Trên tay máy ép chậm Panasonic MJ-L500: ép trái cây, rau củ quả ngon hơn

Nam Air
26/1/2018 7:31Phản hồi: 225
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Fivelions
TÍCH CỰC
6 năm
Tinhte ông nào cũng có cái bệnh đọc nữa nạc nữa mỡ, MJ-L500 đọc mẹ nó là "mờ zi - lờ năm trăm" đi, tiếng Việt nó xấu nó khó nghe lắm hay sao mà phải "Em trây - lờ năm trăm", tây del ra tây ta del ra ta, nghe khó chịu kinh dị.

Bên topic xe Ford EcoSport, ông nội Turquoise gì đấy cũng vậy, Ford đọc lúc thì "Pho" lúc thì "Phót" (Fox?).

Chả hiểu nổi mấy ông bị cái gì mà cứ thích ăn Hamburger chấm Phở vậy?
@Fivelions Tiếng Việt bảng chữ cái nào có chữ J vậy bạn?
Hủ Lô
TÍCH CỰC
6 năm
@Fivelions Chỉ là khác nhau cách đọc ký tự Latin thôi, theo kiểu Pháp là Mờ Dzi Lờ, còn theo kiểu Anh là Em Chây Eo, nói chung tại chữ La tinh nó là của người ta nên dễ gặp chuyện ta phát âm.. linh tinh =))
Fivelions
TÍCH CỰC
6 năm
@Airblade14 Thế còn chữ "M" thì sao? Bảng chữ cái VN ko có chữ "M" luôn hả? Xưa giờ người VN vẫn phát âm "J" là "Zi", chẳng qua là mấy ông cứ thích lí sự linh tinh. Vậy thì thế hệ con cháu vẫn còn nhiều "Bùi Hiền" lắm...
Fivelions
TÍCH CỰC
6 năm
@Hủ Lô Vậy chứ "Em Chây - Lờ" là kiểu Anh hay kiểu Pháp vậy bác? Kiểu gì thì theo hẳn 1 kiểu, đại loại giống như "Kinh tế thị trường theo định hướng xã hội chủ nghĩa" vậy, chuối cả nải =)))
cuong09m
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fivelions Công nhận cứ cố cãi nhỉ, bảo lần sau em rút kinh nghiệm thì có sao đâu, hoặc bảo là do em quen mồm.
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ông nào hỏi ép nước mía bựa vãi :lmao:
ducanh_106cz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà mình dùng máy này đc hơn năm rồi, thỉnh thoảng xay hoa quả hoặc tự làm đậu. Nói chung dùng rất ok, thích nhất mùa hè tự chế nước hoa quả.
@ducanh_106cz Con mình mê làm kem với cái máy này lắm
@ducanh_106cz cái này nhà mình cũng dùng nè...nói chung dùng bền lắm, ép nước hay làm kem đều ok cả...
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
Nhà mình dùng cái máy gì của Đức ấy, ép nước tuyệt thật
@kazumi Klarstein hay gì hả bác? Thấy hội bán online rao cũng nhiều 😃
thamlenhu
TÍCH CỰC
6 năm
Từ ngày uống nước ép nhiều da mình cũng đẹp ra nữa 😁

