tại thì DSLR cũng chẳng hơn gì Mirrorless hay Compact đâu (tất nhiên là so sánh cùng giá)
@Calvin_trung
Hay 😆
Ayo Won
ĐẠI BÀNG
9 năm
😆 đọc kỹ trước khi cm

@Ayo Won Tôi cm trước khi bài được sửa ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019