Trên tay ống hút làm bột gạo: nửa ký 60 ngàn

cuhiep
8/4/2019 18:38Phản hồi: 303
303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PigZie
ĐẠI BÀNG
5 năm
đã xài, cảm nhận là bất tiện và đắt, xài cho biết thôi.
ghim vào nước có đá thì khoảng 20p sau ống hút bắt đầu nứt ra tạch tạch, xài để uống nước lạnh tầm 1 buổi là phải quăng.
Tốt nhất xài ống hút inox or ống hút thủy tinh để tái sử dụng nhiều lần cũng là bảo vệ môi trường
tieututuantu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mắc hơn cả mì Ý. Mua mì Ý về hút được không mọi người ơi
phanuyvu
TÍCH CỰC
5 năm
Một số lưu ý cho anh em sử dụng ống hút làm từ gạo:
1. Ống hút làm từ gạo đang có trên thị trường đang dùng hệ thống chế biến nui, mì ống có tinh chỉnh cơ cấu một tí, các ống hút bằng gạo không được nấu chín 100% nên khi dùng để hút nước thì anh em hạn chế ăn trực tiếp vì dễ gây hiện tượng khó tiêu hoặc thậm chí bị tiêu chảy không tốt đến sức khỏe bản thân.
2. Ống hút bằng gạo mới ra đời là sản phẩm bảo vệ môi trường nhưng do đặt tính vật liệu nêu ống hút rất cứng, khi sử dụng anh em phải rất cẩn thận kẻo bị sóc vào miệng rất nguy hiểm, bên cạnh đó nếu ống hút bẻ đôi sẽ tạo những góc sắc nhọn và cứng nên anh em cẩn thận và phải quan sát trẻ nhỏ khi chúng ta cho các em sử dụng loại ống hút này nhé.
mình cũng đang xài thì thấy giá còn khá là cao nhưng vì có thể thay thế ống hút nhựa nên không vấn đề gì cả.
NewAngle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bao nhiêu % là bột gạo. Rồi có chất cấm này nọ ko. . . .
@NewAngle mình thấy vtv có đưa tin về ống hút này rồi á bạn nên mình nghĩ nó sẽ an toàn á
bokinhvangl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng có thể làm ống hút như mấy cái ly giấy mà người ta hay uống cf phải ko các bồ?
kemphuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
ý kiến tốt nhưng sau này đừng chạy theo lợi nhuận mà bỏ phụ gia, chất gì gì đó vào....
theo mình thì việc thử trong nước nóng là không cần thiết lắm vì chả ai đi uống nước khi còn quá nóng như v cả. Nếu sản pham được sử dụng phổ biến thì mình ngĩ giá sẽ hạ xuống thôi.
brandnew2012
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm ống hút gạo kêu gọi bảo vệ MT mà vẫn đựng vào bì nilon 😆))
mypanit
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ống hút làm bằng bột gạo tn cũng hay đấy bác nhỉ? Màu sắc cũng khá bắt mắt.
E đi uống nước thấy giờ dùng ống hút bằng thủy tinh, gỗ, inox khá phổ biến.
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
Ống hút inox cho lành, 1 cây xài cả đời, nói đắt nhưng tái sử dụng càng nhiều thì càng rẻ & có lợi cho môi trường
anhtuank7c
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ống hút cỏ có vẻ hiệu quả hơn. tái dùng dc gần 10 lần/ống mà quá trình sản xuất lại ít phát thải như ống hút gạo. Ra môi trường vẫn phân hủy như cỏ cây bình thường.
Mong bác Hiệp viết nhiều bài hơn về đề tài như thế này!like
7721119
ĐẠI BÀNG
5 năm
đây cũng là câu nói của tôi bạn cũng ko cần quote lại nếu ko phản biện lại dc: Micheal
1. nhà tôi bảo quản gạo bằng thùng gạo tránh nước vào có cả thùng nhựa lẫn thùng inox trong điều kiện rất ẩm, đường , bột canh , bột nêm còn chảy nước là bạn đã hiểu nó ẩm như thế nào NHƯNG gạo nhà tôi KHÔNG BAO GIỜ HỎNG với số lượng luôn là 20kg hàng tháng. Bạn nói rằng ống hút này gặp thời tiết ẩm , nồm là ko thể để lâu hơn theo tuần hoặc ngày sau khi bóc ra? Tôi xin nói với bạn rằng Tôi từng ở Sài gòn 18 năm và việc nồm ẩm chỉ diễn ra từ tháng 2 - tháng 4 (là hết phim) ở ngoài miền bắc nên ko có lý do nào mà ko bảo quản dc trong khi gạo nhà tôi quanh năm tại Hà nội ko mốc hay hỏng gì cả. Bạn chỉ tính thời tiết nồm ẩm trong khi miền trung và miền nam thì sao? cách bảo quản chống ẩm mốc sau khi bóc ra ai cũng biết kể cả ông bà của Tôi mà ko cần dùng cái gì đó cao siêu. Bạn có thể cất trữ trong hộp kín có nắp để gần nơi thoáng mát ko ánh nắng là có thể bảo quản tốt kể cả trời nồm hoặc cất luôn vào tủ lạnh khi vào mùa hè