đọc câucuôui tưởng là bà mẹ bỉm sữa nào viết, hóa ra là bác ab giờ đây đã đổi tính nết
@thamlenhu Bác thề là bác không thích da đẹp đi 😆))
@thamlenhu Hahaha, sự thật mà bác
xyzmen
CAO CẤP
6 năm
đang xem mấy em Hurom....để so sánh với em này rồi quyết
@xyzmen Hurom chỉ được cái mắc, mà nhân viên cũng tào lao - đã trải nghiệm.
@xyzmen hurom giá cao hơn hẳn mà chức năng chẳng hơn gì con pana này...bỏ thêm mớ tiền lại chẳng được chi...với mình cũng thấy còn pana gọn gàng hơn, màu cũng sang chảnh nữa...
@xyzmen hurom vs pana chức năng tương tự nha chế...nhưng pana mềm giá hơn, bảo hành cũng tốt, chế dùng thử đi!
250k là có cái máy cầm tay rồi
@Đu Máy Bay chấm com đồ đó sài mấy bữa thôi bạn...ép không ra hết nước, mất hết chất dinh dưỡng vs ko có bảo hành chi hết...
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
Trái cây thì cứ thế mà chén , bày đặt ép iếc này nọ qua cái máy, mình thấy ko còn cảm hứng ăn nữa! 😃
@M43-nhl Ví dụ nha: Từ 1 thứ là gạo người ta sinh ra được tới hàng trăm món, cơm cháo bún phở, trái cây nếu chỉ ăn không thì chỉ 1 vị, bác thử uống nước ép 1 lần xem😃 nó sẽ thay đổi quan điểm của bác. Trước e cũng nghĩ là ăn thì tốt hơn, nhưng giờ e vừa ăn vừa ép vừa xay, đủ món Cả, mỗi món đều có cái ngon riêng bác à
TN_NT1397
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cai may nay o hcm cho nao ban vay cac bac?
@TN_NT1397 vào đây order cho nhanh https://www.lazada.vn/may-ep-cham-panasonic-pavh-mj-l500sra-den-xam-2092107.html. Khong thì xách mông ra DMX nhé
topstyle
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phần lớn các loại rau nếu được trồng sạch sẽ và an toàn thì ăn sống là tốt nhất. Quá trình thuỷ phân( nấu chín ) sẽ phá huỷ hầu hết các vitamin và khoáng chất, và quan trọng hơn nữa là các axit amin thứ nguyên liệu để tổng hợp protein. Cho đến nay vẫn chưa biết được chính xác có bao nhiêu loại protein và chức năng của từng loại. Có những loại protein đặc biệt có khả năng chữa các bệnh mà y học ngày nay vẫn đag loay hoay tìm giải pháp, hoặc là " họ " không muốn cho chúng ta một liệu pháp chữa trị đơn giản và hiệu quả.
vuquiduong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xách dép cho Hurom của Hàn Quốc không xong. Đồ nhìn rẻ tiền cỏ giả.
@vuquiduong Con Hurom vừa mắc mà lại méo có chức năng gì hay hơn con Pana này cả. Đừng để tụi oppa này hút máu
caoquang165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cobewangkhando Chức năng không khác nhưng chất lượng nước ép nó khác đó bác. Trên YouTube có mấy link so sánh máy ép chậm các hãng, có cả pana, hurom, kết quả đều nghiên về hurom.
@vuquiduong hurom và pana chức năng giống nhau...nếu bạn trải nghiệm pana này mình nghĩ bn sẽ thay đổi suy nghĩ đồ rẻ tiền cỏ giá...nếu pana ko tốt làm sao dc đón nhận và bán rất chạy hàng!
anh em có thể lựa chọn máy ép trái cây chậm giá rẻ thì tham khảo bài tổng hợp này xem thế nào nè: https://cocreview.com/may-ep-trai-cay-toc-do-cham-nao-tot/
@Trình Công Pháp Toàn là hàng tàu khựa
@cobewangkhando 1 số sản phẩm chỉ là nó được sản xuất tại Trung Quốc thôi mà bác. Điển hình như hãng Philips sản xuất tại Trung Quốc thì sẽ có giá tốt hơn chút xíu ấy.
vuquyenanh
TÍCH CỰC
6 năm
@Trình Công Pháp Đánh giá so sánh gì không có lấy 1 video ép thử
@vuquyenanh anh em nhiệt tình quá, cảm ơn anh em đóng góp rất nhiều nhé mình cải thiện sau. Chúc anh em có cái Tết ấm no và đủ đầy.
@Trình Công Pháp thị trường có nhiều loại máy ép rẻ...nhưng tiền nào của nấy thôi mn, ép nước ra đổi vị không ngon mua uổng tiền lại phải mua cái khác...mình là người tiêu dùng nên chỉ quan tâm chất lượng...
hiepttb
ĐẠI BÀNG
6 năm
giá chát vì có cái tiếng ép chậm thôi chứ chi phí sản xuất nó cũng ngang với máy ly tâm. một thời gian nữa nó phổ biến thì lại rẻ như máy ly tâm thôi
caoquang165
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng mới vừa tậu em Kuvings C7000 về. Ưu điểm là nước ép rất ngon, và có một điểm hay nữa là ép được cả rau (máy ly tâm không ép được rau). Và nếu bạn nào thích thì trộn nhiều loại trái cây, rau củ khác nhau lại ra được nước ép lạ lắm. Nhược điểm lớn nhất là giá hơi chát, và cái động cơ nặng khủng khiếp.
vuquyenanh
TÍCH CỰC
6 năm
@caoquang165 Động cơ li tâm hay ép chậm thì nó cũng giống nhau, để chạy quá thời gian máy nóng là cháy, hàng xịn có quạt như hurom, mà cháy thì đừng hi vọng bảo hành
Các bài đánh giá kểu viết lấy vui không có lấy 1 video ép so sánh máy nào ép được nhiều nước hơn thì không đáng để tham khảo.
IMG_0938.JPG IMG_0941.JPG
caoquang165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuquyenanh Bạn nói động cơ hai máy như nhau thì tôi nghĩ bạn chỉ cố tình PR thêm để bán Hurom thôi. Mình không phủ nhận Hurom là máy tốt. Nhưng với kinh nghiệm sử dụng máy ép trước đây, mình đã bị hỏng động cơ không phải do chạy quá thời gian, không nóng khét, nhưng vẫn hư. Và ngoài ra, mình cũng là người dùng khó tính, không phải mình chọn một sản phẩm dựa trên bất kì quảng cáo, review qua loa như bạn nói. Mình xem rất kĩ từ nhiều phía, thực tế luôn. Mình gửi bạn một clip review khách quan mình đã tham khảo nhé
, ít nhất trong clip này cũng chỉ rõ cho mình thấy hurom hơn kuvings ở điểm nào, nhưng điểm hơn đó chưa đủ thuyết phục mình phải chi ra một số tiền khác biệt quá lớn để mua. Còn clip bạn post lên đây gồm: clip các bạn Nhật test cả 2 model hurom và kuvings đều là model cũ từ 2012 hoặc 2013 (clip mình tham khảo ở link trên là các model 2016), clip chính bạn test chỉ là các máy hurom với sharp ko có kuvings. Link FB bạn giới thiệu mình, thấy chỉ bán Hurom hàng trưng bày, mình thì ngại mua hàng trưng bày lắm, và ngoài ra trở ngại mua đồ Nhật đối với mình là hướng dẫn sử dụng và điện lưới (nếu đưa người lớn tuổi sử dụng khả năng cháy cao vì cắm nhằm).

