Trên tay OMNIA2-Lãng Tử Hào Hoa

huyentrangallery
14/6/2009 16:37Phản hồi: 3.809
3.809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
😁
Mói ra cái nào cũng đắt,i900 lúc mới ra bao nhiêu bác nhỉ..?.Mà đâu phải cái nào đắt hơn là hay là tốt hơn.Nói thiệt với bác tại sao khi i900 ra trình làng ai cũng trầm trồ khen ngợi,vậy thì cũng tại sao i8000 ra đời lại có nhiều người chê xấu,Thì bởi vì nó xấu nên mọi người mới chê.🆒
PN ai chả ham to..càng to càng chết ý lị.:D
Thực ra i8k đâu phải là xấu, chỉ là ko được đẹp bằng i9 thoai 😁 i9 là PPC của SS thiết kế hiện đại & tích hợp nhiều tính năng đột phá nhất lúc bấy giờ nên mới tạo ra 1 làn sóng hâm mộ như vậy, còn i8k thì chỉ là "ăn theo" thôi nên ... :p
hunggh
CAO CẤP
15 năm
i900 lúc mới ra giá cũng trên trời phết, bi h càng ngày càng giảm. Cái louvre qwerty sắp ra giá dự kiến lúc ra mắt hình như có 9tr thôi, băng i900 8GB bi h mà e thấy cấu hình lại trâu hơn là thế nào, bàn phím vật lý nữa nhá
À ai tổng kết hộ xem i8000 hơn i900 ở những chỗ nào và kém ở những chỗ nào với, so luôn với em louvre thì càng tốt (chữ louvre minh viết vậy đúng chưa nhỉ?)
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
Áo mới, ruột cũ+ thêm ít thứ màu mè lỉnh kỉnh chứ có phải là sản phẩm mới đọt phá về công nghệ đâu mà đòi cho đắt
Híc...cái này ai dùng qua i900 là biết liền ah.Nói thiệt nếu mua ở nước ngoài lúc mới ra i900 chỉ tầm 500 $ thoai.Vè VN bị chém gầm 200 $.Kinh nghiệm thực tế đấy😁
Cái phụ phí đó ko phải là đắt cho ... vị nào xui xẻo up ngoẻo :D
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
Hàng made in... Ngoại.. khó die lắm.Tui đây úp rom chán chê..rùi ..mà gần 1 năm nay.. máy vẫn tốt như thường ...thậm chí phải nói là tốt và ổn hết về mọi mặt...lại rẻ hơn nếu mua ở VN gần 200$ đó chứ..:D..
Ai không biết vậy chứ, nhưng chả nhẽ mỗi lần có phone mới mà muốn mua lại phải bay ra ngoài để cho rẻ hơn àh? :growl5cj:
Ở trên mấy bạn khen i900 chê i8000 toàn là những bạn xài i900 không à (mèo khen mèo dài đuôi), i8000 là bản nâng cấp của i900, kiểu dáng đẹp hơn, màn hình rộng hơn, độ phân giải cao hơn, công nghệ amoled tiên tiến hơn, chip tốc độ cao hơn, touch wiz đời mới hơn, toàn cái hơn i900 à, topic về con i8000 đang hot nữa, đương nhiên đời 2 bao giờ chả hơn đời 1, i900 đã là quá khứ, tương lai là cuả i8000.
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
Đợi và chờ xem nhé...cái mà bác gọi là tương lai ấy i8000 😁
cuong_tnt
TÍCH CỰC
15 năm
Bác này nói rất hay. Chuẩn hem phải chỉnh. Phải biết tiếp thu và đón nhận những cái mới chứ.
Còn nhũng bạn khen i8k chả lẽ là những ng ... xài i8k hết hay sao 😁 Công nghệ & tính năng thì i8k là reload từ i900 cả nên tất nhiên mình ko chê, chỉ là chê thiết kế tí thoai - làm j nóng thế :p Để xem thực tế chứng minh i8k có successful như i900 ko đã 🆒

