Trên tay máy nghe nhạc Sony WM A35: hoàn thiện tốt, nhỏ gọn, dễ thương, hiển thị được tiếng Việt

ND Minh Đức
30/11/2016 12:34Phản hồi: 135
Trên tay máy nghe nhạc Sony WM A35: hoàn thiện tốt, nhỏ gọn, dễ thương, hiển thị được tiếng Việt
Nhỏ gọn, nhẹ nhàng, dễ thương, hoàn thiện tốt, màu sắc trẻ trung bắt mắt, màn hình cảm ứng kích thước lớn, phản hồi tốt là một số điểm khá đáng chú ý ở chiếc máy nghe nhạc WM A35 của Sony. Được định vị ở phân khúc tầm trung với mức giá khoảng 4,5 triệu đồng, mặc dù khi chép quá nhiều nhạc trong thẻ nhớ thì hơi giựt cùng một số "nét bảo thủ" của Sony nhung xét về tổng thể, chúng ta có một chiếc máy nghe nhạc thật sự gọn gàng, dễ nghe và dễ gây ấn tượng.

Mình mượn được có mỗi máy thôi nên chụp chủ yếu máy cho anh em coi. Bên trong hộp cũng đơn giản thôi, chúng ta sẽ có thêm sách hướng dẫn và đặc biệt là sợi cáp "huyền thoại" của Sony.

Chúng ta có một chiếc máy nằm gọn trong lòng bàn tay, khá dễ thương và nhẹ nhàng. Toàn bộ phần khung máy sử dụng vật liệu nhôm nhưng xử lý anodized, cho bề mặt sần nhám, khá dễ cầm chứ không trơn tuột dù máy khá nhỏ.

Mặt trước là màn hình cảm ứng 3.1 inch, to gần như toàn mặt trước. Chất lượng hiển thị khá sáng, tốt.

Mặt dưới của máy chúng ta có cổng 3.5mm, cổng sạc truyền thống của Sony và một móc gắn dây.

Cạnh phải của máy là nơi bố trí toàn bộ những phím điều khiển. Chúng ta có phím tăng giảm âm lượng đặt liền nhau, các phím qua lại, play/pause bài hát cũng như tắt mở màn hình. Quan trọng là một niếm khóa chức năng các phím khác, khóa luôn cả màn hình cảm ứng lại luôn.

Trên phím bấm có bố trí các nút nhô lên để dễ nhận biết, cho phép chúng ta có thể cho vào túi và bấm luôn, không cần nhìn

Cạnh còn lại là một nắp đậy, trong đó là khe cắm thẻ nhớ microSD, hỗ trợ tối đa 256GB để mở rộng bộ nhớ trong 16GB của máy.

Quảng cáo

Mặt sau của máy sử dụng vật liệu nhựa nhưng được hoàn thiện tương tự như tổng thể máy, cho cảm giác khá liền lạc.

Đây là giao diện duyệt nhạc của máy, chúng ta có hẳn một thư mục nhạc Hires. Đúng là hàng nhà Sony có khác.

Và giao diện nghe nhạc. Điểm tuyệt vời nhất là cuối cùng thì dòng này đã hỗ trợ font tiếng Việt, cho phép hiển thị đúng tên bài hát mà không bị lỗi font.

Âm của A35 khá dễ nghe, mặc dù hơi thiên bass một chút nhưng vẫn cho cảm giác khá cân bằng, các dải âm được kiểm soát tốt, nền âm tương đối tĩnh, độ chi tiết và âm trường tốt. Nhìn chung với mức giá 4,5 triệu đồng, chúng ta có một cỗ máy nghe nhạc khá nhỏ gọn, dễ thương, nhiều lựa chọn màu sắc, nhiều cải tiến về mặt trải nghiệm so với các phiên bản Walkman trước, thích hợp với nhu cầu nghe nhạc di động, p/p ở mức khá tốt. Nếu bạn là sinh viên yêu âm nhạc, là người muốn vừa chạy bộ vừa nghe nhạc, là người thường xuyên di chuyển nhưng chán cầm những cỗ máy nghe nhạc "nghiêm trọng", muốn có một chiếc máy nghe nhạc có thể đánh được nhiều thể loại khác nhau,... thì đây có thể là một lựa chọn khá đáng cân nhắc.

