Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay MiPow Clipad: Biến xe hơi thường thành xe có sạc không dây chuẩn qi

Nam Air
29/1/2019 3:43Phản hồi: 42
Trên tay MiPow Clipad: Biến xe hơi thường thành xe có sạc không dây chuẩn qi
Anh em di chuyển bằng ô tô thì chắc chắn sẽ có cáp sạc trên xe để sạc khi điện thoại hết pin, hôm nay mình giới thiệu thêm một giải pháp khác, là giải pháp sạc không dây. Chúng ta mua cái này về và biến chiếc xe hơi thường của chúng ta thành chiếc xe có khả năng sạc không dây cho điện thoại, lên đời xe luôn! (Không lên mã lực cho xe đâu nha anh em!)

Mời anh em xem video:

Như anh em đã xem video và thấy, thực ra cái này là một đế sạc không dây, hãng sản xuất chế thêm cái kẹp để chúng ta kẹp vào khe gió máy điều hoà, phía trước có chỗ để gắn điện thoại.

Trong hộp không có cái sạc tẩu nên anh em tự trang bị nhé, mình thì mua cái của Xiaomi giá đâu tầm 200k, rất ngon, ra 2 cổng 5V 2.5A luôn.

Đây là cái phần kẹp vào khe gió, phần kẹp này khá chắc chắn, nếu gắn đúng thế tựa vào thì nó khá vững, không lo rơi.

Gác điện thoại vào thì cái đế dưới sẽ dài ra, hai cái càng ở trên kẹp điện thoại lại

Lấy điện thoại ra thì nó lại tự động về vị trí cũ

Quảng cáo

Để Note 9 vào thì báo sạc ngay, với các điện thoại hỗ trợ sạc nhanh không dây thì có thể sạc với dòng 10W luôn. Với các máy chưa thì có thể sạc 5W hoặc 7.5W

Chỉnh góc nghiêng cho điện thoại đơn giản thôi, muốn nằm thì nằm

Muốn đứng thì đứng

Quảng cáo

Việc đi dây sao cho đẹp thì phụ thuộc mỗi người nhé

Nhìn chung cũng ổn, hoàn thiện của đế sạc ở mức trung bình, chấp nhận được, gắn điện thoại có bao lẫn không bao đều được

Nhìn nghiêng nghiêng là vầy nha anh em

Cận cảnh cái ngàm

Nhìn từ trên xuống là thế này

Nhìn xéo xéo là thế này

Gắn iPhone X 256GB quốc tế mua tháng 9/2018 và case UAG chính hãng vào thì thế này

Thêm thông tin sản phẩm:
- Mã sản phẩm: SPC07S
- Trọng lượng: 131.1g
- Kích thước: 105.6mm x 85.1mm
- InPut: 5V/2A, 12V/1A
- Wireless output (công suất sạc không dây): 7.5W – 10W
- Tiêu chuẩn chống cháy nổ: CE, RoHS, Reach,…
- Bảo hành 1 năm đổi mới (1 đổi 1)
- Dùng được với: Iphone XS Max, Xs, Xr, X, 8, 8Plus, Samsung Galaxy S9, S9+, S8, S8+, S7, S7 edge, Note9, Note8, LG G4, Google Nexus 4, 5, 6, 7 vv và vv, có sạc qi là xài được.
- Giá: 999 nghìn VND

Cảm ơn Broshop.vn đã cho mình mượn!
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này hôm bữa sale $29 😃

