Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Nokia 808 PureView: 12,2 triệu, có màu Đỏ, Đen và Trắng

TDNC
19/6/2012 16:17Phản hồi: 1.243
1.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có mỗi cái hộp....
Thích hoành tráng thì đây:

Hoành tráng hơn thì đây

Cái ba lô đấy chắc chắn "chất" hơn cái hộp giấy nhiều
Higher
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế mới gọi là hoàng tráng và ấn tượng.
hang
Cái này bán bên các nước UAE
@hoangduykt7990
cái vụ này có bạn đã nói rồi mà, do về Việt Nam giá giãm nên phải ít đồ chơi lại => nhưng nếu bán giống như vậy thật là chất
hic cái dàn phụ kiện nhìn nhức nhối quá. Cái túi cũng đẹp nữa.
sao việt nam bán máy không kèm cái vỏ có che camera nhỉ cái nắp đó pro không co kèm theo mua ngoài lại chết tiền
bean33
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như hoangha còn 11tr290k. Chắc sẽ còn giảm để phục vụ ae 😁

Sent from my Samsung Galaxy SIII using Tinhte.vn
nvuphi
TÍCH CỰC
12 năm
Chú không tranh luận gì với cháu nữa vì có nhiều người cùng quan điểm với chú đã trả lời cho cháu rồi. Với lại chú cũng không muốn tranh luận gì với thằng trẻ con như cháu cả.
Tốt nhất là cháu nên tắt máy và học bài đi đừng lên đây hóng hớt nữa, không biết cháu đang học lớp mấy nhỉ, hay là ngồi nhầm lớp mà chính tả sai lên sai xuống thế. Bài nào cháu viết chú cũng thấy sai chính tả, học hành như vậy thì bảo sao văn hoá lùn, người ta khinh cho, nhục lắm!
Higher
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nvuphi Ôi xài, trả lời qua điện thoại thì bấm nhầm nút có tí mà soi chính tả cái quái gì? Đúng là vớ vẩn.
Tuỳ vào giá $ or € nữa các bác ạ. 2 cái này mà giảm đảm bảo giá máy giảm theo ngay 😁
nhìn cũng đẹp, nhưng không thích kiểu bo tròn lắm, phải chi nokia làm con này giống N9 nhỉ, mua ngay tức khắc. giờ mà bỏ N9 đúng là khó nghĩ quá 😁
Vừa đọc trên dân trí có con win8 của nokia .khá to và dày. Nghe nói là để có thể tháo lắp các bộ phận quan trọng để nâng cấp. Phải chăng là có thể tháo dời chip va ram. Camera.... rất vui với thông tin này. Hi vọng với độ dày đó nó có cả. Pure view

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@cuongvk nó mới là sản phẩm mẫu dùng thử còn thay đổi nhiều ,...hi vọng khi hoàn thiện em nó giống em này
Vậy nhu cầu vào web, chạy ứng dụng trên đt cũng chỉ cần mở web đọc được là ok, ứng dụng có vài cái để dùng là được, sao phải cần đến cấu hình quá cao trong khi không thể tận dụng hết được. 808 vào web mượt và nhanh, có đủ mọi ứng dụng cho người ta sử dụng thì sao phải xoắn?

Chụp ảnh là nhu cầu nhiều nhất của người dùng còn hơn cả mấy cái trò khỉ vọc ứng dụng. Vào Flickr mà xem tỷ lệ ảnh chụp từ điện thoại chiếm bao nhiêu nhé! Điện thoại tích hợp camera khủng để chụp ảnh là điều quá tuyệt vời, có 808 thì người dùng càng sử dụng tính năng chụp ảnh nhiều hơn, sở dĩ những đt trước đó người ta ko hay chụp ảnh là vì camera của những chiếc đt đó chất lượng quá thấp, chứ ko phải họ k muốn dùng!

