Trên tay máy đọc sách Boox Nova Pro

cuhiep
30/8/2019 16:8Phản hồi: 252
Trên tay máy đọc sách Boox Nova Pro
  • Độ phân giải cao hơn 300ppi nên nội dung hiển thị nhìn rất thích.
  • Khả năng nhận thao tác vẽ bằng bút cảm ứng rất tốt, có thể ghi chú nhanh cũng như vẽ được tốt.
  • Chạy Android và phần cứng khá mạnh nên phản ứng máy nhanh
  • Có sẵn phần mềm để chép sách qua wifi và có chợ sách cài sẵn
  • Không có cổng 3.5 để kết nối tai nghe nhưng có Bluetooth để phát sách nói.
  • Không có khe mở rộng

Nếu bạn thích một chiếc máy đọc sách với những tính năng vượt trội hơn khả năng cơ bản của nó thì có lẽ Nova Pro của Boox là cái bạn cần. Nhưng dĩ nhiên bạn sẽ phải nghĩ nhiều vì giá của nó tới hơn 7 triệu đồng. Giá quốc tế mình thấy cũng hơn 300usd.

Tính năng nổi bật nhất ngoài đọc sách có lẽ là khả năng nhận dạng chữ viết qua bút cảm ứng với công nghệ của Wacom. Mình có thử viết vài trang thử nhờ người vẽ một chút và nó thực sự có thể dùng được như là chức năng chính. Tức là anh em cần một thiết bị để vẽ 7"8 và lưu những bản vẽ thì nó có thể đáp ứng.

Độ phân giải của máy đạt hơn 300ppi tức là rất cao, anh em có thể trải nghiệm được nét chữ cũng như hình ảnh mịn hơn, mượt mà hơn.

Khả năng nhận dạng chữ viết và cảm giác viết khá gần với thực tế nên có thể dễ dàng dùng để viết bài, vẽ vời.

Chạy Android 6 trên nền tảng chip 4 nhân, 2GB ram và 32GB bộ nhớ trong. Nên anh em quen với Android rồi và các thao tác không lạ, diễn ra nhanh. Có thể duyệt web, mở dịch vụ Google...

Màn hình e-ink dùng ánh sáng tự nhiên để hiển thị tự nhiên. Book Nova Pro còn trang bị đèn nền để anh em đọc ban đêm hay trong môi trường không ánh sáng.

Trong môi trường tối chỉnh đèn hơi vàng đọc sẽ dịu mắt hơn

Bàn phím nhập liệu đơn giản và nhanh

Quảng cáo

Trình duyệt hỗ trợ duyệt khá ổn. Dĩ nhiên anh em sẽ thấy hình ảnh trắng đen và độ làm tươi của e-ink là không cao nên vuốt nội dung nhiều media sẽ thấy nó không mượt.

Trong hộp có máy, bút cảm ứng, cáp sạc. Cảm ứng theo công nghệ của Wacom.

Hình ảnh khác:
Boox-Nova-10.jpg Boox-Nova-24.jpg

Cảm ơn nhà phân phối Akishop đã cho Tinh Tế mượn sản phẩm.
Giá 7tr990, từ ngày 20/8 đến 31/10 có chương trình đổi bất kì máy kindle cũ nào lấy các sản phẩm của Boox với rất nhiều ưu đãi (mua lại kindle cũ với giá thị trường, tặng kèm phụ kiện của các sản phẩm Boox trị giá lên tới 500k).

