Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay một số bao, hộp đựng tai nghe Airpods giá dưới 500 ngàn

ND Minh Đức
2/1/2019 12:34Phản hồi: 78
Trên tay một số bao, hộp đựng tai nghe Airpods giá dưới 500 ngàn
Trong khoảng giá từ 500 ngàn trở xuống, mình đã tìm được một số bao đựng cho chiếc Airpods đã trầy xước khá nhiều và vấy bẩn sau thời gian dài sử dụng không kỹ. Trong khoảng giá này, chúng ta có rất nhiều sự lựa chọn khác nhau, từ chất liệu cho tới một số “tính năng” vui vẻ và cả những chiếc có thiết kế khá bất hợp lý.

Nhìn chung sự tiện ích mà các vỏ mang lại là khác nhau, tùy vào nhu cầu sử dụng, sở thích cá nhân của mỗi người dùng mà sẽ có một chiếc phù hợp. Bên dưới đây là những chiếc bao và ý kiến cá nhân của mình.

Đầu tiên là chiếc bao gia 400 ngàn của iSmile. Cơ bản thì chúng ta sẽ có một chiếc bao với lớp lót bên trong và phần giả da nằm bên ngoài với các vân sọc. Airpods sẽ nằm bên trong và được đậy lại bằng một nút bấm. Bên dưới là một lỗ cắm sạc.

Bao đi kèm với một dây đeo. Cơ bản vẫn còn có những điểm chưa kỹ về các đường may, cảm giác sờ vào cũng chưa đã lắm.

Chiếc bao khá gọn của Icarer, giá 290 ngàn. Thật ra nó chính là một phần khung bằng nhựa ở bên trong để giữ cố định và ôm sát form của hộp Airpods. Phần bên ngoài được bọc một lớp da mỏng.

Nhìn chung mẫu này khá gọn, chỉ có là phần nắp của case và của tai dính rất khít vào nhau nên khi mở ra, cả phần thân Airpods bên dưới sẽ bị trồi lên một chút.

Chiếc bao này bằng silicon, có giá chỉ 99 ngàn. Chúng ta sẽ được bảo vệ phần bên dưới của hộp airpods bằng một lớp silicon khá dày, một cạnh bên có móc treo cạp quần như nhiều anh em hay làm.

Phần bên dưới là một lỗ khoét khá lớn để sạc cho hộp tai nghe.

Quảng cáo

Đây là một chiếc case silicon nữa của iSmile với giá 249 ngàn. Case có thiết kế khá lạ mắt. Cũng ôm sát vào hộp Airpods.

Vấn đề ở đây là nó lại hướng phần nắp airpods xuống bên dưới nên phải làm thêm một phần cao su ôm lên phần nắp cố định. KẾt quả là chúng ta phải dùng tay để đẩy hộp airpod trồi lên khỏi hộp mới mở nắp được. Mình thấy dạng này khá bất tiện.

Thêm một dạng case silicon nữa, thiết kế tương tự như cái của iSmile nhưng giá chỉ 149 ngàm. Và nó cũng mắc phải khuyết điểm tương tự: mỗi lần lấy phải dùng tay đẩy cả hộp ra khỏi bao.

Tương tự như vậy đối với chiếc case này. Giá cũng đâu đó khoảng 100 ngàn.

Quảng cáo

Một chiếc bao dả da dạng nắp đậy giá 120 ngàn.

Cơ bản là một chiếc túi hộp với lớp da khá mỏng. Nắp sẽ được cố định lại bằng nam châm.

Đây có lẽ là chiếc bao hay nhất trong số những cái mình thử trong bài này. Bao được làm bằng silicon khá dày, hầm hố và có giá 300 ngàn.

Điểm đặc biệt của nó là có thêm sợi dây cao su quấn quanh thân và khi lấy 2 bên tai ra xài, chúng ta sẽ xỏ vào để làm thành một tai nghe không dây nối liền 2 bên “giả”, nhắc chúng ta nhớ rằng vẫn đeo tai nghe trên tai. Khá là hay.

Trong ảnh này có một chiếc bao màu cam bằng silicon giá 99 ngàn. Bao này mỏng và ôm cực khít vào cả phần thân case lẫn phần nắp phía trên. Cơ bản thì sau khi gắn vào là dính chặt vào luôn và điểm mạnh của nó chính là không làm kích thước của hộp airpods khác quá nhiều so với để trần. Cuối cùng là bao da Airpods của Khắc tên. Làm bằng da và nếu so với những chiếc được gọi là bao da trong bài này thì mình thấy rõ ràng là chất lượng cao hơn hẳn.​

Cám ơn Broshop.vn đã cho mình mượn case trên tay
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuquynh
TÍCH CỰC
5 năm
cái kia không phải tùi lên mà là bẻ cái mép trên xuống tới 3 cái vạch là dc
dongtrieu84
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tran_Ngoc_Tuan_Khang Case này ngon nhất
Tuan Minh 52
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuquynh bao http://bit.ly/2QpXAsPngon nè
Nhìn là biết mod ko có xài BCS rồi, nên ko biết vuốt cái đầu bao xuống như 3 cái bao trên tại phút 5:52 8:48 9:45
Tình hình là mình chưa có cái tai nghe này mà phải xem cái bao da cho nó thì cay thật há há
Phệu TMC
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thích kiểu này 😃
@Phệu TMC Mình thích 2 con gấu kia hơn. Ko biết shop có bán ko nhỉ.
Phệu TMC
TÍCH CỰC
5 năm
@pntphong1810 Hình như có bác ạ
nói ra em hơi lúa nhưng mình sài iphone mà chưa bao giờ được sài thử cái tai nghe này xem nó tròn méo thế nào luôn.(còn chưa được đụng vào ý chứ híc. chắc phải kiếm 1 em quá.
theladu
CAO CẤP
5 năm
@phamnhatninh Mua sài thử đi bạn..!
noobvn2105
TÍCH CỰC
5 năm

