Trên tay Nokia 1

cuhiep
26/2/2018 15:19Phản hồi: 161
Trên tay Nokia 1
Nokia 1 thể hiện ước muốn phủ đầy các phân khúc của Nokia và với giá khoảng 2 triệu đồng (79 Euro) thì những gì bạn có được là một thiết kế trẻ trung, năng động và một hệ điều hành AndroidOne Go Edition. Thiết kế đó cho chúng ta cảm giác Nokia ngày nào, nhất là anh em từng dùng Lumia 525. Còn AndroidOne Go (chắc là phiên bản nhỏ nhẹ, thấy ghi trong hệ thống là Android One Go) trên một cấu hình rất thấp như N1 vẫn khá là mượt mà với thao tác cơ bản.

Về cấu phần cứng thì Nokia 1 có màn hình 4,5" độ phân giải chỉ 854 x 480 px - một kích thước và tỉ lệ vừa đủ để chúng ta xem nội dung, giải trí cơ bản và phù hợp với mức giá rẻ. Cấu hình của máy cũng chỉ thường thường với vi xử lý MediaTek 4 nhân tốc độ 1,1 GHz, 1 GB RAM và bộ nhớ trong chỉ 8 GB (có hỗ trợ thẻ microSD tối đa 128 GB). Máy được trang bị camera chính 5 MP và camera phụ 2 MP. Về kết nối Nokia 1 có đầy đủ Bluetooth 4.0, Wi-Fi b/g/n và hỗ trợ mạng 4G LTE với 2 khe SIM. Pin của Nokia 1 có dung lượng 2150 mAh.

Màn hình khá mờ và ít màu, phần hiển thị nằm sâu hẳn xuống dưới so với mặt kính cường lực bên trên. Nó giống phần nào những điện thoại giá rẻ trước kia. Nhưng cảm ứng của Nokia N1 lại rất nhạy.

Về thiết kế và hoàn thiện: Nokia 1 khá đặc biệt so với phần còn lại của smartphone, nó trẻ trung, năng động, màu sắc. Các đường cong của nó cũng khá là khác biệt so với những chiếc điện thoại khác. Lớp nhựa trên vỏ ngoài cùng được hoàn thiện dạng mờ, chống bám vân tay nhìn nhung nhung rất đẹp.

Camera cũng dễ sử dụng, chụp nhanh, chất lượng hình xem trên màn hình Nokia 1 thì cũng bình thường, đám ứng đủ nhu cầu siêu cơ bản.

Nắp lưng nhựa, nhìn trẻ trung và năng động. Nắp lưng tràn lên cả các cạnh như kiểu Nokia Lumia 525 trước đây

Màn hình chất lượng không cao, nội dung nằm thấp hẳn xuống dưới chứ không lên trên mặt như các máy điện đại. Màu sắc nhợt nhạt và giống như có một lớp mờ mờ bên trên

