Trên tay máy lạnh Electrolux ESV09CRO-D1: Dùng gas R32, lọc không khí, có chế độ tối ưu cho giấc ngủ

Nam Air
16/4/2018 6:5Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nqviets
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn cái điều khiển từ xa đã biết máy này có xuất xứ từ Trung Quốc
Cái điều khiển nói lên tất cả, lởm quá. Daikin đi anh em, cực êm.
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
cái góc để máy lạnh quen lắm lun, hình như cái phòng này chuyên để "trên tay" các loại máy lạnh có nhu cầu quảng cáo trên tinhte 😁
ngsangmt
TÍCH CỰC
6 năm
https://www.dienmayxanh.com/may-lanh/daikin-ftkc35rvmv

Mình tính mua con này, có chổ nào bán rẻ hơn ko nhỉ?
@ngsangmt Máy này bên mình có giá 12.500.000 bao công lắp nha b. Hành nguyên thùng chính hãng như bên siêu thị.
o973797475
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà có cái điều hòa elex mua năm trước. Bị cái lỗi cứ dùng 1 thời gian là điều khiển bị ngơ. Như kiểu reset về mặc định. Làm khi tăng giảm nhiệt độ chế độ làm lạnh của điều hòa thay đổi theo. Nhiệt độ đang bật ko nhớ được.
Gọi bảo hành thì 5 lần. Lần nào xuống cũng bật lên bật xuống rồi bảo ko lỗi rồi đi về.
BM bọn elex. Tao thề ko bao giờ dùng elex nữa.
minhtu8890
TÍCH CỰC
6 năm
Ở Úc máy lạnh của Electrolux mang tên là Kelvinator. Là một trong nhưng hãng dỡ nhất, về cả thiết kế lẫn kỹ thuật, gây nhiều khó khăn khi lắp. Theo thứ tự chất lượng thì lần lượt là: Daikin, Mitsubishi electric (không phải heavy industry là loại dỏm), Fujitsu, Panasonic. Còn lại các hãng khác đều rất tệ.
yemine
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn khá đẹp nhỉ. Nhà mình mới mua con Daikin mà bị lỗi mạch điều rồi, nghe mọi người nói Daikin dùng ngon mà thất vọng quá.
@yemine Nếu còn bảo hành gọi hãng, kiểm tra và thay thế trong ngày. Mình vừa lắp daikin invecter thằng thợ ngu đấu nhầm day cháy bo mạch, gọi hãng 8 giờ sáng10 giờ đến kiểm tra và phán thợ đấu nhầm day tín hiệu cháy bo mạch, thợ tiến hành thay thế bo mạch luôn bà miễn phí. Xong mình cho 100k tiền uống nước.
Dark Space
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bác tư vấn e mua cái máy lạnh với nào, đang định sắm mà ko biết chọn con nào
@Dark Space Daikin và Mitsubishi mà chơi
gaumeo2021
TÍCH CỰC
6 năm
Có vẻ hao điện đấy.
M dùng pana, 1 ngựa, 1 đêm tốn chỉ 2 kí điện
A này 0.82 kí/gio, 1 đêm bèo bèo tốn 5 kí
Sharp ah-xp10uhw giờ còn có 6tr990k à! Mà mới ra cái sharp thông minh gì đó không biết thế nào? may-lanh-sharp-ah-xp10vxw-2-org.jpg
quocanh58
TÍCH CỰC
6 năm
"Chế độ I feel:
Chế độ này nói nôm na tức là bạn nói cho máy lạnh biết ngay tại chỗ bạn ngồi nhiệt độ đang là bao nhiêu, đã vừa ý bạn chưa, ví dụ bạn cài đặt nhiệt độ 27 độ, nhưng chỗ bạn đang ngồi lại đang 29 độ, máy sẽ biết và điều chỉnh công suất để hạ nhiệt độ chỗ bạn ngồi

Máy làm được việc này nhờ trên remote có cảm biến nhiệt độ, remote sẽ gởi nhiệt độ về cục lạnh 3 phút một lần, khi bạn nhấn nút I-FEEL và cầm remote theo thì máy sẽ theo dõi nhiệt độ trên remote và điều chỉnh để bạn có nhiệt độ như ý."
Cái này mod giải thích chưa rõ lắm, I Feel là chế độ giữ nguyên nền nhiệt phòng lúc đó.
Mình hỏi ngoài lề chút. Mình mới gắn 1 cái máy 1.5hp nhưng mình gắn cục nóng và cục lạnh cách nhau có 1,5m ống đồng liệu có ổn k. Mấy cha bên ĐMX chả thèm tư vấn gì ráo, đem theo 3m ống đồng mình chỉ chỗ gắn thế là gắn, k tư vấn kỹ thuật cho mình. Mình có biết gì vụ tối thiểu phải 3m đâu chứ. Giờ lỡ rồi sao đây
@Hien_Long An Máy không có bình tách lỏng thì một thời gian sẽ bị hư máy nén. Đọc lại tờ hướng dẫn lắp đặt rồi gọi lên điện máy xanh phần tổng đài khiếu nại.
Nhà tôi 3 cái đh 3 hãng thì thấy con elec 18k BTU là cục nóng vãi nhất, loại 1 chiều mono thôi mà cục nóng 50kg và to vkl, các hãng khác cùng công suất thì cục nóng chỉ khoảng 30kg
josephvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái plasma ion là 1 cái gì đó rất ư là mơ hồ. Máy lạnh phòng ngủ dùng 1.5HP có ion. Xong nện thêm máy lọc ko khí cũng có ion. Thế mà chả cảm nhận đc cái ion nó ra làm sao. Mạnh nhà sx nào cũng ion ion mà chả có thiết bị nào đo đạc kiểm tra thật sự có ion hay ko. Nó ko màu, ko mùi, ko vị thì làm méo gì bít là có phát ra ion thật hay ko??
Hiếm khi thấy ai xài Elec, ra sau mà
nqviets
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy điều hòa Electrolux đã có từ rất lâu rồi khoảng mười mấy năm về trước đã thấy có hồi đó đặt hàng của Hitachi thì phải. Vì hồi đó mình dùng điều khiển Hitachi điều khiển được máy này còn bây giờ là đặt hàng của Midea
Máy lạnh mình mua được 4 tháng mà sao khi gió thổi mạnh thì nghe rè rè nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019