Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Nokia N9: Máy đẹp, Meego ngon, 64GB, MicroSim

cuhiep
21/6/2011 6:18Phản hồi: 1.520
1.520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

n014latoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
thực sự tuyệt vời, đánh dấu sự trở lại trên thị trường SMART PHONE của Nokia. Riêng mình có vài ý kiến sau khi xem bài reveiw của tinhte
+ Máy thiết kế đẹp, là sự kết hợp tốt giữa các dòng điện thoại cao cấp của Nokia, nó mang vẻ lịch lãm, sang trọng của E7, và vẻ quyến rũ, quý phái của N8
+ Hệ điều hành Meego được tùy biến tốt, mang đúng phong cách của Nokia, tuy nhiên cá nhân mình nhận thấy nó vẫn vay mượn nhiều của Android và iOS, pha chút Metro UI của WP7
+ Ai biết cấu hình và giá của "chiến binh" mới này thì chia sẻ với mọi người!
N9 dep wa.Khung vỏ vuông đép .gjao djen dễ sử dụng .wa phê. Upup Công Nghệ ...
Màu càng nhiều thì càng có nhiều sự lựa chọn chứ sao bác. Mình là đàn ông mình ko thích màu mè chứ phụ nữ thì...có con đen đó là ngon rùi. Nếu có con mầu bạc nữa thì ngon !

Gửi từ Bát Điếu của tôi sử dụng Bật Lửa chấm Thuốc Lào !
cuong.pm
TÍCH CỰC
13 năm
Quá đẹp ạ, con nokia đẹp nhất e tưng thấy...
:banghead:Mình rất thích các kiểu dáng của các đt Nokia gần đây, nhưng mà nếu chạy Android thì càng hay:skip:
chằng biết như thế nào chứ topic chỉ 1 ngày về một sản phẩm mà được ủng hộ đến gần 90 pageview ở cả 4 tin. Khiếp em N9
anther
ĐẠI BÀNG
13 năm

Mình nghe nói N9 có đủ kết nối hết mà. Pác nambun nghĩ lại xem, với 1 nền tảng mới như meego thì sẽ có nhiều phần mềm mang đến trải nghiệm tuyệt vời hơn 1 symbian cũ kỹ, khó khăn trong lập trình ứng dụng. Meego cũng có 1 giao diện hướng người dùng rất tốt. N9 chỉ thua N8 mỗi cái camera trong khi camera của N9 như thế là đã đủ dùng. 1 yếu tố nữa là thiết kế và giao diện N9 hơn hẳn N8, 2 cái đó là 2 cái đặt vào mắt của pác nhiều nhất khi sử dụng máy. Nếu pác nghĩ "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" thì N8 đúng theo tiêu chí đó nhưng N9 tốt gỗ lẫn nước sơn luôn đấy. :bounce:
Kenny
CAO CẤP
13 năm
hỗ trợ đủ nhưng có lẽ dùng cổn chuyển đổi đấy bác ạ 😃 em nghĩ nokia chơi AIO cho kết nối
Bạn có lẽ cần đi khám lại mắt 😁 N9 chạy MeeGo to lù lù trong cả CLIP và bài viết của anh Hiệp

Mình nghĩ là cần APP 😃 có lẽ NOKIA nhận thấy sự bất tiện ( chính xác là giao diện Tablet ko hợp với SM ) nên NOKIA loại bỏ 1 số tính năng của Tablet trên MeeGo và đưa các tính năng này lên UX của MeeGo Tablet

