Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy chơi game cổ: màn hình đủ xài, hỗ trợ rất nhiều hệ máy, tự chép ROM game, 1,4tr

ND Minh Đức
1/11/2018 12:56Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhducftu
TÍCH CỰC
5 năm
Quan trọng chơi có đạt đc đúng khung hình của nsx game k hay lại bị chậm lag tung chảo
Nhìn cái chân sạc hé lô mô tô là bất mãn ...
nqt9002
CAO CẤP
5 năm
có máy nào chơi đc các tựa gameboy như ngày xưa ko 😁
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@nqt9002 Thời nay thì dùng giả lập trên android + tay cầm game thì hợp lý hơn mua mấy con này bác ạ. Giả lập đủ các hệ luôn, Không thì bác mua cái PSP cũ, cũng giả lập đủ thứ, hàng chất lượng hơn hẳn mấy con này rồi, chơi cả PS1 với PSP luôn
nqt9002
CAO CẤP
5 năm
@DearGodVN cũng đúng cơ bản hàng này chủ yếu hoài niệm thôi. Vẫn nhớ hỗi xưa dùng gameboy chơi pokemon huyền thoại. Cảm giác ấy tới nay vẫn còn
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@nqt9002 Mình cũng thế bác, nhưng mình không hợp pokemon, chỉ gắn bó nhất với the legend of Zelda 😁
lordzedo
TÍCH CỰC
5 năm
thích hoài niệm thì tìm mua hẳn hệ máy nào chứa game đó mà chơi cảm giác hưng phấn hơn nhiều, còn mấy cái máy tổng hợp này mua làm gì tốn tiền,có chăng là chỉ dành cho mấy thím xài iphone..chứ còn xài android cứ mua cái tay cầm vài trăm k về cắm vào điện thoại tải giả lập về hỗ trợ tận răng (chơi 2 người, cheat các kiểu, chỉnh nút, lưu nhanh..), còn chơi được cả game PS1 độ phân giải HD nữa,..về độ tiện lợi cũng hơn hẳn khi chỉ cần đem theo cái tay cầm nhỏ gọn hơn thay vì mang thêm cái máy này...cái máy này còn lâu mới bì được..
Mấy thể loại game di động bây giờ toàn bắt nạp tiền hút máu , cách chơi thì nhàm .

Mấy bác có máy Android xài chíp 625 trở lên thì tải giả lập PSP và NDS , PSX , MaMe , rồi kiếm rom chép vào thẻ nhớ chơi bao phê vừa ôn lại kỷ niệm xưa , mà các game của hệ máy PSP NDS PSX thì bao hay , toàn những game huyền thoại , hơn đứt các thể loại game di động hút máu bây giờ . Như game Super Mario trên Android hay IOS có cách chơi đúng là đồ trẻ con , chơi Super Mario trên giả lập NDS đúng là sướng hơn trăm lần . Thằng Tekken trên mobile cũng cùi không kém , khác xa Tekken trên psp .

Sắp sửa được chơi PS2 trên điện thoại Android .
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@ngoinhala PS2 chắc là được tùy game vì cái giả lập PS2 này củ chuối lắm, bao năm trời rồi mà nhiều khi chơi vẫn chưa ổn định bác ạ. Mình giờ cũng vẫn hay chơi NDS, nhiều game rất hay
lordzedo
TÍCH CỰC
5 năm
@ngoinhala game PS2 máy PC cấu hình khủng xài giả lập còn giật lên giật xuống mà Android đòi giả lập được à 😆) mơ đi nhé, nhanh cũng phải vài năm nữa, đừng thấy nó test game mượt là tưởng chơi được, mấy game ps2 mà chơi mượt được trên android cũng chỉ là mấy game nhẹ đồ họa thuộc hàng lởm khởm (nâng cấp từ ps1 lên) hơn nữa số lượng cũng cực kì ít, họa chăng được 1, 2 game là cùng...
trung12kls
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết pin máy này thế nào? Bác nào đang dùng nhận xét dùm với
Cũg ko bằg psp nhỉ
Cordin89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chủ yêu hót tiền những người lớn giờ đi làm nhớ về ngày xưa không có tiền đứng nhìn người khác chơi.chứ mình nghĩ chơi mấy ngày lại cất tủ
Nhìn hay ghê :3
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ smartphone cũng đáp ứng nhu game hết r chắc cũng ít ng dùng quan tâm đến
TechBear
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy cái này thỉnh thoảng buồn vẫn chơi trên lap, hơi bị vui
Con trước bị chửi mãi mà ko khá lên đc à 😆 giờ lại đến con của nợ này
dEsIG95
ĐẠI BÀNG
5 năm
thích vlin
tintincon
ĐẠI BÀNG
5 năm
thật nhớ trò khủng long, đi cảnh giết khủng long chơi trên máy thùng
máy này mua ở đâu , tks chủ thớt.
hikarikyou
ĐẠI BÀNG
5 năm
có nút save/load game ko ad ơi?
Mấy con máy này lo ngại về độ bền, thích giả lập các hệ thì làm con PS Vita ổn hơn nhiều! Còn thích chơi mấy game đặc thù của Nintendo thì làm con New 2DS XL.
Giả lập hay quá, bạn nào có dùng raspberry pi thì có rom retro pi cũng chạy giả lập game tay cầm dc nhé. Nhân tiện đây có bạn nào để lại game boy thì cho mình biết nhé. Thanks
thiếu ps1 là 1 điều đáng tiếc
Mình còn con DSi thỉnh thoảng đua xe Mario Kart với chơi New Mario Bros cũng vui.

@DearGodVN Thay mấy đời pin mà vẫn ngon. Công nhận Nintendo làm phần cứng bền thật, cái máy Wii mình mua từ 2009 giờ vẫn chơi ngon.
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@graphiclancer Bác ơi, mình có con GBC với băng của nó cũng mấy chục năm rồi vẫn chiến bt mà 😁
@DearGodVN Cái GBC Advance bác chơi giữ phết nhỉ. Ngày xưa đi học mà cầm con này thì auto richkid của trường luôn :D
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@graphiclancer Đâu, cái GBA Advance khác. Con GBC là đời trước cơ bác ơi, con cầm theo chiều dọc ấy, Mình sau mới mua đc thôi chứ hồi xưa lấy đâu ra tiền mua :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019