Trên tay máy chơi game cổ: màn hình đủ xài, hỗ trợ rất nhiều hệ máy, tự chép ROM game, 1,4tr

ND Minh Đức
1/11/2018 12:56Phản hồi: 187
Trên tay máy chơi game cổ: màn hình đủ xài, hỗ trợ rất nhiều hệ máy, tự chép ROM game, 1,4tr
Bỏ ra 1,4 triệu, các bạn sẽ có một chiếc vé quay ngược thời gian trở về với thời tuổi thơ ngồi mài đũn quần ngoài các hàng điện tử băng 2 nút, 4 nút, điện tử thùng,… cùng chơi các trò cảnh sắt bắt khủng long, nấm lùn,… Đó chính là những gì mà chiếc máy chơi game cổ RetrpGaming có thể làm được.

Kỳ thực trên thị trường có rất nhiều chiếc máy có thể làm được điều này nhưng có 4 điểm mà mình thấy RetroGaming hơn những máy khác: chép được game vào thẻ nhớ, hỗ trợ rất nhiều nền tảng game retro và có cả giao diện tiếng Việt, hỗ trợ kết nối 2 máy lại với nhau để 2 người cùng chơi một tựa game. Mới có 3 điểm thôi, điểm hơn thứ 4 nữa chính là giá tiền cũng hơn nhiều máy khác có cùng chức năng trên thị trường.

Đây là chiếc máy game Retro với màn hình ở giữa và 2 bên là các nút điều khiển, tổng thể giống như một cái tay bấm game 4 nút hồi xưa. Phần vỏ bán trong suốt nhìn thấu được cả vào bo mạch phía trong khá đẹp mắt.

Chúng ta vẫn có 4 nút điều khiển XYAB như các máy của Nintendo xưa giờ.

Nút nguồn ở bên cạnh trái.

Cạnh trên là cổng sạc miniUSB (cái mình ghét nhất vì bây giờ đâu còn phổ biến nữa). Một cổng xuất tín hiệu hình ảnh ra ngoài và đặc biệt là có cả cổng để kết nối với một máy khác và chơi Coop.

Cạnh hông là con lăn điều chỉnh âm lượng, cổng 3.5mm ở cạnh dưới.

Ở mặt lưng chúng ta có một khe cắm băng game với thiết kế và kích thước bằng với băng DS hồi xưa. Nhìn vào bên trong dễ thấy cục pin của những máy Nokia hồi xưa.

Quảng cáo

Điểm đặc biệt của “cuộn băng” này là có một khe cắm thẻ nhớ để chúng ta chép thêm ROM game các hệ máy cũng như nhạc, phim,… Đây là cái mà mình đánh giá rất cao chiếc máy này so với các máy khác có cùng chức năng trên thị trường.

Máy hỗ trợ rất nhiều hệ máy game khác nhau. Bao gồm cả máy điện tử thùng, neogeo, GBA, GB,…

Thấy game quen không anh em? Nhìn chung các nút bấm khá ổn định, máy chạy mượt, âm thanh đủ nghe chơi game,…
Cám ơn Broshop cho mượn máy trên tay

