Trên tay máy ảnh Ricoh GR II - Lấy nét rất nhanh, khử nhiễu tốt, kết nối Wifi

tuanlionsg
28/9/2015 5:15Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kusanagi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hnadov: Ngon quá bác 😁 Tiếc là em máu bộ này hơn .... đang phấn đấu ... chơi máy digital riết cũng chán chán rồi :D
zicchid
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kusanagi 😃 Sao bác không làm luôn con GR máy film cho... tiện dụng
namtoqn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kusanagi Trên xomnhiepanh đang có bác bán con GR1s 6tr kìa bác
kusanagi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em sưu tầm được vài cái lens Contax G đang chơi với A7r nên kiếm thêm cái máy film G1 nữa cho đủ bộ, với lại cũng mê chất màu Contax G 😃
Giới thiệu bác con Sony R1. Con này ra 10 năm rồi cảm biến APS size to hơn cái 1 inch của RX100, ống zoom Carl Zeiss tương đương tiêu cự 24-120 trên fullframe rất tiện khi đi du lịch. Khuyết điểm là nó hơi cồng kềnh iso hơi kém chút nhưng mình cũng đã xài qua rx100ii và thấy màu ko ngon = con này, mình chụp con này toàn để gốc chứ chẳng kéo màu thêm
www.flickr.com/photos/kusanagivn/albums/72157659363282621
yuuki_ami
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nospecial Không đú nổi với compact của leica, sony, fuji đâu bác ạ.
@nospecial Muốn phân hạng phải xét theo tiêu chí cụ thể nào mới được, chứ phân hạng chung chung thì con RX1 của Sony là trùm cuối rồi.
kusanagi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nospecial Bác chơi phong cảnh thì phải vừa có wide vừa tele, tuy con R1 chưa đáp ứng xuất sắc nhưng cái dãy tiêu cự đó thì quá đẹp cho 80% nhu cầu rồi. Mấy cái ống đa dụng thường nó khá cồng kềnh như con R1 là vậy đỡ rồi đó, tính ra vẫn gọn hơn mấy con dslr d7000 5d .v.v...chán
zicchid
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kusanagi He he, bác chơi Contax thì quá ngon rồi. Em cũng chơi len MF nhưng mà cái tầm Contax thì cao quá😁. Em chỉ toàn chơi M42 thôi. Chắc dự kiến lên thêm GR để tiện chụp phố chụp phường cho tiện.
mrcohu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi hi trên kia có bạn Nam gì slogan "chụp và choẹt" và "nhìn ảnh nói chuyện" nghe kinh nhỉ, mình vào flickr xem thì chưa được tốt. 😃. chụp lung ta lung tung. Trên flickr được cái khôg có likes động viên như facebook, khi nào số người theo dõi bằng số người đang theo dõi (trên 300) thì hãy nên dùng 3 cái câu "nhìn ảnh nói chuyên" sặc mùi mấy ông dở hơi cả ngày ngồi ấn F5 trên vnphoto.
namtoqn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrcohu Vậy ảnh của bác đâu =)), đưa ảnh ra nói chuyện nào. Không có ji để nói thì lượn đi chỗ khác cho người lớn nc, ok?
mrcohu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@namtoqn https://m.flickr.com/#/photos/101684417@N05/
Đây Flickr mình đây bạn muốn nói chuyện gì? Hả máy ảnh gia người nhớn ^^
namtoqn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrcohu oh, ảnh cứ như của thanh niên mới biết chụp xóa phông vậy ấy,phải nói là ảnh quá tầm thường, ko nên phán xét ảnh của người khác khi ko biết chút gì nhé.
Mà thực ra, mình sẵn sàng lắng nghe góp ý, cơ mà trình của bác, còn xa lắm để góp ý cho mình. Chào thân ái và quyết thắng.
Bác nào cũng cho là trình chụp ảnh của mình cao.
Em đề nghị có một trọng tài, như là bác tuanlionsg hoặc cuhiep, thì mới có kết quả đúng.
---
Show vài tấm tiêu biểu của 2 bác này,😃
1. Ảnh của namtoqn

2. Ảnh của mrcohu

mrcohu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@banhmi_sg Bạn nhầm rồi, đọc lại comment của mình mình ko hề khoe hay chứng tỏ điều gì vì mình chụp ảnh cũng bth, ko thật sự nghiêm túc. Mình ko hề nói là trình mình cao. Ngay từ đầu mình comment khi bạn gì gì đó comment và show flickr là ko nói nhiều gì gì đó.. Nhìn ảnh nói chuyện.... Blah blah... Nói rằng bạn ý chụp như thế thì ko nên phô trương hay trích dẫn 3 cái câu nghe có vẻ pờ rồ. Sau đó bạn ấy mới bảo thế thì show flickr đi thì mình show thôi. Ko hề có ý tranh đua.
burgboy
CAO CẤP
8 năm
  • "Thiết kế bền, nhỏ gọn linh hoạt như một khẩu súng Đức."

Thích nhận xét đầu tiên của anh Tuấn.
zicchid
ĐẠI BÀNG
8 năm
@burgboy Nhỏ, gọn những cực kỳ đầm tay. Dùng 1 tay chụp rất thoải mái 😁
tmn
TÍCH CỰC
7 năm
ảnh đẹp
Mình muốn mua 1 chiếc Ricoh II, mọi người có thể chỉ giúp mình nênmua ở đâu thì đảm bảo về chất lượng vậy ạ?
@Werewolf_renki Nếu mua mới 100% thì vào đây là bảo đảm nhất https://tixiai.com.vn/san-pham/may-anh-compact-ricoh-gr-ii/
mình mới biết về dòng Ricoh GR này qua bài viết anh Didu. Mình dân kiến trúc, thích có 1 máy ảnh nhỏ gọn, không cần quá xịn để bảo quản như mấy dòng DSLR từng chơi lúc trước. Bỏ trong cốp trong balo, đi thấy công trình đẹp, chi tiết hay thì chụp lại. Điện thoại vẫn mãi là điện thoại. Cảm xúc cầm điện thoại chụp không nhiều dù đã thử qua dòng xperia mark.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019