Trên tay miếng dán cường lực Mipow King Bull Anti Spy cho iPhone Xs Max: Chống nhìn trộm

Mikeknowsme
14/8/2019 8:1Phản hồi: 137
Trên tay miếng dán cường lực Mipow King Bull Anti Spy cho iPhone Xs Max: Chống nhìn trộm
  • Bảo vệ mặt kính khỏi trầy xước, va đập
  • Chống bám dính vân tay, mồ hôi, dầu
  • Chống người khác nhìn "lén" sang màn hình điện thoại
  • Dán vào không làm ảnh hưởng cảm biến Face ID và vuốt cảm ứng ngon lành

Đây là miếng dán cường lực Mipow King Bull Anti Spy 2,7D và 3D cho iPhone XS Max. Nhà sản xuất cho biết phần keo của miếng dán là keo 340AB, theo thực tế khi dán những lúc gỡ ra dán lại (canh góc) thì rất dễ dàng và mượt. Mình nghĩ sau một thời gian sử dụng nếu bạn có muốn tháo ra không xài nữa thì nó sẽ không làm ảnh hưởng phần màn hình của iPhone.

Khi ốp vào thì độ cong của miếng 2,7D vác các cạnh và góc vừa phải, chúng ta có thể sử dụng kèm ốp lưng, các viền của chiếc ốp sẽ ôm khít vào là vừa.

Dòng miếng dán chống nhìn trộm Mipow King Bull 3D thì được thiết kế bo viền hơn dòng HD (2.7D), chính vì thế các bạn có thể bảo vệ tối ưu hơn cho cạnh iPhone của mình vầ cảm giác vuốt tay sẽ ít cộm hơn dòng HD (2.7D).

Theo trải nghiệm thực tế sau khi dán miếng dán cường lực Mipow King Bull Anti Spy vào chiếc iPhone XS Max. Mình đã dán 1 miếng 2,7D và 1 miếng 3D cho 2 anh chị làm chung. Mình đã thử mọi tính năng từ vuốt và, chạm, cảm ứng hay mở khoá Face ID đều rất mượt mà. Nhận feedback sử dụng từ 2 người dán cũng không có vấn đề than phiền gì trong quá trình sử dụng.

Về giá trị chính của miếng dán cường lực Mipow này: Chống nhìn trộm. Nó có nghĩa gì?

Khi bạn sử dụng máy ở một góc nhìn trực diện thì mọi nội dung đều hiển thị rõ ràng. Nhưng nếu người ngoài khi nhìn qua iPhone của bạn ở một góc xéo thì hầu như họ sẽ không thấy được nội dung trên iPhone của bạn. Điều này rất có ích cho những ai cầm iPhone nhắn tin, lướt web mà không muốn người ngoài nhìn và làm phiền.

Hơi xéo góc 1 tí là đã thấy mờ mờ​

Xéo thêm tí nữa là đen thui hoàn toàn, trong khi thực tế người xài thì vẫn thấy rõ ràng.​

Quảng cáo

So sánh với iPhone không dán cường lực, cho dù nghiêng góc mấy cũng bị nhìn thấy nội dung

Tuy nhiên sẽ có nhược điểm nhỏ:
  • Chiếc iPhone sẽ bị tối hơn cho dù bạn đã chỉnh full nấc độ sáng vì miếng dán có phủ một lớp đen chống nhìn trộm
  • Nội dung sẽ hơi bị rỗ nếu những ai luôn nhìn chằm chằm và quan sát tỉ mỉ từng chi tiết
Nhưng tóm lại, đây là một miếng dán cường lực khá xịn để cho bạn yên tâm sử dụng nếu có sợ trầy xướt hay rơi vỡ. Ngoài ra chẳng ai thích sử dụng điện thoại mà luôn bị người khác nhìn vào màn hình của mình, thì miếng Mipow King Bull Anti Spy này giải quyết được vấn đề đó một cách rất hiệu quả!

Mua chiếc iPhone XS Max cũng hơn 20 triệu, việc quan tâm và tìm mua một miếng dán cường lực cho tốt thì hoàn toàn rất xứng đáng.

tren_tay_mipow_king_bull_tinhte_9.jpg tren_tay_mipow_king_bull_tinhte_10.jpg tren_tay_mipow_king_bull_tinhte_11.jpg tren_tay_mipow_king_bull_tinhte_12.jpg tren_tay_mipow_king_bull_tinhte_13.jpg

Cám ơn Hangdang.vn đã cho Tinh tế mượn sản phẩm!
  • Link miếng dán 2.7D: Tại ĐÂY
  • Link miếng dán 3D: Tại ĐÂY

