Trên tay máy lạnh Daikin FTKC25UAVMV: Làm lạnh dễ chịu, hoạt động êm, có cảm biến tiết kiệm điện

agp8x
24/6/2019 6:39Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhtmt113
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dòng này chạy gas 32 chán bỏ xừ, cục nóng khi max tua chạy kêu như bò, mạch cục nóng thì thiết kế trần truồng, côn trùng chui vào toàn nổ mạch công suất, sửa chữa thì khó, linh kiện thì đắt. Nói chung là kém hơn rất nhiều số với các dòng máy đời trước.
@linhtmt113 Từ khi nội địa hóa thì chất lượng như cứ t vậy đó bạn. Xem cái nội thất cục nóng mấy cái máy nội địa mà ham, nó làm chất lượng và kỹ lưỡng vô cùng.
trung3anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình lắp con này dòng 12000btu (ftkc35) phòng 20m2 mà bị đuối quá, do không để ý đến chiều cao phòng, phải có thêm quạt mới chịu được. Còn con ftkc25 lắp phòng 14m2 thì ngon.
Nhân tiện anh em cho hỏi, máy lạnh bị đuối có ảnh hưởng đến độ bền nhiều lắm không ạ
vuducdong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shevactc3 Được bạn ơi, mã đó thuộc dòng Aero series cao cấp, chỉ sau mã của dòng Sky series cao cấp, mình cũng mới lắp dòng đó nhưng 18.000BTU
@trung3anh 20m2 thì lắp 12000 là ok mà bác? nhà mình cũng đang lắp con này 12000, ko thấy đuối lắm, trần nhà mình chỉ hơn 2m, nhưng vẫn phải dùng thêm quạt để mát đều phòng.
@trung3anh Có ảnh hưởng tới chất lượng máy đó bác ơi. Nếu thấy đuối quá ko mát thì nên thanh lý mua con 18000 xem, chứ lâu dài sẽ nhanh hỏng hơn đó bác
trung3anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@linhhieuhoang Trần bá thấp thì vô tư rồi
Mình cũng thấy nhiều người khuyên dùng daikin
Con này ở các hệ thống như điện máy xanh k có kinh doanh
trung3anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kim kôn kiên Có đấy bác. Ftkc là mã ở ngoài các điện máy nhỏ lẻ, còn các chuỗi điện máy nó chính là dòng ATKC đấy bác, 2 dòng này là 1 thôi bác 😁
@trung3anh Khác đuôi mà là cùng là 1 ạ, em thấy cứ sai sai
trung3anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kim kôn kiên bác để ý trong điện máy sẽ ko có mẫu FTKC25, còn các cửa hàng điện máy lẻ bên ngoài sẽ ko có mẫu ATKC25 😁
Say what???
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình xài Reetech mua 5tr 28 nóng 27 lạnh 😁 thôi kệ, ham inverter mà ko đủ tiền
Daikin trước giờ mạnh mảng điều hoà tổng mutil , về gia đình cá nhân thì thấy hên xui lắm, bảng điện nhiều vi mạch
Nhà có con panasonic dùng từ 2005 tới giờ vẫn dùng bình thường nên từ đó thấy có vẻ pana bền hơn, giá đắt hơn bọn khác cũng có lí do của nó cả
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Daikin hàng ngon ngang ngửa pana. Có cái điều khiển làm rất xấu
Daikin thì dùng bền và an toàn cho sức khoẻ. Ông nào ham hố làm lạnh nhanh vì tốt nhất né Daikin ra vì cơ chế làm lạnh của nó là làm mát toàn bộ phòng từ từ chứ không phải tập trung một khu vực. Hồi trước nó ra một dòng xài cục nóng bằng vỉ nhôm khá nhẹ nhưng nhược điểm là lủng phát là vứt chứ không hàn lại được, khi mua nên hỏi kỹ kẻo tốn tiền sửa.
