Trên tay máy nghe nhạc Sony NW-A55 và NW-A56

AudioPsycho
20/9/2018 5:2Phản hồi: 197
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AudioPsycho. cho em hỏi với nên mua tai nghe Wi1000x + xperia xz1 hay walkman A56HN ạ?
@Nguyenyk12 xài cả 2 đều đc :v
nhưng vote xài với điện thoại, a56n bật bluetooth hơi chậm
@AudioPsycho Ý em hỏi là combo1 wi1000x+xz1. Combo 2 walkman a56hn thì cái nào ổn hơn ạ? Vì nó cũng tầm tiền.
@Nguyenyk12 Nếu chỉ nghe nhạc tầm 320 kbps thì đt với A56 như nhau, vì nó chỉ là nguồn phát còn âm thanh nó phụ thuộc hoàn toàn vào cái tai nghe cơ
Mình trải nghiện con a55 rồi . Âm thanh chắc , khỏe , đặt biệt âm bass , pin trâu
định mua a55, nhưng vẫn đợi a56 hàng về. K biết là nếu mua a55 thì nên mua tai nghe nào hả các bạn, mình thích nghe bass ấm, trong. Như thời dùng w980 và hpm64 hoặc hpm77, máy thì hư cổng tai ngnhe rồi nhưng vẫn hoài niệm lắm luôn. Ai tư vấn mình dc k, cám ơn nhiều
vinhsam51
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em này có kết nối được với tai nghe bluetooh k ạ?
@vinhsam51 Có bạn
Thẻ nhớ hỗ trợ max bao nhiêu gb vậy mod?
SAO CÁC MÁY NGHE NHẠC SONY KHÔNG THẤY ĐỀ CẬP ĐẾN VIỆC MÂY ĐƯỢC TRANG BỊ CHIP DAC NHƯ CÁC MÁY NGHE NHẠC KHÁC VẬY NHỈ CÁC BÁC ?
kimshinpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trantrungtu Nó xài chip riêng của sony thôi bác.
Mọi người cho mình hỏi có nên mua em này k ạ? Nếu mua thì ghép vs tai nghe sony nào thì hay ạ?. Tks all
@Nguyenyk12 Nên hay không với ghép tai nghe nào còn tùy nghe nhạc gì chứ
blockchain
TÍCH CỰC
5 năm
Tầm này nên chờ a65 ra ko các bác... Liệu rằng có USB-C ko ?
@blockchain Mình không xài tai bluetooth nên không biết, thích xài tai có dây bình thường thôi.
Nhưng nếu mua tai bluetooth thì bác xài điện thoại thôi, mua A55 làm gì cho phí tiền. Để tiền đó làm con tai bluetooth 6 củ nghe với điện thoại không ngon gấp mấy lần?!
blockchain
TÍCH CỰC
5 năm
@dearboy2015 Thế có dây thì bác giới thiêụ e cái mã nào
@blockchain Có dây thì bác mua luôn bản A56 ấy, kèm theo tai nghe chống ồn luôn. Tai đó nghe tạp ổn, hơi thiên bass. Còn mua tai riêng thì mua A55 thôi. 2tr cũng nhiều lựa chọn tùy theo bác hay nghe nhạc thể loại gì nữa.
blockchain
TÍCH CỰC
5 năm
@dearboy2015 Cảm ơn bác gợi ý nhé
Mình muốn hỏi tính năng này có nghĩa là mình phải cần có điện thoại để phát bluetooth qua máy chứ ko phải máy tự lên mạng để stream nhạc à?
@Tthanh1964 Tai nghe Bluetooth thì bạn nghe với iPhone là ngon rồi, máy walkman này chủ yếu để nghe tai có dây thôi chứ nghe tai Bluetooth thì không hơn điện thoại bao nhiêu đâu. Cơ bản thì nghe qua tai Bluetooth máy walkman hay đt nó chỉ là nguồn phát, còn chất âm thế nào thì phụ thuộc hoàn toàn vào tai nghe Bluetooth, do nó xử lí âm hoàn toàn bằng chip và mạch của tai nghe hết bạn.
@Tthanh1964 Đã chơi máy nghe nhạc thì tai nghe có dây vẫn là chuẩn nhất nhé b 😃
Tthanh1964
TÍCH CỰC
5 năm
@Metalcore0310 Bạn cho mình hỏi, nếu xài con a55 này thì mua tai nghe có dây gì là ghe tuong đói hay, tai mình thì tai trâu, bạn chỉ mình tai nghe khoảng 1,5tr đổ lai
Cám ơn bạn
@Tthanh1964 Nếu bạn xài con A55, muốn theo combo thì lụm con IER-H500A cũng của Sony là ok, con đó nghe ổn, còn mấy con ExtraBass như XB-55AP thì rẻ hơn nhưng nhiều bass quá nghe hơi lùng bùng, chỉ hợp những ai nghe EDM. Con IER-H500A giờ new có 1 số chỗ bán tầm 1tr7-1tr8 thôi 😃. Nói chung cứ ra hàng nghe thử & cảm nhận là chính xác nhất.
Tthanh1964
TÍCH CỰC
5 năm
Con Cowon Plenue d so voi co A55 này sao các bạn
Định mua, mà nghe nói cổng sạc độc quyền thì thôi. Next 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119