Trên tay máy nghe nhạc Sony NW-A55 và NW-A56

AudioPsycho
20/9/2018 5:2Phản hồi: 197
Trên tay máy nghe nhạc Sony NW-A55 và NW-A56

Sony Walkman NW-A55NW-A56 là 2 mẫu máy nghe nhạc nhỏ gọn, trọng lượng nhẹ được Sony giới thiệu trong năm 2018 này, hướng đến người dùng trẻ, có nhu cầu mua máy nghe nhạc chất lượng cao với chất âm dễ nghe để nghe đủ các thể loại nhạc.

tinhte_sony_NW_a55_NW_a56 (1).jpg

Nhìn bề ngoài thì chúng không khác gì lắm so với NW-A45 và NW-A46 trước đây, chỉ có một vài thay đổi nhỏ là các nút bấm được làm dày hơn, nổi hơn để dễ bấm, dễ thao tác, ngoài ra 2 model mới này có thêm nhiều màu mới để anh em dễ lựa chọn.

NW-A55 và NW-A56 là giống nhau, chỉ khác là NW-A55 có bộ nhớ trong 16GB và NW-A56 có bộ nhớ trong 32GB và có thêm tai nghe chống ồn đi kèm, chất lượng tai nghe này cũng ở mức tốt nếu nếu so với các tai nghe trong tầm 2tr.

Trong clip mình nói bị nhầm, nếu anh em cắm tai nghe chống ồn của NW-A56 vào NW-A55 cũng sẽ sử dụng được tính năng ANC luôn nhé, nhưng cái tai nghe mua rời thì khá đắt nên nếu không cần chống ồn, anh em mua NW-A55 rồi nên dành tiền cho một bộ tai nghe xịn sò hơn 😁

tinhte_sony_NW_a55_NW_a56 (3).jpg

Nếu bộ nhớ trong không đủ, anh em sẽ thêm một thẻ MicroSD vào, nhưng với kích thước màn hình nhỏ thì nhét nhạc vừa vừa thôi vì nhiều quá lúc duyệt tìm sẽ lâu lắm.

Cả hai đều có thể làm USB DAC cho máy tính và hỗ trợ luôn MQA, có thêm tính năng làm Bluetooth Receiver để mọi người có thể stream từ các dịch vụ như Spotify, Apple Music trên điện thoại, ngoài ra thì kết nối Bluetooth của 2 model này vẫn sử dụng công nghệ LDAC của Sony.

Chất lượng âm thanh được cải thiện tốt hơn nhờ board mạch được mạ vàng và mạch digital ground được tính toán lại, quả thật nghe thử thì bass A55 và A56 xuống êm và sâu hơn, nền âm tĩnh hơn A45 cũ. Pin của NW-A55 và NW-A56 mới cũng thuộc dạng trâu như NW-A45 cũ, chơi được 24 giờ, tùy âm lượng và chất lượng nhạc, mình test với Flac 16bit/44kHz thì chừng 20 tiếng, khá tốt.