Thôi, ko tranh cãi nữa 😃
hunggh
CAO CẤP
15 năm
sao ko có topic nào của bác huyentran về con B7610 nhỉ, em thích con đấy cơ, cũng chả biết bao h ra mắt nữa
Gửi các bạn 1 vài tấm ảnh chụp review chức năng GPS với phần mềm vietmap V17- dành riêng cho OMNIA II- i8000. Chụp trên những ngày trên đường đi từ Sài Gòn--Cần Thơ

Nhờ công nghệ AMOLED, việc quan sát hình ảnh, bản đồ trên OMNIA II rất dễ dàng, thoải mái. Không phải nheo mắt, nhíu môi, cau mày 😃

Cầu đôi- Q7- HCMC

Long An- dẫn đường về bến Ninh Kiều

Trời sáng mây mù như không ủng hộ GPS mấy, nhưng có vẻ OMNIA II vẫn âm thầm lặng lẽ bẫy được 8>12 con ve sầu.

P4: Đếm ve [vệ tinh] trên OMNIA II với Vietmap V17

Tốc độ đo khá chính xác, ngay ngã tư đèn đỏ, đồng hồ đo km chỉ 0km/h

P5: Đo tốc độ với Vietmap

Thử nghiệm phần mềm Google MAP tải qua EDGE [GPRS] mobifone trên con đường cũng thấy rất chuẩn, chưa thấy cẩn chỉnh lại phần nào cả. Ngay cả cống dựng hai bê đường về Long An cũng không ngăn cản được tín hiệu vệ tinh. 😃

Nếu chuyển sang dùng NONIGPS để xem Dashboard- hướng đi, la bàn, tốc độ, khoảng cách...

Tạm thời là thế với 1 vài hình ảnh rì-pọt ngắn. sẽ tiếp tục cập nhật sau nhé

Xin cảm ơn
cuong_tnt
TÍCH CỰC
15 năm
Trời ơi. Kết quá đi thôi. Bao h mới bán chính thức tại việt nam đây. Mình hem chịu nổi được nữa rùi. huhu
Điểm hok hài lòng nhất ở em này là cái mặt lưng bác HT ạ. 😔
Nếu mua thì có khi phải dán miếng da vào cho nó pro, hehe.
Con này mỏng có 11,9 mm, dán da vào vưỡn còn mỏng chán, vừa đẹp vừa chống nóng!
xem những hình ảnh bác hoàn post về vietmap, google map và gps e thấy rất ấn tượng, i8000 có vẻ xài tốt với những ứng dụng này, đây cũng là ưu điểm của e nó đây (iphone 3gs ko bì được món này), e chỉ muốn bác cùng samsung đưa con này về việt nam sớm hơn nữa, em đang ở điểm 'cực khoái' rồi, xin lỗi e hỏi hơi thừa: cảm ứng con này nhạy bằng htc ko bác, lạy trời cho e nó hơn htc đi?
mấy cái này i900 vẫn ngon ơ bác ợ , tại không có tiền dùng Edge nên không thấy ai dùng google để xài cả ( không biết HT dùng Edge của mạng nào nhỉ :angry6wn: , được cty đài thọ xài phê :laugh8kb😃
Ko đọc kĩ j cả, Mobifone 😁 100k - nhòe 😃
connguab
TÍCH CỰC
15 năm
mình cũng chịu hết nổi rùj nè ........ CHừng nó có hàng j bác Hoàng
nhìn cũng pro quá , hix dạo này dt nhìu quá , ko biết dg mà lần
Hàng nòi có khác, ngày trước I900 đã nổi đình nổi đám rồi, giờ em này chắc còn ghê hơn nữa...
cuong_tnt
TÍCH CỰC
15 năm
Vấn đề không phải đắt rẻ. Hiệu năng với giá tiền quá khác biệt nhau. Nếu là tôi có đủ 21 triệu cũng không mua. Đã là dân đam mê về công nghệ mua về nó còn chửi cho thằng ngu.
Dù dùng gì đi nữa thì người ta cũng có lý do của mình, bản thân em cũng không thích IP nhưng anh nói vậy chẳng lẽ ai đam mê công nghệ mà mua IP đều là ngu àh 😔
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
🆒 tùy mọi người nghĩ và muốn mua em nào thôi.chứ thực sự bỏ 21 triệu để mua iphone tầm thường đó cũng đúng là hơi ngông thiệt 😁
cuong_tnt
TÍCH CỰC
15 năm
Mình không có ý nói như vậy bạn hiểu sai ý mình rùi. Mua IP ko có vấn đề gì, nhưng mua tại thời điểm này theo mình là không thích hợp. Với giá thành như vậy mà hiệu năng của máy thì cũng quá bt. Bạn cứ thử so sánh lun với i8k này thì bạn thấy cái nào xứng đáng bỏ tiền ra hơn. Còn tất nhiên ai là tín đồ của IP chắc chắn nhưng điều mình nói có vẻ hơi thừa. hj` hj`
Mong chờ con i8000 từng ngày, hôm nay thứ tư rồi, bác hoàn hé lộ thêm lịch trình offline và phân phối e này ra hà nội đi, cảm ứng con này nhạy gấp 2 i900 à, con này hơn hẳn touch hd hả bác, mau phân phối đi để cạnh tranh với iphone!
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
Iphone kô cạnh tranh nổi vơi Omnia đâu mà bác lo.Bác nhìn cấu hình tính năng,tốc độ,màn hình,các kết nối mạnh và đa tương thích+hỗ trợ của các hãng phần mềm+wimmobile phong phú và đa dụng,đa diện thì Iphone chết ỉu là cái chắc