Một câu nói quá cùn, điện thoại chụp ảnh đẹp và có thể chia sẻ trực tuyến hiện giờ mới là cần phải đầu tư mạnh. Các ứng dụng Facebook, Picasa, Instagram khá phổ biến và thường xuyên dùng để chia sẻ ảnh chất lượng cao. Ai cũng chụp lại những khoảnh khắc ý nghĩa bất kỳ lúc nào.

Việc gì phải thử, hỏi thật luôn đi xem mọi người có muốn camera trên đt mình sử dụng vào loại chất lượng cao không. Các hãng khác đâu có làm được tốt về mảng camera nên họ đi theo đường khác là chuyện dễ hiểu. Thế mà cũng phải thắc mắc! Kém!
808 chỉ nhắm tới 1 phần nhỏ khách hàng đam mê chụp ảnh = điện thoaik. Ai ko đam mê xin mới qua box Iphone, android
Higher
ĐẠI BÀNG
12 năm
Camera trên điện thoại cao cấp hiện nay đã quá OK rồi,chia sẽ các mạng xã hội, thì camera trên Ip4, 4s, Samsung S2, S3, Sony xperia... là ổn và OK rồi. Trên tinh tế.vn này cũng có thread về ảnh chụp bằng điện thoại, ảnh quá đẹp rồi, chỉ cần máy có camera 4/5/6MP là ổn, không cần phải đầu tư nhiều cho tính năng này.

Muốn có ảnh chất lượng cao hơn để chém gió với bạn bè thì đã có máy ảnh chuyên nghiệp để xài.

Các hãng khác không làm như Nokia vì họ nhận thấy không thể khai thác nhiều tiền từ cái ổ nhu cầu điện thoại cao cấp có camera khủng tới 41 MP. Đó mới là câu trả lời chính xác. Pure view đi con đường chọn Camera khủng để cạnh tranh và định giá bán cao này sẽ bị thua lỗ.

