Trên tay Motorola X Play: 8 triệu, chống nước nhẹ, camera có tiềm năng

sonlazio
28/11/2015 7:10Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như máy này viền bằng nhựa thì fai
@mr.kd.mobile Chính xác, nhưng mà khá tốt, em trai mình xài hơn 6 tháng rồi mà vẫn chưa trầy xước j... Thấy mấy con giả kim loại của samsung hay bị tróc sơn, nhưng con x play này ko bị vậy
@anhyeuemnhattrendoi Đúng vây hả đang tính mua, có giật lag nhiều ko
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình xài gần năm rồi mà cũng chưa bị trầy
boytrum
ĐẠI BÀNG
8 năm
con này ở tgdd còn có 5tr7 thui, tầm tiền đó còn con nào hay hơn ko ta 😁
Nhìn cũng đẹp đấy chứ ạ. 😁:D:D E mà có tiền e cũng quất con này về xài chơi
taycoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vào viết ý kiến chia sẻ với anh em mặc dù là đào mộ để anh em suy nghĩ xem có nên mua ko.
Trước khi dùng X Play thì mình dùng OPPO Find 7a, khi con 7a tạch mình tức tốc tìm ngay 1 con cùng phân khúc để dùng vì dùng 7a thấy rất thik. Lên mạng tìm kiếm thông tin máy móc, giá cả, cấu hình, review đủ kiểu (trong đó có cả bài này) thấy trong tầm từ 5-7tr có em Play này giá 5tr8 TGDD là có vẻ ngon nhất. Mình thì ko thik mấy con Asus, OPPO, Huawei, Lenovo tầm trung.
Hối hả múc em Play xong về dufg ngày đầu rất ưng (thiết kế đẹp, hầm hố) màn hình trong, hiển thị đẹp và tương đối chân thật, nói chung mọi thứ đều ổn.
Sang ngày thứ hai vấn đề bắt đầu xảy ra. Mình restore toàn bộ app của account dùng trên con 7a về, khoảng hơn 70 app và dùng thì thấy máy nóng cực nhanh. Lúc sử dụng thì máy lúc nào cũng ấm, sau 30p thì nóng temp lên đến 60°, pin thì tụt dã man.nua tiêngs từ 100 xuống dưới 60.
Máy bị hiện tượng treo lag.
Làm đủ mọi cách từ hard reset đến cài thê m soft tiết kiệm pin cũng ko ăn thua. Lục tìm trên mạng bệnh của con này cũng ko ra. Vô tình đọc đc 1 bài nói về hiệu năng và lỗi của con rồng đất 615. Hoá ra bệnh nằm ở đây. Tiếp tục tìm hiểu về nó thì nó và con 810 là 2 đứa con khuyết tật của rồng mẹ.
Ngậm đắng bán lại Play sau chưa đến 1 tháng sử dụng. Cubgx là 1 bài học để chọn dòng máy sau.
*LT*
TÍCH CỰC
8 năm
@gis Con này loa lớn ko bác?
gis
TÍCH CỰC
8 năm
@*LT* Loa ngon lắm, khá to
*LT*
TÍCH CỰC
8 năm
@gis Đang phân vân e này với htc 826 selfie. Bác có thể tư vấn cho e ko?
1. Loa
2. Camera.
3. Độ bền
... e ko chơi game... chỉ xài các app cơ bản thôi... nên ko quan tâm hiệu năng lắm.
Thanks bác nhiều
gis
TÍCH CỰC
8 năm
@*LT* Chịu thôi, mình ko biết con kia thế nào. Nghe cái tên selfie khéo phục vụ tự sướng ah 😃
Con Moto X Play này có hiện tượng ấm lưng máy nhé, hình như do chip.
Máy hơi to nữa.
Còn lại mình thấy ko có gì chê cả.
gis
TÍCH CỰC
8 năm
mua sạc nhanh cho X Play nên chọn loại nào ae nhỉ
taycoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn
Bạn có restore về rom gốc ko
@taycoi Mình vẫn sài room nó từ lúc mua, k root hay cài gì linh tinh, vì mady chủ yếu để nghe gọi vs lướt web or mail thôi, cho minh hỏi tý là lúc khởi động camera 3 nút đó có tự ẩn đi k bác
taycoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thiensu_email Lúc mình dùng thì vẫn ẩn mà nhưng ko phải là tất cả úng dụng mà chỉ 1 số thôi
Có bác nào bít chỗ nào bán cái vỏ mặt lưng màu trắng của con này k nhỉ, bữa có bác cho 1 web mà k lưu nên giờ cũng k kiếm được 😔, tiện cho mình trang nào ship nước ngoài về được ốp luôn nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019