@thienthanty Năm mới ông chủ thớt ngáo bia rượu đặt cái tiêu đề loằng ngoằng vãi. Khó cắt nghĩa
Ghi mẹ là "Biến tẩu sạc thông thường trên xe hơi thành sạc không dây với MiPow Clipad" có phải dễ hiểu hơn không
@thienvk Mipow Clipad: Phụ kiện Sạc không dây cho xe hơi nghe cho lành, ngắn gọn, xúc tíc
linhtun89
TÍCH CỰC
5 năm
Cơ cấu kẹp nhìn lởm quá!
@linhtun89 Gắn lên nhìn xấu cả cái xe.ko hữu dụng gì cả
Phuoc HG
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sfvnthanh Ngoài chổ ven gió có gắn dc chổn nào ko ad ???
@Phuoc HG Đây là cách thủ công của mình với giá 10$
Còn nhiều cách giấu xuống dưới như thật nhưng phải tháo+ khoan nhiều công đoạn nên m ko làm
nima1984
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác này đi cx5-2018 giống mình nè😆))
@nima1984 Khoe hàng trá hình kìa
ptk8588
TÍCH CỰC
5 năm
Nhược điểm của mấy loại gắn ven gió này là dùng lâu một thời gian ven gió sẽ bị xệ trở nên lỏng lẻo, ko còn chắc chắn nữa.
ptdmobile
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ptdmobile Em cũng đang dùng em này, công nhận ngon 😁, cái của ông thớt đt nào có case dày hơn thì bó tay :D
@ptdmobile con này hay quá
Chỉ cần nói là iPhone X là đủ, dung lượng bao nhiêu GB hay mua lúc nào đâu có khác gì ( ͡° ͜ʖ ͡°)
@Quang Hưng Phạm Cùng quan điểm, chắc các phiên bản, hay thời điểm sản xuất nó khác kích thước :p :p
@Quang Hưng Phạm Ghi giá nữa là đẹp
đọc tiêu đề tưởng biến xe hơi điện, từ sạc có dây sang k dây
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
để ở lọc gió ko nóng nhưng bị đọng hơi nước, kk.
squall1411
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái kẹp khe gió kiểu này mình đang dùng, sau 1 thời gian rất xộc xệch, đi đường xóc sẽ lung lay ngay. Nói chung là rất chán.
CTNHT
TÍCH CỰC
5 năm
Cái hộp màu vàng có hiển thị số là gì vậy anh ?
@CTNHT Theo em nghĩ là hộp theo dõi thông số hơi lốp xe :p
@CTNHT cảm biến áp suất lốp á
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này so với em Baseus dưới 300k này thì thế nào?
@laodaidu Mua loại có cảm biến tự động kẹp lại thì chắc chắn hơn bác ạ, em dùng em trên rồi chạy bình thường thì ok, vào đường sóc là đt nó tưng lên lọt ra ngoài, cơ cấu kẹp cửa gió cũng không chắc chắn, xài chán lắm, phải kiếm cái đế nào chắc chắn gỡ phần sạc ra gắn vào. 😁
Con của thớt chắc còn lởm hơn.
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
Mod cho hỏi LG G4 thấy ghi sạc ko dây đc (nằm trog danh sách liệt kê đó)? Thật ko đó hay gõ nhầm 😁
Chỉ ko thích cái kẹp làm xấu cái điện thoại quá.
Dashboard CX-5 2018 nhìn đẹp quá. Thúch nhất màn hình Mazda Connect.
nima1984
ĐẠI BÀNG
5 năm
@samsungwave Màn hình nhỏ, hệ điều hành ngu, nói chung lởm lắm bác, e đang đợi mazda cho nâng cấp phần cứng chơi tương thích android auto và apple carplay là e xúc đây😆
@nima1984 k cần chờ nâng cấp phần cứng đâu. chạy được mazda connect là chạy dc 2 thằng kia. nhưng hãng hỗ trợ khi nào thì vận phải chờ
Thích nội thất CX5
tony_pil
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xấu hơn con Baseus...
Cái ngàm có làm bể màn hình cong ko vậy
hattrickson
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình khuyên các bạn khoing nên xài mấy cái gắn ở khe quạt gió nhé, về lâu dài lấy vô lấy ra sẽ làm trầy khe gió và khi sử dụng sẽ làm giảm độ mát của máy lạnh. Nên dùng các loại có nam châm dán ở đế cố định hoặc để nằm như các chỗ sạc ko dây của các dòng xe mới sau này
Chưa có xe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019