Trên tay Nokia N86 camera 8 MP

Trung Dt
2/6/2009 2:43Phản hồi: 59
Trên tay Nokia N86 camera 8 MP
Nokia N86, chiếc điện thoại Nseries tiếp theo của Nokia sắp xuất hiện tại thị trường Việt Nam. Điểm nổi bật của chiếc điện thoại này là máy chụp ảnh tích hợp 8 megapixel với đèn LED flash, tính năng tự canh nét và đặc biệt khẩu độ của ống kính có thể thay đổi.

Cũng như nhiều dòng điện thoại khác của Nokia (N81, N85...), N86 có kiểu dáng nắp trượt hai chiều với bàn phím số và dãy phím điều khiển đa phương tiện, dãy phím này rất phù hợp cho việc sử dụng các ứng dụng giải trí có sẵn trong máy như nghe nhạc, xem phim, chơi trò chơi N-Gage

Kiểu dáng của máy khá giống N85 nhưng dài rộng ra hơn một chút. Tuy nhiên dãy phím lại thừa hưởng một chút thiết kế từ người anh N97 (phím menu chuyển ứng dụng nằm lệch về nghiêng về một phía.

Theo thông số kĩ thuật từ Nokia, ống kính Carl Zeiss tích hợp trên N86 có góc chụp 28mm (khi đổi ra kích thước phim 35mm tiêu chuẩn), tiêu cự của ống kính mở đến f/2.4 (trung bình các camera và máy chụp ảnh trên điện thoại tiêu chuẩn là 2.8), đặc biệt tiêu cự này có thể thay đổi ở 3 mức: f/2.4, f/3.2, f/4.8. Tức là nếu bạn chọn chế độ chụp phong cảnh thì máy sẽ khép khẩu ở mức f/4.8 cho trường ảnh sâu, trong khi trong điều kiện thiếu sáng máy lại tạo ra những bức ảnh có ánh sáng ổn định nhờ mở ống kính khẩu độ f/2.4.

Nút gạt mở / khóa máy quen thuộc

Quảng cáo

Nút chụp ảnh, điều chỉnh âm lượng kiêm zoom ảnh khi chọn chế độ chụp.

Các cổng kế nối microUSD, cổng 3.5mm và công tắc nguồn ở phía trên. Cổng 3.5mm đa năng của máy có thể kết nối với màn hình ngoài thông qua cáp Audio-Video (AV).

Bàn phím của N86 rất dễ sử dụng do các phím được bố trí rời rạc, phân biệt khi sử dụng. Máy có giao diện HĐH Symbian S60 v9.3, các icon mang phong cách của các dòng điện thoại E75, 5800, 5630, E55... Đặc biệt chiếc máy Nseries cũng được tích hợp Nokia E-mail, trình quản lý email chuyên nghiệp trên E75, E55, E52.

Quảng cáo

Chụp ảnh với N86

Lướt web Tinhte.com

Và tất nhiên, những thành phần của một chiếc điện thoại cao cấp như mạng tốc độ cao HSDPA, Wi-Fi, GPS... là không thể thiếu. Máy hỗ trợ tối đa các dịch vụ của Nokia Ovi (Contact Ovi, Share On Ovi, Ovi Maps, Ovi Mail...), các dịch vụ chia sẻ trực tuyến (Hi5, Flickr, Vox, Facebook).

Máy sẽ được bán sau khi Nokia N97 được phân phối, giá cả chưa được tiết lộ.