Bình thường thì bao phủ lại, chừa lại cái lỗ nhỏ
Khi muốn xài thì phải tuột phần bao đầu đó xuống để lòi ra
trieuluu
TÍCH CỰC
5 năm
@noobvn2105 sao k đi cắt sài cho tiện anh ?
.K.
ĐẠI BÀNG
5 năm
@noobvn2105 Cái này chống nước nhẹ và đây là cách xài nhé
Cái này mua ngoài chợ có 40k thôi
Shine Shin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Liulyluloet Khi nào thằng thớt nó sủa cái 40k giống cái 100k thì hẵng vô đây giả vờ thông thái. 😃 T nhắc lại nó chỉ ghi là giống cái 40k ngoài chợ thế là cái đéo nào giống cái case da 500k à hay cái nhựa 99k 😃 còn riêng m thích thì cứ giữ cái suy nghĩ cái gì giống nhau thì đều tốt y chang nhau đi har và cái từ điển trong cái não bé xíu của m chắc đéo có chữ hàng giả hàng nhái đâu har. T chỉ vô đây hỏi nó cái 40k ngoài chợ có tốt bằng cái 200 mấy trong này k thôi har chứ k có hỏi m mua ở đâu rẻ hơn har vì t biết quý cái đồng tiền làm ra mua thì mua cho đáng chứ đéo có mua mấy cái na ná ng khác rồi tự thẩm du là t lượm đc của rẻ mà đéo biết phải của ôi hay k mà tự hào như m har 😃
Shine Shin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Cùng cái ốp IP hiệu anker chỗ chợ m bán 40k , trên web shop bán 270k 😃 m tự dùng não xem cái nào là cái tốt thật sự.
Liulyluloet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Shine Shin Tội nghiệp bạn, tức quá nói tùm lum, mà càng nói càng lộ cái........ Hahaha. Thôi cuối tuần vui vẻ nhé.
Mà mình dặn câu cuối, cãi ngang thì cãi ở nhà thôi, chỉ người trong nhà biết, lên đây người ta cười cho đấy.
À, bật mí tí, cách đây 4 năm mình mở shop bán ốp điện thoại nên nguồn, giá, chất lượng mình tự tin biết hơn bạn.
Tiện quảng cáo luôn. Mình còn dư một bao khoảng gần trăm cái ốp cho iPhone 5-6-7, nhiều mẫu đa dạng. Bạn thích mình thanh lý giá vốn cho. 😃
Liulyluloet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Shine Shin Xin lỗi cho hỏi thêm câu cuối, cái từ “har” bạn dùng đến 6-7 lần trong một comment có nghĩa là gì vậy. Hay ngôn ngữ teen, thế bạn học lớp mấy rồi, đã lên đại học chưa? Mình muốn gặp gỡ làm quen với bạn một lần quá. 😃))
Có loại 300k tích hợp sạc ko dây mà ko thấy nêu nhỉ
@boyngo1988 Thực sự thì nó ko tốt bạn ạ.
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
Mình có cái airpods hư pin cái hộp bây giờ chỉ sạc vô tai nghe được thôi. Mình xin hỏi mấy trung tâm bảo hành Apple có nhận không.
DangVanDaj
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon nhỉ?
lehieu27
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo cá nhân mình thì không nên xài case, vì thiết kế của airpod là để nhét vào cái túi nhỏ của quần jeans rất tiện dụng, khi bạn xài case thì sẽ không làm được điều này nữa. Bạn bảo vệ bằng cách đặt airpod lên 1 miếng vải nhỏ khi không dùng đến để tránh trầy sước.
Còn bạn nào muốn xài case thì lên shopee mua, đa dạng chủng loại và giá rất rẻ chỉ từ 12k, nói chung đa số rẻ chỉ bằng 1/5 so với giá mua ngoài cửa hàng
@lehieu27 Túi 1 bên bỏ ví 1 bên đt ko tiện chút nào. Xài case móc vào đỉa quần tiện lắm bạn ạ.
Mình đang dùng bao của Icarer như hình số 2, rất hài lòng vì nó chắc chắn, tiện dụng, thời trang và màu đỏ gạch rất là đẹp. Các loại khác dùng silicon ôm khít hơn nhưng hít bụi và sợi vải bám chặt vào rất khó lau chùi. Còn loại bao mod bảo hay nhất thì mình thấy nó stupid nhất 😆 vì mình cần tiện lợi cái không dây lại đi gắn vô cái dây vào.
longprof
TÍCH CỰC
5 năm
Ôi các bác giàu thật, bỏ ra 500k chỉ để mua cái bao, trong khi số tiền đó đủ mua đc 1 con true wireless rồi 😁
@longprof 500k mua true wireless thì thôi mua con tai có dây cho lành bạn ơi
Mấy cái túi da mini này đựng BCS nhìn sang chảnh cực kỳ, mấy em gái bao mê luôn.
Dán skin đẹp hơn
Mấy cái case đều đẹp cả.
Like cho mấy mẫu gọn gàng và rẻ tiền nhưng vẫn tiện dụng hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019