tren_may_retro_Tinhte_2.jpg tren_may_retro_Tinhte_3.jpg
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao dạo này hay có những máy những game hoài cổ thế hả các bác? Game mới khó chơi và mắc tiền quá đúng ko ah?
mótfonetui
ĐẠI BÀNG
5 năm
@virutmath Giả lập chạy k ngon
Đã thử trên ipx và pixel2xl
Làm như nó kéo cái file giả lập nên nặng
Caia này chuyên trị game thùng nên nó khác, từng chơi con gba và giả lập gba thấy gba mượt hơn nhiều
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@mótfonetui Cái máy này cũng là giả lập các máy kia thôi bạn, chứ có phải chính hãng nó đâu. Bản chất nó vẫn là một cái máy cấu hình thấp, vừa đủ để chạy OS và giả lập các hệ máy kia thôi bác
Cordin89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vule123 Ngày xưa khó khăn, đứng dòm người ta chơi, nên giờ mua cho bỏ thèm, chứ chơi vài bữa cũng chán
Cordin89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mótfonetui Note10 giả lập ps1 cấm tay cầm chơi mượt
Máy này phải cài firmware OpenDingux Next97 vào mới ngon, bản mới 1.5, chơi được mấy game PS1
Đang cày game Mario 3 với con gái bằng máy này
=))
@KENTNGUYEN911 Game thùng phải tùy hệ máy, phải chép đúng vào thưmục của nó chứ không phải chép đâu cũng được
Như firmware 1.6 mấy game FBA phải chép đúng vào thư mục fba
@trungkhiconmtv Cheat gba sao vậy bạn mò hoài mà không được ai biết chỉ dùm thank nha
citizen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trungkhiconmtv có phải bản 4 là bản có sẵn 3000 game và có thêm giao diện tiếng Việt ko bác @trungkhiconmtv ???
@citizen Bản nào firmware gốc cũng có tiếng Việt nha bác
nhà có 1 đống gameboy xài nát 😃 h pc chơi không hết rồi
để cho anh em đam mê quay về tuổi thơ. 😁 game bìa thì mình hay gọi là anh Mỹ đen. :D 1 thẻ đi về nước với thằng bạn. :D nó chết trước xíu. Ngồi chói mà xung quanh cả đám trẻ vay quanh, và tụi bạn bè xem 2 thằng. Nhớ lại vẫn còn hồi hộp.
TT10
TÍCH CỰC
5 năm
@thaido_design Game này chỗ mình gọi là Bộ Đội, cũng 20 năm rồi hồi đó mấy máy game thùng này thịnh hành lắm
yaiba1989
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TT10 Mua cái cần này về chơi cho có tuổi thơ dữ dội = ))
Kid_Alone
TÍCH CỰC
5 năm
Giả lập pokemon chắc ngon, mà kiểu giống gameboy nhỉ. ^^
Ôi cái cổng sạc từ đời tống
ngoanrazo
TÍCH CỰC
5 năm
làm con psp cho lành
Có chạy đc ashphalt 9 k ta?
@carddienthoai.com Làm sao chạy được hả bác. Bác giỡn nhây quá
nhìn cổng kết nối USB đó là ko ưa nổi truyền tải dữ liệu sạc cực chậm
khitamdao
TÍCH CỰC
5 năm
@nhân hunter mấy game này thì chép qua cổng như này vẫn quá nhanh mà, chứ như game mấy chục GB thì mới chậm 😁
@nhân hunter Game tính bằng MB thôi mà bác làm quá. 😁
@nhân hunter Rút thẻ nhớ ra cắm vào đầu đọc thẻ chép cho nhanh nhé
Syter
TÍCH CỰC
5 năm
@O.R.A.N.G.E Đầu đọc thẻ liên quan gì tới read/write capacity của thiết bị ba
@Syter B có hiểu comment của t muốn nói j ko vậy?
phucbui1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
Oh my Jack 😆
Các a tàu có đủ các thể loại
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chơi đc nhiều hệ máy là cái đáng giá nhất rồi. GBA với các bản pokemon bất hủ.
@HaLeDa Pokemon giờ ông nào rảnh ngồi luyện level lại cũng ghê gớm đấy, hồi nhỏ thì thích
colenao00
TÍCH CỰC
5 năm
@Hunglong96 chơi đc cỡ tổng 3 tiếng là ngán 😁
Cảm giác nút bấm thế nào bác? Có nhạy không? Có êm hay dính nút gì ko ?
colenao00
TÍCH CỰC
5 năm
@graphiclancer đánh giá tiền hơn hẳn mấy máy 400k super gì gì đó
luyen
TÍCH CỰC
5 năm
có chơi đc mấy trò như contra, boomberman ko các bác?
@luyen Chơi tốt nhé
@luyen Mấy trò đó bắt buộc phải được rồi bác ơi 😁 làm sao thiếu nó
@luyen Chơi máy này ngon hơn https://shopee.vn/hbinhlove2003/1034224905?version=d994cadf5a6a0ff632a01e62889455a2
marklost
TÍCH CỰC
5 năm
@hbinhlove2003 Thấy link đâu bác, cho ít rì viu so sánh với máy trên đi ạ
ggunf
TÍCH CỰC
5 năm
Cái giá mua như bị mắc thỳ phải 😁
Mua ở đâu nhỉ
Trên này có ai từng cài games Nes như contra cho mình hỏi, trên ios cài giả lập Nes vào có chơi được trên tay cầm bluetooth không hay phải chơi trên màn hình cảm ứng? Nhà còn mấy con iPhone 4 tính Jaibreak xong cài giả lập rồi mua cái tay cầm bluetooth kẹp chết vào để dành chơi, mà không biết có điều khiển được không
@huu thuan Tuỳ app giả lập có hỗ trợ tay cầm bluetooth hay không nữa.
yaiba1989
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huu thuan Được bác, đang chơi nes, snes, gba đầy đủ trên con iphone 4 😃 có cần game thẻ nữa
@yaiba1989 Bác cho em xin cái ảnh tay cầm của bác với để em tìm mua
yaiba1989
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huu thuan Mình dài DUO GAMER

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119