Trên tay máy lạnh Daikin FTKC25UAVMV: Làm lạnh dễ chịu, hoạt động êm, có cảm biến tiết kiệm điện

agp8x
24/6/2019 6:39Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thuhoaikim
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này lắp vào phòng 16m2 được ko các bác nhỉ? Trần nhà em cao 2.5m. Em tìm hiểu thì thích con này chạy êm, cần thay con ở nhà dùng đc 2 năm mà kêu phè phè chán quá.
ngocdung245
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thuhoaikim con này phù hợp cho phòng dưới 15m2 nhất. phòng bạn 16m2 mà 3-4 người dùng thì nên dùng loại 12000, hoặc nếu phòng bị ánh nắng vào trực tiếp cũng nên chọn loại 12000 sẽ ổn hơn
xuantruc89
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 số dòng điều hòa cũ, bước vào phòng mùi kinh khủng, như mùi xe ô tô luôn. Nhà mình chỉ dùng Daikin, khử mùi tốt nên ko bị ám ảnh bởi cái mùi như xe ô tô ấy.
@xuantruc89 giống mình, sợ nhất vào phòng điều hòa mà có mùi, ngửi ko đc nữa là nằm ngủ
xuantruc89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhthinhnguyen10 Tinh lọc không khí bằng xúc tác quang Apatit Titan ở Daikin FTKC25UAVMV là công nghệ khử mùi và diệt khuẩn, các cụ khỏi lo mùi 😆
thuyhoa789
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lưới lọc của con này có dễ tháo rửa vệ sinh ko các bác nhỉ? bao lâu thì phải tháo rửa vệ sinh 1 lần ạ?
@thuyhoa789 ít nhất tầm 3-4 tháng nên vệ sinh 1 lần bác ơi. Nếu dùng nhiều liên tục và nhà có trẻ nhỏ thì nên vệ sinh 1-2 tháng 1 lần. cái máy lạnh mà để bám bụi nhiều quá cũng làm giảm công suất của máy, lại ảnh hưởng tới sức khỏe đó. Cái này tự tháo ra lau chùi đơn giản mà
phải đánh giá cao công nghệ của Nhật Bản, đồ Nhật luôn đc đánh giá là bền, tốt cho sức khỏe, tiền nào của nấy cả, là thương hiệu cả rồi.
anbinhnhi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngocbich250689 nhà mình cũng chuộng đồ Nhật, như điều hòa, tivi, máy đo huyết áp, tủ lạnh... dùng rồi mới biết, tiền nào của nấy cả, dùng đồ sịn vẫn sướng
lebichdiem
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào dùng em này hàng VN và hàng nhập Thái review thử phát?
thuylienminh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lebichdiem nhà mình đang dùng con này hàng Thái, đúng là ngon như chủ thớt nói, còn hàng VN thì chưa dùng. Nếu hàng sx ở VN mà ổn thì chả tội gì ko dùng, ủng hộ người Việt chứ.
kimdientran
ĐẠI BÀNG
5 năm
Để tốt cho sức khỏe lâu dài, tôi luôn vote cho Daikin. Là công ty đi đầu trong việc tạo ra một môi trường sống xanh sạch đồng nghĩa với việc Daikin phải phát triển các sản phẩm chất lượng cao cả về mặt sáng tạo và giảm thiểu lượng khí thải nhà kính đối với môi trường. vì thế mà tôi luôn yên tâm sử dụng.
legiahuy0n1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kimdientran Người Nhật luôn chăm lo cho sức khỏe lên hàng đầu, khác xa với hàng Tàu
luongquyetm1
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác nào lắp phòng ngủ dưới 15m2 thì dùng con này ổn, tiết kiệm điện hơn con ko inverter đấy, em mới thay con này cho con ko inverter và thấy vậy.
hieuhieu2106
ĐẠI BÀNG
5 năm
các bác cho em hỏi khi nào dùng chế độ dry nhỉ? nhiều chức năng mình cũng chả sử dụng bao giờ, toàn để Cool, thấy lạnh nhanh nên cứ thế dùng
dothienngan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieuhieu2106 nhà mình hay để chế độ POWERFUL (làm lạnh nhanh) hoặc COMFORT (dễ chịu) DRY dùng khi nào thời tiết bị ẩm để làm khô thôi
chả có máy lạnh nào tốt mà lại rẻ được, Daikin cũng như vậy. bảo sao luôn có thương hiệu về điều hòa rồi, cứ Daikin mà xài thôi
hainguyenq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duongtrungkiennt019 Dùng Daikin sướng mà, chả có gì chê, mỗi tội cái giá thôi, nhưng tiền nào của nấy cả rồi
Dùng inverter là chuẩn luôn rồi vừa êm vừa đỡ tốn điện
Daikin dòng nào là có đảo gió trái phải tự động vậy mấy bác
Phúc đg
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này thì chắc dùng êm rồi
sau 2 năm, chủ thớt còn dùng con này không ạ?
máy vẫn hoạt động ổn chứ?
huy_den_2210
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đến mùa điều hoà rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119