trung3anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Wolfrain Nhà em dùng 2 con 9000, 1 của pana 1 của daikin đều inverter cả, giá cũng ngang ngang nhau. Nhận xét là con pana lạnh rất sâu, nhưng mà lạnh kiểu hơi khó chịu, mà ồn hơn con daikin rõ rệt. Con daikin thì phải bật trước khi đi ngủ tầm 20p mới ok được
Daikin thích nhất ở Powerful và Econo. 2 cái này nhấn cái máy chạy tức thì. Power thì quạt với dàn nóng chạy vù vù. Nhưng econo thì êm, dàn nóng chạy chậm ngay. Chưa kể máy chạy đúng nhiệt độ. Để 29 thì nó là 28,5 khi đo nhiệt kế
nguyenhakim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Evolution X 2 chế độ này có gì ưu điểm vậy bác? em mù công nghệ toàn bật Auto 😆
@nguyenhakim Hạn chế bật Auto nha. Thứ nhất là nó lâu hơn so với chọn chế độ chủ động. Lạnh hoặc nóng hoặc hút ẩm. Vì khi đó máy sẽ nhờ cảm biến nhiệt độ đo nhiệt độ trong phòng và bên ngoài. Từ đó đưa ra lệnh làm mát hay làm nóng. Mất thời gian hơn và có khi nó chỉ bật quạt gió không thôi.
Bạn nên để hình bông tuyết hoặc hình mặt trời.
2 chế độ kia thì có nghĩa là Mạnh mẽ hoặc tiết kiệm. Sau khi chọn chế độ làm lạnh. Bạn bật Powerful thì máy chạy mạnh. Mục đích làm lạnh nhanh nhất. Và nếu chế độ sưởi cũng vậy. Còn sau khi ok rồi thì chủ động bật econo để tiết kiệm điện.
Mình thấy hiệu quả và tiền điện chỉ tăng tầm 2-300k. Mình bật lúc 10h và tắt lúc 6h sáng
Daikin mắc
hongson890
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã dùng cả daikin và pana. Nhưng mình thấy ưng pana hơn ở hai điểm:
- làm lạnh của pana tuy chậm hơn nhưng dịu hơn. Ko phải kiểu lạnh buốt, rất mát mẻ và thoải mái.
- kiểu dáng pana mình thấy gọn gàng đẹp hơn. Ngoài ra thấy bảo pana bền và sửa chữa rẻ hơn daikin. :d
Nhà đang dùng 3 con pana 8500u. Ở miền bắc nên dùng hai chiều. Chạy phải nói là cực kỳ êm, chạy như ko chạy vậy và rất tiết kiệm điện.
@hongson890 Mình dùng pana từ năm 2005 đến giờ vẫn dùng bình thường luôn. Ít nhất thấy có vẻ pana quá bên luôn
trung3anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hongson890 em cũng đang dùng song song cả daikin và pana 1hp inverter, giá ngang nhau thì lại thấy hơi ngược lại với ý kiến của bác
huykl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào cho em biết
- ống đồng có nhất thiết phải >3m ko ? hôm nay mới lắp mà gặp thợ bảo ko cần thiết các thợ chỉ bầy trò lấy thêm tiền ? họ bảo muốn lắp dài thì họ lắp cho => mình lắp hết 1M ống đồng
- cục lạnh mình lắp cao hơn cục nóng 5cm có sao ko ?
trung3anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huykl - vụ ống đồng 3m chắc chắn thợ bịp bác để lấy thêm tiền rồi :v
- về kỹ thuật thì ko rõ, nhưng nhà mình cũng toàn lắp chênh nhau tí tẹo vậy dùng mấy năm cũng chưa có vấn đề gì, lưu ý cái ống thoát nước nó phải hơi dốc tí là đc bác ạ
vuducdong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huykl Hãng Daikin thì mình không rõ họ hướng dẫn ra sao, nhưng Panasonic họ có ghi rõ độ dài ống không được ngắn hơn 3m, vì ngắn quá dư gas, máy chạy sẽ bị ồn. Còn độ dài tiêu chuẩn là 10m => từ 3 đến 10m là ok. Độ cao chênh lệch không quá 7m.
