Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Nokia N9: Máy đẹp, Meego ngon, 64GB, MicroSim

cuhiep
21/6/2011 6:18Phản hồi: 1.520
1.520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy quá đẹp 😁
yes yes.em dùng N900 nâu rùi mà giờ vẫn yêu em nó.con N9 này ra mắt thật là quá HOT.không có nời nào nói hết được cảm xúc.
quá hoàn hảo
ôi nokia . ước mơ 1 chú n9 , 1 chú blackberry OS7
1 ước mơ nhỏ nhoi . bụt ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Thấy máy chạy khá mượt thích nhất khoản chụp ảnh của nó hình đẹp camera ko thấy độ giật mấy nhìn mà thương thay cho cái HD7 của mình chụp khá xấu,tuy thiết kế ko có ji' nổi bật nhưng cũng ủng hộ nokia.
haubui
ĐẠI BÀNG
13 năm
Canh me con này, vài năm nứ mua mới được! 😆
trời...đã có video sử dụng nhanh vậy à...bác Cuhiep nhanh quá 😆 . Phải công nhận Nokia ra mắt N9 đúng là 1 bước ngoặt lớn...máy có cấu hình tôt và thiết kế quá bắt mắt...nhưng cái chính là Nokia đã ra 1 sản phẩm chạy hệ điều hành khác Symbian..đó là Meego ^^
nhon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xứng đáng để trở về dùng lại Nokia.Câu cuối a Hiệp nói "Cảm ơn anh":p Anh chàng áo trắng không hiểu được không ta?
bucky
ĐẠI BÀNG
13 năm
em bắt đầu kết nó gòi đấy
Kenny
CAO CẤP
13 năm
nokia đã trở lại và mạnh gấp trăm lần. về multitask thì android gọi maemo và webos = cụ ùi nói chi meego nâng ấp đầy mạnh mẽ và lung linh 😃 em hứa k iu gì khác ngoài N9 :x ip5 cũng xin từ kaka.

p/s nhìu bác nói cấu hình bình thường là sao nhỉ ....? cpu dual core của ericson đầy mạnh mẽ và gpu mali400 khả năng thu và phát full HD, ram 1G bộ nhớ 16 và 64G em nghĩ cấu hình này đè chết nhìu thằng ấy, và các bác chưa wan tâm đến maemo và meego thì em cũng báo lun là em nó giả lập chạy apk như 1 máy android hoàn chỉnh ấy nhé 😁 kho ứng dụng chẳng gì phải lăn tăn cả 😃) come on baby
nói thật chứ mấy bác cứ xăm xăm cái bề ngoài làm cái gì....? N9 ra là tạo nên sự khác biệt và bước đột phá trong hệ điều hành và cách sử dụng chạm thân thiện chứ có phải là bước đột phá về thiết kế với màu mè đâu, coi video trên tay đi rồi hãy cảm nhận mức độ "tuyệt" trong các thao tác, chả biết nói gì hơn nữa ngoài Quá tuyệt, bác hiệp sướng thật ý
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế này rồi mà vẫn còn người săn soi chê cho bằng được. Nokia nhiều fan nhưng ko ít thằng ghét. Thấy buồn "cười".
thienson062
ĐẠI BÀNG
13 năm
một sự đột phá của nokia chăng
Quá đã tuyệt vời quá! Con này chỗ sạc ở đâu ta sao em không thấy?
sạc trên đầu đấy
nghich3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mini USB bác ơi .
Cả châu âu đang hướng tới chuẩn này .
bác Hiệp nhanh quá nhưng bài trên tay này cũng nhanh quá, có lẽ là để trả máy cho ông bạn cao to kia nên chưa trải nghiệm mấy cái trượt ngang dọc hết. chắc là khi nào ở VN có máy nên làm bài trên tay lại
gmpucca
TÍCH CỰC
13 năm
Bề ngoài hơi quê nhưng cái lõi là khủng long,cố lên Nokia
thêm cái ứng dụng dồi dào nữa là ổn:skip::skip:
hylan_metal
ĐẠI BÀNG
13 năm
Meego thật là hay, hay hơn wp7 về cách sử dụng. Smart & Simple
lindanhoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
em này chất quá.mê mẩn hết rùi nè
nếu đem so với iphone thì N9 thật sự đẹp hơn. máy nhìn rất là ok ,có thể sẻ quây về với NOKIA :unsure:
😆 ông nài có nhầm lẫn gì ko thế. Mình tuy dùng Nô, nhưng máy Nô đc cái bền và trâu thôi, còn HDH ko ăn nhằm gì so với iOS. Meego lần này ko có 1 chức năng đặc biệt nào nào tính năng cơ bản. Nếu cái apps để có cái hay thì iOS là vô địch.
Kenny
CAO CẤP
13 năm
Tính năng đặt biệt nhất cùa maemo và meego là nó chạy đc apk của android như máy thật bố ạ, tìm hiểu đi rồi phán bừa
dạ em nói đẹp hơn ,không động đến HDH nhé 💀
bây giờ không có gì nổi bật sao bác không so sánh ngày xưa đi. Cái gì cũng sinh ra và chết đi.Sym tuy sắp chết nhưng mà sẽ có HDH khác lên thay bác à
mr_ao_trang
ĐẠI BÀNG
13 năm

Bác đã đụng gì tới Maemo chưa mà nói như vậy? Xài và nghiên cứu thêm đi rồi hãy tuyên bố nhá....! iOS của Bác là nhất đấy....

Sao khi xem review, em có nhận xét, N9 đã lượt bỏ bớt 1 số cái nên có, so với N900:

1. Đèn LED, báo hiệu SMS, cuộc gọi lỡ.... Nhiều khi không cần mở màn hình lên, liếc nhìn qua cũng biết thông báo của N900.

2. Màn hình Home và Widget, có thế tùy chỉnh thông báo và tự do sắp xếp các Widget.

3. Loa kép, 2 loa giống N900, nghe nhạc rất phê

4. Bàn phím cứng.

5. Pin có thể tháo lắp.

6. Từ nay, không thể cầm viết ghi chú nhanh trên màn hình như N900 rồi.

Ngoài ra, còn 1 có phát FM, USB h-e-n... thì phải xem review chi tiết hơn mới rõ.

Vài nhận xét của em.

Xin chân thành cám ơn Bác Hiệp, và tinhte!
day moi dung la sieu pham NOKIA dang tro lai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019