Trên tay máy lạnh Daikin FTKC25UAVMV: Làm lạnh dễ chịu, hoạt động êm, có cảm biến tiết kiệm điện

agp8x
24/6/2019 6:39Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng daikin sản xuất ở Việt Nam được hơn hai tháng. Nói chung chất lượng tốt, chạy êm cả dàn nóng và dàn lạnh. Nói chung daikin với pana vẫn trên cơ các hãng còn lại. Ko phải ngẫu nhiên mà nó đắt hơn những hãng kia đâu. Chất lượng ko tốt mà giá cao thì người tiêu dùng người ta tẩy chay ngay. Người tiêu dùng bấy giờ cũng thông minh lắm. Ko dễ để lừa đâu
ly_huynh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Arsenal_Bber Bác xài qua Toshiba, Mitsubishi hoặc Hitachi inverter chưa?
luungocnu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Arsenal_Bber chuẩn bác ơi. giờ thời buổi công nghệ, người tiêu dùng có thể tìm hiểu rất kĩ thông tin, rồi so sánh các dòng máy lạnh trước khi quyết định mua. Chẳng phải ngẫu nhiên mà Daikin có thương hiệu bền, tiết kiệm điện đâu, là người tiêu dùng đánh giá cả đấy. Giá thành bỏ ra lúc đầu hơn các thương hiệu khác nhưng bù lại dùng lâu dài bao nhiêu cái lợi. Dân mình hay ham đồ rẻ, ngon lúc đầu, tới lúc nó hỏng hóc sớm ra đấy mới tiếc.
levananh23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Arsenal_Bber nghe nói Daikin mới có nhà máy sản xuất ở VN, giá thành ko biết có giảm hơn k nhỉ? chất lượng vẫn theo công nghệ Nhật hoàn toàn hay có theo khí hậu VN nóng ẩm + bụi nhiều mà các bác chế máy lạnh tối ưu hơn ko nhỉ?
conmoi
TÍCH CỰC
5 năm
HN nóng thế mà để 28 độ lạnh cóng
Daikin dùng bt thôi đừng adua.
Chế độ ngủ còn đ' êm bằng Mitsu chạy chế độ bt. Daikin thường có tiếng ồn cơ khí từ quạt khi nó quay chậm (chế độ ngủ và nấc quạt 1-3) khó chịu vkd. Thành ra quạt nấc 4 cho nó êm dù ko muốn.
Làm lạnh kém hẳn Mitsu. Con Mitsu 13k nó cân cả 35m2 còn con Daikin 12k cân 26m2 mà chầy trật.
Độ lạnh của Mitsu mới là teo chym.
Khi dùng con Mitsu bật 28 độ là lạnh méo ngủ nổi còn daikin cứ phải 26
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
@TYA qua đây mình cho nằm phòng lạnh Daikin 1,5HP 28 độ teo dái nha bạn.
@knonlylove Cứ hưởng đi bạn
@TYA Bác nào ngủ máy lạnh bị khô họng, nghẹt mũi thì đọc cái này nhé: https://hakufarm.vn/ngu-may-lanh-bi-kho-hong-nghet-mui/

Ngủ Máy Lạnh Bị Khô Họng Nghẹt Mũi? Nguyên Nhân Và Cách Khắc Phục Hiệu Quả - HAKU Farm

Ngủ máy lạnh bị khô họng nghẹt mũi khó chịu là tình phổ biến gặp phải. Tìm hiểu nguyên nhân & cách khắc phục tình trạng này hiệu quả để bảo vệ sức khỏe tốt
hakufarm.vn
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@cunxu_2301 Bây giờ giàn nóng dùng hợp kim nhôm mới là xịn và hiệu suất cao bác nhé
grozar
CAO CẤP
5 năm
Pana, Daikin Việt Nam giờ chỉ còn cái mã, chất lượng và độ bền có khi còn kém cả hàng Tàu là Gree.
