Trên tay nón 3/4 có kính GIVI DOT H-Visibility: kính che hết mặt, có phát quang vào ban đêm

su béo béo
9/12/2019 8:18Phản hồi: 104
Trên tay nón 3/4 có kính GIVI DOT H-Visibility: kính che hết mặt, có phát quang vào ban đêm
  • GIVI Dot H-Visibility được sản xuất phù hợp cho kích thước đầu của người châu Á.
  • Phát triển theo tiêu chuẩn của Châu Âu, có 2 khuôn vỏ nón cho 6 loại size nón khác nhau.
  • Trên nón có họa tiết chấm bi sơn dạ quang có thể phát sáng vào ban đêm.
  • Kính kéo xuống che hết phần cằm của người đội giúp an toàn hơn.
  • Anh em có thể trao đổi thêm về mũ bảo hiểm GIVI tại fanpage của GIVI VIETNAM.

Mình rất thích kiểu nón của GIVI cũng như mức giá mềm nên đã mua về một cái nón 3/4 có kính với giá 1.050.000 ngàn đồng. Nó có 2 màu titan và trắng và phía bên trên có các họa tiết chấm bi sơn dạ quang có thể phát sáng ban đêm. Ban ngày những chấm bi này sẽ hấp thụ ánh nắng và vào ban đêm nó sẽ phát sáng giúp người khác dễ nhận biết anh em hơn.

Chiếc nón này được thiết kế dành riêng cho kích thước vòng đầu của người Châu Á với các size từ S đến XL cho anh em thoải mái lựa chọn. Nón có 2 khuôn size giúp lớp EPS (lớp mút trắng bên trong - phần quan trọng nhất của mũ bảo hiểm) luôn đảm bảo tiêu chuẩn an toàn. Khuôn size nhỏ dành cho nón size XS, S, M1 và khuôn vỏ nón lớn dành cho size M2,L,XL.

Như anh em đã biết xốp EPS đóng vai trò rất quan trọng trên nón bảo hiểm, nó hấp thụ sau đó triệt tiêu lực từ vỏ nón và hạn chế tối đa chấn động đến đầu của người đội nếu như có va đập. Ngoài ra, nó sẽ giúp cách nhiệt với môi trường, dù thời tiết ngoài trời nóng hay lạnh thì lớp EPS cũng sẽ giúp anh em thoải mái khi đi xa. Một đặc tính tuyệt vời nữa là lớp EPS còn giúp cố định đầu cho người đội để thoải mái cũng như không bị xô lệch khi chạy tốc độ cao.

Lớp mút bên trong kính có thể tháo rời ra để vệ sinh. Việc tháo lắp cũng đơn giản, anh em chỉ cần gỡ ra như trong video mình có làm thử. Phần mút lót anh em mang đi giặt cho thơm tho sạch sẽ và sử dụng tiếp.

Kình che màu trong suốt chống bụi và kéo dài hết phần cằm. Mình thấy chi tiết này rất hay và độc đáo, bình thường ở trên một số loại nón bảo hiểm, kính chỉ che tới hết phần nón bảo hiểm, còn ở trên cái nón GIVI Dot này nó kéo dài xuống dưới đến hết phần cằm của người đội. Như vậy anh em sẽ an toàn hơn nếu như có vật thể lạ bay vào mặt. Ngoài ra nó cũng sẽ giúp anh em che chắn được gió cũng như bụi nhiều hơn, dạo này sài gòn nhiều bụi lắm nên thêm được lớp kính chạy xe cũng an tâm hơn.

Nón GIVI Dot H-Visibility cũng được trang bị hệ thống thông gió giúp lưu thông không khí bên trong nón. Ở phía trước có 2 cổng hút gió, phía sau có 2 cửa gió phía trên và 4 cái nhỏ ở phía dưới.

Quảng cáo

Cảm nhận cá nhân: Mình thấy chiếc nón này thoải mái để đội khi đi trong phố cũng như là chạy đường xa. Nếu như anh em đi làm hằng ngày mình nghĩ nó sẽ mang lại cảm giác chắn chắn hơn là một chiếc nón 1/2. Còn với những anh em đi xa mà không muốn mang một chiếc nón fullface quá bí mà vẫn muốn an toàn thì chiếc nón này cũng khá ổn cho việc đó.