Còn đưa cấu hình khủng vào máy mục đích của nhà sản xuất là để cạnh tranh xem đó là lợi thế so với đối thủ và là cái cớ để định giá bán cao. Còn đối với người tiêu dùng nó dùng để chạy và vọc nhiều ứng dụng, chơi nhiều game, lướt web mượt mà. Đánh vào tâm lý như vậy nên cấu hình khủng của điện thoại thi nhau phá kỷ lục là vì lý do đó. Và đó cũng là nguồn sống của các hãng điện thoại.
@Higher Ai cũng nghĩ kiểu "dậm chân tại chỗ" như bác này thì công nghệ đến khi nào mới phát triển đây?
TLAF
TÍCH CỰC
12 năm
- Ai không thích thì có thể đi ra và sang topic khác chém thôi mà, đừng vào nói về chuyện đúng sai của việc sản xuất em 808 này làm gì. Cả thế giới đều ngả nón thán phục em nó rồi, không phải đợi đến bạn bày ra chiến lược kinh doanh cho em nó làm gì. Bạn thoả mãn với 4/5/6MP của bạn thì bạn hãy tự thoả mãn đi đừng vào phân tích em nó làm gì. Ngay từ đầu Nokia đã xác định 808 hướng vào số ít người dùng ham mê chụp ảnh rồi không phải là sản phẩm thương mại mang tính chiến lược nên bạn không phải dìm hàng em nó làm gì.
- Nói về chụp ảnh mình có những máy ảnh và ống kính nếu kể ra mọi người đều phải thèm muốn, nhưng nói với bạn hiểu là không phải lúc nào mình cũng vác theo những cái lỉnh kỉnh và rất rất nhiều thứ kèm theo cho môt máy chuyên nghiệp, những khoảnh khắc đời thường đôi khi máy chuyên nghiệp không thể khi nào cũng kè kè bên cạnh để chớp lấy, mấy máy chuyên nghiệp chỉ dùng cho studio, dùng cho quảng cáo, và những tình huống cố định có chủ đích, chứ đại đa số người dùng là như mình như bạn, mà cái đó bạn bảo máy du lịch thì xin thưa với bạn là máy du lịch không có cửa với 808 đâu, một máy ảnh mà có nhắn tin, gọi điện, lướt web, mạng xã hội, .... mọi chức năng smartphone thì chẳng có máy ảnh nào đọ lại em nó.
Mình trích dẫn lời của một bài riview http://www.techz.vn/Danh-gia-san-pham-camera-sieu-khung-nokia-pure-view-808-ylt24854.html khá khách quan về 808 để cho bạn thấy là 808 nó tuyệt vời như thế nào
@TLAF
thank bạn nhiều nó hướng dẫn chụp hình quá đã để mình ngâm cứu từ từ rầu cháo nó cũng nhừ
Tình hình là có thể mai ra MaiNguyen ôm em nó về, đẩy con 701 cho con em..., đang phân vân ko biết nên ôm luôn hay chờ 1 thời gian cho xuống giá
@tinhteplay2 😃 ôm em nó về đi bạn. sẽ không hối hận về khoản chụp ảnh đâu. Mình thấy nó đáp ứng khá ok đó.
@tinhteplay2
bạn súc nó còn nóng hõi như vậy nó mí phê, ủng hộ bạn tham gia vào thế giới chụp ãnh đẹp nha!
@kipliumang cùng ý kiến với mình. Mình nghĩ là hàng đợt đầu là chất nhất ;). Theo mình nghĩ thôi 😁
@nhokkho20 có lỗi hay xãy ra hiện tượng lạ là bạn thông báo cho mọi người nha=> đầu tiên mình có 1 thông tin bạn text thữ xem giống máy mình kg nha=> vào youtube chọn phim châu tinh trì nó là file flv đó máy mình lỗi ngay kg phát được hiện chữ f trên gốc trái màn hình=> mặc dù là mình chép file flv vào máy đều xem được nhưng mí lên youtube kg biết nó bị seo nữa các bạn dang dùng xem dùm coi có chung như mình kg?
@kipliumang sao máy của mình mình vào cả 2 phim châu tinh trì . Thử phim đội bóng thiếu lâm đó bạn. đều chơi ok hết . Mình xem qua wifi
Mình thử độ zoom của n808 khi quay phim ở chế độ 360 cho các bạn nào cần xem thì xem nhé. ^^ mình chỉ quay chơi thôi . thấy zoom khá ấn tượng , dù ở 360. ( em không rành gì về quay phim và chụp ảnh hết, các bác đừng chém em 😔tội nghiệp )
Hôm nay bị sốt nằm nhà sáng tới giờ. Chờ khoảng 1 tuần nữa có lương rồi hốt sau vậy
😔mọi người ai xài ios hay android thì đều vào chặt chém em n808 này . Mình nghĩ theo tính khách quan thôi:
Nếu bạn cần giải trí thì có lẽ máy tính bảng là lựa chọn hàng đầu.

Còn về phần điện thoại mình chia ra như sau:
- Tính năng mạnh mẽ : android.
- Sang trọng, thích thể hiện : iphone .
- Còn thích chụp ảnh thì: n808.
Mình hiện đang xài android và cả 808. Thấy hdh belle vọc mấy cái ứng dụng cũng hứng thú lắm 😃
Cái gì em 808 này cũng có thể làm tốt :
-Truyền dữ liệu qua wifi đã có: symFTP.
- Xem flash trên web : cũng có thể xem được.
( nếu bác nào nói dùng flash cao để chơi game trên dtdd thì pin của điện thoại nào chịu nổi không, hay các bác chỉ dùng để khoe người khác là dtdd của tui cũng mạnh để chơi được webgame)
- Xem youtube : cũng đã có cute tube .
- Đọc báo có báonet và nhiều nhiều thứ nữa ...

😕 sao gần một tuần xài n808 mình cũng có tình yêu với em nó giống như là tình yêu với jmp mà cứ phải kích sóng 😃. em kiến thức không cao gì, chỉ nêu ra nhận xét bản thân thôi .
Đúng đúng, đang yên đang lành tự nhiên có em cún nào nhảy vô sủa nhặng xị. Có bác nào trong tinhte mất chóa không? Vô bắt nó về điiiiiiiiii😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019