Trên tay máy lọc nước AO Smith AR75-AS2

cuhiep
23/6/2017 12:3Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực ra máy lọc nào cũng như nhau. Nhưng e đang lăn tăn vụ khử trùng bằng tia vì lavie hay aqua đều có còn cac dòng lọc nhỏ ntn thì... làm gì có.
@shogunvietnam ao.smith có dòng khử tia UV bạn nhé. Nhưng rẻ nhất cũng 18tr
@ngayhuanluyen Mấy máy loc nước ở VN chắc chưa có loại nào có UV. Cái này ko chắc lắm.
@shogunvietnam Đã có từ rất lâu bác nhé. Ao.smith Adr75 vet1
Và sắp tới sẽ công bố thêm 2 model nữa.
Anh em ai mua máy này ở Trần Anh nhất là Trần Anh cầu giấy thì tránh ra nhé, toàn thợ lắp máy cũ được đào tạo qua cái máy mới này làm ẩu lắm, đợt trước nhà mình lắp, mĩ khoan thì không có mũi khoan inox khoan hỏng hết bồn rửa, các ống nước luồn qua đấy dùng thời gian thì xước hết, anh bạn khoan mạnh khoan luôn cả mảng kính chịu lực lót bếp nhà mình,:v. Lắp xong xuôi thì mới nhớ ra chưa lắp đường ống nước thải, mà cái chốt vòi là chốt chết mới đau chứ, thao ra coi như phải cái mới luôn. Nói chung là em cạch luôn Trần Anh vụ này
zzboybuonzz
ĐẠI BÀNG
7 năm
hàng thương hiệu mỹ nhưng dùng tại điều kiện nước tại VN không cần thiết, thật ra mua hàng này nhanh hỏng lõi lọc và cũng nhiều bất cập, nước thải đi cũng rất nhiều, nói chung là em ở HN và đã dùng cái này rồi, mua được của chính đại lý phân phối nên còn được triết khấu giảm thêm rẻ hơn thị trường nhưng nói thật là không nên dùng với điều kiện tại VN
KOK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zzboybuonzz Bạn xem nào chứ nhà mình ở Thái Hà, lấy tý nước từ vòi chảy vào bể ngầm mất 300k đi xét nghiệm chất lượng nước nó ra kim loại nặng gấp 8 lần cho phép, riêng Fe là 12 lần. Dùng máy lọc Xiaomi nó báo TDS là 210, thỉnh thoảng xuống thấp lắm là 150. Nên dùng lọc là điều chắc chắn và khuyến cáo nên dùng. Chỉ là dùng loại nào thôi bann ơi.
zzboybuonzz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KOK ý mình là aosmith không phù hợp điều kiện ở vn chứ mình ko khuyến cáo là không sử dụng, có lọc luôn tốt hơn mà
@zzboybuonzz Không biết bác dùng máy nào, chứ em dùng cũng aosmith đây, lõi lọc Ro side stream 3 năm mới phải thay, mấy lõi khác cũng 1 năm, lọc nước sạch sẽ, khu Mỹ Đình nhà em trước dính vụ asen, giờ nhà nào cũng sắm máy lọc nước, nhiều nhà dùng Aosmith lắm.
KOK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vampire19281 Gì chứ vụ 1 năm mới thay lõi là em thấy có vấn đề rồi. Em dùng Xiaomi, lõi 1 chỉ dùng được 3 tháng. Lõi 2 dùng khá hơn độ 5 tháng. Riêng lõi 4 than hoạt tính để khử asen, xiaomi cung cấp bảo điều kiện Khựa 12 tháng, về mình cũng 4 tháng là cùng. Riêng lõi số 3 RO đúng là Xiaomi khuyến cáo 2 năm thì hiện em dùng hơn năm nó báo còn 39%.
doansu_i6
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em cũng đang tham khảo vụ AO.Smith bác đã dùng rồi có thể cho em vài ý kiến về em nó, so sánh với các hãng trên thị trường như korean hay hãng khác thì thế nào bác. Xin cảm ơn bác!
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không có bài review AOSmith với Xiaomi nhỉ ;))
Em mới trúng giai khán giả may mắn của mv yêu thích. 1 máy A.O.Smith AR75 A S- 2. Trị giá 8800000. E mới lấy hôm qua k muốn dùng bán 7tr5 ạ. Lh 0969782113. E sv trường đại học mỏ ạ
Dùng máy lọc nước Xiaomi yên tâm, vì họ là thương hiệu uy tin, và có chứng nhận các thành phần trong máy lọc nước an toàn sức khỏe 😁

Mua máy lọc nước ngoài thị trường, chẳng ai biết thành phần vật liệu thế nào, kim loại năng và chất độc hại có vượt mức cho phép hay không...
bjndos
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào dùng rồi cho em xin thêm ý kiến với ạ.
Dịch vụ CSKH và giá lõi lọc thế nào ạ?
buồn cười,hãng với nhà máy sx chả liên quan gì nhau cả mà các bác cứ made in china là giãy nảy lên, iphone nó cũng made in china đấy thôi mà sao cứ đâm đầu đi mà dùng,xiaomi thì lại bảo là china xịn,bó tay
@tienbeo12345 dờ thích máy made in japan,màe in germany thì giá nó trên trời thì lại kêu giá,không thể hiểu nổi
thưa các cụ, đây là hình ảnh của máy lọc nước của hãng pure pro số một của Mỹ, em xin khẳng định nó là số 1 của USA. com máy này nhà em đã buôn từ năm 2010 mà công nghệ của nó đã như thế này rồi, đến năm 2011 thì đứt chân hàng không còn hàng để bán. Bên hãng nó khẳng định máy của nó linh phụ kiện 80% là từ Đài Loan, trên vỏ hộp của máy nó cũng ghi made in taiwan, nó giải thích là thằng Đài Loan hiện tại nó là số 1 về các phụ kiện ngành nước, còn mỹ chỉ là công nghệ RO thôi. Nếu bác nào có ng nhà sống bên Mỹ thì chắc sẽ có biết sơ qua về hãng Purepro này
@trịnh hoàng phúc RO là công nghệ thẩm thấu ngược, các hãng đa phần đều mua linh kiện về lắp ráp và bán thôi.

