Trên tay Microsoft Surface Pro 6 chưa ra mắt: thiết kế mềm mại hơn, vẫn không có cổng type C

ND Minh Đức
26/9/2018 12:54Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Penn
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đã dùng surface cũng được gần 1 năm, hoàn toàn tuyệt vời không có gì để chê, bỏ luôn bộ đôi ipad + laptop trước đó.
evn203
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn nhớ hồi macbook ra công C bị chê, giờ máy nào ko có cổng C thì lại chê. Vậy là đủ hiểu
serenader974
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm thấy 1 năm trải nghiệm pro 3 thật đúng đắn, pro 4 5 6 có vẻ vẫn y như pro 3 thôi, thêm cái window hello 😁
Đổi sang mac đời 2015, thật sự ngon :D vừa đủ và chưa thấy nhu cầu nâng cấp.
ankinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cá nhân mình không tin đây là bản Surface Pro 6 mà chỉ là một bản nâng cấp của Surface Pro 5 thôi. Microsoft dù gì cũng là một hãng lớn không thể ra mắt một thế hệ mới một cách hời hợt như thế được
@ankinh Năm ngoái nó ra pro 5 cũng hời hợt vậy đó bạn
ankinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chavalier Mình vẫn tin đây là một trò đùa
@ankinh Yeah, k tin vào mắt mình luôn, chờ nó ra bản mới có usb c mà nó k thèm ra chỉ đổi chip với vát cạnh, bó tay
Thấy đẹp nhưng cấu hình này k có ham với đắt, ghét bàn phím nữa. Thà mua HP hoặc Dell XPS 13 nhìn K đẹp bằng nhưng dễ xài, cấu hình khủng hơn
MasterPhuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vcl Surface Pro 3.4.5.6 thiết kế chung 1 form. Bộ phận thiết kế chỉ việc mổ bụng nhét con chip khác vào rùi sửa lại mạch chút.
Đã dùng pro 3, sợ nhất lỗi nóng Over heating không cho vào Win và Windows cảm ứng hơi chuối. Còn lại quá đã.
wormwon
TÍCH CỰC
6 năm
@lampadati Đi mà giải thích với End user đi con trai... xong rồi họ vứt con SF đi mua cái khác :rolleyes:
lampadati
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wormwon:rolleyes:
Bần nông :rolleyes:
@go
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lampadati Bác chọn offset volt là -100mV hay -120mV hay con số nào ổn định vậy ạ?
lampadati
ĐẠI BÀNG
6 năm
@@go Mỗi con chip đều có ngưỡng của riêng nó, tự bạn phải tìm ra. Tất nhiên vẫn có 1 nguyên tắc chung: giảm mấy thì giảm, tuyệt đối không được để voltage KHI ĐANG IDLE tụt xuống dưới mức tiêu chuẩn NSX đề xuất. Lấy ví dụ: đám Skylake và Kaby Lake mobile ghi rất rõ Vcore tối thiểu là 0,55 V nhưng nhiều máy khi xuất xưởng lại chạy cao hơn mức này (thế mới dẫn đến quá nhiệt) - giảm về ngưỡng đó là vừa ổn định vừa mát, ngon lành ngay!
Chắc dòng này vẫn sẽ là dòng với tỉ lệ lỗi nhiều nổi tiếng thế giới
@Dong_ho_the_ky_com sp pro 4 bị thôi, mấy cái khác bình thường.
dilinhdilinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lại chạy phần cứng. Ko thấy tối ưu hoá hiệu năng. Tablet cùi khỏi chê luôn
digikei
CAO CẤP
6 năm
Không có type C, next...tiền đâu phải lá mít, nó phải xứng đáng.
Yeah, vậy là Surface Pro 4 của mình vẫn trụ thêm 1 năm, đợi Surface Pro 7 là đủ 3 năm cho 1 vòng đời
@go
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kobebryant Chỉ hóng Type-C và LTE của 6 để lên đời, mà như vậy thì lại chờ thêm 1 năm nữa rồi
@@go Mình vừa sắm cho vợ con samsung galaxy book 12 chỉ dở hơn cái ko có Hello và màn hình ko sắc nét bằng thôi nhưng bù lại có 2 cổng C và LTE máy xài ko lỗi như Pro 4. Con Galaxy Book 12 phải nói quá tiện khi xài chung với đt Samsung: dùng chung sạc, dùng chung Spen
Sison
TÍCH CỰC
6 năm
Vừa lấy con sf pro 2017 về mà nghe các bác comment thấy nản quá
@Sison Có điều kiện thì xài, sao lại nản bạn. Quá ngon là đằng khác.