Viền màn hình trên và dưới khác dày

nokia-1-tinhte-4.jpg nokia-1-tinhte-6.jpg nokia-1-tinhte-7.jpg nokia-1-tinhte-8.jpg nokia-1-tinhte-9.jpg nokia-1-tinhte-10.jpg
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimthoaduy
TÍCH CỰC
6 năm
Con này so với con j2 prime thì sao nhỉ? Kiếm con máy cho các cụ xài mà màn con nay thì xấu thật, chắc màn tft 😔
@kimthoaduy Nokia 2 pin 4000mAh hợp lý hơn
@Toilanguoibk Mình chỉ xài mi4, và so với con flagship samsung thì mình không hề phàn nàn. Mình không chơi game. Dùng các phần mềm bình thường đều mượt, dùng không lag, máy trâu, pin trâu. Mình vẫn thích cầm đi hơn con samsung mạnh màn hình đẹp mà yếu sinh lý sáng đi tối chưa về đã hết pin.
Có thể nhu cầu của mọi người khác nhau. Hoặc bạn đen đủi mua nhầm con máy lởm :D
@TYA Pin trâu thôi, cấu hình yếu quá.
Gachip91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kimthoaduy mua cho các cụ con s9 cho kịp với xu thế hiện đại :v
về VN chắc giá tầm 1tr7, nhìn hơi giống lumia 620 ngày trước. Ko rõ Android go ổn định ko, mình chỉ cần nó chạy đc fb, zalo, chrome, youtube...ổn ổn là ok r 😁
@AZwarrior hàng mới mà bạn. 😃. snap 430 tử tế
@phanhuy5491 Hình như redmi 5a chip snap 425 mà.
khoavnd13496
ĐẠI BÀNG
6 năm
@O.R.A.N.G.E hồi đó thích lu620 lắm, h nhìn lại nokia 1 vẫn xao xuyến, giá mà cấu hình ngon hơn tí là quất ngay rồi :D
8626
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phanhuy5491 Android Go có các ứng dụng google tối ưu riêng nhé, còn MIUI 9 thì cấu hình cao hơn còn khó mượt, và tóm lại là mua máy nào phải dựa vào nhu cầu và trải nghiệm thực tế, không phải nhìn thông số mà phán đâu 😃
Redmi 5a ok
dnksoft-net
ĐẠI BÀNG
6 năm
với vi xử lý MediaTek 4 nhân thì có lẽ lag bỏ mama luôn
@dnksoft-net thà mua 6s dùng còn hơn mấy con này
ngqnamanh
TÍCH CỰC
6 năm
@Fan_phong_trào 😆) lại bệnh nan y rồi, so sánh 2 mức giá khác nhau bezt..
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@Fan_phong_trào Sao ô ko nói X mợ nó đi cho dỡ lăn tăn 😃
Cấu hình vầy chỉ có 2tr.xem ra cũng cỡ cấu hình ip4 khi xưa. Nhưng khi xưa mà dùng ip4 thì phải 800 trump
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@tigerosxpro so sánh ng u như cờ hó
@Delicate14 Ở đời lắm thằng cho mình khôn,thì mình nhận là ngu...vậy thôi.mấy thằng cho mình khôn thường khôn vặt.
anmay2x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tigerosxpro Mấy thằng tự cho mình khôn thường không khôn như kỳ vọng của cha mẹ nó 😃
YABO
TÍCH CỰC
6 năm
@tigerosxpro Ngta nói đúng đấy. Tôi cũng thấy thế =)) vậy đem về thời ip 4 bán đc 800 trum rồi quay lại đây nc tiếp. Đem so cấu hình rồi giá với con đt ra mắt 2010 là biết bạn thông minh cỡ nào zồi. Bẩm sinh hay luyện tập vậy bạn =))
Dành cho fan thôi chứ giá này thì xiaomi redmi 5a vô đối rồi
ttthanh14
TÍCH CỰC
6 năm
@NguyenVuDaiChiPheo Bác so sánh thế làm sao đc :v xiaomi thì một mình nó một thế giới rồi. So sánh làm gì. Nói thế ngay cả các thương hiệu TQ như Oppo hay Huawei cũng ko rẻ đc như Xiaomi. Tuy nhiên sang bên TQ thấy họ dùng hai thương hiệu này rất nhiều. Xiaomi thì thỉnh thoảng mới gặ
PhajmMinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ttthanh14 Xiaomi nó vừa vô đối ở ấn độ đấy bạn ạ
Cấu hình thế này thì 1tr2 may ra ta mua.
Tầm giá này, thì redmi note 5A vẫn là sự lựa chọn tốt nhất, không hiểu tại sao giá thành máy nokia vẫn có j đó cao hơn những SP đến từ TQ như xiaomi nhỉ ?, vì thật sự cũng là hàng lắp đặt và linh kiện TQ ( không biết phải không ? ), mong nhận sự chia sẽ từ ACE để thêm kiến thức
nhemdaika
TÍCH CỰC
6 năm
@8626 mua rồi, bấm ko thấy khựng. quá ngon!!!
@huynguyenlq Lại thêm 1 ông nói khơi khơi HMD là TQ mà ko thấy 1 bằng chứng nào
zenukyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huynguyenlq https://vi.wikipedia.org/wiki/HMD_Global
HMD Global Oy
, có tên thương hiệu lược giản là HMD, được cách điệu là hmd., là một công ty chuyên phát triển điện thoại thông minh và máy tính bảng của Phần Lan, và sở hữu quyền được bán tất cả các loại điện thoại và máy tính bảng mang thương hiệu "Nokia". Công ty được thành lập vào tháng 5 năm 2016, và công bố mua lại quyền sử dụng thương hiệu "Nokia" cho tới năm 2024, cùng với một thỏa thuận cấp phép với Nokia. Cuộc mua bản được hoàn tất vào tháng 12 năm 2016.[1] CEO của công ty là Arto Nummela và công ty có trụ sợ chính tại Espoo, một thành phố gần Helsinki, nằm phía trước trụ sở chính của Nokia.
@8626 mình đang xài redmi 5a nè, mua bên vuivui ( cũng hàng tgdd ) ngon trong tầm giá, chả máy n ào bằng trong phân khúc dưới 2 triệu đâu ;)
tầm 1t2-1t5 là đẹp cho các cụ sài. nhìn e này thấy có tý chất nokia rồi đó
kulele
CAO CẤP
6 năm
Siêu cùi bắp 😆
2tr mua đc v10 đẹp giai 😃
Giá tầm 1tr5 mua gắn sim nghe gọi và làm cục phát 3G có vẻ ổn.
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@minhcuongpro1234 Có hẳn 4g mà 😁
@minhcuongpro1234 Bây h nó có giá 1 tr 590 r
Chạy Android Go chắc là mượt rồi nhưng giá hơi mắc. Nokia quay lại giá vẫn còn ảo tưởng trừ Nokia 8 nhưng con này thiết kế mặt lưng xấu vồn :p
Tầm này mua con 5s lock thì ngon ka ka
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sontrangvnvt Lại lock
@sontrangvnvt Mấy con này thì mua cho các cụ... Mà 5 lock cái màn bé tin hin, cho chữ to lên thì chả đâu vào đâu
holale
TÍCH CỰC
6 năm
@sontrangvnvt Quẹo phải.
@nguyenchien45.3 À quan điểm cá nhân thôi mà bạn , mình đang xài nokia 8 thấy oke lắm
kulele
CAO CẤP
6 năm
con này chỉ đáng 1 triệu
2tr mà 1gb ram thì em xin thua. Kể cả mua cho người nhà dùng cũng thấy không an tâm chút nào cho số tiền bỏ ra
s89hd
TÍCH CỰC
6 năm
2tr có em mi4 chắc ngon nhất r
tan512
TÍCH CỰC
6 năm
Chưa hiểu được ý định của Nokia khi ra con này làm gì nữa. Nếu đã là Android Go thì giá cỡ 1 triệu đến 1tr5 là đúng hướng đi cho HĐH gọn nhẹ này. Còn giá toàn trên 2 triệu thì 99.99% dự án Android Go phá sản như bao dự án mini khác của Google.
hamyty
CAO CẤP
6 năm
@tan512 Đây là giá ở châu âu. Giá ở vn và ấn độ mình nghỉ sẻ rất tốt. Nhưng tất nhiên bạn ko nên só sánh với mấy thương hiệu cấp thấp
kenwind164
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hamyty Thương hiệu cấp thấp là gì bạn. So với mi 5a dc ko
@kenwind164 bạn so j1 với redmi 5a dc ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119