@grozar Xamlol
trunghiem
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình xài Daikin 1.5hp kg inverter được hơn 3 năm, kg phải thay gì cả. 4-6 tháng vệ sinh lưới bụi 1 lần. Bền và kg hao điện. Một ngày mở khoảng 12h. Máy làm lạnh nhanh. Mình thấy tốt hơn những máy khác nhiều.
@trunghiem sao bạn biết nó ko hao điện z
trunghiem
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuansangnguyen Nhà mình chỉ có 3 người, bình thường xài điện chỉ khoảng 250k đổ lại kg bao giờ hơn. Hơn 3 năm nay xài Daikin, điện chỉ khoảng 500k đổ lại - cũng kg bao giờ hơn.
Phòng mình 16mv, xài 1.5hp kg inverter, made in Thailand. Trong phòng chỉ để 1 nệm ngủ và 1 cái bàn để ủi đồ, có 1 cái kệ nữa nhưng kg đáng kể là bao. Một ngày xài tổng cộng khoảng hơn 11h. Để chế độ 30 độ là rất mát rồi hoặc 29 độ là phải đắp chăn. Phòng 2 người ngủ.
@trunghiem Ok bác ơi. Nói cho anh em vui và có kinh nghiệm mua máy. Minh chứng chính nhà tôi luôn. Ô anh sài cái sharp 1hp 4 năm thì thiếu điều vứt đi, máy kêu như máy cày. Mẹ tôi sài cái daikin của bà Gì cho, tổng tg sử dụng trên 6 năm vẫn êm và rất lạnh, rất ít chăm gas hay vệ sinh, đến tận bây giờ vẫn êm lắm dàn nóng ko kêu bao nhiêu. Anh em cứ tham khảo. Hãy làm ng tiêu dùng thông minh thôi.
@trunghiem Lưới bụi nên thay 1 tháng 1 lần bác ơi. 4-6 tháng thì hơi lâu. Giờ máy lạnh tích hợp công nghệ lọc bụi và khử mùi, hay phết
trunghiem
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenkimhuong36 Đâu có thay đâu bạn. Chỉ vệ sinh cho sạch bụi thôi mà.
super.qa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đaikin lạnh sâu, chạy êm ái ko khô da nhưng bị hỏng là phải thợ hãng đồ hãng chứ thợ ngoài toàn bó tay.. nhà m cũng bị ra đi 1 em vì thợ ngoài trình kém gặp inventer là auto tháo ra đem về sửa..
the beo93
TÍCH CỰC
5 năm
Mua mấy con sharp hay Mitsubishi heavy cũng thấy tốt
2019 rồi mà máy lạnh chỉ có chỉnh gió lên xuống chứ ko có theo chiều ngang, nhìn quá chán. Daikin quảng cáo nhiều chứ không thực sự bền, cty mình cay đắng dính hết 1 dàn daikin, sau này phải thay dần từng con qua toshiba, chuẩn hẳn. Thực ra muốn biết con nào thực sự bền và tiết kiệm là đi nhà nghỉ nhiều vô là biết, vì nhà nghỉ là nó làm ăn nhỏ, tính kỹ từng đồng điện, từng đồng nước, nên lựa chọn kỹ lưỡng hơn các cty hay văn phòng.
qwerty1810
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Giản Dao Đảo gió 4 chiều thường chỉ có trên dòng flagship thôi bác, con này dòng trung cấp không có là đúng rồi.
@Giản Dao Bạn thật là xàm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
cái gì nhà nghỉ dùng là tốt à?
nhà nghỉ hay khách sạn toàn dùng tivi TCL với asanzo, chắc tốt cả?
bọn kinh doanh nó chỉ quan tâm đến cái nào rẻ mà đáp ứng tối thiểu nhu cầu của khách thôi.
thử nhìn xe taxi toàn mua bản thiếu, vậy chắc nó tốt hơn hả bạn?