Cám ơn 3Kshop đã cho mượn máy trên tay

Quảng cáo

Thêm nhiều hình ảnh của máy nghe nhạc Sony MW A35
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leebasv
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy nghe nhạc tầm giá này của sony mình thích con A15 A25 hơn. cảm giác phím cứng thấy sang trọng hơn. hai con đó lại mỏng hơn. Mặc dù có vẻ cảm ứng thì thực hiện nhiều tác vụ dễ dàng hơn.
vinh9ngon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vipkaka$ Tìm ko ra hả bạn
@leebasv Đang xài A26HN đây zzzz, phím cứng của nó hôm nào quên ko bật hold để túi quần, vô tình chạm nút play là nó chơi nhạc tới hết pin mà mình k biết luôn =)) vì bấm 1 cái là nó đã mở lên rồi, vỏ dễ bị trầy xước cực, xài bao silicon cho nó mà vẫn bị cấn 1 góc 😔
mic17a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Togari Em đang dùng A26, nút bé bấm đau tay lắm. Thik con cảm ứng này hơn.
mic17a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@leebasv Cảm ứng hay hơn bác ạ, em đang dùng con A26, phím home, menu nhỏ tẹo, bấm đau tay, khó bấm vô cùng.
Đẹp quá, chụp cùng với bg cây thông vs đèn đóm như này nhìn mê ly luôn 😁
Không phải dân chuyên nghe nhạc nên lâu nay nghĩ Walkman đã khép lại sau khi iPod và các dòng Mp3 ra đời rồi :rolleyes:
Có điều chất thiết kế của Sony thấy đẹp vậy mà không có hãng nào copy vậy nhỉ?
@Hoang_HaoMinh Riêng về nghe nhạc, chất lượng âm thanh thì đúng ipod tuổi tí thật
nnhai11
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hallobamboo Đúng bạn là dân nghe không chuyên nên phát biểu như vậy. Bạn nên mua cả hai máy về nghe thử rồi đánh giá nhé.
mic17a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hallobamboo Walkman trở lại Ipod hết thời rồi bác ạ
@Lão Đại 12
Ngày trước mới nghe thì thấy con ipod phê thật nhưng mà trải nghiệm qua mấy cái tai nghe sony + z3 e cũng thấy ipod không sánh được
blackeye09
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy nghe nhạc sony chất lượng, tuy nhiều loại nhưng chả nhận biết và phân biệt đc, mà thời đại bây h máy nghe nhạc mà to dày như vậy thà dùng đt hoặc dùng ipod tiện hơn, rẻ hơn nhiều mà chất lượng ko thua kém gì... chán thật
@blackeye09 Thánh của năm cho hay
@blackeye09 Nói như này là biết... tai trâu rồi! Chán ghê!!! 😁
@blackeye09 Bây giờ mấy ai nghe ipod nữa, ipod mới giờ đây có được giới thiệu trên tinhte đâu, ko ra sản phẩm mới nữa.
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@blackeye09 thật không thua kém sao?????
Tú Chanel
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sony rất thành công trong phân khúc nhạc : Máy nghe nhạc , tai nghe . nhìn thòm thèm thật
Giờ toàn phone + app + bluetooth speaker = heaven
helsinki > minirigs2.1> go+play>A1
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
con này so với V10, V20 thì ngọt hơn không nhỉ 😁
vinh9ngon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MoNoJi Cung suy nghĩ như bạn
lkhoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinh9ngon V20 thì mình chưa thử. Chứ V10 thì thua đứt đuôi bạn nhé
vinh9ngon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lkhoang Minh đang phân vân mua lg v20 ,minh đang sai a16 voi tai nghe xba a1 tin đoi v20 thoi đoi thoi gian mà khi nao bạn test thu v20 chia se minh voi dc ko
lkhoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinh9ngon Ok bạn khi có dịp mình sẽ trải nghiệm có điều mình nghĩ smart phone có giới hạn của nó, không thể nào vượt được máy chuyên nghe nhạc đâu. Nhưng nếu xét về smp thì con V20 khá ngon đó. Cam ngon, màn đẹp, cấu hình đỉnh 😁
vinh9ngon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lkhoang Chac ko đoi roi con a25 ma v10 an ko noi thi con v20 chac khá dc tí chac e mua con xba a2 +a16 cua e nghe cho phê hoac lên 1adac luon
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
lễ Hội SONY cuối năm này, sẽ mua A35,, 2 hôm trước vừa tậu tai nghe hi res 100AAP rồi
phuthuyac12
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinh9ngon Tui lên 1 phát A3 luôn. Đáp ứng đủ nhu cầu. Vì thực sự càng lớn càng ít có thời gian mà nghe nhạc xD
@HEOGOLD trước thích Extra Bass, hay là thiên Bass 1 chút, nhưng lên Ex750, càng nghe bass càng sâu, thế mới lạ, lúc mua về chỉnh cho Bass gần max, giờ giảm còn 60% trên thanh điều chỉnh.
vinh9ngon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuthuyac12 Uhm chu len tu tu ton tien lam.
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HEOGOLD Thấy combo đó thế nào
befaint
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất liên quan. Tên máy chính xác là gì?
WM A35 hay MW A35?
@befaint Wm
buathanqn1
TÍCH CỰC
7 năm
UI của mấy con WM nó lag hồi giờ mà nhắc làm gì. Chủ yếu là những người yêu EDM US UK rất có cảm tình với chất âm mà WM mang lại, mình cũng vậy, thích một âm nhạc mà âm thanh dày chất bass và ấm chứ không hỗn như Beats
Mình có con wm nhưng hư pin rồi. Nghe trên wm phê
invisemen
ĐẠI BÀNG
7 năm
MUa máy này về lên Zing hay Youtube down nhạc về nghe cũng thành Audiophile ;)
hôm nọ pas + offline ở sony center đều dc cầm con này. Nhỏ xinh làm quà cho bạn gái rất hợp

