Trên tay ổ sạc 4 cổng nhanh cho xe hơi: tiện lợi nhưng hơi dài

cuhiep
9/7/2017 5:53Phản hồi: 58
Trên tay ổ sạc 4 cổng nhanh cho xe hơi: tiện lợi nhưng hơi dài
Bốn cổng trên cục sạc này có một cổng hỗ trợ QuickCharge, 3 cổng còn lại đều có thể sạc nhanh cho thiết bị iOS (5v, 2.4A = 12w). Một mình mình thôi thì 4 cổng này cũng không đủ rồi nên hôm nào mà đi chung với đồng bọn thì có khi phải dùng thêm một cục khác. Đó là thực trạng hiện nay của chúng ta khi mà thiết bị di động ngày càng nhiều. Cục sạc này của Aukey, Trung Quốc. Điểm làm mình thấy không hài lòng nhất là nó nhô ra quá nhiều khi cắp vào các lỗ đứng nên với một số xe thì có thể sẽ không dùng được hoặc với một số xe dùng được nhưng lâu ngày sẽ lỏng.

Giá 450k cho một cục sạc 4 cổng nhiều công nghệ như thế này là giá rất hấp dẫn, chất lượng hoàn thiện cũng khá tốt khi so với các cục khác mình đang xà như của Anker, Smarttrone...

Cổng màu cam hỗ trợ QC3.0, 3 cổng còn lại sẽ tự động nhận dạng điện cần từ thiết bị cắp vào để cung cấp điện. Hỗ trợ sạc nhanh (12w) cho thiết bị chạy iOS. Tổng số điện ra là 55w. Trong thời đại di động hiện nay thì 4 cổng chưa hẳn là nhiều nên so với mấy cục 1 cổng hay 2 cổng thì ngon.

Nhược điểm của cục này là quá dài so với quy định. Nếu tính cả phần nhô lên do các đầu USB thì nó sẽ rất cao. Nên những lỗ cắp ngang hoặc xiên thì phù hợp hơn là cắp đứng. Trong hình này mình cắm cho các bạn thấy độ cao. Còn bình thường mình dùng thì bỏ vào cái hộp phía sau.

Thử sạc nhanh qua cổng USB-C của BlackBerry KeyOne ngon lành. Dĩ nhiên cáp sạc phải hỗ trợ sạc nhanh. Cáp theo máy thường hỗ trợ, cáp mua bên ngoài phải đúng sợi ngon mới hỗ trợ.

Cục này của Aukey, một thương hiệu Trung Quốc. Chất lượng hoàn thiện và sản phẩm thường không ngon bằng Anker nhưng cục này thì ngon 😁

Nếu cần quan tâm rõ hơn về điện ra anh em coi kỹ hình này nhé.