:shocked7fl: Còn so với tuoch HD thì vẫn có điểm mạnh và yếu.Và có thể ngang tai ngang sức:
:confused1bb: Tuoch HD hay dở ở chỗ (về thiết kế thoai nha):

Mặt to mình đẹp nhưng Lưng bị gù (camera),mắt thì chột (No Flash)😁 da thì như da rắn ,:eek: thiếu tay chân(phím điều hướng) :p bụng thì lép (yếu pin).;)Sức thì đủ(Cpu) Hơi thì vừa (ram):rolleyes5cz:

Bác này "say" Omnia rồi.Sau này có máy vọc thêm bác còn "xỉn" dài dài.:D
cũng may em đã nhanh tay order bác HT 1 em i8k rất rất lâu rồi.Hihihihiihi nếu tính ra chắc cũng đứng top 1-3 người đầu.hihihi
Đang nóng lòng chờ em nó
connguab
TÍCH CỰC
15 năm
sao k thấy bác Hoàng nói j nhj, chừng nào mới off zj ....? mình mún cưới e nó liền, huhuhuhuh..........
hunggh
CAO CẤP
15 năm
ơ sao ko ai thích em Pro B7610 à, cũng ko có topic của bác huyentran về em này nữa, em này vừa rẻ vừa đỉnh mà
Máy có bàn phím trượt ngang kén người dùng mà, ít người thích là phải, con này nghe đồn là rẻ nhưng chắc ko rẻ đâu' tham khảo giá m900, n97, touch pro 2 nhé, con này phải trên 10 củ, trông em nó cũng đẹp ghê ta, ko biết bao giờ bán đại trà!
cho hỏi trong 3 con này xài cảm ứng điện dung hay điện trở vậy ? có đa diểm kô các bác? Hix,đang thèm 1 con vừa có ful QWERTY vừa có cảm ứng điện dung-đa điểm mà kô thấy con nào đạt đc yêu cầu đó T_T.Có palm thì lại xài CDMA :|,mà kiểu dáng của palm mình cũng kô thik lắm 😔
ko bán đại trà ko lẽ hàng limited hả bác nguoi ta sx ra cũng chỉ muốn bán thôi ko thì để làm gì bác cứ binh tõm, đợi vài người mua cho ý kiến xem thế nao miua cung chưa muộn nó có chạy mất đâu ma bác phải lo nhỉ,
Đúng rồi, từ từ thong thả, đi đâu mà vội, cứ vài người dùng đi rồi đến mình cũng được , càng có cái nhìn khách quan về e nó!
Bác hoàn đến bến ninh kiều-cần thơ nhậu 'quắc cần câu' quên hết anh em hay seo mà ko trả lời vậy, sau vụ vietmap bác ở đâu vậy, anh em muốn biết nhiều thông tin hơn nữa về e nó để chuẩn bị cưới😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019