À tip thêm cho bạn, mục tiêu ban đầu mình cũng ko mua máy ép chậm loại này đâu, mình muốn mua máy ép 2 trục ngang, bảo đảm máy đó ăn đứt cả Hurom mà bạn khen nhé. Nhưng VN mình ko ai nhập về, người thân mình ngại xách từ Mỹ nên thôi.
vuquyenanh
TÍCH CỰC
6 năm
@caoquang165 Nói xuông thế này ai cũng nói được, dễ bị rắt mũi quá, bằng chứng là nó sờ sờ ra từ chất nhựa nhìn thấy được đến khả năng ép cao hơn 13% thì coi như không có, vâng kuvings là số 1 là nhất
à nói model cũ thì có bác nào khen kuvings seach bài best máy ép của tụi tây có model HU-100 top 1 đấy top 2018 luôn, HU-100 thì chắc phải đời 2008-2010
caoquang165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuquyenanh Tôi chỉ thấy bạn hoặc chỉ là người cãi lí, hoặc là người chỉ đọc bình luận của tôi một cách qua loa rồi cứ thế mà phản hồi. Bạn vui lòng xem lại bình luận của tôi, có chữ, từ, câu nào tôi nói Kuvings là số 1 không? À nhầm, bạn tự cho rằng tôi có suy nghĩ như vậy đó chứ. Thậm chí tôi cũng không phủ nhận là Hurom là máy dởm. Nói cho bạn biết ngay từ đầu mình cũng đã nhắm tới máy Hurom nhé, nhưng vì cái giá quá chát của nó (tại VN tầm 10tr trở lên) nên tôi mới có thời gian tìm hiểu kĩ, so sánh và mới quyết định chọn Kuvings. Máy Hurom HU-100 tôi cũng biết trước khi bạn nói, nhưng cái best mà bạn nói thì link ở đâu chia sẻ tôi xem, còn tôi chỉ tìm sơ qua cũng toàn là "bài đánh giá kiểu viết lấy vui". Về phần nhựa, bạn chỉ dẫn chứng cho tôi xem chất lượng thế nào là tốt, thế nào là dỏm, hay bạn đăng một clip so sánh cụ thể, chỉ cho tôi thấy những bằng chứng cụ thể khoa học nhựa dởm thế nào nhé, tôi cũng có thiện chí học hỏi nên tôi rất hoan nghênh. Riêng tôi có người bạn hiểu về nhựa thì cũng hỗ trợ tôi đi xem cả hai máy hurom, kuvings thì nói rằng tương đương nhau không quá khác biệt về nhựa của hai máy. (Nếu bạn có thiện chí giúp tôi, đánh giá, so sánh giúp tôi máy Hurom nào đó với Kuvings C7000)