@www.NgonSachRe.com Nói đúng ngu, tivi miễn lên hình và giá rẻ là ok, vì tivi có bao nhiêu điện. Còn máy lạnh là thứ hút điện khủng khiếp nhất trong chi phí vận hành nhà nghỉ vì khách ta khách vô mở nó suốt ngày, nên bền và tiết kiệm điện dù khách mở 18 độ đi chăng nữa, chứ rẻ ko phải là thứ tiên quyết. Đi so máy lạnh với tivi là đúng thứ ngu.
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@Giản Dao Dùng mấy con daikin đểu thì nhanh hỏng là đúng rồi. Bạn phải dùng dòng FTKM rồi hãng nói chuyện bền hay không bền nhé
HoanIndex
TÍCH CỰC
5 năm
Mới mua em Mishu Heavy tổng 9tr... Lắp ráp tại Thái Lan.. Ngon hơn Daikin lắp ráp tại Việt Nam nhiều.
@HoanIndex Dùng Daikin và Mitsu đều Thái. Vẫn thấy khoái Mitsu Elec hơn.
Mọi ng nói Mitsu Heavy còn ok hơn nhưng chưa sd bao giờ
the beo93
TÍCH CỰC
5 năm
@TYA Mitsubishi heavy là tập đoàn công nghiệp nặng của Nhật bản. Nó cũng là công ty sản xuất các chiến đấu cơ nội địa như F16,F35 với sự giám sát của Mỹ
HoanIndex
TÍCH CỰC
5 năm
@TYA Daikin giờ lắp ráp Việt Nam rồi.Chất lượng đi xuống rồi bạn ah
@HoanIndex Ko phải tới mức tự nhục nhưng mình ko tin Vn. Do cv có yếu tố nước ngoài mình thấy tâm thế phục vụ của nsx đối với khách Việt khác hàng xuất. Trái với nông dân ăn rau sạch bán rau bẩn, sp bán ra nước khác là sp tốt còn xấu để nội địa xài. Nhân quyền ít, lợi ích k/h ít thằng đứng ra bảo vệ...
Nghi ngờ sp đi Italya có vấn đề vì ko khoanh vùng được, chúng nó - bọn tư bản ấy, lo vkd ra... chứ bán cho Vn kệ cm.

Từ đó mình ko tin dùng sp Vn nếu như đc chọn lựa. Dùng hàng Thái và Hàn có tin tưởng hơn
@TYA Có lắp ráp tại VN thì cũng chẳng ai gọi Daikin là hàng VN thím ạ 😃 lú quá rồi à
văn phòng tinhte mua đồ phải tinh tế ;)
hàng made in thái này còn đc . made in vn cùi lắm cục nóng bé tý
@supermanktqd MÌNH XÀI CON HÀNG THÁI 2HP, CỤC NÓNG TO NHẤT XÓM, BỰ GAP ĐÔI MẤY CON KIA AK 😆
@supermanktqd đâu phải cái gì to cũng tốt? chưa kể phải so sánh cùng phân khúc, cùng tính năng.
bản thân trong 1 hãng, ví dụ daikin, cũng có con 9000 inverter giá có hơn 8tr, có con 10tr
ngoài ra khi so sánh độ mát, thì nên đặt trong cùng 1 phòng và cùng điều kiện nhiệt độ
các bố cứ so sánh đâu đâu sao mà chuẩn đc
@www.NgonSachRe.com quạt to k mát = nhỏ?
thì bài đang nói daikin
so sánh đâu đâu ?
bạn xàm quá.
qtgalaxy
TÍCH CỰC
5 năm
00000IMG_00000_BURST20190712210314086_COVER.jpg 00000IMG_00000_BURST20190712210306342_COVER.jpg 00000IMG_00000_BURST20190712210222263_COVER.jpg
Mình lắp 4 bộ, 3 bộ 2 chiều 9k BTU và 1 bộ khách 2 chiều 18K BTU hồi th11/2018 dùng ngon mà 😃
@qtgalaxy Sao tra mã kiểm tra không hiện thời gian sản xuất là tháng 10/2018 như trên nhãn ?