Sac-xe-hoi-4port-auke9.jpg Sac-xe-hoi-4port-auke12.jpg x
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sạc xe hơi thì cứ Anker mà chơi, xài ba cái linh tinh này có ngày cháy xe
@Methylamine Anker và Aukey là 2 thằng TQ máu mặt bán đồ phụ kiện giá rẻ chất lượng ổn định nhất trên Amazon . Ở VN có thể Anker nổi hơn nên bạn nghĩ nó ngon hơn . Nói chung khuyên nên tìm hiểu trc khi phát biểu 😃
doichantran
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep cu hiệp dùng con Keyone thế nào? OK chứ?
@doichantran Quá ok luôn
sướng lắm 😁
vphuongexv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Vậy hàng Hyundai này có ổn không anh?
Sạc xe hơi.jpg
Mr-Bom
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn thô thô sao ấy...
Theo đánh giá chủ quan thì lợi nhiều hơn hại.
tranlan88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con của mod là Aukey CC-T9, mình vừa mua 1 con CC-T7 tuần trc tại Lazada 400k dùng ngon, đẹp mà chỉ có 2 cổng USB :v
http://www.lazada.vn/bo-sac-nhanh-tren-oto-aukey-cc-t7-cong-nghe-quick-charge-30-hangnhap-khau-5080062.html
kanmoloko
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình xài CC-T1 hàng ship amazon US, 270k
Thề là 2 lần cháy cầu chì do cắm sạc nhanh của anker, em nghĩ ko phải nhưng mấy cụ gara bảo "tốt nhất anh đừng cắm" 😔 em chạy sorento
@dunggrap vậy bác phải coi lại xe bác ntn rồi. cái chỗ tẩu thuốc công suất max đến 150w, cái này fullload cỡ tầm 50 60w. cắm đến tết cũng chả cháy. xe bác phải gắn thêm cam hành trình, sub hay này nọ nó mới vậy
@cuhiep Thay cầu chì 25A xem có cháy nữa k?
@bestofstrongman Em có sub với 2 màn hình, lắp thêm để dụ 2 đứa nhỏ vì nhà em hay phượt bác ạ.
@hoangtrinh8282 thay như vậy thì không cháy chỗ đó mà sẽ cháy chỗ khác nha bác 😁 nsx xe luôn khuyên không nên thay cầu chì chỉ số cao hơn cái được thay :D
Không để ý acquy với cầu chì, cắm cho lắm vào hôm nào quá tải nó cháy cầu chì thì ngồi đó mà tháo ra thay
w810i
CAO CẤP
7 năm
Mình mua cục 2 cổng QC 3.0 của Tronsmart giá cũng 400k. Vậy mà đã hại chết 1 em Nokia X, làm ngất xỉu Samsung S2, còn lại ngon lành trên Sony XZs.
Chả hiểu. 😁
Lưu Di Dân
ĐẠI BÀNG
7 năm
Việt Nam cũng làm được sạc QC 3.0 rùi nè 😃
http://bagi.com.vn/sac-o-to-bagi-qc-30-cc-o30
Mình cũng đang dùng loại Aukey 2 cổng. 1 sạc bt 1 QC là quá đủ. Loại 4 cổng như của bác thớt lại chẳng to và dài mà bác cứ kêu
teamqili
TÍCH CỰC
7 năm

xài em này dc hơn năm rồi ko vấn đề gì hết, mỗi cổng max 2A, 2 cổng 4A...
có đèn led báo hiệu, mua ngay sale có 6$...
AQ.AQ
TÍCH CỰC
7 năm
@maverick11_23 Về đến tay hết tổng bao nhiêu?
teamqili
TÍCH CỰC
7 năm
@AQ.AQ cặp nách đem dzìa bạn ơi...
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ mới thấy xe bác Hiệp, đẹp trai thật :rolleyes::rolleyes:
Cổng usb c này có sạc đc cho macbook pro2016 touch bar ko các bạn
@fanclubcongnghe Không đủ nguồn để vừa sạc vừa xài nhé bạn. Dùng cục có USB-PD trên 29W cho cổng USB-C sẽ sạc được.

https://tinhte.vn/threads/sac-phu-kien-sac-tot-cho-macbook-pro-2016-qua-cong-usb-c.2658788/
Hoaanhnet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác cu Hiệp sử dụng car BMW đẹp quá.
https://www.amazon.com/Nonda-ZUS-Smart-Locator-Charger/dp/B015F34P1Q
cái này vừa hỗ trợ xạc nhanh. vừa có nhớ vị trí đỗ xe quá tiện
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
Em xài cục BAGI hỗ trợ 3.0, 2 cổng thôi nhưng ngon lành, tự ngắt khi sạc đầy nữa.
ngox_IT
TÍCH CỰC
7 năm
Bữa mới mua 1 cục bằng nhôm của xiaomi, design đẹp lắm
bomy
CAO CẤP
7 năm
Mình thì xài cục 1usb của arun mua có gần 100k xài cũng ok, cơ bản là cũng ít xài chủ yếu chống vã cho những lúc cấp thiết thôi
Mình đang xài cục này, vẫn đang dư cái cổng usb c chưa dùng được vào việc gì.
samsemvn
TÍCH CỰC
7 năm
@mrc0n9 lấy bút đâm cho nó hư rồi sẽ biết nó dùng được việc gì thôi mà
@samsemvn Ngẫn à?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119