Trên tay Nokia N8 chính hãng

sonlazio
12/11/2010 9:28Phản hồi: 246
Trên tay Nokia N8 chính hãng

Sau khi cho ra mắt C7 thì Nokia cũng đã bán ra Nokia N8 ở Việt Nam. Trong thời gian 2 tuần đầu tiên thì bạn chỉ có thể mua N8 chính hãng thông qua các cửa hàng Nokia Store. Sau 2 tuần này thì nguồn hàng về sẽ nhiều hơn và N8 sẽ có mặt ở các đại lý, cửa hàng lớn. Đây cũng là điều dễ hiểu do N8 là sản phẩm được đặt hàng nhiều nhất trong lịch sử của Nokia. Tuy vậy, vì giao động tỷ giá mà những khách hàng mua N8 chậm sẽ chịu thiệt hơn vì giá sản phẩm tăng lên 11,2 triệu đồng từ 10,5 triệu trước đó.

Tinhte.vn đã từng đăng tải khá nhiều thông tin về Nokia N8 như:

Trọn bộ phụ kiện trong hộp

Giao diện màn hình chính, có 3 màn hình mỗi màn hình để đc 6 thanh nội dung

Camera 12Mp, quay phim HD là lợi thế của N8

Cạnh trái có cổng MicroUSB, khe thẻ nhớ và khe sim

Cạnh phải có nút âm thanh, chụp hình và khóa/mở máy

Nút menu chính và micro

Quảng cáo

Phía trên có loa và camera

Cổng HDMI ở đỉnh máy

Font trong trình duyệt vẫn chưa đẹp

Quảng cáo

So với Trophy

246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungvn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi, mình tưởng cái ốp lưng đấy bằng nhựa chứ có phải bằng da đâu nhỉ, mà sao bạn mua ở chỗ nào mà được tặng kèm hay vậy :|
cái nắp nhựa tặng kèm, chất lượng ko tốt, rất dễ gây xước vỏ máy. Không hay bằng silicon của hàng xách tay, và made in China chứ ko phải made in finland
con này mới lên giá thì phải?
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
thì usd từ 19.5-20k lên 21k thì giá em nó cũng phải lên chứ sao!
Mình không phải chê nokia nhưng thực sự mình dùng được 2 ngày mình phải bán đi.để quay lại với iphone.Cảm ứng không được tốt lắm,phầm mềm ứng dụng hạn chế, chụp hình và quay phim đẹp thật nhưng khẩu độ room của camera hơi ngắn.pin thì được 1 ngày nghịc bình thường. điều hành sybia^3 mình thấy không thích, khi bạn cần tìm số liên lạc thật là bất tiện.bàn phím ảo bén tí téo lại còn hay dính phím. bấm liên tiếp vài ứng dụng là máy treo và khởi động lại.
ý chính là bạn ấy nghe quảng cáo N8 hay quá nên ra xách một con về nghịch xem thế nào, nghịch được 2 ngày chán thì thôi đem bán. Chắc bạn ấy cũng làm thế với Dell Streak, HD7, Galaxy Tab đấy! Thấy hay là chạy ra vứt hơn chục củ cho cửa hàng để cầm máy về nghịch chơi một hai ngày, cuối cùng thì bạn ấy vẫn quay trở lại với iPhone thôi!:p
xuantung
TÍCH CỰC
13 năm
Mặc dù mình yêu thích cả Symbian và Iphone nhưng nghe bác này nói thấy khó chịu quá, ko biết thực sự bác ấy đã cầm vào máy chưa mà phát biểu cái kiểu như ném đá cuộc họp như vậy. Dành rằng Iphone cũng như N8 đều có ưu và nhược điểm nhưng đừng nói cái kiểu vừa ra vẻ ta đây tinh tướng, vừa như kiểu tát nước đổ đi vậy chứ. Cái gì mà mới mua dùng 2 ngày rồi bán đi, cái gì mà tệ thế này, bất tiện thế nọ,bác bán ở đâu sao ko rao trên này tôi mua giùm cho có khi lại rẻ hơn mua trong hãng vài triệu đấy nhỉ! Bác bác mang máy ra đây tôi bật cho bác coi cả 10, 20 ứng dụng một lúc coi nó có treo không, có nói khoác thì cũng vừa thôi, anh em tinh tế chả ai là con nít đâu. Bác có nói thì cũng nên khách quan một chút, đừng hở một tí thì lại lôi Iphone ra mà lòe mọi người. Nói thực tôi chả muốn nói ra điều mất lòng, nhưng tôi rất ghét những người chả hiểu gì, chả có gì trong đầu, ko biết đã vọc được nhiều ít bao nhiêu loại máy mà cứ thích tỏ vẻ ta đây. Thân mến!
tieuhoantu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc bác ấy có tiền để khoe mẽ mà k có tí gì trong đầu ...
daimoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa ai đấm đã khai. Đã chê thì cứ nói là chê đi, chê công khai phát ơn. Hix, ước gì được đáp con 5800 đi để dùng em này quá. Nhìn phát mê, nhưng nếu được chọn giữa E7 và N8 thì E7 vẫn hơn. Nhưng mơ vấn là mơ, đợi 5 năm nữa ra trường có việc làm kiểu gì cũng phải mua 1 con Sym^3. Mà 5 năm nữa thì chắc có đến N9, N10, N11 rồi chứ chả cần N8 nữa 😆. Nokia vẫn là number one. Thích IP nhưng ghét IFAN, cách phát ngôn thấy bùn nôn quá.
😔 máy đẹp :( bh mơi có xiền mua :">
Máy không tháo pin được rủi nó treo thì xử lý thế nào (máy khác thì tháo pin là reset Ok- cả điện thoại và Laptop), đúng là lợi bất cập hại, thôi thì mua con HTC tốt hơn.
ultimate
TÍCH CỰC
13 năm
Thế bạn nghĩ khi iphone bị treo thì reset máy kiểu gì? sao người ta vẫn reset được máy khi bị treo ? Đó là vì sẽ có kết hợp tổ hợp phím, nhấn liền lúc 2-3 phím 1 lúc sẽ reset được máy.(như iPhone sẽ là phím nguồn + home). Nhưng mình thấy Nokia cái phím nguồn của nó như cái công tắc ấy, đt nào của nó treo đến đâu thì treo giữ nút nguồn lúc là chả tắt ngóm đi ấy chứ, chả cần đến 2-3 nút.
tuixauketui
ĐẠI BÀNG
13 năm
mới mua hàng chính hãng bên fpt hôm mùng 8 ko có cái vỏ nhựa phải mua thêm hết 1xị5 haizz cũng zui vì chỉ mới xuất hiện có 2 máy ở tphcm nên rất hãnh diện hihi DSC06836.jpg DSC06833.jpg DSC06843.jpg View attachment 300991 DSC06837.jpg DSC06829.jpg DSC06840.jpg DSC06842.jpg DSC06831.jpg DSC06841.jpg DSC06828.jpg DSC06830.jpg DSC06832.jpg DSC06826.jpg DSC06822.jpg DSC06827.jpg DSC06835.jpg DSC06845.jpg
pác mua ở hn hay tphcm,mình cũng mua n8 ở fpt shop 149 cmt8 hcm được tặng vỏ ốp lưng và bình thủy vì mua sao 2 ngày ko có balo (giá thì 10t6 nhưng sài đến giờ vẫn ok,ko bị lổi gì
armado
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác review thấy mạnh bạo wá. Em xem video mà thất xót 😃
Chuẩn ! Cứ ầm ầm ầm ầm... Xót thay con máy !
P/s: máy đẹp, quay phim chụp hình khỏi chê 😁 Thiết kế cũng ấn tượng ! Màu đẹp :eek: Kết khả năng giải trí của Nokia :D
umumti
CAO CẤP
13 năm
Sản phẩm mới nên có sự thu hút nhất định, nhưng ra giữa thời điểm mà win7 và hàng loạt các sản phẩm cảm ứng đình đám khác thì Nokia N8 cũng chật vật đây.
công nhận n8 nhìn trên ảnh không thấy đẹp
cầm thực tế bên ngoài đẹp lắm( mới dc sờ thử hôm qua ^^)
Nokia N8 - ước mơ của đời em :p
Bác mơ em N8 nhưng tớ thì đang mơ con MACBOOK PRO vì hiện giờ đang hài lòng về em BOLD 9700 híc híc
kemkem87
TÍCH CỰC
13 năm
N8 đẹp quá, chỉ tiếc là....symbian :p
ngn
ĐẠI BÀNG
13 năm
OS Symbian thì sao nào .... bác đủ trình độ viết 1 os như symbian hog?
thienvuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con máy đẹp thế nhỉ ? hị hị .!
Thật sự mà nói là chẳng có gì ấn tượng và chẳng hỉu tại sao N8 lại có sức hút đến thế,có lẽ Nokia maketting ... tốt 😁
Trước cũng tính lấy GalaxyS, nhưng mình dân thương mại nên bị lão bán hàng dọa là pin yếu nên dừng. Tại trước đang quen dùng đời E pin trâu lại đủ cả ghi âm cuộc gọi, xxx...
vì nó có cổng hdmi và camera 12 chấm =))
hôm qua có bác đên nhà mua cái ốp lưng cho em nó, dung thích phết nhưng vẫn khoái bb hơn 😆
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Sao vẫn thấy vương vấn với Nokia,chăc có lẽ đt đầu tiên mình xài là nokia nên ấn tượng cho đến bây giờ. Ước gì có tiền rước nàng về dinh: một tay ip,một tay N8=> chắc là hơi bị sướng.
tuanvaman
TÍCH CỰC
13 năm
N8 chỉ có 2 tội:
HĐH cỗ lỗ sĩ...
Bán ra chậm...
nhảm vãi, Sym^3 cổ lỗ sỹ ở đâu vậy chỉ tôi coi! Giao diện Symbian sao mà cứ chê mãi theo kiểu bầy đàn vậy nhỉ. Xem cái giao diện Windows từ thời 98 đến giờ có khác với Win 7 mấy không mà người ta vẫn dùng ầm ầm, thích mới lạ thì chạy Mac, Linux hết đi. Giao diện cái iPhone từ thời 2G đến 4 có thay đổi gì nhiều không, muốn thế nào đây!
Nhìn mặt chú này thấy nguy hiểm quá , hehe , suy nghĩ kĩ rồi mới phát biểu nha ,

