Trên tay Nokia E52

cuhiep
6/8/2009 7:25Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình xài con này được 3 tuần, cảm nhận rất tốt. Không có lỗi gì, máy mõng nhẹ và nhìn bên ngoài cũng khá đẹp.
Mình cũng vừa quất 1 em ở Đức Hiếu mobile.
Cảm nhận ban đầu là cũng ko tệ như tưởng tượng 😆.
Vỏ máy phía sau đúng là mỏng thật, nhưng lắp vào khá khít, khó mà tuột ra được như có bác nói ở trên.
wifi bắt cũng tuơng đối, ít ra là ko kém Ê63, Ê61i của 2 chú ngồi cạnh
Các nút bấm êm tay, khá nhạy, các phím tắt hơi gần nhau nên dễ bấm nhầm.
Chụp ảnh thì chất lượng ko cao lắm. nghe nhạc bình thường, tai nghe rẻ tiền nên phải dùng tai nghe xịn cắm vô.
GPS khá nhạy, trong phòng có cửa kính là túm được. độ chính xác thì tất nhiên ko cao lắm, ngồi im có khi vẫn báo đang chạy 2km/h 😃.
Nói chung là thấy em này tạm ổn, chưa có trục trặc gì. Pin thì ko lâu như nokia quảng cáo. Dùng bình thường được có khoảng 4 ngày thôi. chờ thì chưa thử vì phải dùng suốt.
5t9 thì hơi đắt chắc do máy mới ra, một thời gian nữa là down thồi.
Vừa mới mua máy cho Gấu, theo nhận xét thì máy nhỏ gọn nhẹ,thích hợp cho nữ xài.
Chưa thấy bị lỗi gì. Nghe nhạc nhỏ quá, thua xa N77😃
bác nào có e52 có thể post cho em xin bộ wallpaper mặc định lúc mua máy kô ạ 😔
máy em mua bị lỗi mang đi bảo hành thay main mất hết rồi
tim hieu ve cach cai vietmaps cho e52

ai biet cach chay phan mem vietmaps giup minh voi
thanks
Muốn cài Vietmap phải qua bước này :p
http://www.tinhte.com/forum/t295121/
vuisme
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vợ em vừa đánh rơi cái E66 nên em phải tạm sắm cho nàng con này. Cảm nhận đầu tiên mỏng nhẹ nhàng thanh thoát. WIFI tốt, có điều em mua hàng xách tay nên có vẻ không ngon, không biết cảm giác hay sao ấy. Pin xài đến ngày thứ 2 thì tèo không lên nguồn. Phải đem bảo hành để kích nguồn gì đấy. Giờ thì cái sạc đang bị chuối, sạc không vào. Hic.

