Trên tay Nokia 8 proto: ZEISS, camera kép trắng đen, OZO Audio, Glance, livestream 2 cam, 599 Euro

TDNC
16/8/2017 15:52Phản hồi: 372
372 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hdainghia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái anten ở cạnh trên dưới như vậy lúc đánh rơi liệu có bị sứt mẻ gì ko?
@hdainghia Nếu bằng kim loại rơi liệu có sứt mẻ j ko??
hdainghia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dinhmanhht86 anten bằng nhựa chứ đâu ra mà kim loại.
sakuza199x
TÍCH CỰC
7 năm
@hdainghia theo mình nghĩ nếu là "chất" nhựa như nokia thì chắc là không sao đâu.
@hdainghia Chỉ hỏi chung là nếu bằng kim loại rơi có bị làm sao ko.
Một cảm giác thật là Nokia ---->>> đang qua.
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Camera Nokia dư sức cân hết các táo , sùng.....
@ducthinhvip Cam táo đủ up face thôi còn thua nhiều hãng khác tuổi gì so với Nokia được. Nhưng năm nay tân binh U11 của HTC đã nâng tầm chất lượng cam không phải tầng thường.
Siêu phẩm trở lại của huyền thoại
Kể mà máy viền mỏng hơn chút, trên dưới đỡ dày nữa thì max đỉnh 😃
Mong bản chính thức sẽ có cho phơi 30s để thỏa sức sáng tạo chứ ai chơi cam mà 4s như đám Lumia thật sự rất đuối. 😃
Nhìn cụm camera sau là đã thấy ngon 😁
icon929
TÍCH CỰC
7 năm
Thôi Em về lại Nokia đây mấy anh Samsung
huy9988
CAO CẤP
7 năm
Từ rày trở đi mà ko có chống nước là ăn mày rồi Nokia ơi, chia tay hoàng hôn luôn!
@huy9988 có chống nc splash thì phải, tieu chuân ip46
2viet nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sẽ ủng hộ. Mong ống kính sêm sêm 1520 nhưng lưu ảnh nhanh
Tất cả ok mà nhìn giao và icon có cảm giác u ám.
virtue255
ĐẠI BÀNG
7 năm
1 trong 2 cam sau là camera đen trắng có tác dụng gì thế các bác?
@virtue255 Theo tui Cam đen trắng như Huawei p10 . 1 cam chụp màu 1 cam chụp đen trắng. không biết có mix 2 cam để ra ảnh ngon như p10 không.
@[}{]oang [}{]a 2 cam chụp cùng lúc, cảm biến đen trắng để giúp tăng độ tương phản cho ảnh, đồng thời giúp chụp xóa phông cho đẹp. Chưa thấy anh Nô nói gì về chụp hình đen trắng cả [emoji16]

Nói gì nói, cảm biến ngon, thấu kính xịn thì cũng tốt, nhưng quan trọng là phần mềm xử lý ảnh phải làm cho tốt thì mới mong có ảnh đẹp. Về khoản này các trang công nghệ đều nhất trí là phần mềm camera của anh Gồ làm cho Pixel đang bá đạo, và nhiều khả năng qua đời thứ 2 còn tốt hơn nữa [emoji4]

Sent from my ASUS_Z017D using Tapatalk
nldquy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy thích rồi đấy 😃
Chưa thấy đánh giá chất lượng máy ảnh xem có ngon không.
Màn hình IPS mà làm được Always on display.. Đúng là Nokia có khác!
ndlong
TÍCH CỰC
7 năm
@Nguyễn Nguyên hiro Mình thấy các con máy Nokia màn hình IPS mới hỗ trợ Glance mà, như con 930 nó dùng màn hình Amoled lại ko đc hỗ trợ Glance
ndlong
TÍCH CỰC
7 năm
@BudLuv Mình nhớ Glance trên lumia có 2 chế độ là luôn hiển thị và chế độ như bạn nói. Vậy có thể nói Always on display chỉ là 1 chế độ của Glance thôi 😁
@vietnew2128 Có người hỏi thì có người trả lời. Cmt trên không hiểu thì mình giải thích. Chứ mình nói sai chỗ nào hay sao mà bạn ý kiến 😆
Nhiều tín năng hay hữu dụng, ăn đứt con Nô Tè.
schalke04
TÍCH CỰC
7 năm
Cái glance trên íp có từ thời 1520 mà các bác có vẻ ngỡ ngàng nhỉ.
Có cả tùy chọn luôn bật, và bật khi giơ tay qua cảm biến tiệm cận luôn.
Cũng có ảnh nền các thứ đẹp như kiểu samsung cao cấp.
Mà đấy là còn từ thời 1520 nhá, giờ chưa biết cải tiến như thế nào.
@schalke04 từ n9 ^_^
schalke04
TÍCH CỰC
7 năm
@Your Life By My Side N9 màn amoled bạn ạ
@schalke04 Chuẩn bác, glance này ở Nokia có lâu rồi mà chỉ trên dòng cao cấp, 925 vẫn có
dbt123
CAO CẤP
7 năm
Htc cón 'bóp' Sam có màn cong IP có chất của IP. Oppo đéo có gì ngoài việc ngày ngày giờ giờ thấy xuất hiện trên TV hay trên các phương tiện thông tin khác. Mình nghĩ chính những tính năng độc đáo đó thu hút người dùng. Nhưng No 8 này mình chưa thấy gì thu hút lắm ngoài giá bán. Nhưng điều đó chưa đủ thu hút với người VN nói riêng. Họ có thể chi cả triệu để đáp ứng trí tò mò
E nhận gạch đá
E thấy thiết kế như của máy tầm trung vậy
Được cái giá cả hợp lý
Ips mà glance thì e là tốn pin
@vietnew2128 Công nhận là N8 thiết kế bình thường quá. Nếu Nokia định giá N8 là Flagship cho năm nay thì với thiết kế ntn không xứng tầm.
- còn chế độ Glance trên Lumia 830 tui đang dùng có từ lâu rồi. Lu 830 cũng dùng màn IPS LCD. chả tốn pin là mấy. Bản chất của nó không phải lúc nào cũng hiện thị như AOD trên dòng SS. Nó sẽ hiển thị dựa trên cảm biến ánh sáng.
Ví dụ khi bạn bỏ vào túi quần sau 1p' nó sẽ tắt hoàn toàn (thời gian tắt hiển thị do ng dùng cài đặt ) Khi lấy ĐT từ túi ra nó sẽ hiển thị mà ko cần chạm vào phím nguồn. hoặc khi bạn để trên bàn lâu chỉ cần đưa tay lướt qua cảm biến nó sẽ hiển thị thông báo.
schalke04
TÍCH CỰC
7 năm
@[}{]oang [}{]a Cảm biến tiệm cận bạn ạ
Thiết kế vậy rất ổn nhưng nó giống Nokia5 quá mấy bác nhể. Em vừa xúc Nokia5 cho ông già ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019