cái HĐH nói đúng mà ko đúng , nó là Symbian đã cũ nhưng nó là đời Symbian mới nhất ,sau này còn dc nâng cấp lên Maemo hay Meego nữ

Bán ra chậm thì sai , sai bét , bán rất tốt là đằng khác ,

Con này good mỗi tội chip yếu quá , nhưng giá thì quá good , so với giá iphone 3gs thì good hơn nhìu .
Chuẩn, và rất chuẩn. Nokia là người tình chung thủy, hê hê. Cưới N8 là kỉ niệm đám cưới kim cương roài, he he
Vậy sau này các em khác .... thì quý hơn kim cương là j :p
cần gạt khóa máy theo mình thì thiết kế bên trái của máy thì tiện lợi hơn , mình đã xài qua 2 máy có 2 kiểu thiết kế cần gạt khóa máy ở hai bên là n85 bên phải và n97 bên trái , hồi xài n85 chả bao giờ khóa máy bằng cái nút đó , vi bất tiện cho ai cầm điện thoại bằng tay trái
Cầm điện thoại tay trái thì dùng ngón giữa tay trái gạt cũng dễ dàng mà, muốn không xài cái gạt đó thì cài PocketLocker vào là xong! Muốn mở khoa thì đưa ngón tay lướt qua lỗ cảm biến máy sẽ tự mở liền!
tuixauketui
ĐẠI BÀNG
13 năm
xài đi rồi nhận xét nha chú , cứ giỏi chém gió nhỉ ,có vẻ nguy hiểm đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019