Em mua hàng Hnam. Chán, lần trước ôm con E66 về mấy tuần là bay mịa cái phím volume lớn nhỏ bên hông. Từ nay em cạch luôn hàng sách. Không hiểu vì lý do gì mà lỡm thế các bác nhỉ.
Có lẽ số bác khp6ng được hên cho lắm, mình cũng mua hàng xách tay nhưng có thấy hư hao gì đâu. Mình từng mua n82, N96,, SE k810, k850 .... tại vienminh.
Ngoài ra còn bạn bè, người thân mình cũng đều mua ở đó cả. Riêng con e52 mình mua hàng chính hãng vì lúc đó vienminh không có
Luisbaby
ĐẠI BÀNG
14 năm
... các bác ơi, em dùng PhonetInfo test cpu speed, sao chỉ có 187 Mhz =.= ...
Thông số do PM cung cấp ko hoàn toàn chính xác bạn nhé :p
loa ngoài e52 ko đc to hả các bác
e nghe chê nhiều hơn khen rồi
ko biết sao nữa......
Nên đi xem & cảm nhận thực, đừng tin quá vào đánh giá bạn à :p
Mới chuyển từ Sony sang, phải nói là dùng E52 đã thay đổi khá nhiều quan niệm về Nokia, có lẽ kinh nghiệm lớn nhất đó là nên đầu tư hẳn cho 1 Gadget tốt như thế hơn là những thiết bị kiểu như 6xxx của Nokia. Trước đây khá dị ứng với cái tên Nokia, vì bành trướng quá trên thị trường điện thoại, thêm nữa những thiết kế cho các dòng phổ thông của Nokia xấu quá, mấy con đầu tròn đít vuông nhìn chán khủng khiếp, nhưng chỉ khi dùng em E này mới thấy khác này. Chưa đủ tiền để sắm mấy con cao hơn như E72 nhưng nói chung với thiết bị này là đủ cho nhu cầu rồi, checkmail khắp nơi được (vì có cả 3G lẫn wifi) pin thì phải nói là quá khủng cho nhu cầu nghe gọi, dùng tới 4 ngày. Hi vọng là cưới em này được lâu, vì với sở thích thì trong 1 năm đã thay tới 4 cái rồi, lúc nào rảnh đi đúc bộ khuôn bằng vàng tây bọc cho em nó khác người 1 chút
Đanh muốn mua con này , anh em nào biết bán ở đâu rẻ nhất ở Hà nội thì chỉ mình với ? Theo mình ở dòng nokia chơi con này là hợp lý nhất.
Muốn mua E52 mầu đồng (gold) mà hỏi khắp Việt Nam không đâu có....! Ai biết chỉ giúp với! Hỏi Toananhmobile thì bảo là Nokia ngừng sản xuất E52 rồi vì thị trường Việt Nam không hào hứng với E52 bằng E72....! Ai biết xin cho ý kiến về điều này!
jamesdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu người lớn có nhu cầu sử dụng, tư vấn thằng này là ok nhất
Đơn giản, tiện lợi, sang trọng và thêm khoản pin trâu thì các cụ cực khoái
radeon1950
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đang tính mua con này mà phân vân quá, mới nghe thấy lỗi tùm lum là thấy chột rồi, thảo nào đi đâu người ta cũng E71, chẳng thấy ai nhắc đến E52.
Mình vẫn chưa biết bàn phím qwerty có ưu điểm ji nhiều so với bàn phím thường? Vì thấy nhu cầu cũng chỉ nhắn tin là cùng, chẳng mấy khi gửi mail.
Với lại tay mình to, ko biết phím của E71 có đủ to để bấm đc ko 😁
Được bạn à, quen rồi sẽ ấn được hết - mình thấy nhiều bạn trai dùng mà tay đâu có bé :D
-> Qwerty thì thao tác soạn thảo nhanh hơn, bình thường 1 số chữ phải 3 lần mới ra - giờ còn 1 lần (c, f, i, l, o ...) hay các kí tự đặc biệt giữ 2 phím là ra :p Cái này chat chit mới tiện 😃
Justin_
TÍCH CỰC
14 năm
E71 thì quá chuẩn rồi ^^

E52 nhiều bạn xem hình trên Net không thích nhưng cầm trên tay và sử dụng thì " vé ri gút"

Có cái hình thật cho anh em dễ hình dung nha :D

Dùng thử E52 sẽ thích vì nhìn dáng em nó mảnh mai .. mỏng .. nhìn sang .. 3g wifi có đủ .. pin trâu nữa bạn ạ
E52 trắng đẹp quá ... mình đi tìm mua màu trắng mà không có .. tiếc quá ...
trông cũng tạm, còn lâu ms = e71
Cononel
ĐẠI BÀNG
11 năm
e52 co mot nhuoc diem la khong co sac chan kim. Bat tien

ảnh bị lỗi hiển thị
các bác cho em hỏi tí, em có con e52 mua cũ, mà sao loa nó rè quá, với lại góc nhìn hẹp quá, nhìn nghiêng sang phải hay trái thì còn đỡ chứ nhìn nghiêng từ trên xuống hay từ dưới lên là nó bị sai màu hết cả, chỉ cần lệch một tí là nó bị nhòe, lóa lóa rất khó chịu, bản thân dòng này nó thế hay là em mua phải máy đểu, xin các bác chỉ giáo!
chicoBB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Jindo Hattori Bác mua phải máy lởm rồi
một thời mê mẩn em nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119