@huykl Cục lạnh đặt cao hơn 5cm và ống đồng dài 4m là đẹp rồi, bác ko phải lăn tăn đâu.
huykl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Methanol mình lắp hết 1M ống đồng thôi
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
ARKQ35TAVMV-V037235, Ngay kich hoat: 11/07/2019 - Ngay het han: 11/07/2020, ATKQ35TAVMV-V034876, Ngay kich hoat: 11/07/2019 - Ngay het han: 11/07/2020, da duoc kich hoat bao hanh

Các bác đừng mua mã này nhé. Máy daikin 12k (1.5 hp) 1 chiều. Cục nóng nó ồn lắm. Kêu ze ze ở lock lạnh từ lúc bật đến lúc tắt (dây lạnh bảo đảm ko hở, điện đủ áp, đế có chống rung). Đây là t.nhắn bảo hành con đã đổi lại (con đầu cũng mã này. Lắp xong bật cục nóng bị kêu ngay. E tưởng máy có vấn đề. Hôm sau ng ta đem bộ mới vào thay. Cũng bị kêu vậy luôn). Trong khi nhà e cũng đang dùng 1 con 2 chiều 12k 6 năm rồi chỉ nghe thấy tiếng quạt gió cục nóng. Chả nhẽ daikin giờ chán vậy sao. Con 2 chiều mấy nhập thái. Còn con này hình như lắp ráp vn. Còn độ mát thì vẫn ok. Chỉ bực nó kêu to thôi.
Gọi nhân viên hãng daikin xuống. Ông nói kêu vậy là bình thường.
trung3anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@heobubi bác mua dòng KQ này rẻ nhất trong họ inverter của daikin thì cũng đành thôi, cố lên KC ấy bác êm ru, cục nóng cũng nặng hơn, mà nghe thợ họ đồn là cục nóng càng nặng càng tốt :v
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
@trung3anh E cũng ko rành lắm bác ạ. Con này em lấy cũng gần 14 củ ạ
trung3anh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@heobubi bác lấy trong siêu thị điện máy phải không bác? em thì toàn lắp ở ngoài điện máy lẻ chỗ quen thôi, toàn bộ đồ gia dụng từ TV tủ lạnh máy giặt đều vậy hết, vì đằng nào bảo hành thì cũng là hàng chính hãng, hãng nó xuống bảo hành.
em lấy con KC35 (made in thai) có 11,7 củ cả lắp, bác lấy con KQ35 mà 14 củ thì đắt quá
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
@trung3anh Vâng. Do tiện đi qua rẽ vào lấy bác ạ
dof.zone
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ráng login comment phát, nhà mình tin dùng daikin lắm, cũng phải 5 cái daikin 😃
và đéo bao giờ mình mua daikin nữa đâu, chất lượng như củ lìn
AnhTu292
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái Sharp nhà em hiệu suất đến 7.0 lận cái này mới hơn 5.xx thui. Loai Daikin có cái 6.xx luon thi phải
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@AnhTu292 Con sharp wifi thì vô đối rồi. Nhà mình hai con lận 😁
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@AnhTu292 Con này giàn nhôm hiệu suất thuộc dạng nếu thứ 2 thì không ai thứ 1
AnhTu292
ĐẠI BÀNG
4 năm
@the beo93 Bây h ở VN mình có cái nào hơn cái Sharp chưa bác? Sợ mốt muốn mua mà vn bỏ mẫu thì khổ. H dmx đang còn 9tr mà cũng k còn nhiều 😆
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@AnhTu292 Nếu bạn thích thì mua dòng FTKM của dakin. Chất lượng gia công cũng tốt hơn
Không thấy Mod đề cập đến giá bán bn nhỉ?
Nhà mình dùng daikin mết in thái lan. Dùng Từ năm 2015 đến nay rồi. Mùa hè chạy gần như 20/24/7 máy chạy khá êm. Giờ daikin mết in Việt Nam chắc k đc bền như mết in thái rồi
@Akay Nhím nhà mình mới mua thêm 1 con Daikin made in VN này, chất lượng máy lạnh cơ bản như con sx ở Thái, còn độ bền thì mới dùng nên chưa biết thế nào.
Minhthuy0807
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Akay Nhím Daikin có nhà máy sản xuất ở VN từ năm ngoái, chứ ko phải hàng chỉ dán nhãn mết in VN đâu bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019