Trên tay máy ảnh Panasonic GX1: máy đẹp, ảnh khá, lấy nét nhanh

sonlazio
14/12/2011 1:5Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
mình ở HỘI AN,biết mấy pro về thì giao lưu rùi

Em rất thích tấm này.
Máy thạt sự là rất đẹp, thèm quá đi mất!
giá 700$ cho chất lượng và tính năng tương đối thế này là quá tuyệt. lấy nét nhanh với đánh flash thế này theo mình nhìn hình là khá tốt.
thêm một lựa chọn cho các bạn đam mê nhiếp ảnh.
@sonlazio: chức năng bấm vào của con lăn có từ GF1 rồi mà bác.

Rất thích chú GX1 này nhưng vẫn đang hài lòng với GF1 nên chưa đổi được. 😁
Bây giờ nhiều lựa chọn quá! Nhưng sao chưa wifi được tích hợp vào máy ảnh nhỉ, để chuyển hình lên mạng hoặc lưu vào máy tính cho lẹ hơn.
thau ốc ngon quá..............
tuananhcpls
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy và ảnh đều đẹp 😃
Cám ơn bạn sonlazio về bài viết giới thiệu Pany Lumix,mình cũng đang xữ dụng Lumix GF2,thích sự gọn gàn của một máy ảnh tốt,đi du lịch quá tốt với cái túi máy ảnh nhỏ với lens 14-42mm ,lens 14mm f 2.5,lens 45-200mm (có thể 2 lens M42) đủ rồi,có thể không có pro..he.he..
Máy chất ghê, hình chụp cũng nét nữa
Toàn hình resize làm sao bạn biết được nó nét?

GX1 này mà kết hợp với ống 20mm f/1.7 nữa thì siêu ngon :devil:
bạn không thấy sao, hình như thế còn đõi gì nữa
Ờ... ờ... thấy, hùa theo cái... ôi nét quá. Các bạn dzô thêm nào.

/ Xin lỗi các bạn chứ mình ghét kiểu hùa theo. Chắc chắn GX1 chụp sẽ nét hơn dòng GF rồi. Một thời chinh chiến :x
Chẳng hiểu bạn nói cá quoái gì ở đây nữa.
taducanh
TÍCH CỰC
12 năm
Ảnh đã qua xử lý thì không nên sử dụng làm review máy.Thiếu sự chính xác, trung thực của sp
Anh có vẻ bị chỉnh màu hơi nhiều trông ko thật lắm
razormeback
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất mê Panasonic, Máy ảnh góc rộng FX36 mua đã gần 4 năm mà vẫn xài chuẩn như ngày nào 😁
trieu1209
TÍCH CỰC
12 năm
Cái hình cuối ép dẻo laptop
Các bác cho hỏi mún mua con này thì mua ở đâu ạ? Giá về VN là bi nhiu vậy? Trông mà phát thèm rùi đây.
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
photoshop hay sao ấy nhỉ
tutmin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác có thể xem thử một số hình Nguyên gốc tại đây: http://www.box.com/s/dk23ix6n7jk66vaakxf5

wan
TÍCH CỰC
12 năm
dòng này thiết kế đẹp chắc chắn mà,hồi trước cực mê nó,mà sau này dính duyên sony nên cứ ngóng sony thôi hixhix
Mua hàng điện máy gia dụng thì thích panasonic, nhưng máy ảnh thì cùng giá tiền mình vẫn nghiêng về Canon/Nikon hơn. Tuy nhiên, con GX1 này chụp hình nhìn đẹp nhì? Hơi xao động chút chút rồi nè ;)
Quá đẹp so với qui định, em cũng đang sở hữu 1 chiếc Lumix và cũng khá bằng lòng với những gì nó mang lại với giá tiền mà mình bỏ ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019