Quảng cáo

252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quy Le Anh
TÍCH CỰC
5 năm
Có vẻ hay cơ mà đọc sách mà thêm nhiều tính năng quá lại bị mất tập trung.
@Puppy Potter Chủ yếu vẫn để đọc sách. Thích nhất là có thêm tính năng ghi chú. Còn các tính năng khác để bác sử dụng khi cần
@Puppy Potter giờ lại ra chiếc mới Boox Nova 2 cấu hình khủng hơn

càng ngày càng giống máy tính bảng, làm được nhiều việc quá lại có cái dở 😁
Em này bộ nhớ bao nhiêu cuhiep, có hỗ trợ thẻ nhớ k
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
@cantona2908 Có những cuốn lên tới gần 10M lận, nhất là mấy bạn thích đọc kiếm hiệp nó có thể lên tới 14M-16M. Nhưng cơ bản đọc 1 cuốn cũng cả tháng mới hết
@Osmopure Ram 2 gb + 32 gb. Bác dùng thoải mái, không cần thêm thẻ nhớ
@hacrot3000 đọc tiên nghịch, tiên hiệp, mao sơn tróc quỷ....1 quyển đọc mấy tháng mới hết
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
@phamphuongviet Mình thì phục mấy ông nào chịu khó ngồi dịch và đánh máy lại 😁
trungking
TÍCH CỰC
5 năm
Hơn 7m là 7m990k =))
minoan
CAO CẤP
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com ko cùng đẳng cấp vẫn được nói bạn nhé
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Mình không thường xuyên theo dõi nên không rõ anh chàng đó ở những topic khác đã nói những gì. Tuy nhiên mình đoán hầu hết mọi người cũng không rõ anh chàng đó đã gây nên những chuyện gì trước đây. Cái mà mọi người (cũng như mình) nhìn thấy rằng tại bình luận ở trên chỉ như một câu đùa mà ngay bên dưới lại phản hồi như vậy thì chính xác là hơi thái quá.
Việc đó có thể phần nào giúp cuhiep được chửi anh chàng kia thêm một lần nhưng cái mất sẽ nhiều hơn. Nói chung đó là phản ứng không cần thiết, chỉ thêm bực mình.
tungmtcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Làm cái nghề này cũng cay, động cái nó lôi ra phân tích, trình bày, giải nghĩa, mà mặc dù mình còn đeo biết nó là ai, học đến lớp mấy thì cô giáo chết, nói chung nhọc lon lắm phải ko anh =)))
chiase83
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trungking Bởi... nói dân trí thấp thì lại tự ái! Nghĩ nó chán..,
Ai dùng SS Note cũng xài chung bút với cái này đc, mình thích điều đó, vì bút kia dễ rơi bỏ xừ
@p.a.tuan Bạn test chưa? Mình cũng có vài cây wacom nhưng k dùng chung đc!
Luubinh567
ĐẠI BÀNG
4 năm
@austin_1st Tại tín hiệu nó không trùng nhau thôi chứ nguyên lý hoạt động y nhau
devilbs
TÍCH CỰC
5 năm
Chữ mod xấu vãi lúa....
P@trick
ĐẠI BÀNG
5 năm
@devilbs Mod viết về Gà là có lí do, hehe.
Bác nào giới thiệu cái bút cảm ứng đầu nhỏ giá mềm, nhạy để anh em xài trên tablet đi!
Chứ cái tablet trên kia phân khúc hẹp quá, chưa quan tâm! Giờ mà màn hình trắng đen thì hơi oải!
@MrDuc2010 bỏ rẻ cũng 400-600k nha, lại không có palm-rejection thì hơn ức chế đấy :v
MashiXx
ĐẠI BÀNG
5 năm
so với kindle có vẻ ngon hơn rồi
cobra4eye
TÍCH CỰC
5 năm
@xversion1 không rẻ hơn đâu bác, Oasis 3 cũng ngang giá rồi
@MashiXx Ngon hơn khoản đọc PDF, đọc đc nhiều định dạng hơn, cài đc app sách ngoài, có bút để note. Kém thì kém kindle về pin
@Hoaquynhanh2512 kindle ngon hơn, nhất là kho sách của ẻm, pin và trải nghiệm độ mượt của kindle best rồi.
@phamphuongviet Mỗi máy một ưu điểm, tùy nhu cầu để lựa chọn. E đọc PDF nên không đọc trên kindle đc
có chống nước không mod
@TonyNgo0805 Không chống nước. Nhưng không cần thiết vì mình cũng đâu đọc sách dưới trời mưa hay ở bể bơi....😁
Xưa học bác sĩ mà uống cafe bị cuhiep dụ
@heobanhki còn đọc được chắc không phải bác sĩ thiệt rồi, hồi mua bác mua đ.iểm phải không 😁
Cho hỏi hãng này của nước nào vậy bác?
achilddragon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hallobamboo Hình như của Trung Quốc bác ơi. Nhưng mà về máy đọc sách màn e-ink chạy Android + hỗ trợ bút để ghi chú thì hãng này cũng tốt.
@hallobamboo Hồng kông nhà bác. Hãng này cũng khá nổi tiếng
tungmtcn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy sao ae ko mua ipad mini mà lại mua con này?
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bienlyber bác nói như thật, so với số tiền bỏ ra thì lại chẳng ngon hơn =))))
@hoangukzx Nó là máy đọc sách. Cái màn ngon hơn, k hại mắt, k mỏi mắt khi đọc lâu là đủ. Nếu iPad cũng làm được vậy thì hãy so sánh.
P/s: mình dùng iPad pro 9.7 và Kindle Oasis 1. Mỗi con 1 việc.
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@songoku_1206 thì vẫn đang nói bác kia combo kindle + ipad mini hơn tiền gấp mấy con boox này thì chẳng ngon hơn =)))