Sison
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoàng Đức Dũng Mình xài toàn con trâu chó nó quen rồi, giờ nghe con này mong manh cũng hơi lo.
@Sison Trâu chó về bền hay tốc độ. Mua con này xác định mỏng manh rồi vì nó phục vụ cho ai thích gọn nhẹ mà
Sison
TÍCH CỰC
6 năm
@kobebryant Bền bạn ơi, IBM, Macbook, Thinkpad rồi, giờ sang con này thấy lo bạn ạ
@Sison Vậy bạn phải xài kỹ tí thôi, xài giống xài máy tính bảng vậy rơi 1 phát bể màn hình là thấy muốn mua máy mới cho xong. Nhưng bù lại về độ nhẹ và tiện thì quá ok. Mình bị bể 1 lần chỉ vì lạm dụng độ linh hoạt của nó. Đặt lên đùi nửa vời nó trượt 1 phát...
đẹp nhung tiết
Win 10 chán òm 😁
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Mua con này dc tặng kèm tủ lạnh nè để hư nhét tủ lôi ra dùng tiếp. Tạp chí CR đánh giá 25% hỏng hóc, quá tệ để mua
Rốt cuộc suface đáng mua không anh em. Bên genk mình thấy bên đó ba phải quá. Có bài viết khen suface không hết lời có bài chê thậm tệ. Tệ đến mức giống như đồ mắc tiền để bỏ đi ko chút giá trị
ntlvn
CAO CẤP
6 năm
Phải nói mọi người chửi Apple vì nó thành công chứ còn thằng Mic này mới đúng là ăn mày dĩ vãng. Toàn thể hiện ta đây đẳng cấp, khác biệt so với đám còn lại vì ta dân công nghệ. Chỉ được cái nổ làm ăn như shit. Còn ông nào mà cứ bảo so sánh với iPad là ko được vì nó chạy được các phần mềm Ưin, nó trên cơ iPad thì xin thưa là xét về công năng và định hướng khách hàng iPad nó ăn chặt. Chạy dc phần mềm Win thì sao, có ra hồn ko. Lúc trên xe hay máy bay người ta dùng toàn tác vụ nhẹ ngay cả office cũng preview, trả lời Mail là chính, mấy ai mà load hàng ngàn cột excel. Mà nói cho ngay làm thế với máy này trên màn hình bé tẹo cầm cấn tay thì còn thua mấy con ultrabook, Pin còn hẹo nữa chứ. Còn vào khi về văn phòng hay ở nhà cắm vào màn hình ngoài bàn phím chuột thì xin thưa con máy build quality như shit với cấu hình cũng chẳng có gì là mạnh. Mic ko có biết mình biết ta rồi. Mua còn này thà mua iPad còn hơn.
icon929
TÍCH CỰC
6 năm
@ntlvn Trả lời Mail là chính thì điện thoại cững làm đc
Cần gỉ ipad cho rắc rối
Lảm việc đã có MacBook hoặc lap win
Giải trí đã có iPhone hoặc android
Cái ipad nó lớ cỡ lắm
Có cũng dc k có cũng đc
Nó k cần thiết
ntlvn
CAO CẤP
6 năm
@icon929 Đúng rồi bác. Ý mình là khi so sánh phải mua iPad hay SF thì mình sẽ chọn ipad. Còn theo mình lựa chọn tối ưu bây giờ phone flagship và ultrabook. Như mình đang dùng con studio G3 tuy là 15 inch nhưng vẫn mỏng nhẹ chấp nhận được. Workstation nên trâu bò cấu hình khủng, về nhà cắm vào cái eGPU GTX 1070 qua cổng TB 3 4x chiến game đồ hoạ phà phà. Trước đó mình dùng MacBook 13” non touchbar có cổng usb C tb 3 cũng ngon lành cành đào, mà bị mất rồi. Thời đại nào rồi cái cổng truyền dữ liệu và năng lượng cao nhất, nhỏ đẹp dễ dùng ko có mà cứ cái lọ cái chai. Giống kiểu cào mặt ăn vạ.
lehongxuan
TÍCH CỰC
6 năm
Chỗ ad bị mất điện ạ? 😁
Em cứ ipad pro 10.5 cho lành
coi bộ chất lượng máy quá tệ, mà sao giá trên amazon vẫn cao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095