Trên tay máy rửa xe Karcher K2 Compact: Nhỏ gọn, áp lực mạnh, phù hợp gia đình

Nam Air
11/12/2016 14:53Phản hồi: 255
255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
:v đề nghị mod nghĩ làm,khoe xe thấy ghét
Add mua ở siêu thị nào ạ, cho e xin địa chỉ mua uy tín với?
Em ở Lâm Đồng
Ở NGUYENKIM BÁN KARCHER VÀ BOSCH AQUATAK ĐỒNG GIÁ 2.150.000
NẾU SO VỚI CON BOSCH AQUATAK 33-11 THÌ CON NÀO NGON HƠN?
VÀ THỜI GIAN XỊT CỦA KARCHER LÀ 15P THÌ HƠI ÍT
navarro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@letrungcang7610 Karcher nó có 2 dòng. 1 dòng làm ở Germany, form y như vầy. 1 dòng làm ở China (K2.360 - có bánh xe). Con này xài ngon lắm. Mình muốn bền thì xài 15p thôi rồi cho nó nghỉ, mà bạn giữ cò súng hơn 15p liên tục là tay cũng hơi bị khỏe đó. Bosch chưa bao giờ là đối thủ của Karcher ở dòng máy rửa áp lực. Muốn máy không hư thì đừng bao giờ để máy ngậm nước, cắt nguồn nước bóp cò súng cho chạy ép hết nước trong máy ra thì sẽ không hư.
Cho mình hỏi mua máy Made in germany ở địa chỉ nào ? Xem tren lazada toàn là hàng Tàu thôi.
Tranlehuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình nghĩ ai thích có 1 cái máy như vậy trong nhà thì mua chứ rửa 100 lần chưa chắc lấy lại vốn đâu ạ, vì bác chủ thớt chưa tính tới: 1/thời gian, 2/tiền nước phải trả, 3/tiền xà bông, 4/tiền điện, v.v....Ngoài ra xét về mặt môi trường nhiều người dùng nước rửa xe tại nhà sẽ không có lợi cho môi trường (nước là 1 ví dụ về nguồn lợi môi trường...) bằng việc tập trung lại 1 nơi để rửa. Vài ý mọn.
pupplyss
ĐẠI BÀNG
7 năm
con máy quá đắt mà lại quá cùi,,,k hút nc đc cũng k chỉnh đc áp lực đầu ra thì chỉ 1tr thôi
@pupplyss
Quá ngon, mình cũng có 1 cây súng nước nhưng không phải để rửa xe ^^
knonlylove
TÍCH CỰC
7 năm
tưởng tượng, xách máy này qua nhà gấu rửa xe cho gấu, đang rửa xe cái xịt nước vô áo gấu cho ướt ướt =))) lãng mạn vãi
Mình cũng dùng hãng này mà model khác , mua 2 năm rồi vẫn chạy ok

Nhận xét :
+ máy bền , áp lực mạnh
+ nhanh dò nước súng phun sau 2 năm do súng bằng nhựa nên hở zoăng cao su là điều tất yếu sau 2 năm dùng

Mình mua súng inox của máy phụt xe máy 400k về ngon hẳn luôn

Kết luận : Kacher là dòng máy nồi đồng cối đá cho gia đình hợp lý về kinh tế , ăn thịt mấy cái máy tàu nhanh hỏng
phoenix_hd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenvanhuy16a bác mua súng inox loại nào thế ạ? Cho em xin 500 ảnh! Em xài 2 cái súng rồi, hơn năm là tèo ạ!
tính 2.5M bộ này. Mỗi lần rửa 20-30K tùy nơi. Mỗi tuần 2 xe thì bao giờ hết khấu hao nhỉ 😃
WhiteGhost
TÍCH CỰC
7 năm
Mình muốn hỏi chủ thớt là làm cái cổ bô ở đâu vậy? mình đang tính làm lại, cũng AB 125 😁
Hàng trên lazada xuất xứ của khựa
sonngoc223
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em mua Bosch 33-11 rồi, sài cũng thấy tiện. Mất công tháo lắp, mang ra mang vào thôi, khoảng 10-15p cho bước này. Nếu có đường nước và chỗ để riêng, chỉ cần cắm mỗi điện là sài luôn thì cực tiện. HN bây giờ bụi quá, chạy 1 tuần là phủ lớp mỏng rồi. Nhiều khi chỉ cần phun sạch lớp bụi này, không cần đầy đủ như tiệm làm gì cho phí tiền. Tiện rửa xe máy cả nhà, xe đạp luôn, riêng ô tô chưa thử..Còn nước rửa sài Sonax, dại, pha đầy bình 300ml, rửa 4 lần xe máy, nhích xuống mỗi tẹo, khoảng 30ml dung dịch pha mỗi lần là cùng...Mẹ em lúc đầu cũng kêu mua việc vào người, rò nước bẩn sân,bẩn nhà nhưng thực hành nhiều, tay quen, giờ hết ý kiến :p
Ở chổ mình tiệm rửa xe máy chỉ có 20k một xe hoặc 15k thôi, mình thích tự rửa xe bằng vòi nước và cái xô với bàn chải, tự mình rửa xe có chút thú vị và tiết kiệm tiền nữa. Tháng này mưa nhiều hầu như mỗi ngày nên mỗi khi đi làm về, tự rửa cho bớt dơ xe cũng được lắm. Có máy này càng tốt, không phải rửa ở tiệm rồi chạy xe về thì cũng văng bùn dơ vào xe lại. Lúc đầu có lười nhưng sau này càng tự rửa xe nhiều hơn,chăm chút cho chiếc xe thay vì ngồi chơi smartphone cũng hay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019