Tùy nhu cầu, ai tiết kiệm/thích 1 máy gọn nhẹ thì boox, ai thích trải nghiệm ngon thì combo bác nhỉ.
@hoangukzx Đâu có con nào hoàn hảo bác. Được cái này thì thọt cái kia. Cứ mỗi cái một việc là ngon nhất ^^
Máy này hay, cơ mà giá thì đúng là đáng quan tâm, vì hơi cao. Thôi em lại về cái máng Blackberry Playbook đọc note mấy trang dở đây. haizzzzzzz o_Oo_Oo_O
@Lythienky Mình ngày xưa xin đc mấy file .cab, đủ game các loại, cho em gái chơi, thế quái nào nó chơi được mấy hôm máy lại nóng ran lên r chết nguồn, bán xác dc 150k. Các cụ nói tiền nào của nấy quả không sai
@kehuydietngo thế là số bác đen thôi, vì đồ điện tử vẫn có xác suất hỏng mà. Mình mua máy cũ từ năm 2014 có 1,6tr dùng tới giờ. Có thể mình chỉ chơi mấy game vớ vẩn như đua xe alphal 7 thôi
@Lythienky Chơi aslphat 7 cũng lag bác ạ
@kehuydietngo Giờ mình không chơi gì trên playbook cả, chỉ dùng xem youtube với đọc sách thôi, xem youtube cũng ít vì xem trên tivi to hơn 😆
CryDKNY
TÍCH CỰC
5 năm
thôi em mua kindle ppw 2tr5 cho được việc
CryDKNY
TÍCH CỰC
5 năm
@maidng ah mình tag nhầm ban @sogoku 😆 sry
CryDKNY
TÍCH CỰC
5 năm
@songoku_1206 mình xài 4 tháng chả có vấn đề gì xảy ra 😃 có gì mà phải sợ ^.^
@CryDKNY Thế là ngon đó bác. Con nào ra cũng lỗi thì amazon dẹp tiệm là vừa :v
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
@songoku_1206 Mình chỉ là con người, mắt mình cũng bình thường như mọi người nên thấy chữ vẫn nét và rất ổn.
Có thể mắt bạn không phải mắt người nên thấy nhoè thì mình cũng chịu. Cái này là cảm nhận cá nhân thôi, miễn mình thấy được là nó được, đâu cần quan tâm bạn hay người khác nói gì, đúng không?
đọc được sách dạng PDF ko ta ?
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
@Fbiprohj Android đọc được thì chắc nó đọc được, tuy nhiên có khả năng cao là không chỉnh font chữ được như kindle
@Fbiprohj Bọn này đọc ngon
@Fbiprohj Đọc PDF cực ngon, chạy android mà, căn chỉnh các kiểu, có bút cho bác viết trực tiếp lên file luôn
Nhìn đc đó chứ
conan1212
TÍCH CỰC
5 năm
Chắc chỉ để đọc sách định dạng mobi thôi, còn pdf chắc lag 😔
@conan1212 Con này PDF cực ngon, chạy android mà, căn chỉnh các kiểu, ghi chú thẳng lên PDF luôn
conan1212
TÍCH CỰC
5 năm
@p.a.tuan bạn thử test với file pdf nặng có nhiều định dạng text và hình ảnh mix với nhau chưa, cho đến giờ mình vẫn mong đợi có cái máy đọc sách nào màn elink có thể đọc pdf mượt.