2. cái này bạn chỉ mút chứ ai bắt bạn phải nhai và nuốt nó? mút vài tiếng cho nó tan như gạo nấu thành cháo sao? Trước khi đến tay bạn thì nó cũng dc khử trùng ko như gạo sống buộc phải nấu chín để tránh vi khuẩn và hấp thu tốt tinh bột, vitamin.

3. Chưa ai kiểm chứng nên Bạn cũng ko thể quy kết là "cái này ko tốt... dễ bị mốc, ẩm... gây ung thư ko nên dùng..." Tôi cũng ko nói cái này là tốt nhất và nên dùng nó.

4. quăng vào sọt rác xong rồi bạn nghĩ nó tự ra biển ra sông á hay sao mà cho rằng nó lãng phí? =)) bạn nên đi tham quan các bãi tập kết phân loại rác và xem nhiều chương trình phân loại rác của các nhà máy rác VN đi (dù là ko dc 100% nhưng VN đang hướng đến phân loại rác hữu cơ để tái sử dụng trong chăn nuôi và cây trồng nếu bạn ko biết)

5. ngoài nguồn ng. liệu là: cỏ (mới nghe nói ở VN ) và bột gạo thì chưa thấy nguồn nguyên liệu khác rẻ và dễ sản xuất hơn. Muốn sản xuất giá thành rẻ và đại trà luôn phải sản xuất trên quy mô dây chuyền công nghiệp tự động hóa thì mới khả thi lâu dài dc. Trên thế giới nếu người ta biết cách sản xuất ống hút từ gạo hay tận dụng các thành phần khác của 1 hạt thóc chưa tách gạo thì chẳng riêng gì mỗi VN biết cách sản xuất. Ngoài VN còn có rất nhiều quốc gia trồng lúa gạo (kể cả ở châu mỹ cũng trồng lúa gạo) Bạn bảo lãng phí? bạn có biết bao nhiêu hạt gạo thành 1 cái ống hút mà bảo lãng phí? Tính toán chi phí để làm ra ống hút thì trình người ta hơn bạn và tôi là 200% là ít
Vs dân văn phòng như mình cắm vào ly cf giữ nhiệt khoản tầm hơn 1 tiếng là ống có tình trạng nức tét ra....nên mình nghĩ chỉ dùng dc 1 lần và chỉ có thể dùng trong ly nước dc khoảng hơn 1 giờ
phuoclong93
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khổ các bác thế . Sản xuất từ gạo an toàn thì bảo lãng phí thực phẩm . Dưới quê gạo rớt giá bà con nợ nần mới khuyến khích sx các sp từ bột và gạo đó ạ . Mong là sp hút hàng để nâng cao giá thành hạt gạo chứ dưới này bà con bỏ ruộng sang trồng mít thái .
đóng gói vào bao giấy nữa thì ngon ạ
Xài xong loại ống hút này ăn dc luôn ah các bác
capstanup
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sản phẩm từ gạo tui thấy thực tế dễ sx đại trà hơn ,còn cái bằng cỏ thì thấy khó sx đại trà .mà muốn sx công nghiệp thì phải trồng nhiều cỏ khó khả thi tròng nhiều lúa nhiều gạo thì thấy tốt hơn ,và có thể dùng gạo lức
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
Qua vụ Masan, Bạn bè tôi nói "sẽ thận trọng tối đa, không tuỳ tiện tin bố con thằng nào!"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019