Trên tay máy lọc không khí Mi Air 2S quốc tế: kết nối với smartphone, cao cấp, giá phù hợp 2tr8

aquarius
19/9/2018 18:15Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nqtoan86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài, tiếc là bây giờ mới có chính hãng quốc tế. Của mình là hàng nội địa TQ =.= xài ổn nha các bác. Bữa vợ em cắt mít trong phòng, máy lọc nghe mùi lạ tăng mạnh lên để lọc liền, khi vợ làm xong tầm 1 tí sau là hết mùi mít trong phòng ngay. Cái này có thể hẹn giờ bật tắt rất hay. Như mình hẹn giờ từ thứ 2 - 6 tắt lúc 8h - 16h30, để trc khi về nhà máy bật sẵn cho không khí trong phòng thoáng =))
Có mấy câu hỏi về máy này bác nào biết tư vấn em mới ạ
1. Mấy này chạy có ồn không ? Nếu để trong phòng ngủ tầm 25m2.
2. Có lọc bằng ion không ? Bao lâu phải thay lõi lọc ? Giá cả thay.
3. Mua ở đâu Hà Nội giá tốt nhất ?
Tks bác nào biết tư vấn e.
nqtoan86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huuhanhctm1 1. Máy này có 3 chế độ, nếu để Auto, và ban đêm thì chạy rất êm nha. Hầu như ko nghe đc gì cả. Chỉ khi nào chỉnh Max thì mới nghe tiếng ồn.
2. Lõi lọc thì trong App có Mi Home có hiển thị nha. Nên sẽ biết khi nào cần thay. Giá thay dao động 600-700k tùy nơi. Như tiki thì bán 590k
3. Cái này tự lên site TMĐT rùi mua cho nó giao thôi bác ơi.
@nqtoan86 Nó có lọc bằng ion không bác ? Độ ồn rơi vào khoảng bao nhiêu db nhỉ ?
nqtoan86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huuhanhctm1 Không bác ơi. chủ yếu nó qua lõi lọc thôi, nên nghĩ chắc là không rồi.
khoảng bao lâu thay lõi lọc 1 lần bác. nhà mình chung cư tầng 9, phòng ngủ 15m2
nqtoan86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kekedaine Theo khuyến cáo thì 6 tháng thay 1 lần. Nhưng vde là chỉ số trong App sẽ biết đến khi nào bạn cần thay nha. Bạn xem của mình nè. Tấm lọc còn sử dụng còn đc 62%, vào xài trong 90 ngày nữa.

quangtunghtd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình lăn tăn cái này mãi có nên mua hay không.Rẻ thế liệu có tốt không, tìm hiểu nhiều không biết hãng nào chất lượng nhất, đánh giá thực tế như thế nào. Mình đang định quất luôn con AO Smith gần 17 triệu cho phòng khách 35m2 mà thấy chát quá Phòng ngủ dùng con Xiaomi có lẽ cũng được.
@quangtunghtd AO Smith thì ngon quá rồi. Máy lọc nước rồi máy lọc không khí đều ngon. Bác nào có điều kiện thì nên đầu tư cho sức khoẻ
quangtunghtd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huuhanhctm1 Mình tìm hiểu thì AO Smith mạnh ở mảng lọc nước, mình cũng mới lắp của nó xong. Nhưng về lọc không khí thì không thấy nó nổi lắm nhưng đã bán giá cao như vậy chắc hẳn phải tự tin chất lượng. Mình có tham khảo Coway hay Honeywell chắc chốt AO Smith thôi.
tinhte2104
TÍCH CỰC
6 năm
Anh có thể giải thích con số 008 trên hình minh họa trên có nghĩa gì không ? Nhà em từ 4-6:00 AM nó lên rất cao từ 200~600
nqtoan86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Số 008 kiểu như không khí của bạn không có vấn đề gì cả, của mình tầm dưới < 10 thôi. Chỉ khi nào có mùi lạ, khó chịu thì số đó tăng cao. Và nó lọc tí thì hết rùi nó xuống lại.
wanttolove
TÍCH CỰC
6 năm
Là chỉ số ô nhiễm . càng cao càng dễ chết. nhà mình mặt đường sg mà có 15 mà
nhocsieuquay
ĐẠI BÀNG
6 năm
huhu, thằng này sao ngon mà rẻ vậy?
nqtoan86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mà thật sự không hỉu chủ thớt ghi giá 2Tr8 mà đưa cái link qua bên Chiếm Tài? bán giá 3Tr2, nếu giá 2Tr8 sao ko nói mua ở đâu luôn để anh em còn biết nhỉ.
huobt0111
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em dùng loại này chưa? Cho em hỏi dùng ổn không? Ở HN mua thì mua ở đâu được
fanmu_9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này mà tích hợp thêm tạo ẩm nữa thì tuyệt vời 😁
traudien2k
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua ở đâu các bác nhỉ
kuraj
TÍCH CỰC
6 năm
Làm một con để phòng ngủ cho bọn trẻ khong bị ho đc đấy chứ. Xài khoảng bao lâu thì thay lõi lọc các bác ơi???
trên shoppee có giá 2tr8 kìa
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em định mua mà thắc mắc 2 vấn đề : có bù ẩm không ? có tại ion như dòng Sharp ko ? Nếu có thì múc ngay ko phải nghĩ. Ngại mấy em nội địa phải dùng thêm bộ đổi nguồn
nqtoan86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@danghoa_nd Bù ẩm: Không
Ion: Không

Hàng chính hãng của DGW phân phổi rùi bác.
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nqtoan86 Mua: Không 😃
Bradley_Long
ĐẠI BÀNG
6 năm
mua ở đâu có giá 2tr8 vậy @aquarius ơi
Nhiều đồ chơi quá
@Sao_Cung_Duoc Có tiếng việt hả b
@Timkelvin Các tên này mình đặt được mà. Bạn muốn tiếng gì thì nhập ngôn ngữ đó vào.
@Sao_Cung_Duoc Mình thử rồi ok nè bác.
@Timkelvin Hehe, Mi Home nhiều trò hay mà, mình có nhiều thiết bị Xiaomi nhưng k bằng bác @aquarius
vuquanghoang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không rõ màng lọc sau 1 thời gian sử dụng sẽ phải thay mới hay vệ sinh là được nhỉ?
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuquanghoang Vệ sinh cũng đc, thay mới cũng đc bác à. 6 tháng thay lần. Ko thì vệ sinh màng lọc 1-2 trước khi thay mới cũng đc.
tranjella
TÍCH CỰC
6 năm
Máy lọc không khí nên chọn hàng nhật.
bjnsunny
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao check giá toàn 3tr2 ko mà nhĩ , cả link bên chiemtai cũng 3tr2
Mình chỉ thích nội địa nhật thôi hiệu này không tin tưởng lắm
ntasun
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hi All
Cái Mi Air S2 bán ở CH nào vậy các bạn???
Kuroneko13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntasun Hà Nội thì trong Time City hình như có bác đó bác. Bác search thử xem. Còn ở Sài Gòn thì tới Mistore Q1 xem.
Thêm mỗi cái màn hình. Vậy có gì là nâng cấp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019