Quảng cáo

NW-A55 và NW-A56 còn hỗ trợ nhạc DSD chất lượng 11.2MHz và chơi tốt nhạc PCM 24bit/192kHz. Trong các setting tùy chỉnh có thêm chỉ mục Vinyl Processor để thêm tiếng nổ tí tách và thêm tiếng mài đĩa vào nghe cho giống vinyl, ngoài ra chất âm cũng hơi mờ mờ và ấm ấm hơn một chút – hầy, cái này là một dạng hiệu ứng thôi chứ vinyl ngoài đời thật tiếng nó trong vắt hà :D
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xưa ở nhà ông bà có dàn vinyl vs mấy cái đĩa than Beethoven bản moonlight sonata, nghe hay vl, sau này cũng nghe nhiều, cả lossless lẫn mấy cái máy nghe chuyên dụng của các đồng chí bạn bè share cho, rùi chơi thử dac/amp nữa nhưng cuối cùng vẫn thấy k0 hơn dc vinyl😃
louis.os
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Barbatos Bạn so Vinyl ngày nay vs cấu hình DAC/AMP ngày Nay thì hoàn toàn đồng ý
@louis.os Cái vinyl của ông bà cũng cũ, chả bik có ngày nay hay ko 😃
louis.os
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Barbatos Nói chung về thẩm âm thì mỗi người một sở thích . Khó có khái niệm bên nào hay bên nào zở . Còn về thiết bị thể hiện thì xưa và nay khác nhau rất xa
Còn không biết vinyl processor là gì nữa
@vanvuongteach add thêm mấy cái hiệu ứng nổ lép bép như nghe đĩa than đó bác 😁
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Knah Cho hỏi mod Knah và mod AudioPsycho là 1 người hả? Bài thì là Mod AudioPsycho viết mà xuống cmt toàn thấy của Knah o_O
vvthe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kidrainzboy Câu hỏi hay ?😁
AudioHunger
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vvthe tương trợ lẫn nhau nhao cho cái trang âm thanh đi lên thôi. Chứ đìu hiu quá đâu ai muốn vô chơi :v
Vẫn cái cổng sạc và chuyển dữ liệu độc quyền của Sony... 😔 Nó mà làm USB C thì tuyệt... 😁
@chumeo_di_hia Nhiều hãng còn thà chết chứ ko thèm thay đổi. Huống chi Sony vẫn còn khỏe
@Knah Nó độc quyền và đó cũng là bản sắc riêng của Sony mà... Đợt trước đi chơi mang con Walkman đi mà quên mang cái cáp theo, đến khi nghe hết pin thì chịu không có cách nào sạc được...
@haichin Sony nó có các mảng khác vẫn ăn lên làm ra đủ để gánh cho mảng bị lỗ.
@Knah à nó bán mảng lap rùi chắc h mún bán mảng máy nghe nhạc lun đó, nghe hãng khác chỉ lo ko tiền chứ ko lo ko máy nghe nhạc 😁
😁 làm cổng USB C thì ngon nhỉ, nhân tiện ông mót rì view hay :D
MangoMan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá mà chuyển cái cổng data đó thành USB-C thì mình chắc chắn sẽ mua ngay.
@MangoMan mình cũng đợi hoài mà mấy ông sony bảo thủ quá 😔
@Knah đợi làm gì bạn qua hãng khác mua, hãng hay thiếu gì 🆒
khe hở mặt lưng sau nhìn rõ thế? chất lượng hoàn thiện của em này có vẻ hơi tệ nhỉ
@BlackCat_94 chụp lên vậy thôi chứ ở ngoài nhìn chất lắm bác
dnguy3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Knah @BlackCat_94 Thánh soi.
thuyps
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thêm tính năng gọi điện với có cái appstore nữa thì chuẩn.
@thuyps 😁, thế thì dùng smartphone thôi
@thuyps Tai thỏ nữa... 😁. Kkk
huynhhien155
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng giá sao :") giờ không hiểu sao, không muốn bỏ nhạc vào điện thoại, thích cái gì tách biệt ra hẳn
@huynhhien155 cuối tháng này bán ra mới công bố giá ở vn đó bác
@Knah Bằng giá A45 năm ngoái thôi bác. Mình múc A45 ngay đợt đầu tiên hàng về là 4.490k 😃
Phát bluetooth được nhiêu giờ nhỉ.
@cosmos47 không thấy hãng ghi, nhưng mấy em này pin trâu lắm chắc cũng được trên 20h
vlt292018
ĐẠI BÀNG
6 năm
cho thì lấy 😁:D:D
gabeohp91
TÍCH CỰC
6 năm
e này chưa có giá nhỉ 😁
@gabeohp91 chưa bán chính thức bạn ơi
haha993
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Knah Giá chắc y chang con a45/46 năm ngoadi 😁
Tại mình nhớ năm ngoái giá con a45/a46 bằng giá a35/36
@haha993 mình cũng nghĩ thế
haha993
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Knah nhà còn cái PHA-2A
chắc ghép với cái đó ngon nhỉ 😁
thích con này mà kg thích nỗi cái cổng kết nối, sao kg làm usb c hay micro usb cho đồng bộ phụ kiện cho dễ
Không thấy đề cập đến giá bán nhỉ!
@vinhtroc hiện chưa có giá bán chính thức ở VN bạn, nhưng dự kiến tầm 5tr đó
đẹp nhỉ đúng chất sony
qhi
TÍCH CỰC
6 năm
Gia công tệ và nhìn quá xấu.
th.steroids
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qhi em này build ngon quá trời ấy :v
Chắc giá lại hơn 10 củ 😁 Sony chất nhưng đắt.
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khẩu trang xanh Ko hẳn. Dòng này tầm giá cũ thôi. Dòng A mới ra, dòng A năm cũ sẽ ngưng bán luôn mà.
@Khẩu trang xanh 5 củ thôi bạn
@Khẩu trang xanh Con này giá gần 5 củ bằng giá con A45 năm ngoái thôi. Còn trên 10 củ thì có con NW-ZX300...
@Khẩu trang xanh loanh quanh 5 củ thôi bác
nghia3d
CAO CẤP
6 năm
Điện thoại nghe cho tiện
@nghia3d bên Nhật người ta vẫn còn nghe nhạc bằng máy nghe nhạc khá nhiều. họ cũng chuộng các loại DAC/AMP rời và các cửa hàng bán đĩa CD nhạc chất lượng cao cũng nhan nhản.
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nghia3d Lúc đầu tôi cũng nghĩ như ông, cũng cho rằng cái iphone + tai nghe là đủ nhưng từ khi nghe thử walkman vài tai nghe xịn thì dt chỉ còn dùng loa ngoài thôi. Cảm giác như người mù lần đầu tiên dc nhìn thấy ánh sáng vậy 😆
@nghia3d Nhiều người không thích thế :3
xllx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoa Lam ngày trước t cũng nghĩ như ông, nhưng sau khi nghe tai nghe mấy tiếng t bị ù tai luôn , lúc nằm cũng k đc thoải mái , nên chuyển qua nghe loa rời , loa dt gần như k dùng
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xllx Đeo tai nghe chứ có phải máy trợ thính đâu mà ông đeo mấy tiếng liên tục. K sợ điếc á 😆
Bao giờ bán ra vậy Ad?
@Tiên Phong 75 Quý 4 năm nay nhé bác 😃
@Metalcore0310 Cảm ơn bác. Em đang đợi dài cả cổ.
@Tiên Phong 75 chắc trong tháng này hoặc đầu tháng sau nhé
@Knah Tuần trước không biết tí nữa xúc em A46

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019