@conan1212 Tham vọng thế bạn, màn eink độ làm mới không cao, không ưu tiên hiển thị hình ảnh nên yêu cầu mượt ở thời điểm hiện tại hơi khó
maquan
CAO CẤP
5 năm
@conan1212 pdf, epub đọc ngon lành bạn nhé. Thậm chí pdf còn có nhiều tính năng hơn vì có thể ghi chú trực tiếp
@conan1212 Bác gửi file e test cho. File PDF chuẩn hay scan đều đọc đc, file nặng cũng ok nhé
GIá này thì thêm chút làm em Ipad Mini Gen 5 mẹ luôn đi cho rồi :v
@JoseyHan Cái này là máy đọc sách mà bác. Chuyên để đọc sách. Vì màn hình eink không gây hại cho mắt như đọc trên ipad
@Hoaquynhanh2512 Ipad nó cũng chuyển về kiểu màn hình như Máy mấy em Amazon, mình từng xài cả 2 và thấy cũng k khác biệt bao nhiêu 😁
@JoseyHan bạn nhầm lẫn ipad vs amazon dòng tablet rồi. Dòng kindle chuyên đọc sách là màn trắng đen e-ink, chuyên đọc sách. K giống vs ipad được
@phamphuongviet Mình xài Kinder luôn mà bạn, trên ipad, trong ibook bạn chọn nền đen chữ trắng k khác gì luôn 😃
@JoseyHan vãi bạn! đọc kindle là để khỏi mỏi và hại mắt. Màn hình ipad đặt cạnh kindle nó khác 1 trời 1 vực. cả combo apple macbook, ipad, xs max mình có đủ. Mắt bạn có vấn đề rồi. chả ai nhìn mà bảo màn hai con không khác gì nhau. Màn chuyên đọc sách mà bảo giống màn ipad thì chịu
dontask123
TÍCH CỰC
5 năm
Đã không có bluetooth còn gắn cái tai nghe vô chụp hình làm chi biết. Nhìn tưởng QC tai nghe vì nó nổi quá.
@dontask123 Có Bluetooth, chỉ ko có jack tai nghe 3.5 thôi. Đọc bài cho kĩ vào !
@dontask123 Không có jack 3.5 thôi ông.
@dontask123 Có đọc bài k 😃
dontask123
TÍCH CỰC
5 năm
@maidng Sory anh em. Mình ngáo quá, lại đọc thành không có Bluetooth mà chỉ có jack 3.5mm
ksl0v3
ĐẠI BÀNG
5 năm
có con likebook muses của Bibox ngon hơn, tương tự như này
@ksl0v3 Dùng qua chưa mà trả lời như đúng rồi.
@Hoaquynhanh2512 Thì có nói Likebook Muses tốt hơn Boox Nova Pro đâu, nên coi kỹ lại so sánh trong 2 đường link trên đi, 2 cái là của nhà bán hàng 1 chuyên về Onyx Boox và 1 chuyên về Likebook 😃
@hoang01phuong Xin lỗi bác. Em ấn vào nút trả lời dưới comment của bác nên thành tag nhầm. E dùng cả hai máy rồi. Nova pro vẫn hơn một bậc, phần mềm tốt và hoan thiện hơn. Muses của Likebook thì viết note thật hơn, viết ở đây là viết thông thường. Còn viết trên file PDF, epub...thì Nova pro hơn. Đây là cảm nhận của em, còn tùy các bác lựa chọn và hợp máy nào. Gía thì cũng ngang nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019