Trên tay Nokia X6 tại Việt Nam: mặt lưng đẹp, nhiều tính năng thông minh

zyzy1908
6/6/2018 6:40Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Telelove
ĐẠI BÀNG
6 năm
Klq, nhưng mà ad nữ đã xinh còn mê công nghệ, hâm mộ quá
1 sim ạ?
colenao00
TÍCH CỰC
6 năm
@kingking2922 2 sim mà. sim 2 là tùy chọn lắp sim or thẻ nhớ.
adthuyanh
TÍCH CỰC
6 năm
Quá đẹp.
Ảnh chụp ngon, màu sắc tự nhiên và không bị làm đẹp quá mức như SS.
emhungken
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ủa màn hình X6 này có chức năng Always display như Samsung với LG luôn hả ta?
@emhungken nó có trước từ ngày xưa chứ như gì
Con hàng ngon đây, quất chơi
Godfire
ĐẠI BÀNG
6 năm
So sánh với lenovo z5 thì sao nhỉ? Thấy cái z5 kia viền benzen mỏng hơn, pin cao hơn
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
Đi mua note 5 và may mắn dc cầm thử em này rồi 😃 khá đẹp, cầm vừa tay
Quá tuyệt. Nhất định mua 1 em.
Hùng Levis
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mà cái giao diện vuốt lên nhìn chán quá
@Hùng Levis chán thì xài Bphone 2017 đi
Cho em hỏi ngu là máy xách tay này về VN có cần unlock hoặc làm gì không hay cứ gắn sim việt nam vô là xài được ạ. e cảm ơn
Có nên đổi s7 edge sang con này k các bác ?
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
Chờ xem em này có bán chính thức tại VN hay không? Hoặc các thương gia xách tay về hàng họ giá rổ như nào?
Nhìn hấp dẫn phết.
lethetuyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
có tai nghe 3.5 là thích rồi, ghét kiểu tai type C kinh khung
có ai dùng chưa ợ? chỉ em cách bật rung khi có tin nhắn với
jlovec
TÍCH CỰC
6 năm
mình chỉ thích cam đẹp mà nhanh thôi 😆)))))))
mà dạo này ko thấy ai nói về chống nước. ko hiểu các máy mới cuối 2018 này có biết bơi ko nhỉ
sự trở lại ấn tượng của một huyền thoại 😃
daniel_le08
ĐẠI BÀNG
6 năm
cho mình hỏi dung lượng Pin chỉ hiển thị khi kéo thanh notification xuống mới xem đc. ngooài ra ở màn hình chính (Home), và Block screen cũng ko hiển thị luôn. Bên Samsung lúc nào cũng xem đc.
Câu hỏi 2 là: làm cách nào để block private number, X6 này chỉ block số nào mình add vào thôi.
Thanks
ngoc_mai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daniel_le08 chuẩn, em vừa định com nư vậy vì em đang sài nó mà, mún xem lúc nào thì xem
@ngoc_mai X6 nhìn đẹp quá, thấy cả nhà mình đang xôm tụ em này nên tui cũng khoái quá rồi
@daniel_le08 Hóng các bác để em mua về sài chứ cái điện thoại nhà em cũng tới thời kì rồi, khổ thế cơ
@pham_thanh_thanh đây cũng mới hư hum qua do đi chơi lễ này, chắc rinh con N06 X cho lành thôi
daniel_le08
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn Ban
Cái app Quick Settings là đúng loại app rồi. nhưng nó vẫn chưa chỉnh đc. Mình có thử các app tương tự nhưng chưa tìm đc cái nào.
Xưa giờ dung SS nên quen, app SS mình thấy khá mạnh. Mới qua AndroidOne nên thấy sao sao… 😁
dangphucvn
TÍCH CỰC
6 năm
@daniel_le08 Oh Android One nó vại đó bạn ơi, nhà sản xuất gần như giữ nguyên bản từ Google, còn phần mèm và tinh chỉnh do người dùng tự quyết định cài đặt thêm. Xài quen SS thì qua Android One nó thiếu thốn là đúng rùi.
daniel_le08
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangphucvn Thanks ban. Vậy mình có thể chuyển sang ROM khác đc ko?
Nếu đc thì có bị ảnh hưởng gì ko?
Thêm nữa lúc mới mua về các app và 1 số chức năng trong Settings tự nhiên biến mất. Vidu: app launcher giờ tìm ko ra, các chức năng trong settings: battery %, navigation bar v.v.. còn nhiều lắm mình ko nhớ hết, tự nhiên giờ tìm hoài ko ra. mình đã factory reset lại cũng ko tìm ra. Giống như là nó tự thay đổi vậy.
Máy mới mua đc có vài tuần.
dangphucvn
TÍCH CỰC
6 năm
@daniel_le08 Không chuyển ROM khác đc đâu bạn à, các máy Android sau này không còn được phát triển ROM cook nữa, với đa số bị khoá boot hết rồi. Còn các mục trong settings có lẽ do các đợt update bổ sung nó thay đổi k chừng.
daniel_le08
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangphucvn Thanks bạn. Mình cũng nghĩ do update. Nhưng thắc mắc là tại sao lại thay đổi quá nhiều.
Những chức năng khá hay: call recorder, Screen recorder, và những chức năng mình có nói phía trên, và còn nhiều nữa tự nhiên biến mất. Làm chiếc máy tự nhiên dung ko ưng ý tí nào.
Câu hỏi chót: có cách nào chuyển về ROM cũ ko bạn?
duyawa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai đang xem video trên app Youtube mà tay cứ lỡ chạm vô chỗ quét vân tay là cái video nó bị hiện phím điều hướng ko (tua, pase... ).
nhanhemoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hấp dân vậy mà nhiều g ng mới mua cái bán luôn thế nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019