Hãng nào chả quảng cáo, còn số 1 là số 1 thế nào? so với hãng nào mà số 1, số 1 về doanh số hay là về cái thông số kỹ thuật gì?
@Xiaomi Nha Trang không biết bây giờ nó được đánh giá như thế nào, những cách đây 10 năm nó có 3 bằng sáng chế về máy lọc nước và có 4 dòng phẩm bán chạy số 1 tại mỹ. Hãng này nó chỉ chuyên về hệ thống lọc nước
@trịnh hoàng phúc Quan trọng là bây giờ hãng nào cũng quảng cáo, vậy thì dựa vào đâu mà chọn sản phẩm gọi là tốt nhất?

Thiếu gì sản phẩm bán chạy nhưng thực chất sản phẩm cũng chẳng có gì nổi trội, được cái quảng cáo tràn lan? Oppo là 1 ví dụ.
ga_nhok
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng là ma trận máy lọc, tìm hiểu cả tuần nay, càng đọc càng rối 😁
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ga_nhok Mình cũng giống bác. Tìm hiểu mất hơn cả tuần. Cuối cùng chốt đại Xiaomi đời 2. Dù sao thằng này là China nhưng cũng có thương hiệu vẫn đỡ hơn
ga_nhok
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiddenwave t cũng có phần nghiêng về con xiaomi 2 này hơn. riêng về khoản tốc độ lọc thì ăn đứt mấy con khác cùng tầm giá rồi. được cái thiết kế cũng chau chút nữa. chắc cuối tháng xúc luôn quá
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ga_nhok Cũng chọn nó vì cũng nghĩ như bác, thêm cái nó kết nối Smartphone để báo thay bộ lọc và thay cũng dễ
Chỉ có bộ lọc không biết nên mua lẻ hay mua nguyên combo
chelseavinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới mua cái máy bên này không biết có tốt không.http://www.bancauinax.com/may-loc-nuoc-ao-smith/ Mà thấy giá tốt hơn mấy chỗ khác.
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
Tất cả các máy lọc nước đều đi đến mục tiêu:
1. Cho nước sạch, có thể uống ngay không cần đun nấu (khoản này phải lấy nước đầu ra mang đi kiểm nghiệm, các bạn tham khảo http://nuocsinhhoat.com/chi-tieu-nao-quan-trong-nhat-trong-tieu-chuan-nuoc-sinh-hoat-an-uong.html) Chịu khó thử 2 lần: lần 1 khi mới lắp, lần 2 trước khi thay lõi để so sánh các chỉ số đánh giá độ an toàn trong quá trình dùng máy.
2. Để có nước sạch, giảm chi phí đầu tư (tiền mua máy, lọc...), giảm chi phí phát sinh thường niên (nước, điện nếu phải dùng...) cần cân nhắc, sẽ không có sản phẩm đúng í bạn tuyệt đối mà bạn hãy phải tự đưa ra quyết định. (Đến thời điểm thích hợp, tôi sẽ chỉ cho các bạn 1 sản phẩm hoàn hảo, hiện giờ nó đang trong giai đoạn thử nghiệm và thăm dò).
3. Và cuối cùng là lựa chọn hình thức, độ phù hợp theo tiêu chuẩn của bạn và ngôi nhà bạn.
Nên nhớ hiện chỉ không đến 20% dân số nước ta dùng nước sạch (cụm từ nước sạch này í chỉ là nước do các nhà máy nước đủ TCVN cung cấp), trong số 20% người có nước sạch và 80% còn lại mới có khoảng không quá 2% sử dụng nước đủ tiêu chuẩn như mục (1) do tự trang bị các thiết bị lọc nước.
Trong các thương hiệu lọc nước đi vào thị trường việt nam, tôi thấy ao smith là chất lượng hơn cả, nói như vậy không phải là karofi, kangaroo hay gayser, sơn hà... không tốt. Nhưng với một thương hiệu của mỹ đã có lịch sử phát triển hơn 140 năm tôi luôn có một điều gì đó ấn tượng với các model máy lọc nước ao smith
vvdon03hcmut
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Điện Máy Sakura nó mới đi vào ngành lọc nước từ 2009 thôi, nhưng điều đó không có nghĩa nó ít kinh nghiệm và làm ăn lom com, quan trọng vì cái thương hiệu hàng trăm năm nên nó làm ăn sẽ bài bản ok hơn. Với lại nó có đạt các tiêu chuẩn. (Đó là mình đọc thế 😁, còn đang lăng tăng, mà tình trong như đã chọn nó rồi :D)
Bài viết hay
baolabaola
ĐẠI BÀNG
4 năm
Định mua con này lọc nước giếng không biết có ổn k các bác
HoangVang808
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baolabaola Đang xài bình thường (nước đủ áp lực +mua thêm 3 cục lọc thô để lọc phèn và căn)
cho em hỏi nếu như nguồn nước là nước nhiễm xăng dầu thì qua máy lọc có đảm bảo uống được k ạ và bút thử độ tính khiết Xiaomi chấm bao nhiêu điểm vậy ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019