Cuối cùng như tôi đã nói, từ đầu tôi cũng chẳng hướng tới máy ép chậm như hurom hay kuvings. Tôi rất thích máy ép chậm 2 trục vít, bạn có biết dòng máy này không? Tôi nói thẳng luôn hơn đứt Hurom các thể loại mà bạn đang thần thánh hóa hoặc đang cố tình PR luôn nhé.
bernerasu
TÍCH CỰC
6 năm
Mua cái máy này dụ mấy anh nam nhi đồng được. Chứ trái cây nó không chịu ăn. Rồi thấy mẹ sắp nhỏ còn ép rau để nấu canh nữa. Thôi kệ. Tiền nào của đó. Xài bền nữa chứ
@bernerasu khỏi nói luôn...nhà hai đứa con kêu ăn trái cây là chướng lắm luôn...ép nước mới bắt nó uống được, bữa có mua cái máy này nè, hiệu ni luôn về ép nước nó uống nguyên mùa hè, làm kem cũng ngon mấy đứa ăn được lắm cái không dám cho ăn nhiều...
nsh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hồi trong năm mình tìm mua máy ép chậm, vào siêu thị HC thấy có con này và 1 con Berny hay Belny ji đó, đặt cạnh nhau, giống nhau 99,9%. Giá rẻ hơn con Pana này khoảng 500k.
Mình cầm từng chi tiết của 2 con lên thấy mức độ hoàn thiện đẹp như nhau, có thể lắp lẫn.
Sợ quá, nên mình chạy ra Giảng Võ làm con Kuvings 668 (thế hệ cũ) cho yên tâm, mà đắt hơn mấy ông này có tý tẹo
caoquang165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@05cuong05 Bạn nhìn sao, chứ Kuvings cũng từ Hàn Quốc. Công ty sản xuất là NUC thành lập 1978, Kuvings là thương hiệu công ty đặt cho các dòng máy chế biến thực phẩm của họ. So với Hurom thì cũng 9/10 rồi.
vuquyenanh
TÍCH CỰC
6 năm
@caoquang165 máy thì chưa được tháo con kuvings nào nhưng nhìn chất nhựa thì không so với hurom được, xếp 9/10 có phần quá thiên vị
nsh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caoquang165 Cái 10 năm BH cũng chỉ để Quảng cáo thôi. Vì hàng Kuvings chủ yếu là xách tay, mà các bạn xách tay bảo hành thì...
Vấn đề mình nói là: các sản phẩm mà hãng ko tự SX, đặt bên ngoài về, gắn nhãn, bán giá hãng thì bạn nghĩ sao về chất lượng.
Bạn có thể vào các trung tâm TM, xem gian hàng Lock&Lock, rất nhiều sản phẩm y hệt như các hàng bên ngoài của Sunhouse/ Coex/ Sanaky/....
caoquang165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nsh À không bạn ơi, mình mua máy Kuvings chỗ này nhập chính hãng luôn bạn, công ty nhập về là CJ IMC Vietnam trực thuộc CJ Group (tập đoàn này lớn, có mấy công ty con như rạp chiếu phim CGV, bánh Tour Les Jours, CJ Bakery...). Nếu máy của mình có vấn đề gì sẽ được bảo hành 10 năm tại CJ IMC luôn. Mà giá mình mua cũng phải chăng ngang ngửa các bạn xách tay.

Còn vấn đề gắn nhãn thì mình cũng như bạn, mình cũng ngại hàng kiểu vậy lắm. Đồ Lock&lock mình cũng không xài từ lâu rồi, kể cả hộp đựng, mình cũng sử dụng hãng Sistema của New Zealand, thấy OK hơn nhiều.
nietzsche
TÍCH CỰC
6 năm
Vừa mua Hurom xách Hàn về, rẻ hơn bên mình tầm 5tr.
@nietzsche hư rồi xách qua đó sửa hả bạn
vuquyenanh
TÍCH CỰC
6 năm
@cobewangkhando Đợi nó hư còn lâu nhé, khéo bác thăng trước nó
Còn kiểu cháy với vỡ xước thì còn lâu mới được bảo hành
Cái máy ép này thực tế chẳng có gì để BH ngoài 2 cái vòng bi
@nietzsche hurom nặng quá...vs mua bên kia tuy có nguồn gốc nhưng cái để bảo hành cũng cực chết...mua em pana ni cho rồi, có chi chạy cho tiện vs pana ni cũng hàng nhật ko sợ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019