Quảng cáo

137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất thích hợp với dân văn phòng vì toàn thấy ae ngồi sát nhau để làm việc
@nem nướng nha trang Há há chuẩn bài !
@NDC9057 Có loại nào ko cường lực ko? Thích miếng film dán mỏng chống nhìn trộm thui, chứ miếng cường lực dày quá. Mất đẹp cái máy (ý cá nhân thui nhé)
tiennv25
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nem nướng nha trang Cho nhìn chung, biết đâu tối lại có tin nhắn 😆)
Có cho 8+ ko ta?
@Ngduythanh2801 Đã dán và cũng đã lột ra....nhìn rất khó chịu...làm giảm chất lượng hiển thị khá nhiều...nhất là khi màn hình hiển thị nền trắng.
ngocbankt
TÍCH CỰC
5 năm
@Ngduythanh2801 chắc vài bữa sẽ có thôi, yên tâm đi bạn. 😃😃
trungking
TÍCH CỰC
5 năm
Đặt trên bàn khỏi xem luôn ;))
Mình là mình ko thích rồi đó
Orbit85_1
TÍCH CỰC
5 năm
Mipow thì xịn rồi, mình thích nhất kính CL hãng này nhưng loại anti spy này thì chưa dùng.
@Orbit85_1 Mình xài rồi, dán bám kính, không bị bong bóng, nhưng mình bóc ra sau 1 ngày dùng vì quá chóng mặt. Chắc do mình :/
chojkangkun
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tháng Mười Hai giống e vãi. dán đc 4 ngày vứt mẹ đi vì chóng mặt với đau mắt
Orbit85_1
TÍCH CỰC
5 năm
@Tháng Mười Hai Bóc ra là chuẩn, miếng anti spy này gây chóng mặt nếu nhìn gần. Nói chung mình thấy nếu ko bắt buộc thì ko nên dán miếng này, của bất kỳ hãng nào, vì nó làm phí đi cái màn hình đẹp của iphone hehe
7200rpm
ĐẠI BÀNG
5 năm
hợp với dân thích làm chuyện mờ ám 😁
@7200rpm hiểu mình hiểu người bác nhỉ 😆)
ditbu007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@7200rpm xin link ....
ides
CAO CẤP
5 năm
Nsx cố làm màn hìng sáng và góc nhìn rộng 😔
Cái này xem film với bồ thì toàn giành nhau góc nhìn 😆
@John Chris có khác gì cái điện thoại 20 củ mặt kính gorilla glass 5, 6 mà hằng ngày vẫn phải cầm qua cái ốp nhựa rẻ tiền 1-200k đâu 😁
@RF Hiến Nguyễn Mình xài ốp Energizer 500k nhé. Kkkk
@John Chris kể cả mấy cái ốp uag hơn 1 củ thì vẫn chỉ là nhựa. dù dùng cái ốp trục củ mạ vàng gắn kim cương cũng k sướng bằng cầm nguyên bản
@RF Hiến Nguyễn Ừ rồi rớt cái ngồi than khóc =))
Chả hiểu sao con X của mình dán màn hình xong thì hết phân biệt được giữa chạm cố ý (thao tác ngón tay) với chạm vô ý (lòng bàn tay đè lên màn hình) nên cứ nhảy loạn xạ.
@Wolfrain X hay bị đơ cảm ứng nha bạn. Coi chừng máy bạn bị.
@John Chris Không đơ mà nó không phân biệt được giữa thao tác chạm với vô tình đụng phải màn hình. Thử lấy lòng bàn tay chạm vào nó vẫn nhận.
Ngược đời 😁
lamtd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tunio Đúng ngược đời, hãng thì cố làm cho góc nhìn rộng...
King bull anti spy = Trâu vua chống gián điệp 😁
@vn_ninja King bull anti spy = Bò Vương phản gián :D
@khanhduy.39n King bull anti spy = Bò Vương phản gián :D
giá chua nhĩ
Dùng chán lắm
miko
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có dán loại này, màn hình sẽ bị tối đi so với cường lực trong suốt, thêm nữa lớp phủ chống nhìn trộm tạo cảm giác như lớp lưới, nhìn khá khó chịu. Mipow mình dán nhiều rồi, khuyết điểm duy nhất là cấn nhẹ phát là bể, do miếng dán mỏng quá (ngược lại cho cảm nhận sử dụng cực tốt), nhưng cứ tầm 1 tuần bể 1 miếng thì cũng...
bomy
CAO CẤP
5 năm
@miko Vãi. 350k/miếng. Tháng thay 3 miếng. Bạn xaid 1 năm tiền dán màn quá luôn giá trị máy còn lại
Orbit85_1
TÍCH CỰC
5 năm
@miko Chuẩn luôn 😆 dùng miếng mipow 3D thì nên thửa thêm cái ốp viền silicone cao hơn mặt màn hình, hoặc UAG thì mới giữ đc...miếng dán. Mình lần trước dán được 3 ngày, rơi từ trên bàn xuống nứt luôn cạnh, lại mua miếng khác, tốn tiền vãi 😃)
miko
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bomy Hôm 2/9 mới bể thêm miếng Mipow nữa, chán quá qua xài miếng Nilkin 3D 😆 giá rẻ hơn tí mà vát cũng mượt mà y như Mipow 😃)
miko
ĐẠI BÀNG
5 năm
@masterss0 29/8 bể 1 miếng, 2/9 bể 1 miếng....
leeyang
CAO CẤP
5 năm
Miếng này đẹp hơn của UAG, góc vác cũng đẹp hơn. Chất lượng thì có vẻ giống nhau
ghét cái dán chống nhìn trộm vãi, nhìn khó vãi, với lại nó làm giảm cảm giác nhìn trông thấy.
BLHT1111
TÍCH CỰC
5 năm
Cái chống nhìn trộm xài rất khó chịu , xài lúc nào cũng phải nhìn thẳng cái đt
dân #nsfw thích điều này 😃
Vậy rồi lúc chạy xe dùng map để xa tí có thấy được ko ta?
leeyang
CAO CẤP
5 năm
@Nguyễn hoàng trí hưng Được bác! Chỉ nhìn góc xéo mới bị tối, còn thường gắn trên xe thì lắp vẫn chính diện chứ ko xéo nhìu như liếc liếc thì tối.
@Nguyễn hoàng trí hưng phải để trước mặt bác ạ, chạy map nhìn hơi khó một xíu nhé.
@Nguyễn hoàng trí hưng Thôi tốt nhất xài miếng bt được rồi, màn IPS đẹp bao nhiêu dán lên tối ồm
Cái này gom mua taobao rẻ mà! Mình cũng đã từng được một người tặng! Mà giờ miếng dán thì còn mà người thì đã bỏ đi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019