Bạn mới ko biết QT là gì đấy bạn ạh ! QT có đời từ khi thằng MeeGo còn chưa ra đời cơ bạn ạh
apple lần này bán ipad 2 rẻ phết , nokia lần này muốn cạnh tranh thì bán phải rẻ hơn , phần cứng của nokia rất bền + thêm thương hiệu lâu năm , thiết kế độc đáo , hdh mới , sau này phải xem lại cách nhìn về nokia rồi
nhìn em này thì lại phát chán con IP4 luôn, nghĩ lại IP4 chả có vị gì để ăn đc N9 😁
kenxx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có lẽ đang là bước ngoặt của Nokia đây. Từ độ phân giải thấp 640x480 cho những dòng máy cao cấp bắt đầu được nâng cấp lên 854x480, ram của những dòng máy trước cũng giới hạn ở 256 =>> 1GB. Vi xử lý 680mHz =>> 1Gb Thiết kế và hệ điều hành đột phá đấy chứ, rất mượt mà nhưng theo cảm nhận của mình thì HDH '' độc đáo " đấy nhưng chưa chắc đã tối ưu hóa được cho người dùng. HDH meego này mà k có ram lơn chăc là khó mà chạy được :unsure:. NHưng meego phiên bản đầu mà chạy được đa nhiệm là thành công rồi 😃 nói chung hơn hẳn symbian anna
bác nói chí phải , hdh của ss mà được như nokia pây giờ thì thật là tốt quá , zoom đa điểm thì ì ạch , vuốt trang wed thì lag lắc , bị lỗi bộ nhớ , giao diện thì lai lai android , lỗi thiếu bộ nhớ , lỗi max giới hạn trang wed , lỗi tự động tắt nguồn , lỗi Kies , lỗi IM chat , lỗi auto more tin nhắn , lỗi nhận dạng thẻ nhớ , lỗi chụp ảnh , lỗi nhảy CPU , mấy nhiêu lỗi qua quá trình sử dụng của tui đấy , thậm chí kòn nhiều hơn nữa , lần này bada 2.0 ko bik sẽ ra sao , nhưng tình hình ko đc khả quan mấy , android cũng sắp đc chạy trên wave rồi , nhìn chung ss yếu kém hơn nokia về khoảng phần mềm nhưng mạnh về phần cứng
kenxx
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác k thấy trước đây mấy HDH mới ra lần đầu như ip đã l.g chạy đc đa nhiệm.. Theo cảm nhận của mình thôi nhé thì mình thấy HDH chạm vuốt như thế này rất dễ gây tình trạng chạy nhiều ứng dụng cùng 1 lúc nhưng cũng tùy theo cách sử dụng của từng người nữa. Mà chạy liền lúc nhiều ứng dụng mà k có ram lơn thì mượt mà kiểu gì đây :skip:
kenxx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái bada lắm lỗi thế bác :banghead:

lỗi thế là ít rồi đấy , còn chưa kể các dòng wave trung cấp lỗi còn nhiều hơn thế , nhưng đến tháng 8-9 này mới đc lên bada 2.0 , thì lúc đó cũg là lúc giới thiệu N9 , thế giới công nghệ đúng là lắm chuyện vui buồn , ko ai bik được ngày mai sản phẩm mình đang sử dụng nó sẽ như thế nào
công nhận nhìn máy cứng cáp và đẹp thiệt. chờ nó với Windownsphone thoai 😃
cái clip khúc đầu bác hiệp đọc 64bit :banghead:
góp ý để bác Hiệp hoàn thiện hơn vì clip này không chỉ VN xem ^^! TinhTe đang nổi tiếng màk . Nếu ra giá tốt mua em này luôn khỏi chờ WP7 của MS.Màk Nokia có nền tảng này rồi màk qua WP7 làm nền tảng chính thì cũng hơi kỳ kỳ.
Iu MS và Nokia :skip:
Cái vấn đề vay mượn mỗi OS một tý là không thể tránh khỏi rùi. Chỉ có thể là khác đi chút thôi chứ khác hoàn toàn là điều khó làm. Vì đơn giản như là notification thì chẳng ko vuốt từ trên xuống sợ giống android thì phải vuốt sang ngang,... còn giống WP7 thì ông No ông hợp tác với MS và cả hai đã phải trả tiền để sở hữu rất nhiều bằng sáng chế của nhau nên ko lo vấn đề bản quyền nữa.
P/S : Giờ chỉ chờ đến một ngày đẹp trời mở mắt ra bỗng có bản rom meego cho HD2. Meamo đã có thì thằng em ruột này chắc cũng sẽ có thui. Chờ đợi !

Gửi từ Bát Điếu của tôi sử dụng Bật Lửa chấm Thuốc Lào !
namnh2901
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình thấy cái viền màu mè xấu kinh, trông trẻ con quá
Nghe nói con này Chip 1Ghz lõi đơn ram 1g bán với giá mềm là có khả năng cạnh tranh với khối con cùng phân khúc,1 vấn đề nữa là nó vỏ nhựa hay sao ấy mà có ng' kêu nhôm hết.Vẫn mong nokia chạy WP hơn 😃
Kenny
CAO CẤP
13 năm
STE U8500 Dual core with GPU Mail400 <----cái này là lõi đơn à. hơn nữa nó là unibody nhôm như n8 ấy
kenxx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khung vỏ dùng thiết kế unibody dùng nhựa polycarbonate bác ạ
kenxx
ĐẠI BÀNG
13 năm

Cấu hình của nó đây. Đơn 100% rồi.
+ SoC OMAP3630 với CPU 1GHz lõi đơn và GPU PowerVR SGX530 (tương đương Motorola Droid 2, Droid X hoặc Samsung Galaxy SL).
Kenny
CAO CẤP
13 năm
thế cái này thì sao ta

các bác muốn xem mổ xẻ n9 ko?
Thread này gần đc 200 cảm ơn và 100 page rồi. Chắc gần là thread hot nhất trên tinhte từ trước tới giờ.
nhìn chung là đẹp hơn em N8 nhiều, có điều thiết kế chỗ camera cảm thấy ko thích lắm,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019