Video

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

draco
ĐẠI BÀNG
15 năm
Camera của em này chụp có đẹp không vậy ha bác? Nếu được bác cho xem mấy tấm với chất lượng cao nhất được chụp từ camera của em nó với.
quythinh
TÍCH CỰC
15 năm
em này hình như ko có cái nút bật menu nhanh xoay vòng kiểu như N81,N82... nhỉ.Em quên mất tiêu tên cái nút đó rồi
navi wheel bác ( này thì 30 kí tự )
kaching
TÍCH CỰC
15 năm
Suốt ngày ko candy bar thì trượt lên trượt xuống. Hơn có đúng cái camera, riết Nokia cạn ý tưởng quá..Vài năm gần đây cứ kiểu đấy làm mãi..
overrei81
ĐẠI BÀNG
15 năm
máy thiết kế nhìn tầm thường nói chính xác là quá xấu 😔 không đc tí gì là thiện cảm lắm
xấu y chang n97, chả có gì đột phá
woobin
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko thấy hấp dẫn lắm! chỉ mổi cái 8MP thôi là chấm hết!
E thấy mấy em Nokia giờ làm cứ na ná như nhau hic
mẫu mã cũng chẳng có gì thay đổi nhỉ, nhìn chán gì đâu á
Theo mình lí do Nokia không thay đổi kiểu dáng vài năm gần đây vì lí do là nó thật sự tiện dụng do đó họ chỉ nâng cấp chức năng cho dế sao cho phù hợp với người sử dụng ( thõa mãn nhu cầu giải trí )
Theo ý kiến của nhiều người rằng Nokia chỉ dợt qua dợt lại và kiểu dáng nhàm chán . Nhưng theo ý kiến của em thì những năm gần đây Nokia cũng ra rất nhiều kiểu dáng để cho từng người từng nhu cầu sử dụng đấy chứ như dòng E ( dành cho doanh nhân chẳng hạn ) gần đây nhất là cảm ứng như 5800 xpessmusic vs N97 với full qwerty ( Dù rằng 2 em này không được đánh giá cao lắm 😔 )
So sánh kiểu dáng thì sao không mang IPhone của Apple ra trước giờ nó vẫn y cũ chỉ nâng cấp tính năng thôi ( Em không có ý chê IPhone nha :| Iphone thật sự rất đẹp mấy bác nào fan Iphone đừng chém em ._. )
Thật lòng mà nói chúng ta thấy nó nhàm chán vì chúng ta đã được có và sử dụng nó chứ em nói mấy bác không có đủ xiền tậu thì nhìn vẫn thèm nhỏ dãi
Vài ý kiến thiểu cận của em
@.@!
Nokia luôn đứng đầu về tính tiện dụng, nhưng ko fải vì tiện dụng mà design lại xấu đi!
5800 cũng là 1 ý tưởng hay, mình ko chê 5800 chút nào. Với mình so 5800 và N97 thì mình thích 5800 hơn, N97 nhìn rẻ tiền quá (cả về chất liệu lẫn design).
Bạn lấy Iphone của Apple so với Nokia thì ko đúng cho lắm, vì Apple vẫn chỉ ra 1 dòng là Iphone, nên ko thể thay đổi hoàn toàn, chỉ khi nào Apple phát triển thêm Bphone, Zphone thì lúc đó mình nghĩ design sẽ khác 😁
@babybungbu Giờ đã có Bphone rồi đó bác :v Có điều méo phải của Táo, mà của a.Quảng :v
Keyboard và phím điều chỉnh xấu quá, design ko khác gì N97, nản anh Nokia rồi đấy!
- Ko trượt thì thoai chứ trượt để lộ bàn phím số trông rẻ tiền quá, chả sang trọng để xứng tầm j cả 🆒
- Em này chắc chôm ý tưởng từ N85 mà ra cả :p Từ kiểu dáng, MH đến tính năng (N86 nâng cấp hơn, dĩ nhiên 😁) & cả cục pin cũng là BL 5K - 1200 mah nốt 🆒
- Đã mang danh máy ảnh 8 MP lớn nhất trong dòng N mà ko nhét nốt cái Flash Xenon của N82 vô cho đủ bộ 😃
-> Sản phẩm này chỉ mang tính chất cho có thôi chứ chả biết MĐ của Nokia là j :D Kì lạ là N86 được Hiệp hội hình ảnh Châu Âu EISA bình chọn là ĐT chụp ảnh đẹp nhất năm 2009 (N82 thì 2008) song nếu xét riêng về khoản chụp ảnh thì ko có chuyện đó, có lẽ ở đây tính thêm yếu tố "tính năng" vào nên Nokia mới thắng thế 🆒
nokia ra toàn mẫu hao hao giống nhau, không có gì nổi bật
Nhìn đi nhìn lại vẫn thấy Samsung i8510 INNOV8 đẹp hơn (đó là nhận xét của riêng em thôi ạ.vì em xài innov8 mà.còn N86 thì mới chỉ nhìn thôi chưa được xài.)😁
nhìn là kg thấy có cảm tình gòi
lại bổn cũ soạn lại, kiểu dáng không có gì là đột phá cả
N86 là máy dt chụp ảnh đẹp nhứt😁
Hình chụp chắc ok nhưng thiết kế na ná, nhìn xấu quá.
các bác cứ chê làm gì . nó mà làm ra cái đt nào hoàn hảo mà không ai chê 1 câu , giá thì hợp túi tiền chức năng vô biên có thể cài vô số ứng dụng và có thể nâng cấp OS thì thử hỏi nó làm gì còn sản phẩm để mà bán cho các bác nữa , làm sao mà nó phát triển hơn được
ZWL
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thiết kế đi vào lối mòn rồi 😁
Nên có 1 cuộc cách tân về thiết kế đi, chứ những người cổ hũ như em
Thì n85 với n86 chắc nhìn qua em chả biết phân biệt như thế nào :D

Em thấy mỗi con 8800 đời đầu là đẹp nhất :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM