Trên tay Nokia N9: Máy đẹp, Meego ngon, 64GB, MicroSim

cuhiep
21/6/2011 6:18Phản hồi: 1.520
1.520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

camera con nì mí chấm mí bác nhỉ?sao hem thấy nói zì tới camera zị ta?
Camera 8 Mpx, Sử dụng ống kính quang học của của Carl Zeiss tiêu cự 28mm, khẩu độ mở tối đa 2.2
ôi thích quá, em này mà tầm 10tr thì em sẽ lấy tiền mua Ipad 2 mà rước nó............
11lequy11
ĐẠI BÀNG
13 năm
Với e là wá good chỉ mong giá thành rẻ hơn và em thấy con này ứng dụng + game wá ít khó cạnh tranh với Android hay iOs, như N8 vậy khi mới ra game đỉnh có vài game đợi 8 tháng trời vẫn là những tựa game đó k có gì mới mẻ, trông iOs Android mà thèm ứng dụng tăng từng phút
Thích nhất ở NOKIA là cái đồng hồ chờ nó luôn sáng ở chế độ Off màn hình. Cái này rất tiện lợi luôn, Mỗi khi xem giờ không phải bấm nút nào cả.
Thật Là Đẹp Đức Vua Đã Tỉnh lại sau giấc ngu quên😁
Trên cả tuyệt vời. Con này đẹp quá, chỉ tiếc đã mua N8 nên ko có tiền cho em nó. hik.
hôm nay là ngày của số 9,thích cái kiểu thiết kế mới của Nokia,hay hay,thoát khỏi lối mòn về điện thoại thuần cảm ứng!
mong là n9 sẽ đưa Nokia lấy lại vị thế đã mất,nhưng thật sự mình không thích cái icon của nokia lắm,tối tối,thô thô sao ấy!
^^!
nếu mình chọn máy này,mình sẽ chọn màu đen,bảo đảm pro vãi chưởng! he he!
ph0n6
ĐẠI BÀNG
13 năm
N9 không có Flash, nhưng hỗ trợ HTML5 (Sao X7 có mà N9 lại không có Flash nhỉ?). Xem youtube vẫn ngon lành chán.
[MENTION=68691]vuhoanghai[/MENTION]: Dualcore thật sự không quá cần thiết đến vậy đâu. Nhìn bác Hiệp lướt qua lướt lại mượt mà như thế là quá ngon rồi. Dualcore làm chi cho phí tiền? Hiện đại thì hại điện thôi.
[MENTION=555827]KenNikeJonas[/MENTION]: video của bác hiệp có mà. Có nút tất tất cả chương trình đang chạy. Mình rất thích cái này. Iphone mỗi lần tắt ứng dụng quả thật rất kó chịu, cứ phải ấn từng cái một.
Nói chuyện với vuhoanghai làm gì. Cái thằng suốt ngày chê Nokia thế này thế kia, chắc toàn dùng hàng THAH nên mới thế. Phải nói 1 câu bựa
sau n8 tính đổi iphone dùng cho biết với người ta mà nhìn thấy con này nên mình đang suy nghĩ lại về cái đt cuối năm cũa mình hix:banghead:
jimmy113
ĐẠI BÀNG
13 năm
thích cách anh Hiệp miêu tả về cách Nokia tạo ra nó!thiết kể dạng khối khá hay.Nói chung Nokia có rất nhiều điểm thú vị ở cái đt này! hi vọng về VN giá ko cao
trời ơi cái đang đọc comment N9 bên trang engaget
mỗi lần refesh là có liền 50 comment ]
khủng long rồi
samsung p3?

nhìn máy này rất giống với máy nghe nhạc samsung p3 mà minh đã dùng
maximux3000
ĐẠI BÀNG
13 năm
bao nhiêu năm ip vẫn như thế thì nhìn riết cũng chán bạn àh....mấy thèng kia nhìn hấp dẫn hơn
cuongga311
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi quá đẹp. tinh năng hay hơn sy rất nhiều
haipoop
ĐẠI BÀNG
13 năm
OS meego nên có phần mềm phân loại các ứng dụng chứ cài nhiều phần mềm quá tìm mỏi mắt ah, dùng search thì thao tác chậm, ko thích search....
Một điểm cộng cho Nokia.
cuongga311
ĐẠI BÀNG
13 năm
1 điểm hơi ít bạn ah. tùy chỉnh và giao diện rất hợp lý ko như sy. quá cũ rồi
Tai nghe mà màu như máy thì ghê chết ...

Đợi giờ này năm sau mua hàng 2nd :D
one heart
ĐẠI BÀNG
13 năm
thì trong hình tai nghe cùng màu của máy ròi đấy 😆

cùng màu thế nhìn mói pro chứ bạn 😃)
sáng h mới dc xem clip, đã quá mọi người, con này về VN 20 củ sút luôn ko lăn tăn :U
Lần này nokia đã rất đột phá trong cách thiết kế và sử dụng. Ngoại hình và giao diện của N9 đều đẹp (ngoại trừ bộ icon cổ lỗ). Meego cho cảm ứng mượt mà, cảm giác chỉ kém 1 chút so với IOS và winphone 7 nhưng có phần trên cơ android. Nếu cứ tiếp tục với Meego, chắc chắn Nokia sẽ quay trở lại sân chơi điện thoại cao cấp đầy cạnh tranh.
mrvodka
TÍCH CỰC
13 năm
haizz... thế này mà vẫn còn chê đc thì...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019