104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không làm game tặng nón hả mod kkk
@toivaem986 Link ở trên nha bác ơi
@toivaem986 mùa đông đội full face chứ 3/4 làm chi :p
@KemlyExpress đi xe số đội thế thôi bác, đội full nhìn nó ko hạp, vs em đi gần mấy km thôi @@
@su béo béo ok bác ơi
trannam2089
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhìn lạ đẹp giá 1tr đi tới nơi cất vô cốp
Chẹp chắc phải cầm theo chứ méo dám để ngoài xe.
@Blitzwaffen Để ngoài xe dễ bốc hơi lắm bác ơi
nguoila_87
TÍCH CỰC
4 năm
@Blitzwaffen Triệu hồi cốp Lead thần thánh đi : )))
quả xe mod đi gánh ác đấy
@lovegameisme Đi tour bao chiến luôn bác ơi
capxuanhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Muốn mua cái từ xa mà ko biết đầu tui size mấy hụ hụ
@capxuanhuy givi sizing
agv sizing
alpine sizing
google thoải mái 😁
Thiện0101
ĐẠI BÀNG
4 năm
Màu xấu quá
MVA39
CAO CẤP
4 năm
@Thiện0101 Phải chi nó làm các họa tiết kẻ sọc nối dài ra sau thì đẹp.. Chấm bi thấy hài hài...
mrchien86
TÍCH CỰC
4 năm
Phải nói là Mod Tinh tế giàu thật. Cái mũ bảo hiểm có giá mềm là 1.050k.
@MoNoJi Cái mũ 200k thì té xe đầu đập xuống 1 phát là xác định vào thẳng nhà xác thôi :p:p:p
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@mrchien86 Tôi vẫn đang đội cái mũ mua với giá 950k từ chục năm trước đây, hồi đó mua sau cái đợt mà thông qua dự luật phải đội mũ bảo hiểm. Mặc dù giờ nó cũ mèm, xước xát hết cả rồi, quả kính chắn gió thì cũng hỏng từ vài năm trước, nhưng đội vào vẫn an tâm hơn khối cái mũ 2-300k bây giờ, còn mấy cái mũ mấy chục thì đúng là chỉ làm cảnh thôi ;)
khanhfujiko
ĐẠI BÀNG
4 năm
@KMIL307 Em ko đủ thóc nên chỉ có 200k nhưng mua loại mũ cứng nặng vl.lớp xốp cũng dày cứng.ai cầm cũng lắc đầu nặng.mình dị vl đội mũ nặng.cả họ toàn mũ nhẹ
@KMIL307 Đúng vậy, hồi mới có luật bắt đội mũ bảo hiểm mình có mua cái mũ Protech, có đợt đang đi giữa đg bị thằng xe lam húc 1 phát từ giữa làn bay thẳng vào lề như cascadeur . Lúc đó giang hồ mua nón vài chụ k chạy đầy đường hên là ko làm theo ko là h này chắc đầu thai kiếp khác rồi
chanhdara
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ad chơi full đồ của GIVI cho cả xe luôn kìa. Giá cả như thế nào vậy.
@chanhdara thì đang QC cho GIVI mà bạn, có gì lắp đc lên xe thì lắp nốt. 😁
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@manchirua có khi mượn luôn cái xe của ông nào đấy ở GIVI luôn cho tiện :D
mr.tw0
ĐẠI BÀNG
4 năm
honda - yamaha 500k 😔
@mr.tw0 mình tính mua con 3/4 của honda giá 350k nè 😆)
Nón bồ xài có tahso được mút ra vệ sinh không?
@Tinluntit1010 nosn honda co kinh mua o dau ban?
@concobebe2411 trang web honda phần phụ kiện có đó bạn
chuxvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thực sự thấy cái phản quang cũng ko có tác dụng nhiều lắm vì thực ra xe máy cũng đầy phản quang và đèn rồi. Mấy cái chấm nhìn khá buồn cười vào buổi sáng. Nếu làm Sọc bao viền thì ok. Nói chung chưa thẩm mỹ lắm.
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
@haichin Bởi vậy, mua thêm bộ đồ bảo hộ có phản quang khắp người của Givi nữa... 😆
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haichin Vậy nên phải mua cáo áo khoác có kẻ phản quang cho an toàn
@Khù_Khờ và thế là lại trở thành phịch thủ 😁
@chuxvn cái này là dạ quang chứ ko phải phản quang.
phản quang là giống biển báo giao thông ấy.
huedhcs
TÍCH CỰC
4 năm
Tớ đang dùng cái mũ 3/4 của Song Long giá có 1/4 con giá mềm bài này nhắc đến anh em ạ
Trông có vẻ nữ tính 1 chút nhỉ.
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Ko biết có nặng lắm ko nhờ, giá 1 củ mà có dạ quang này nữa treo xe chắc bay màu nhanh lắm
Kính này có dễ xước ko nhỉ? Gì chứ mình phải đội fullface vì bảo vệ cằm & quai hàm nó đáng tiền lắm các bác ạ.
Ngon, mà màu này hơi xấu
IQ52
TÍCH CỰC
4 năm
tổng thể đẹp, sang, nhưng ko thích họa tiết chấm bi
giá 1.050.000 ngàn đồng o_O
MrBay0801
ĐẠI BÀNG
4 năm
lắm thùng thế kia có bh chở đc full đồ ko bác ?
trongtan_89
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tầm giá này có chiếc 3/4 nào ngon mà kính âm ko các bác?
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
@trongtan_89 Bulldog đi bác. Cool ngầu.
denis_tien
TÍCH CỰC
4 năm
@BrioPc siêu nhân TopGun ko. haha
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@trongtan_89 Làm cái agv orbyt hơn 3 củ đẹp sang chảnh 😁
Rnee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gauto988 Giá cũng hợp lí! Nhìn mấy mợ đội nón kiểu đối phó. Thấy ớn ớn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019