Trên tay Nikon Df Gold: Phiên bản mạ vàng sang chảnh có giá bán 65 triệu

tuanlionsg
29/12/2016 9:1Phản hồi: 125
Trên tay Nikon Df Gold: Phiên bản mạ vàng sang chảnh có giá bán 65 triệu

Đây không phải là phiên bản Df mới 2017 như nhiều người dùng Nikon mong đợi, chỉ là phiên bản Nikon Df 2013 được chính hãng mạ vàng sáng bóng 15 chi tiết trên thân máy và vòng mạ vàng trên ống kính đi kèm 50mm f/1.8G. Phiên bản này được gọi là Nikon Df Gold Edition, cấu hình và thiết kế là chính chiếc Df bản màu đen và có giá bán theo Khánh Long Camera là 65 triệu đồng cho cả bộ kèm ống kính.

Chiếc Nikon Df ra đời với thiết kế hoài cổ, mang dáng dấp của các thân máy dùng phim FM/FM2/FM3A ngày xưa, tuy vẫn còn hơi gồ ghề và không mạnh mẽ rắn rỏi như các máy phim kia. Những người dùng cần sự linh hoạt cần body gọn hơn một chút với một ống kính Prime chẳng hạn như 35mm, 24mm thì rất ổn về khối lượng, cơ động mà chất lượng ảnh là của DSLR FullFrame, bộ xử lý hình ảnh EXPEED 3, dải nhạy sáng ISO 100-12.800, tốc độ chụp liên tục cao và hệ thống lấy nét AF đến 39 điểm là đủ đáp ứng nhu cầu của họ. Đặc biệt là Df tương thích với tất cả hệ ống kính cũ của Nikon kể cả non-AI.

Tính chất trang trí, làm đẹp không liên quan đến chất lượng hình ảnh. Mạ vàng các chi tiết nổi bật trên thân máy và ống kính, cũng như các phụ kiện như dây bấm mềm hay dây đeo... mục đích tăng thêm sự sang trọng, phong cách hay sở thích rất riêng của người dùng. Giá phải trả thêm cho tính chất đó nơi chiếc Df phiên bản mạ vàng này là khoảng 20 triệu đồng.

125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sang chảnh dễ sợ, lơ lơ là mất tiêu cái máy.
Đen vàng nổi bật ghê
Chiếc máy để làm nghệ thuật. Nhưng bản thân Df cũng đã là một nghệ thuật rồi.
vẫn k đẹp bằng bản sliver!
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@StickyChannel bản silver dùng 1 thời gian dài nếu giữ không kĩ sẽ không đẹp như lúc ban đầu. 1 dạng như xỉ bạc nhưng không phải, chất liệu không giống em Nikon film hồi xưa
Êm mà có cái nầy là em để nguyên tem giá 😁
DF là một trong những chiếc máy ảnh số có thiết kế ấn tượng nhất, không cần những chi tiết mạ vàng thì nó đã quá đẹp rồi. Nhiều người cứ khen Fuji thiết kế đẹp nhưng mấy con XT2 hay Xpro2 đứng trước Nikon DF thì thấy quá tầm thường 😃
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenfenice Bạn thấy giá mới của fuji chưa mà vẫn còn kêu lens fuji rẻ vậy?
@kochichi96 Bên vn thui, bên us e combo fuji là rẻ so vs các len kit nếu tính về p/p như e mua con x-e2s len 18-55 mà giá có 808 usd bao thuế nè bác...
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenfenice giá us combo đó là 1000 rồi 😃 : https://www.amazon.com/Fujifilm-X-E2S-Mirrorless-XF18-55-Kit/dp/B01A8DUR2O/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1483081113&sr=8-1&keywords=xe2s

Giá của những em fuji giờ tăng lên = giá thế giới, có những em chất lượng bình thường, thiết kế cũng bình thường ví dụ như 27 f2.8 giá $450 hay macro 60 cũng tăng, trong khi trước lúc tăng giá ở vn bán 3tr còn kì kèo không bán, mua xpro2 thì được tặng kèm. Những lens chất lượng rất bình thường thì tăng giá 1 cách kinh khủng và chắc chắn không thể nào xứng đáng với giá đó được 😃 (trừ 35,56)
@kochichi96 Bác mua chi amazon, mua trên ngp giá thơm hơn nh, dc free thuế
http://ngpstoreusa.com/product-category/cameras
Anlinhcau
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nikon DX phiên bản mạ vàng quá đẹp. Chắc dành cho các bác thích sưu tầm, em thích Fuji hơn.
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm
nói thiệt, mình là fan nikon nhưng mà mạ vàng nhìn nó gớm gớm thế nào ấy
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
Cải lương bỏ mịa 😁:D:D
E có đọc nhầm ko???

doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@Hybrid Gs Thật hả, vl
mình đang đợi Nikon ra con Df II , với hệ thống lấy nét mởi có độ phủ khung hình rộng hơn, độ nhạy trong ánh sáng yếu tốt hơn, và cảm biến có dải DR rộng hơn
Vừa lướt qua tưởng chảnh "cờ hó" =))
zozozo123
ĐẠI BÀNG
7 năm
với em chỉ nó cũng như những chiếc máy tầm thường khác. Thua fuji (k phải fan fuji nhé)
Con này tai tiếng (vâng, ko phải nổi tiếng nhé) vì cái hệ thống lấy nét multicam 4800 39 điểm siêu lởm, bắt nét kém, ban ngày thì trượt front-back loạn xạ, trời tối thì hunt tùm lum. D7000 với d600/d610 cũng thành phế vật vì dùng cái này. AF fine tuning ko ăn thua luôn 😁

À mà cái hồi x-t1 mới ra, critic ca tụng nó mới chính là thứ mà df muốn hướng đến nhưng ko đạt được đấy nhé. Df chỉ là cái máy retro nửa mùa, nhìn kiểu cách nhưng dùng thực tế như hạch.
@tonyteo6211 Dùng lens khẩu lớn, để wide open mà chụp đi là hiểu! Vấn đề này bọn nước ngoài cũng than rầm rầm chứ chả riêng gì ai. Cái module multicam 4800 đó vốn dĩ đã phế từ thiết kế ban đầu rồi.
tonyteo6211
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DarthTyr Bạn khó tính quá, cái máy này tuy không bằng d300s về Build nhưng chụp vẫn OK, mình vẫn dùng 50 F1.8 chụp bình thường. Tốc độ lấy nét và màu sắc có phần nhỉnh hơn d300s tại mình vẫn đang xài song song 2 con này. Cảm nhận cá nhân thấy Không hề thua kém d300s.
@tonyteo6211 Ok bác. Thấy bác bảo đang dùng 50 f/1.8 mà vẫn hài lòng là mình hiểu rồi 😁 Tiêu chuẩn của mỗi người khác nhau mà. Hiện giờ mình đang dùng D810 và hầu như lúc nào cũng chụp wide open với Sigma 35 f/1.4, 85 f/1.4 EX... nên mới khắt khe chuyện đó.
@DarthTyr Trước có ng dụ em đổi a6000 sang d7100...nhưng lấy nét thiếu sáng vẫn tệ nên em ko đổi
Đẹp thiệt, nhưng mà đẹp thôi chưa đủ. Phải gọn nhẹ, phải tiện dụng, phải có tính ứng dụng cao. Nói chung nếu muốn mấy cái đó thì hiện tại Xpro 2 đáp ứng đủ nhất. Nikon df vẫn là dslr chưa ko phải mrl nên hơi cục mịnh so với chính máy phim hoài cổ của nikon. Mong DF II vẫn thiết kế vậy nhưng là mrl sẽ nhỏ gọn hơn, nhưng tỉ lệ đó hơi thấp vì lúc đó nikon lại sẽ phải thiết kế hệ ống kính riêng để tương thích với flange focal distance mới.
AmazoneTaiga
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Masterbee Tôi không nói bác là fan Nikon, bác kiếm đâu ra đấy? Tôi thấy bác đang nói tốt cho FF mà bài này đang giới thiệu về Nikon DF thì hẳn fan Nikon sẽ vui.
thích mấy e fuji hơn, dù e này mạ vàng thấy cũng khá ấn tượng😃
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bản màu bạc vẫn chất nhất.
Mình đang dùng X-T1 nhưng thật sự để nói là chụp vui thôi vì hệ màu quá đđẹ nhưng muốn đàng hoàng, lấy nét nhanh không bị mất khoảnh khắc thì phải dùng con này. Mà đã phải dùng DSLR thì không ai qua được kiểu dáng này của Df đâu.
Quá đẹp.
@please_reply Lấy nét nhanh ko mất khoảnh khắc thì bác qua a6300...a6500 nhé. Chứ con này còn rùa lắm chưa có cửa ạ
Mod fix lẹ thật 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019