qtgalaxy
TÍCH CỰC
5 năm
@Methanol Chắc đơn vị lắp chưa kick bảo hành trực tuyến ấy mà 😁
Kệ...máy ngon là đc mà :D
Phongh92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà đang xài
Vừa lắp e casper 12k. Rất ngon
Nico8101
TÍCH CỰC
5 năm
Cũng mới lắp thêm daikin chán pana rồi
Đang sài mã này chỉ khác là 1.5 hp. Thích nhất là máy chạy rất êm và đặc biệt tiết kiệm điện. Mình mở 22h 1 ngày( có trẽ sơ sinh) nhiệt độ 27 1 tháng chỉ hết tầm 300k tiền điện mực 2.7k trên 1 1kw. Khuyên ae nhà có người lớn tuổi hay em bé nên sử dụng.
@Illusion88888 Hết ít tiền điện thế thôi à bác? nhà mình sắp sinh e bé, đang tính lắp em này vào phòng ngủ, vì chắc cũng bật liên tục thôi. thời tiết này trẻ con nằm máy lạnh còn đỡ ốm hơn nằm quạt vù vù ấy.
Minhhuy08
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Illusion88888 có em bé thì cứ quất Daikin cho lành thôi bạn. Vì ko chỉ tiết kiệm điện, nó còn mát dịu ko bị sốc nhiệt đỡ bị ốm, ko khô da và có cả thêm chức năng lọc ko khí khử mùi nữa. Nhà mình cũng dùng Daikin, mấy đứa nhỏ nằm ngủ máy lạnh suốt chả mấy khi ốm
@thanhlinhtran987 Đúng rồi bác. Bé mình 4 tháng tuổi, máy cũng mua đc 4 tháng. Sài tiết kiệm là 1 chuyện, quan trọng hơn hết là luồng không khí luôn sạch, khuyên bác nên sắm thêm 1 cái máy lọc không khí kèm tạo ẩm. Combo này vừa đủ ẩm, vừa mát dịu, gia đình mình có 2 cháu. Cháu lớn và cháu nhỏ mình ít bệnh vặt lắm.
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@Illusion88888 Con sharp của bác đểu thôi chứ con điều hoà tiết kiệm điện nhất hiện nay là con sharp nhé
IdolPC
TÍCH CỰC
5 năm
Máy Daikin 8 năm chưa hỏng là bình thường. Máy nhà tôi Toshiba mua năm 1999 để cho con đầu lòng nó ngủ mát, đến năm nó học lớp 12 mới thay vì nó lâu mát, hao điện hơn.
Đang sài rất ổn.
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
Tiền điện máy này là bao nhiêu tiền 1 tháng vậy bác ? Để mình so với máy của mình
@knonlylove bạn định so kiểu gì? tiền điện phụ thuộc thời gian mở máy, nhiệt độ môi trường và nhiệt độ đặt trên máy, chế độ hoạt động.
ví dụ đơn giản cùng 1 máy, cùng chế độ, cùng diện tích phòng, nhưng nếu phòng đó 3 mặt thoáng đón nắng thì cực kì tốn điện và cảm thấy không mát, nhưng phòng mà không có mặt thoáng thì ngược lại hoàn toàn
@knonlylove Xin trả lời thẳng và dứt khoát với bác luôn là mình lắp công tơ điện trong nhà và con điều hòa daikin 1500btu nó ngốn của mình 1 số điện / 1giờ với cài đặt ở 28 độ C phòng 21 mét vuông.
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
@www.NgonSachRe.com chỉ cần chủ thớt trả lời, trung bình hay gì cũng dc, mình chấp, nhà góc ngã 4 đường nắng 3 mặt, phòng áp mái, mái tôn laphông, xài 2 máy 1,5 HP 1 máy 1HP, tiền điện 400k 1 tháng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019