Trên tay máy bay gập DJI Mavik Pro

sonlazio
9/11/2016 14:20Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem giáng sinh này có giảm giá không tích cóp làm 1 con. Thích con này thế.
Đẹp nhưng mục tiêu đang là cái 6s Plus 😁
otro
TÍCH CỰC
7 năm
Cho mình hỏi bạn @sonlazio có vợ chưa vậy? Đừng xoá cmt mình nha.
@otro Mod Sơn có vợ lâu rồi bạn à, mà không hiểu tại sao bạn lại thắc mắc vấn đề này?
otro
TÍCH CỰC
7 năm
@shinichi_11_11 Định đánh đồn có địch! Kkk. Vậy mà cứ tưởng...
Nó khác gì Drone đâu nhỉ?
@DONG HO THE KY Bác nói cứ kiểu như wave thì khác gì xe máy đâu.
Tedy186
TÍCH CỰC
7 năm
Bay xa được khoảng 7km, thử nghiệm bay được 27 phút, nhưng chắc thực tế thì ít hơn
http://store.dji.com/product/mavic-pro?gclid=CjwKEAiAu6DBBRDDr6-e_6698E0SJACvuxnyo79K8t5BNA1W4fWKirUtgczin9osxKkQEcjINRBp-hoCC1rw_wcB
ý mình nói gọi nó là drone thì đúng hơn chứ... chữ máy bay hay ap dụng cho những thiết bị bay truyền thống hồi xưa như máy bay cánh quạt, máy bay trực thăng và máy bay phản lực ... còn con này gọi drone thì chuẩn hơn
Làm game tặng con này đi bác.
Sai chính tả rồi mod @sonlazio ơi
Screen Shot 2016-11-13 at 12.19.09 PM.png
tucammoi
TÍCH CỰC
7 năm
rẻ hơn Phantom 4 của tàu mà hiện đại quá, xin hỏi nước nào sx?
@tucammoi Cũng là chung 1 cty mà bác.
Mà hiện đại thì hiện đại, làm nhiều có kinh nghiệm thôi, nước nào liên quan gì đâu, con karmar của gopro không lầm thì bên us đấy, thua xa dji luôn.
nightbg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tucammoi Của Tung Cẩu bác ạ
@tucammoi vãi thánh rồi, DJI trình ình ra
@tucammoi Nó là tàu đấy & nó đang đứng đầu thế giới về mảng này nhé 🆒 🆒
Nhân Tiện bán Phantom 3 Adv 13 củ bác nào máu ko
Có lẽ đây là chiếc drone mình muốn xài
Trước đây nhìn mấy cái drone khác quá chán vì nó quá to
Đợt này hàng về nhỏ giọt, khan hiếm, rất nhiều người nóng lòng... mavic đang gặp rất nhiều lỗi vặt nên hiện tại DJI mới chỉ đang cố gắng ra các bản vá lỗi thôi, mà lỗi này xong lại đến lỗi khác! Chất lượng video quay cùng là 4k nhưng vẫn thua tom4
Karma chỉ hơn mavic được 2 điểm là có thể tháo camera ra gắn vô gimbal và camera của gopro ngon hơn (nhưng giá quá chát).. ngoài ra thì mavic đè bẹp karma trên mọi tính năng và chi tiết...
homelessz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không thể so sánh con này với các dòng phantom được. Cũng như không thể so sánh phantom với các dòng industrial drone, mỗi cái đều có những khả năng riêng. Mình chưa từng xài qua con Mavic này nhưng nhìn qua có thể hiểu, con này được thiết kế theo dạng sport. Tất cả tính năng bay tự động và tránh chướng ngại vật được mang lên con Mavic để tối ưu chức năng follow của nó. Nhưng do hy sinh trọng lượng đáng kể được thiết kế mini như này thì mình tin chắc Mavic cũng giảm bớt đáng kể khả năng ổn định cho drone va camera luôn. Thí dụ thông số trần bay, khoảng cách, sức gió sẽ giảm đáng kể đối với con Mavic này, điều mà những con phantom hoặc những con drone cùng size khác sẽ không bận tâm.
Huynh ha Tan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@homelessz Trần bay và khoảng cách hơn PT4 đấy bạn ah
harry52
ĐẠI BÀNG
7 năm
@homelessz Nếu bạn xem các review trên Youtube thì Mavic ko bị ảnh hưởng nhiều khi gió mạnh. Một điểm khác nữa là ở chế độ sport mode, propellers của Mavic ko bị xuất hiện trong khung hình như PT4.
Một ước muốn cháy bỏng đc bay 😁
taophi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng Xiaomi đưa giá em nó xuống còn 1/2 thì ngon
Đẹp ngon, ma giá cao, khôg đủ lúa mua
Cái đích của mình là mua nó về làm đồ chơi, giá mà giá nó tầm 15 củ mua về chơi thì hay quá
R.O.G.er
TÍCH CỰC
7 năm
0:40 của clip
thấy phần cam nó rung rung rõ ràng luôn :v
cautuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@R.O.G.er máy chưa bật nên chống rung chưa hoạt động bạn ơi. cam đang chạy tư do. bât máy lên cam nó mới đứng
xin phép hỏi con này pin bao lâu? Gió mạnh thì em nó có bị cuốn không?
làm quá, cắt ghép chỉnh sửa cơ bản video 5p youtube là biết cách làm, còn cái này chỉ là đồ chơi cho dân bt chứ chuyên dụng thì ko xứng.
có ai nói nó ko phải drone ?
Đang tính mua con này sau khi ss phân vân với Karma, mà 15 này DJI hình như tung ra sp mới, sau đó mới qđịnh mua hay ko.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019