nhạc nghe thì cũng tương đối khá
rosejaooh
TÍCH CỰC
7 năm
Ngày xưa rảnh, mặc dù dùng smartphone vẫn chơi bộ đôi WM Sxx + Sansa Fuze+, vài em tai nghe, lăn lê các web chia sẻ nhạc lossless... Giờ: iPhone + Beats Tour 2016 + Zing MP3 😁
@marklost Mình tai trâu nghe dac ko thấy hay hơn mấy con iphone,moto xstyle ? Cho hỏi bạn nghe thấy hay hử
@mandyhades Bạn nghe = tai nghe gì nữa
@MinhThang97 Tai xịn , dac xịn nghe sony show các năm 2015,2016 ... khoảng 1 tiếng mỗi lần
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@mandyhades 😁 tất nhiên hơn chứ bạn, hay còn phụ thuộc nguồn nhạc, nguồn phát, amp, tai nghe, đôi khi nhiều tai đắt tiền mà không hợp nhau cho ra tiếng tệ hơn vợ thằng đậu là bình thường mà bác, nguồn nhạc mà loại upscale như có bài đăng trên voz phân tích đó fake nhạc xịn..... tùm lum thứ, mà tai mỗi bác, mỗi gu khác nhau mà, bác bảo của bác hay thì hay, em bảo của em hay là hay với em, chả áp đặt cho nhau đâu :D kệ bác.
Đăng 6 bài hết 2 bài có qc.
Twa
ĐẠI BÀNG
7 năm
4,5tr chỉ để nghe nhạc mà còn lag, ko đề cập đến pin nhỉ !
@Twa 4,5tr chỉ để nghe nhạc còn là quá bèo cho nhu cầu thưởng thức âm nhạc thực thụ bạn nhé.
Cũng là xe máy đi lại nhưng có những con tiền tỷ, và nó vẫn chỉ để di chuyển đó thôi, mưa vẫn ướt đầu =))
Còn Sony truyền thống pin vẫn rất trâu bò, con này dự không dưới 50h chơi nhạc mp3 😁
oop119
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy đẹp, ảnh chụp cũng rất đẹp. Thích nhất quả boker, quá đẹp, làm lu cm mờ hết cả máy nghe nhạc. Chả bù hôm trước chụp cái ak240 của mềnh. Máy xấu, mà lên ảnh vẫn long con nhà bà lanh. 😃
trước sony show có vào nghe gần 1 tiếng nhưng ko phân biệt đc nhạc con này và con đt xstyle , sony xa ,iphone 5s...
@mandyhades để phân biệt đc thì còn dựa vào nguồn nhạc, tai nghe, app chơi nhạc, môi trường... nói chung còn nhiều yếu tố lắm bác ơi. Muốn nghe nhạc hay chỉ có trùm chăn tắt đèn đóng cửa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019