[Trên tay] Máy nghe nhạc Sony Walkman NWZ-B173F

TDNC
29/6/2012 6:47Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em xài b153 nhin dep hon ty.
Mấy bác cứ chê nếu sony nó khùng lên nó bán cái này tặng kèm x10 số lượng 100cai. Em nghi dù có liếm chân nó mấy bác cũng mua. Cứ thấy ghẻ là chê bai. Chẳng tinh tế tý nào

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Các bác cứ chê máy này xấu, dòng B173F có đến mấy mầu sắc khác nhau không phải là mỗi mầu xanh như Mod đã đăng đâu

Dòng máy nghe nhạc walkman bác nào dùng chỉ cần bật tính năng Megabass lên nghe dòng nhạc pop, dance, Boney M, model taking hay là Joy, bad boy blue chống đạp uỳnh uỳnh, chỉ cần mua tai nghe Sony EX082 made in thailand nghe là thích rồi. Ipod shuffle, JVJ X8, Creative Muvo không thể bằng được
thiết kế đúng đặc trưng của Sony
Nhìn như mấy cái mp3 của tàu ý
Các bác cho em hỏi con mp3 này có thể cắm vào loa máy tính ko nhỉ? (cắm chỗ lỗ tai nghe ý, em sợ nó die nên hỏi cho rõ)
cuongnm11
TÍCH CỰC
12 năm
@tongocvinh89 😃 ngon bạn ạ, die thế nào được? Mình làm suốt mà.
@cuongnm11 Thế thì có tí may mắn rùi bạn, mình sợ là die con ic khuếch đại tiếng đó, bạn thử cắm vào loa có công suất lớn xem mình nghĩ có thể die (mình hỏi có bác nào làm thử để cho an toàn ấy mà😁) cảm ơn bác.
@tongocvinh89 mình cắm rồi, ko bị cháy nhưng mà cũng ko thấy nó kêu j cả:rolleyes:
từ ngày có smartphone (5800xpress -> sensation XE) thì chẳng còn đả động gì đến máy nghe nhạc làm gì nữa 😁
dòng walkman nổi tiếng của sony đây mà, nhớ lúc mà CD walkman của mình lúc mà 13t bây h vẫn còn xài ngon, âm thanh hay 😔 mội tội cái tai nghe bị hư.
giờ ít ai ma mua máy nghe nhạc nhỉ . đt nghe tạm đc rùi
dt nghe nhạc ko thấy bằng mp3 nhất là dòng walkman và dòng creative và dòng sansa cua philip😃
@remeo011 sansa của philip??????????????:rolleyes:
không biết mấy bác trên mua máy mp3 về để nghe nhạc hay là mua về bật màn hình lên coi nữa... mua cái mp3 về là để nghe chứ không phải nhìn, có màn hình chỉ là để chọn nhạc cho dễ thôi à... có bác lại thấy giống hàng china, tại sao? tại mấy bác ấy chỉ biết đến china thôi... có biết gì ve62 hàng thật đâu... phán bậy phán bạ 😔
Chủ post comment về cái máy nghe nhạc chả có tý hiểu biết nào cả. Nên sang bên vozforum mà học tập kià.
Tôi dùng CD walkman + đĩa CD audio tự ghi + tai iphone4s, NÓI THẲNG NHÉ BÓP CHẾT CON IPHONE 4S VỀ MẶT ÂM THANH.
Tại sao Sony luôn kèm một cái tai dở tệ : đó là để hạ giá sản phẩm, quan trọng là sony tạo ra một cái máy phát thật tốt. Còn bạn muốn ăn cám lơn hay ăn cơm đó là do nguồn lossless và cái headphone quyết định.
Apple về thiết kế đúng là tuyệt với không có gì để chê trách, chỉ có mù mầu mới bảo quả táo thiết không đẹp. Nhưng quan trọn hơn nó tạo được cái thương hiệu đối với người tiêu dùng, nó làm cho con người trở nên sĩ diện hơn + cảm thấy đẳng cấp ảo hơn , và nó đã thắng sony ở điểm đó.
có bác nào biết bệnh em nó ko giúp mình với:mình mới mua mới nghe kiệt bin lần đầu rồi cắm vào máy tính đầy bin song tháo ra không bật nguồn dc .còn cắm vào máy tính vẫn nhận ....BÓ TAY
Sang bên vozforum có lẽ sẽ có câu trả lời nhanh hơn cho bạn đấy. Boxx multimedia là ổ chứa cái món mp3 này.
sony em kết nhất là 2 dòng cd walkman & md còn lại không ham hố
@auducpro Giống mình thế. Vẫn đang dùng cd walkman đây.
tuy thiết kế của sony ko ấn tượng như Apple nhưng về chất lượng thì khỏi bàn.các chức năng cũng như chất lượng âm thanh hơn hẳn Ipod shuffle.thích hợp cho người bình dân và ko yêu cầu nhiều về thiết kế.mình đã từng dùng qua.mọi ng cứ yên tâm mà xài nhé
@Quốc Cường CNTT Chuẩn men. SOny thì yên tâm về chất lượng. Chưa bao giờ phải lăn tăn.
up....
mấy hôm nữa làm con này chuyên nghe nhạc là ok, chứ nghe trên đt nhiều lúc thấy nó sao ấy. mình thích chuyên dụng mỗi thứ làm một việc riêng.
Đã đánh giá thì phải khách quan,hình như chủ topic này không thích dòng máy nghe nhạc của sony thì phải. một khi đã đánh giá thì phải chỉ ra điểm mạnh điểm yếu của sản phẩm chứ ko phải lúc nào cũng chỉ chăm chăm nói về những điểm yếu của sản phẩm đó, với giá tiền như vậy thì các bạn muốn 1 sản phẩm chất lượng thì điều đó là ko thể.
Đọc hết 11 trang này. thấy quá tào lao. Xin lổi các fan trước nhé! Apple mà qua đc cái khoản âm nhạc của Sony thì cả thế giới này chắc phải dùng hàng Apple luôn quá. Nên nhớ là Sony nổi tiếng về nghe nhìn. Còn Apple chỉ nổi bật Retina,iOs,osX thôi nhé!
Mấy bác cho em xin hỏi một chút. Em đang định mua con này nè. Tại vì em tính dùng máy này để đi chạy bộ và thu âm mấy bài giảng trong lớp. Apple thì ko bàn tới vì ipod đâu có chức năng thu âm (trừ ipod touch). Còn sansa clip thì nghe nhạc hay như thu âm của nó tệ quá. Em chưa có nhu cầu phải mua 1 máy thu âm chuyên nghiệp nên em thấy chọn con này cũng hợp lý vì nghe nhạc ở mức ok và thu âm thì tốt. Mấy bác có góp ý nào giúp em không?

Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019